วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    รับทราบครับ ขออนุโมทามิด้วยครับ

2. raweeroj

raweeroj เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    *-*มีที่อยู่เนอะ อิอิ ><โทรไปแล้วแต่คุณโอ๊ตบ่รับ

3. oat007

มีครับ ขออภัยด้วยที่ไม่ได้รับสาย พอดีติดภาระกิจอยู่ :VO

4. raweeroj

ภาระกิจที่ว่านี้คือ *-* คิดกันเอาเอง หุหุหุหุ

5. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามนิดนึงครับว่ามันต่างกันยังไงระหว่าง
    ประธานกรรมการกฐินสามัคคี กับ ประธานสาย
    ตกลงมันเหมือนกันใช่ไหมครับ
    พอดีผู้ร่วมบุญฝากถามนะครับ ผมเองก็งงเหมือนกัน :(

6. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

555 คล้ายกันครับ เพียงแต่ประธานสายจะมีรายชื่อเพิ่มเติมเท่านั้นเองครับ
    ส่วนประธานกรรมการนำซองไปช่วยแจกอย่างเดียวครับ

7. raweeroj

ขอร่วมอนุโนทนา ทุกท่านที่ร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่ครับ ;41

8. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาสร้างบารมี สะสมบุญ ช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

9. oat007

รูปหล่อบูชาครูบาคำเป็ง อาศรมสุขาวดี ปี 2555
    ทองเหลือง สูง 6 นิ้ว
    บูชา 1,500 บาท
    สร้างน้อย มีจำนวนจำกัด

รับรูปหล่อหลังหลวงปู่ออกจากปิดวาจา

ตอนนี้มีผู้สั่งจองไปแล้ว 27 องค์ เหลือ 23 องค์เท่านั้น<!-- google_ad_section_end --> ​

10. oat007

ขอเรียนเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพ
    มหากฐินสามัคคี อาศรมสุขาวดี กำแพงเพชร
    (สำนักสงฆ์มะค่างาม)
    หลวงปู่เป็งชโย ฐิติปัญโญ (หลวงปู่ครูบาคำเป็ง)

สร้างศาสนสถาน ศาลา โบสถ์ และกุฎิปฏิบัติธรรม

วันอาทิตย์ ที่ 25 พฤศจิกายน 2555

ประธานดำเนินงาน
    คุณกิตติวัฒน์ กาญจนมัณฑนา
    คุณบรรพต โรจน์รุ่งสัตย์
    คุณปริญญา ปุญญบุษกร
    คุณถิรนันท์ พลวรรณาภา

ประธานกรรมการกฐินสามัคคี
    คุณktopas999
    คุณทีฆทัศน์ หุตังคบดี
    คุณdeejaimark
    คุณรัชพล ราชภัณฑารักษ์
    คุณชาญชัย ดำรงสินสวัสดิ์
    คุณNEW007
    คุณสุภาพร บุญศรี และครอบครัว
    คุณธัชพร รัตนโมรา และครอบครัว
    คุณอรภา อินทร์โพธิ์ และครอบครัว
    คุณพัฒนะ คุณหมอสุนีย์ แก้วจาเครือ และครอบครัว
    พ.อ ชัยวัฒน์ เอี่ยมรอด
    คุณวรกาญจน์ ทรายทอง
    คุณสุริยะ ทองอ่อน

MRS.ANANYA & MR.IAN MIGNANO
    คุณปรเมศวร์

คุณอัศนี เพิ่มพูล และครอบครัว

ประธานกรรมการสาย
    หลวงพี่ธนากร
    คุณsutketb
    คุณรวีโรจน์ พงศ์ปัญญาพันธุ์

รองประธานกรรมการสายกฐินสามัคคี
    คุณนายเอ็กส์

กรรมการ
    คุณบุญยง โคกกระทา พลังจิต
    คุณณัฐกฤต เชี่ยวชาญ และครอบครัว พลังจิต
    จ.ส.อ สมนึก-นาง ศุภาวีร์ เอื้อวิบูลย์
    พญ. พรทิพย์ สุรจักษ์ แก้วสว่าง
    ด.ต รังสรรค์-วราภรณ์ จันทร์สา
    ศูนย์พระเครื่องเพชรน้ำหนึ่ง (จักร) เชียงใหม่
    DinGun พลังจิต
    คุณธฤต เอื้อนิรันต์
    คุณสุบุญญา หุตังคบดี
    murata 19

ผู้มีจิตศรัทธาร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคี โอนเงินเข้าบัญชีกฐินหลวงปู่คำเป็ง เพื่อรวบรวมนำถวายหลวงปู่ทั้งจำนวนตามยอดเงินในบัญชี ดังนี้ครับ

นาย กิตติวัฒน์ กาญจนมัณฑนา
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาซอยแฉล้มนิมิต ( ประดู่ 1 )
    เลขที่บัญชี 729-2-37321-4
    ออมทรัพย์

11. aeyjoy

aeyjoy Active Member

17 สิงหาคม 2006
    โอ๊ทชื่อพี่หายไปไหน
    เป็นประธานน
    นายเอกลักษณ์-นางกานต์พิชชา งามสกุลเจริญชัย

12. oat007

ขออภัยด้วยครับ หลงๆลืม เดียวเลี้ยงไอติม แถวบ้านพี่เม้าท์ ลูกคนขายสวย:cool::cool:

13. oat007

ขอเรียนเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพ
    มหากฐินสามัคคี อาศรมสุขาวดี กำแพงเพชร
    (สำนักสงฆ์มะค่างาม)
    หลวงปู่เป็งชโย ฐิติปัญโญ (หลวงปู่ครูบาคำเป็ง)

สร้างศาสนสถาน ศาลา โบสถ์ และกุฎิปฏิบัติธรรม

วันอาทิตย์ ที่ 25 พฤศจิกายน 2555

ประธานดำเนินงาน
    คุณกิตติวัฒน์ กาญจนมัณฑนา
    คุณบรรพต โรจน์รุ่งสัตย์
    คุณปริญญา ปุญญบุษกร
    คุณถิรนันท์ พลวรรณาภา

ประธานกรรมการกฐินสามัคคี
    คุณktopas999
    คุณทีฆทัศน์ หุตังคบดี
    คุณdeejaimark
    คุณรัชพล ราชภัณฑารักษ์
    คุณชาญชัย ดำรงสินสวัสดิ์
    คุณNEW007
    คุณสุภาพร บุญศรี และครอบครัว
    คุณธัชพร รัตนโมรา และครอบครัว
    คุณอรภา อินทร์โพธิ์ และครอบครัว
    คุณพัฒนะ คุณหมอสุนีย์ แก้วจาเครือ และครอบครัว
    พ.อ ชัยวัฒน์ เอี่ยมรอด
    คุณวรกาญจน์ ทรายทอง
    คุณสุริยะ ทองอ่อน

MRS.ANANYA & MR.IAN MIGNANO
    คุณปรเมศวร์

คุณอัศนี เพิ่มพูล และครอบครัว
    คุณเอกลักษณ์-กานต์พิชชา งามสกุลเจริญชัย<!-- google_ad_section_end -->

ประธานกรรมการสาย
    หลวงพี่ธนากร
    คุณsutketb
    คุณรวีโรจน์ พงศ์ปัญญาพันธุ์

รองประธานกรรมการสายกฐินสามัคคี
    คุณนายเอ็กส์

กรรมการ
    คุณบุญยง โคกกระทา พลังจิต
    คุณณัฐกฤต เชี่ยวชาญ และครอบครัว พลังจิต
    จ.ส.อ สมนึก-นาง ศุภาวีร์ เอื้อวิบูลย์
    พญ. พรทิพย์ สุรจักษ์ แก้วสว่าง
    ด.ต รังสรรค์-วราภรณ์ จันทร์สา
    ศูนย์พระเครื่องเพชรน้ำหนึ่ง (จักร) เชียงใหม่
    DinGun พลังจิต
    คุณสุบุญญา หุตังคบดี
    murata 19

ผู้มีจิตศรัทธาร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคี โอนเงินเข้าบัญชีกฐินหลวงปู่คำเป็ง เพื่อรวบรวมนำถวายหลวงปู่ทั้งจำนวนตามยอดเงินในบัญชี ดังนี้ครับ

นาย กิตติวัฒน์ กาญจนมัณฑนา
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาซอยแฉล้มนิมิต ( ประดู่ 1 )
    เลขที่บัญชี 729-2-37321-4
    ออมทรัพย์
    <!-- google_ad_section_end -->

14. ครึ่งชีวิต

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาสร้างบารมี สะสมบุญ ช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

15. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    สอบถามครับ ไม่ทราบตะกรุดมหาเย็น สมัยคุรุโรเบิร์ตยังมีอยู่ไหมครับ

16. raweeroj

คุณโอ๊ตครับพระได้ละนะครับ^^ขอบคุณมากครับ

PS.ขอบคุณสำหรับที่แถมมาด้วยเน้อๆๆ ต่ส่งสัยอย่าง ตะกลุดอะไรอะครับ

17. raweeroj

^^แถมมาแบบรักตายเลยนะนี้อิอิ และก็ผ้ายันต์อะไรเหรอครับบ่เคยเห็นเลยอะครับ

18. oat007

หลวงปู่ให้ผมมาครับ เป็นตะกรุดพลังจักรวาล หลวงปู่ได้ปลุกเสกด้วยพลังเคลื่อนย้ายจักรวาลหลายพันจบ โดยดึงเอาพลังงานแห่งธรรมชาติ พลังแห่ง ดิน น้ำ ลม ไฟ ลงมาประจุในตะกรุดเพื่อให้ผู้ใช้ตะกรุดนี้มีธาตุภายในกายเป็นปกติ ไม่มากไปหรือน้อยไป ทำให้ร่างกายแข็งแรง สุขภาพดี ป้องอันอาถรรพ์จากวิญญาณร้ายภายนอกไม่มารบกวน เหมาะกับผู้หญิงหรือเด็กๆ หรือคนที่มีจิตอ่อน ตะกรุดนี้จะมีพลังของมหาเทพหลายพระองค์สถิตอยู่ หรือเรียกอีกอย่างว่าเป็นตะกรุดพลังมหาเทพก็ได้

ส่วนผ้ายันต์เป็นผ้ายันต์ม้าสูบแม่หญิง สูตรมหาเสน่ห์ม้าสูบแม่หญิงที่นุ่มนวลล้ำลึกแต่เวลาใช้กลับร้อนแรง เร้าร้อน พุทธคุณทุกด้านครับ มหาอำนาจเมตตา บารมี มหาเสน่ห์ แคล้วคลาด กันสิ่งชั่วร้ายอัปมงคล ใช้ในด้านค้าขายยิ่งดี ใช้ได้ทั้งผู้หญิงและผู้ชาย ใครที่นำไปบูชาขอให้ศรัทธาจริงๆ ครับรับรองครับว่ามีประสบการณ์กับตัวเองแล้วจะรู้สึกได้ครับว่าพุทธคุณของ ครูบาท่านเข้มขลัง

19. raweeroj

ขอบคุณครับคุณโอ๊ต^^ แต่เกรงใจมากมาย><~

20. ครึ่งชีวิต