วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทามิด้วยครับ ที่ช่วยหลวงปู่สร้างวัดครับ

2. oat007

ขออนุโมทามิด้วยครับ ที่ช่วยหลวงปู่สร้างวัด

3. oat007

ติดต่อพี่สามเหลี่ยมได้เลยครับ user: triangle-w

4. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    เผื่อท่านอื่นก็ต้องการเบอร์โทรของหลวงพี่เช่นกันจึงขอลงไว้ให้ที่นี่เลยนะครับ

ติดต่อหลวงพี่ธนกร 089 572 6872
    จะสอบถามเรื่องโครงการงานบุญ ช่วยค่าน้ำค่าไฟหรือเรื่องวัตถุมงคลของหลวงปู่เป็งก็เชิญครับผม

สาธุ
    ---------------------------------------------------------------
    เอ็งคิดถึงข้า ข้าก็คิดถึงเอ็ง
    เอ็งไม่คิดถึงข้า ข้าก็คิดถึงเอ็ง
    หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
    ---------------------------------------------------------------
    .
    .

5. omoshiroi

ท่านกิมท้ง_Up ผู้ใจบุญเอาของแถมมาเพิ่มให้อีก2รายการ

บอกตรงๆว่าอยากได้เหรียญรุ่นแรกจัง องค์นี้จากวัดก็1000บาทแล้ว ไหนจะเหรียญพระพรหมอีกแน่ะ...น้ำลายไหลแหมะๆ
    สนใจดูรายละเอียดได้ที่หน้า 550 ครับ

มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันนะจ๊ะ
    .
    .

6. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    จากกระทู้
    http://palungjit.org/threads/ประวัต...รรย์ของครูบาคำเป็ง.171093/page-24#post6351087
    ท่านใดทราบเคล็ดการบูชารบกวนหน่อยนะครับ

7. เจ๊๊ยบ

เจ๊๊ยบ Active Member

28 มิถุนายน 2011
    ขอร่วมประมูลค่ะ1,999 บาท

8. เอกไม้ที

เอกไม้ที สมาชิก

ผมประมูล3000บาทครับ

ผมไม่เคยสมัครเว็บบนี้มาก่อน พอดีเข้ามาหาความรู้เรื่องครูบาคำเป็ง ว่าจะหาหนังสือ อ.ทิพยจักร เล่ม แต่เห็นเจตนาดีของท่านผู้ให้ประมูลแล้ว ผมนับถือจริงๆๆๆ ก็เลยรีบสมัครเป็นสมาชิกเพื่อ ประมูลที่ 3000 บาท ถ้าชนะประมูลจะโอนเงินวันถัดไปเลยครับ
    สาธุกับทุกท่านที่ดีๆๆ

ปล.
    หนังสือ อ.ทิพยจักรยังมีอยู่ไหมครับ

9. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาสร้างบารมี สะสมบุญ ช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

10. ฤชา

ฤชา เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    :cool:เริ่มคึกคัก คักคึก แล้วนะครับ ยินดีต้อนรับครับคุณ เอกไม้ที :cool:

11. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

หนังสือคุณทิพยจักร มีครับ

12. omoshiroi

ขอกราบขอบพระคุณท่าน warakan และท่าน เอกไม้ที ที่ท่านเมตตาหันมามองสำนักสงฆ์เล็กๆแห่งนี้และมีจิตเจตนาอันเป็นกุศลอยากสร้างบารมีร่วมกับหลวงปู่ที่พวกเราเคารพศรัทธา โดยเฉพาะท่านเอกไม้ที ที่สมัครสมาชิกเพื่อเข้ามาร่วมบุญนี้โดยเฉพาะ ผมเองก็พลอยได้อิ่มบุญไปด้วย

ขอให้ท่านทั้งสองและครอบครัวมีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นไป ปรารถนาสิ่งใดก็ขอให้สำเร็จ สำเร็จ สำเร็จ โดยฉับพลันทันใจทุกประการ
    สาธุ สาธุ สาธุ

13. omoshiroi

ต้องกราบขอบพระคุณท่าน kali และท่าน ฤชา ด้วยครับที่เข้ามาร่วมกิจกรรมบุญ

ขอให้ท่านทั้งสองและครอบครัวมีแต่ความสุขความเจริญ มีเงินเต็มห้องมีทองเต็มบ้าน เฮงๆรวยๆ
    สาธุครับผม

14. omoshiroi

ขออภัยท่านอื่นด้วยนะครับที่ผมรบกวนพื้นที่มากไปหน่อย
    -----------------------------------------------------
    ราคาประมูลองค์พระพิฆเนศขนาดบูชาของหลวงปู่เป็ง(ดูรายละเอียดหน้า550)
    ล่าสุดท่านเอกไม้ที เสนอไว้ที่ 3,000บาท

