วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. JADE69

JADE69 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกๆท่าน เพิ่งได้ศึกษาเกี่ยวกับประวัติหลวงปู่คำเป็งไม่นาน ขอร่วมเป็นศิษย์ด้วยหนึ่งคนครับ...

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
  3. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    ยินดีต้อนรับครับ(||)

4. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาสร้างบารมี สะสมบุญ ช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

5. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    รายการประมูลในหน้า550 จะปิดในวันพฤหัสบดีที่5นี้นะครับ ถ้าไม่มีใครร่วมประมูลอีก ท่านkali ที่ให้ราคา1,099 บาท จะเป็นผู้ได้รับองค์พระพิฆเนศขนาดบูชาพร้อมของแถมไป

**คืนวันที่5ผมจะเดินทางไปต่างจังหวัดและจะเข้ากระทู้นี้อีกทีประมาณวันอาทิตย์ที่8 จากนั้นจึงจะจัดส่งของให้ผู้ชนะในวันถัดไปครับผม
    .
    .

6. ฤชา

ฤชา เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ร่วมประมูลครับ 1,234.56 บาท

7. kali

kali เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012
    จัดไป 1599.00 :cool:

8. ฤชา

อันนี้เลขสวยครับ 1,611.11:cool:

9. ฤชา

พี่ตุ้ย ครับ ขอของแถมแบบสุดยอดนะครับ

10. omoshiroi

ขอบคุณท่าน ฤชา และท่าน kali ที่มาร่วมบุญด้วยการเสนอตัวเลขสวยๆกันทั้งสองท่าน ลองไล่ลำดับไปเรื่อยๆนะครับรับรองว่าจะพบตัวเลขสวยๆรอท่านอยู่อีกมาก เช่น 1999.99 เป็นต้น เอิ้กๆๆ

ราคาปัจจุบันท่านฤชา เสนอไว้ที่ 1,611.11

อนุโมทนาสาธุครับผม
    -----------------------------------------------------------------------------------
    ท่านที่ชนะประมูลให้โอนเงินไปที่
    พระเป็ง โชย ฐิตปัญโญ
    บัญชี ออมทรัพย์
    ธ.กสิกรไทย สาขาคลองลาน กำแพงเพชร
    หมายเลขบัญชี 284-2-62625-3

แล้วส่งหลักฐานพร้อมที่อยู่มาให้ผมเพื่อจัดส่งพระพิฆเนศให้ต่อไป ส่งEMSให้ฟรีทุกที่ทั่วไทย<!-- google_ad_section_end -->
    ------------------------------------------------------------------------------------
    .
    .

11. ฤชา

ขอเล่าประสบการณ์ครับ ก่อนหลวงปู่ปิดวาจา ได้มีโอกาสไปกราบหลวงปู่ที่อาศรม หลวงปู่บอกว่า ช่วงนี้ีต้องหาเงินใช้หนี้เขาก่อน (หนี้ก่อสร้าง) ผมเองก็มีเงินติดตัวไปนิดหน่อยก็ได้ถวายหลวงปู่ไปบ้าง แต่ในใจก็คิดนะครับว่า ถ้าผมมีโชคผมจะกลับมาทำุบุญกับหลวงปู่นะครับ (คิดในใจนะครับ)
    และแล้ว จำได้ว่าเป็นเช้ามืดวันเสาร์ .... ฝันว่า ไปพบเพื่อนแล้วเพื่อนก็ชี้ให้ดูปฏิทินวันพุธที่ 21 เพื่อนบอกว่า วันนี้เป็นวันไม่ดีนะ ผมเลยแก้เคล็ดโดยเอาแผ่นทองคำเปลวไปปิดที่เลข 21 ....
    หลังจากนั้นก็สะดุ้งตื่น นั่งทบทวนความฝัน อ้อ จำได้แล้ว....
    พอถึงวันหวยออก จึงโทรศัพท์ไปหาเพื่อนบอกว่า 21 บน - ล่าง ตัวละ 500 เสร็จแล้วก็ว่างสาย ผลปรากฏว่า หวยออกล่าง 21 โดนเต็ม ๆ ครับ ล็อตเตอรี่อีก 4 ใบ
    หลังจากได้เงินเรียบร้อยแล้ว ผมจึงเดินทางไปกราบหลวงปู่ที่อาศรมอีกครั้งพร้อมกับถวายปัจจัยร่วมทำบุญกับหลวงปู่ 10,000.บาท ครับ
    การสนทนากับหลวงปู่ครั้งนี้หลวงปู่เขียนกระดานถาม -ตอบครับ เพราะเป็นช่วงหลวงปู่ปิดวาจา

12. omoshiroi

ได้เลยจ้า ถ้ายอดถึง2000 ตามที่แจ้งเงื่อนไขไว้ จากของแถม 7รายการจะเพิ่มให้อีกแน่นวลจ้า แล้วจะมาโกรธกันไม่ได้นะที่แถมให้มากเกินน่ะ ฮ่าๆ

ทำบุญเที่ยวนี้บุญในเบื้องต้นส่งผลเร็วมากแบบเห็นๆ(ได้ของแถมไง)

อนุโมทนาด้วยครับผม
    .
    .

13. ฤชา

ขอเบอร์หลวงพี่ธนกร หน่อยครับ

14. omoshiroi

หลังไมค์ไปให้แล้วครับ

15. PopAlifEz

PopAlifEz สมาชิก

อยากได้สีผึ้งสายล่างติดต่อทางไหนครับ

16. กิมทง_Up

กิมทง_Up เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติ อ.ตุ้ย ร่วมสนุกด้วยนะครับ อนุญาติไหมครับ

ทำบุญครบ 3 พันประมูลรอบนี้

เฉพาะงานนี้เท่านั้น พิเศษ
    เอาไปเลย

1.เหรียญรุ่นแรกหลังกำแพง 7 ดาว
    2.เหรียญพระพรหมกลมหลังครูบาคำเป็ง

17. omoshiroi

อั้ยย่ะ [​IMG]เรียกผมแบบนี้เลยเหรอ เขิลนะตัวเอง[​IMG][​IMG][​IMG]

ติงต๊องแบบผมเนี่ยเรียกพี่เรียกน้องก็เรียกไปเถอะจ้า อย่าให้ถึงขั้นนั้นเลย
    เป็นเกลื้อนยังไม่หายขาดอย่าให้ต้องรักษาขี้กลากอีกโรคเลย ฮี้ๆ

ถ้าจะร่วมบุญกันก็ต้องยินดีอยู่แล้ว ขออนุโมทนาด้วยจ้า:VO
    .
    .

18. deejing

deejing เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะพี่สามเหลี่ยม วันนี้โอนเงินจำนวน 1,250.25 บาท เวลา 17.47 น. ขออนุโมทนาบุญกับพี่ๆทุกท่านด้วยค่ะ.....สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2012
  19. omoshiroi

ราคาประมูลองค์พระพิฆเนศขนาดบูชาของหลวงปู่เป็ง(ดูรายละเอียดหน้า550)
    ล่าสุดท่านฤชา เสนอไว้ที่ 1,611.11บาท

เหลืออีกสองวันก็ปิดแล้วนะครับมาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันนะครับ ได้บุญได้วัตถุมงคล+ของแถมอีกเกือบสิบรายการ แค่ผ้ายันต์และสีผึ้งสายล่างมูลค่าสองอย่างนี้ก็1000บาทแล้วครับท่าน
    ไม่ว่าจะคิดในแง่ไหนก็คุ้มเกินคุ้ม

อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านครับผม
    -----------------------------------------------------------------------------------
    ท่านที่ชนะประมูลให้โอนเงินไปที่
    พระเป็ง โชย ฐิตปัญโญ
    บัญชี ออมทรัพย์
    ธ.กสิกรไทย สาขาคลองลาน กำแพงเพชร
    หมายเลขบัญชี 284-2-62625-3

แล้วส่งหลักฐานพร้อมที่อยู่มาให้ผมเพื่อจัดส่งพระพิฆเนศให้ต่อไป ส่งEMSให้ฟรีทุกที่ทั่วไทย<!-- google_ad_section_end -->
    ------------------------------------------------------------------------------------
    .
    .

20. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาสร้างบารมี สะสมบุญ ช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