วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมประมูลจริงๆ ครับ ไล่อ่านทุกท่านที่ประมูลแล้วขนลุกให้ความศรัทธาต่อหลวงปู่เป็งจริงๆ ขอบุญบารมีที่ทุกท่านได้จากการตั้งใจจะทำบุญในครั้งนี้ส่งให้ทุกๆท่านประสบแต่ความสุขกาย สบายใจ ความเจริญในหน้าที่การงานและชีวิต เงินทองไหลมาเทมา ทุกท่านเลย _/\_

2. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาสร้างบารมี สะสมบุญ ช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

3. kali

kali เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012
    ต้องขอบคุณ คุณ omoshiroi และคุณ กิมทง_Up ที่เสียสละวัตถุมงคลของรักของหวง และให้โอกาสดีๆแก่เพื่อนๆได้ร่วมทำบุญสร้าง วัดมะค่างาม นะครับ

ส่งที่อยู่+Slip ไปทาง PM แล้วครับ

4. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มาร่วมประมูล ครั้งนี้ด้วยครับ

5. ฤชา

ฤชา เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009

ยินดีด้วยนะครับ และขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

6. JADE69

JADE69 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามและคำชี้แนะจากศิษย์พี่ทุกท่านครับ...

เพิ่งได้ตะกรุด 2 พลัง มาครับ จะต้องใช้คาถาบูชาอย่างไรบ้าง

และสามารถแขวนรวมกับพระหรือตะกรุดของหลวงพ่ออื่นๆ ได้หรือไม่ครับ

(กลัวไปดูดพลังองค์อื่นๆ ครับ) และต้องทำอย่างไรหากต้องแขวนรวมหรือเก็บ

ร่วมกับวัตถุมงคลอื่นๆ ครับ...(ขออภัยมือใหม่หลวงปู่เป็งครับผม)

7. ครึ่งชีวิต

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาสร้างบารมี สะสมบุญ ช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

8. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ ทำบุญแถมได้ของดีๆไปบูชา

9. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010

มาแว้วววววววว
    ความจริงผมกลับมาตั้งแต่เมื่อคืนแล้วครับแต่มีปัญหาขัดข้องเล็กน้อยคือ พอกลับมาถึงก็รีบเปิดคอมฯหวังจะเข้ามาแสดงความยินดีและขอบพระคุณผู้ชนะ แต่เปิดเครื่องคอมฯไม่ได้ กำลังจะโหลดรูปอยู่ๆก็ขึ้นจอสีฟ้าแล้วดับวูบจอดำสนิท

ลองอีกหลายครั้งก็เหมือนเดิมไม่รู้จะทำยังไงดีเล่นเอาเหงื่อซึมเลยครับ กลัวว่าจะเข้ามาไม่ทันตามที่รับปากไว้ ท่านผู้ชนะคงร้อนใจแน่ๆ ท่านโอนเงินแล้วแต่ผมหายเงียบไปดื้อๆ แอบคิดในใจว่า"ตูดังแน่คราวนี้ โดนแบนในพลังจิตและถูกประจานลงพันทิพย์ชัวร์ฯลฯ :':)':)'("

ตอนแรกคิดว่าโดนไวรัสจึงตั้งใจฟอร์แมตเครื่องใหม่แต่คงใจลอยล่องไปไกลจนทำให้ใส่แผ่นซีดีผิด กรรมแท้ๆ พอจะเปลี่ยนแผ่นใหม่ก็ดันลืมเอาแผ่นที่ใส่ผิดออกโดยใส่ซ้อนเข้าไปสองแผ่นโดยไม่รู้ตัว

โอ๊ะ ใส่ได้แต่พอจะเอาออกมันไม่ออกซะนี่ เครียดหนักถึงหนักที่สุด ในใจก็คิดถึงหลวงปู่กับองค์พระพิฆเนศขึ้นมาทันที(เฮ้อ ไม่ว่าเรื่องอะไรก็รบกวนท่านตลอดน่ะแหละ ฮ่าๆ) บอกกล่าวท่านไปว่าที่เอาท่านมาประมูลนั้นไม่ใช่ว่าไม่ศรัทธาหรอกแค่อยากช่วยหลวงปู่ฯลฯและอะไรอีกมากมายเท่าที่จะคิดออก บ่นพึมพำพร่ำเพ้อไปเรื่อยตามประสาคนบ้าๆบอๆอย่างผม

จากนั้นก็จัดการรื้อเครื่องคอมฯเพื่อจะเอาแผ่นซีดีออกมา ปล้ำกันอยู่นานจึงเอาออกมาได้ เมื่อประกอบเสร็จแล้วลองเปิดเครื่องอีกที โอ๋ยโย๋ ปรากฏว่าเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นมาก่อน มันก็เปิดได้ตามปกติ นี่ถ้าต้องลงวินโดวน์และโปรแกรมอื่นๆใหม่จนเสร็จสมบูรณ์ก็คงต่อเนื่องไปจนถึงเช้าโน่นเลย นับว่ายังโชคดี(โปรดใช้จักรยานในการอ่าน)
    ---------------------------------------------------------------

ขอแสดงความยินดีกับท่านkali ที่มีความปรารถณาอันอันแรงกล้าในการสร้างบุญบารมีในครั้งนี้

กราบขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งที่ท่านมาร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่ ขอให้พุทธานุภาพธรรมมานุภาพสังฆานุภาพและบารมีแห่งหลวงปู่เป็งบารมีแห่งองค์พระพิฆเนศจงปกป้องคุ้มครองท่านและครอบครัวขอให้ท่านพบแต่สิ่งอันเป็นมงคลทั้งปวงทุกกาลเวลา

ขอให้ท่านประสบแต่ความสำเร็จ สำเร็จ สำเร็จในสิ่งที่ปรารถนาขอให้ท่านเจริญในธรรมและเฮงๆรวยๆเทอญ

สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2012
  10. omoshiroi

เนื่องจากยอดปัจจัยที่ได้จากการประมูลได้มากกว่าที่คาดไว้แต่แรก ผมจึงมอบของแถมเพื่อเป็นการตอบแทนน้ำใจเพิ่มให้ท่านอีก1รายการ

จะส่งให้ในวันจันทร์นี้ หรืออย่างช้าก็ไม่เกินวันอังคารที่10ครับผม
    .
    .

11. กิมทง_Up

กิมทง_Up เป็นที่รู้จักกันดี

!!!! ช่วงนี้เหรียญหมูเกาะเสือ ปลอมระบาดมากระวังด้วยนะครับ แถมราคาแพงกว่าทำบุญที่วัดอีก

12. omoshiroi

จัดของแถมไว้ให้ท่านkaliตามสัญญาครับผม

ครั้งหน้าจะนำวัตถุมงคลหายากของหลวงปู่เป็งมาประมูลเพื่อหาปัจจัยสร้างวัดอีก ของแถมพิเศษอาจจะเป็นบ้านเดี่ยวพร้อมที่ดิน+หนี้สินอีกสักสองล้านเศษ ฮี่ๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      130.7 KB
      เปิดดู:
      98
  13. kali

kali เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012
    ครั้งหน้ายกกรุมาประมูลเลยนะครับ

:cool::cool:

14. ครึ่งชีวิต

15. omoshiroi

วันนี้ผมได้ส่งวัตถุมงคลให้ท่าน kali แล้วครับผม
    พรุ่งนี้คงจะถึงลาด(มะ)พร้าว บางกะปี อิอิ

หมายเลขเพื่อตรวจสอบ EJ 1440 9012 1 TH

Track And Trace : EMS : Thailand Post : Spider

ขอบพระคุณอย่างสูง
    .
    .

16. นายเอ็กส์

นายเอ็กส์ เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2008
    พี่สามเหลี่ยมครับ ผมได้ทำการโอนเงิน 750 เข้าบัญชีหลวงปู่เรียบร้อยแล้วครับ เมื่อเวลา13.35 ครับผม

17. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ขอที่อยู่จัดส่งด้วยครับ

18. ครึ่งชีวิต

19. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

ผมขอเวลาไปหาซื้อจักรยานก่อนนะครับ พอดีที่บ้านไม่มี แล้วจะมาอ่านตามที่ท่านomoshiroi บอกไว้...สาธุๆ ขออนุโมทนา

20. omoshiroi

แหะๆ จำมาจากช่องสาระแนน่ะครับ ดูเหมือนจะฝืดไปหน่อย แต่ก็ยังดีที่อาจารย์เม้าท์ฯเข้ามารับมุกให้ อิอิ