วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทามิกับคุณraweeroj ที่ช่วยหลวงปู่เผยแพร่พระของหลวงปู่ครับ
    หมั่นทำบุญ แล้วสิ่งดี ๆ จะบังเกิดขึ้นโดยมิได้คาดหมายครับ

2. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    แหะๆ ช้าไปหนึ่งก้าวเพราะเพิ่งให้คนแถวบ้านไป1องค์ ตอนนี้มีเหลือองค์เดียวครับผม
    ลองสอบถามพี่สามเหลี่ยมดูครับว่ามีหรือไม่ ค่าบูชาไม่น่าแพงแถมได้บุญอีกด้วย

เรียนเฮียท๊อฟฟี่คร้าบบบบบบบบบบ ผมส่งอังสะไปให้แล้วเน้ออ
    -หมายเลขตรวจสอบ EJ 4205 3473 9 TH
    -ETA : 04-09-12
    .
    .

3. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    มิน่า มิน่า น่ากลัวจริงๆ :(

4. oat007

ต้องดูเป็นรุ่นๆ ไปครับ ของวัดดูได้ที่หน้า 1 ครับ ในเมื่อคุณบูชามาแล้วก็ไม่เป็นไรครับ มีโอกาสได้เจอหลวงปู่ให้ท่านเป่าให้อีกที และสิ่งที่สำคัญหมั่นทำบุญสวดมนต์

5. raweeroj

raweeroj เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    วันหลังติดต่อสายตรงครูบาเป็งดีกว่าครับ สบายใจ

PS.พูดจริงๆๆครับแรกๆๆโครตไม่เชื่อว่าพระของครูบาท่านจะช่วยแค่อยากลองของ แถมเป็นรูปอะไรก็ไม่รู้ และคุณโอ๊ตก็แนะนำแม่เป๋อน้ำมัน 300บาทก็เอาวะไม่แพง ขำๆๆวะ พอได้แม่ท่านมาก็เอาเข้ากรอบแขวนเดียว(คือใส่มาเยอะก็งั้นๆๆถอดวางบนหิ้งพระหมด)จัดการสวดมนต์ คาถา เปิดวิชา+หนึ่งเดียว ลงมาขายของปกติก็จะกินข้าวก่อนละขายแต่นี้ครับกินข้าวไปคำลูกค้ามา3ถุง2ถ้วยบลาๆๆก็เออขายจบก็ไปกินต่อกินไปอีกคำมาอีกชุดพอคำที่3นี้ชุดใหญ่ครับครึ่งชั่วโมงไม่ได้หยุดจนทุกวันนี้แทบจะกินข้าวไม่เคยหมดชาม --* ขายดีจัด

ขอขอบพระคุณ

1.ครูบาเป็งที่ท่านสร้างพระและเครื่องรางที่ช่วยคนทั่วไปครับให้ชีวิตดีขึ้นครับ

2.คุณโอ๊ตที่แนะนำแม่เป๋อน้ำมันและแถมพระครูบาไปแจกจ่าย^^

3.พี่ท๊อฟฟี่ที่สอนจับพลังและแนะนำหลายๆๆอย่างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2012
  6. กิมทง_Up

กิมทง_Up เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนอื่นต้องขอโทษทุกคนด้วยนะครับที่ทำให้เข้าใจผิด จริงๆจะแจ้งไวกว่านี้
    วัตถุมงคลเกิดจากเจตนารมณ์ของ อ.ท๊อฟฟี่ที่ต้องการแทนคุณกตัญญูต่อหลวงปู่จึงสร้างวัตถุมงคลชุดพิเศษนี้ขึ้นมาครับ วางใจได้เลยครับ เพราะผมก็ขึ้นคออยู่ เหตุที่เข้าศูนย์ผมว่าต้องการที่จะเผยเเพร่บารมีหลวงปู่มั้งครับ:cool::cool:
    อ.ได้แจ้งให้ปู่เป็งทราบแล้วครับ แจ้งทางวัด ปิดวาจาแต่เสกของครับใช้อำนาจทางจิตสมาธิครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2012
  7. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ผมขอแก้ไขรายชื่อ ให้เหลือรายการเดียวด้วยครับ
    เพราะไปซ้ำกับชื่อด้านล่างนี้ ผิดพลาดทางการสื่อสารกับท่าน sutketb ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2012
  8. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาสร้างบารมี สะสมบุญ ช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

9. oat007

เดียวจัดการแก้ไขให้ครับ

10. oat007

ขอเรียนเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพ
    มหากฐินสามัคคี อาศรมสุขาวดี กำแพงเพชร
    (สำนักสงฆ์มะค่างาม)
    หลวงปู่เป็งชโย ฐิติปัญโญ (หลวงปู่ครูบาคำเป็ง)
    สร้างศาสนสถาน ศาลา โบสถ์ และกุฎิปฏิบัติธรรม

วันอาทิตย์ ที่ 25 พฤศจิกายน 2555

ประธานดำเนินงาน
    คุณกิตติวัฒน์ กาญจนมัณฑนา
    คุณบรรพต โรจน์รุ่งสัตย์
    คุณปริญญา ปุญญบุษกร
    คุณถิรนันท์ พลวรรณาภา

ประธานกรรมการกฐินสามัคคี
    คุณktopas999
    คุณทีฆทัศน์ หุตังคบดี
    คุณรวีโรจน์ พงศ์ปัญญาพันธุ์
    คุณสมพล พงศ์ปัญญาพันธุ์
    คุณdeejaimark
    คุณรัชพล ราชภัณฑารักษ์
    คุณชาญชัย ดำรงสินสวัสดิ์
    คุณNEW007
    คุณสุภาพร บุญศรี และครอบครัว
    คุณธัชพร รัตนโมรา และครอบครัว
    คุณอรภา อินทร์โพธิ์ และครอบครัว
    คุณพัฒนะ คุณหมอสุนีย์ แก้วจาเครือ และครอบครัว
    พ.อ ชัยวัฒน์ เอี่ยมรอด

ประธานกรรมการสาย
    หลวงพี่ธนากร
    คุณsutketb
    คุณปรเมศวร์

รองประธานกรรมการสายกฐินสามัคคี
    คุณนายเอ็กส์

กรรมการ
    คุณบุญยง โคกกระทา พลังจิต
    คุณณัฐกฤต เชี่ยวชาญ และครอบครัว พลังจิต
    จ.ส.อ สมนึก-นาง ศุภาวีร์ เอื้อวิบูลย์
    พญ. พรทิพย์ สุรจักษ์ แก้วสว่าง
    ด.ต รังสรรค์-วราภรณ์ จันทร์สา
    ศูนย์พระเครื่องเพชรน้ำหนึ่ง (จักร) เชียงใหม่
    DinGun พลังจิต
    คุณธฤต เอื้อนิรันต์
    คุณสุบุญญา หุตังคบดี
    คุณธฤต เอื้อนิรันต์

ผู้มีจิตศรัทธาร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคี โอนเงินเข้าบัญชีกฐินหลวงปู่คำเป็ง เพื่อรวบรวมนำถวายหลวงปู่ทั้งจำนวนตามยอดเงินในบัญชี ดังนี้ครับ

นาย กิตติวัฒน์ กาญจนมัณฑนา
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาซอยแฉล้มนิมิต ( ประดู่ 1 )
    เลขที่บัญชี 729-2-37321-4
    ออมทรัพย์

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

11. oat007

รุ่นเก่า ๆ ของครูบาท่านแน่นอนครับ ปลุกเสกเป็น 10 ปี ยิ่งแม่เป๋อน้ำมัน มีคนบูชาจากผมไป และหายไปเลย เจออีกที่
    ผมเลยถามว่าหายไปไหนมา ไม่เห็นมาทักทายกันในเวพเลย เขาบอกว่างานยุ่งมาก ตั้งแต่ได้แม่เป๋อน้ำมันไป งานเข้าตลอด แถมสาว ๆ ติดไม่ยอมให้ไปไหน เกิดมาไม่เคยถูกหวย ได้แม่เป๋อไป ถูกหวย 3 งวดติด

ขออนุโมทามิกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญกับหลวงปู่

12. raweeroj

raweeroj เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    คุณโอ๊ตครับพระหลวงปู่มีขนาดตั้งบูชาไมครับไม่ว่าจะเป็นแม่อุมา ชูชก สูงเท่าไรราคาเท่าไรแล้วก็แรงไมครับ^^ คือช่วงนี้จะเปิดร้านใหม่+ขายที่เลยถามดูนะครับ

13. oat007

มีรูปหล่อบูชา ครูบาคำเป็งองค์ รุ่น "สมหวัง โคตรอภิมหาเศรษฐี " รับหลังกฐิน แล้วก็มีแม่อุมาขี่เสือ
    นำพระของหลวงปู่มาทำน้ำมนต์ แล้วก็พรมรอบร้านครับจะได้เฮง เฮง รวย รวย

14. oat007

รูปหล่อบูชา ครูบาคำเป็งองค์
    รุ่น "สมหวัง โคตรอภิมหาเศรษฐี "

รูปหล่อบูชาครูบาคำเป็ง อาศรมสุขาวดี ปี 2555
    ทองเหลือง สูง 6 นิ้ว
    บูชา 1,500 บาท
    สร้างน้อย มีจำนวนจำกัด
    รับรูปหล่อหลังหลวงปู่ออกจากปิดวาจา

ตอนนี้มีผู้สั่งจองไปแล้ว 15 องค์ เหลือ 35 องค์เท่านั้น

15. liontoto

liontoto เป็นที่รู้จักกันดี

คือทีแรกผมก็ไม่รู็ว่าจะยังไงดีเหมือนกันครับ จนผมได้ลองพิสูจน์ เมื่อคืนผมขอชมบารมีพระรุ่นใหม่ของหลวงปู่ครับ คือประมานว่ายังข้องใจอยู่ครับอันนี้ไม่ได้มีผลประโยชน์อะไรแอบแฝงนะครับเป็นการพิสูจน์ด้วยตัวผมเอง ผมขอชมบารมีของเทพบันดาลทรัพย์รุ่นใหม่อะครับ แล้วว่า "ภะคะวะโต" ไปเรื่อยๆตามที่พี่ๆเคยสอนจับพลังตอนไปลงนะอะครับ ผมจำไม่ได้ว่าใครสอน เชื่อมั้ยครับว่าพลังแรงมากๆครับ ผมลองขอชมบารมีของหลวงปู่หลายๆองค์ แต่ยอมรับว่าองค์นี้แรงจริงครับดูดมือตุ๊บๆๆๆเลยครับ ทีแรกก็คิดว่าอาจจเป็นแค่อุปทานไปเอง ก็เลยไปลองจับดินสอ แล้วท่อง "ภะคะวะโต"บ้าง เพื่อพิสูจน์ว่าเป็นอุปทานรึเปล่า ผลการขอชมบารมีดินสอคือเงียบครับ เลยลองเทพบันดาลทรัพย์อีกครั้ง ยังดูดเหมือนเดิมครับ อันนี้อาจจะด้วยเพราะศรัทธาหลวงปู่เป็นที่ตั้งครับไม่รู้ยังไงเหมือนกัน ไว้ผมมีประสบการณ์อะไรเพิ่มเติมเดี๋ยวผมมาเล่าให้ฟังนะครับ ตอนนี้ผมเริ่มเก็บพระของหลวงปู่เยอะขึ้นครับ ผมบอกตามตรงครับ หลวงปู่ของพวกเรานี่ ของจริงครับ

16. liontoto

ผมจององค์นึงครับ แต่ขอโอนเงินต้นเดือนหน้านะครับ

17. oat007

รับทราบครับ โอนเงินหลัง 26 พ.ย. นะครับ หรือ คุณliontoto จะไปรับกับมือหลวงปู่ที่งานกฐินก็ได้ครับ
    วันที่ 1 ต.ค. ผมจะเปิดให้จองที่นั่งไปร่วมงานกฐินครับ
    ถ้าคุณliontoto ผ่านมาแถวสุขุมวิท 3 โรงแรมแลนด์มาร์ค โทรหาผม 0890765003
    ผมจะให้พระหลวงปู่ ไปจับพลังดูรับรองว่าแรง ฟรีครับ

18. curio

curio เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    ขอจองด้วย1องค์ครับ ต้องโอนเงินที่ไหนอย่างไรครับ

19. liontoto

ขอบคุณมากครับ ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันครับ

20. oat007

รับทราบครับ รับทราบครับ โอนเงินหลัง 26 พ.ย. นะครับ หรือ คุณcurio จะไปรับกับมือหลวงปู่ที่งานกฐินก็ได้ครับ
    วันที่ 1 ต.ค. ผมจะเปิดให้จองที่นั่งไปร่วมงานกฐินครับ