วันนี้เวลา 24:00น.ก็ปิดประมูลแล้วนะครับ
    ------------------------------------------
    รายการของแถมที่จะมอบให้กับท่านที่ชนะการประมูล
    1.แม่พิมมหาเสน่ห์ หลวงปู่เป็ง 1องค์
    2.ด้านหน้าเป็นพระนารายณ์หรือจตุคามไม่แน่ใจ(ผู้รู้โปรดเพิ่มเติมข้อมูลให้ด้วยจ้า)ส่วนด้านหลังฝังพระผงพิมพ์จอบรุ่นแรก เห็นอาจารย์โคมฉายเรียกรุ่นตั้งตัว
    3.ตะกรุดสองพลัง 1 ดอก
    4.ผ้ายันต์ม้าเสพนางสีขาว(รูปลักษณ์อาจดูโลดโผนไปนิดแต่เสน่ห์เมตตาเหลือร้าย)
    5.เส้นเกศาหลวงปู่เป็ง(ตามภาพ)
    6.สีผึ้งสายล่าง 1ตลับ(ไม่ผ่านการใช้มาก่อน ผมเปิดถ่ายภาพเท่านั้น)
    7.รายการนี้จัดเต็มแน่ เดี๋ยวมาแจ้งอีกทีครับ

ท่านกิมท้ง_Up ได้กรุณาเอาของแถมมาเพิ่มให้อีกสองรายการคือ
    1.เหรียญรุ่นแรก(หลังกำแพง7ดาว)
    2.เหรียญหลวงปู่เป็งหลังพระพรหม

ของแถมเฉพาะครั้งนี้รวมทั้งหมด 9 รายการ

อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านครับผม
    -----------------------------------------------------------------------------------
    ท่านที่ชนะประมูลให้โอนเงินไปที่
    พระเป็ง โชย ฐิตปัญโญ
    บัญชี ออมทรัพย์
    ธ.กสิกรไทย สาขาคลองลาน กำแพงเพชร
    หมายเลขบัญชี 284-2-62625-3

แล้วส่งหลักฐานพร้อมที่อยู่มาให้ผมเพื่อจัดส่งพระพิฆเนศให้ต่อไป ส่งEMSให้ฟรีทุกที่ทั่วไทย<!-- google_ad_section_end -->
    ------------------------------------------------------------------------------------
    .
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2012
  15. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ได้จัดส่งวัตถุมงคลให้แล้วครับ
    1. warakan
    2. deejing

16. oat007

ขออนุโมทามิ ที่ช่วยหลวงปู่สร้างวัด

17. omoshiroi

คืนนี้ผมจะเดินทางไปต่างจังหวัดและจะเข้ามาดูข้อมูลอีกครั้งประมาณวันอาทิตย์ที่8 จากนั้นจึงจะส่งของให้ท่านที่ชนะประมูลในวันถัดไปครับ
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ราคาประมูลองค์พระพิฆเนศขนาดบูชาของหลวงปู่เป็ง(ดูรายละเอียดหน้า550)
    ล่าสุดท่านเอกไม้ที เสนอไว้ที่ 3,000บาท

วันนี้เวลา 24:00น.ก็ปิดประมูลแล้วนะครับ
    ------------------------------------------
    รายการของแถมที่จะมอบให้กับท่านที่ชนะการประมูล
    1.แม่พิมมหาเสน่ห์ หลวงปู่เป็ง 1องค์
    2.ด้านหน้าเป็นพระนารายณ์หรือจตุคามไม่แน่ใจ(ผู้รู้โปรดเพิ่มเติมข้อมูลให้ด้วยจ้า)ส่วนด้านหลังฝังพระผงพิมพ์จอบรุ่นแรก เห็นอาจารย์โคมฉายเรียกรุ่นตั้งตัว
    3.ตะกรุดสองพลัง 1 ดอก
    4.ผ้ายันต์ม้าเสพนางสีขาว(รูปลักษณ์อาจดูโลดโผนไปนิดแต่เสน่ห์เมตตาเหลือร้าย)
    5.เส้นเกศาหลวงปู่เป็ง(ตามภาพ)
    6.สีผึ้งสายล่าง 1ตลับ(ไม่ผ่านการใช้มาก่อน ผมเปิดถ่ายภาพเท่านั้น)
    7.รายการนี้จัดเต็มแน่ เดี๋ยวมาแจ้งอีกทีครับ

ท่านกิมท้ง_Up ได้กรุณาเอาของแถมมาเพิ่มให้อีกสองรายการคือ
    1.เหรียญรุ่นแรก(หลังกำแพง7ดาว)
    2.เหรียญหลวงปู่เป็งหลังพระพรหม

รวมของแถมทั้งหมด 9 รายการ[​IMG][​IMG][​IMG]

อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านครับผม
    -----------------------------------------------------------------------------------
    ท่านที่ชนะประมูลให้โอนเงินไปที่
    พระเป็ง โชย ฐิตปัญโญ
    บัญชี ออมทรัพย์
    ธ.กสิกรไทย สาขาคลองลาน กำแพงเพชร
    หมายเลขบัญชี 284-2-62625-3

แล้วส่งหลักฐานพร้อมที่อยู่มาให้ผมเพื่อจัดส่งพระพิฆเนศให้ต่อไป ส่งEMSให้ฟรีทุกที่ทั่วไทย
    .
    .<!-- google_ad_section_end -->

18. เจ๊๊ยบ

เจ๊๊ยบ Active Member

28 มิถุนายน 2011
    ขอประมูล 3199 บาท ค่ะ

19. กิมทง_Up

กิมทง_Up เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาทุกท่านครับ
    รบกวนผู้ชนะการประมูล ส่งชื่อ-ที่อยู่และหลักฐานมาให้ผมด้วยนะครับ
    ผมจะทำการจัดส่งไปให้ถึงที่ครับcatt24

20. kali

kali เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012
    ไม่ได้เข้ามาดูราคาไปไกลจัง สู้ต่อไปโรบิน
    3,299.99 บาท

:cool::cool: