วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

เหลือองค์เดียวแล้วครับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมบูชาพระแม่กวนอิมเขากวาง ร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่ด้วยครับ

2. deejing

deejing เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพระแม่กวนอิมเขากวาง 1 องค์ (ไม่ทราบว่าทันหรือเปล่าเห็นพี่เม้าท์บอกว่าเหลืออีก 1องค์ สาธุ...)

3. tote

tote เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2005
    ขออนุโมทนาทุกท่านที่บูชาร่วมทำบุญสร้างวัดกับหลวงปู่ครับ

4. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    สวัสดีครับ ท่านใดต้องการสร้างบุญบารมีร่วมกับหลวงปู่เป็ง ขอเชิญร่วมประมูลพระพิฆเนศขนาดบูชาหน้าตักประมาณ5นิ้ว ของหลวงปู่เป็งได้นะครับ มีองค์เดียวจ้า

ขอเล่าที่มาที่ไปสั้นๆเพื่อประกอบการตัดสินใจ : องค์นี้ผมรับมาจากหลวงปู่แล้วห่อใส่เป้สะพายหลังหิ้วกลับบ้าน พอเปิดดูตอนถึงบ้านก็พบว่าใบหูด้านขวาและปลายงวงขององค์พระพิฆเนศแหว่งไป(จุดที่ปิดทองไว้)

ผมจึงได้รวบรวมเศษผงที่แตกมาบดแล้วผสมปูนขาวอีกนิดหน่อยเพื่อนำไปซ่อมแทนส่วนที่แตกหายไปด้วยความตั้งใจและปราณีตสุดชีวิต จากนั้นก็เอาแผ่นทองคำเปลวอย่างดีแปะทับจุดที่ซ่อมแซมเป็นขั้นตอนสุดท้าย

หลังจากที่ตรวจเช็คซ้ำไปมาหลายรอบ สรุปได้ว่าเหมือนเดิมเด๊ะ จึงทำการApprovedให้ผ่าน(ด้วยตัวเอง55)

เริ่มที่ 1,000ก็แล้วกัน(หนึ่งพันบาทถ้วน) ส่วนจะเพิ่มครั้งล่ะเท่าไหร่ไม่จำกัดครับ ท่านใดสนใจเข้ามาประมูลได้นะครับสนุกแต่ได้บุญ เงินเข้าบัญชีวัดเต็ม100%ครับผม มาร่วมบุญกันนะครับไม่กี่วันก็ปิดแล้วล่ะ

**ในรูปWBจะเพี้ยนทำให้สีออกเหลืองไปหน่อย ของจริงสีเข้มกว่าครับ

ท่านที่ชนะประมูลให้โอนเงินไปที่
    พระเป็ง โชย ฐิตปัญโญ
    บัญชี ออมทรัพย์
    ธ.กสิกรไทย สาขาคลองลาน กำแพงเพชร
    หมายเลขบัญชี 284-2-62625-3

แล้วส่งหลักฐานพร้อมที่อยู่มาให้ผมเพื่อจัดส่งพระพิฆเนศให้ต่อไป ส่งEMSให้ฟรีทุกที่ทั่วไทย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      70.6 KB
      เปิดดู:
      95
      ขนาดไฟล์:
      52.6 KB
      เปิดดู:
      48
  5. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ทันครับหมดแล้วครับ เจ้าแม่กวนอิมเขากวาง

6. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาสร้างบารมี สะสมบุญ ช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

7. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เมื่อวานนั่งสนทนาอยู่กับพี่กิตติ กิตติโอภาส(ktopass999) และคุณ guawn เกี่ยวกับลูกสาวคุณหมอท่านหนึ่ง ที่นอนหลับใหลอยู่ในห้อง ccu โรงพยาบาลศิริราช ประมาณร่วม ๓ เดือนได้แล้ว ว่าพอจะมีทางช่วยเหลืออย่างไรบ้าง

พี่กิตติ ได้ใช้วิชาของหลวงปู่เป็ง ขจัดปัดเป่าสิ่งที่ไม่ดีให้ออกจากตัวของเด็กสาวคนนี้ จากการตรวจดูพบว่า ของไม่ดีได้ออกไปจากตัวแล้ว เหลือแต่เพียงวิญญาณ ยังไม่ยอมกลับคืนสู่ร่างเท่านั้น

อยู่ๆ ก็นึกถึงอาจารย์โคมฉาย ขึ้นมาทันที คุณกวง บอกว่าลองขอให้อาจารย์ฉาย ช่วยด้วยจะดีไหม แค่พูด อาจารย์โคมฉายก็มาให้เห็นแล้ว เหมือนกับจะบอกว่าจะลองไปตามวิญญาณของเด็กสาวคนนี้ดูว่าไปหลงเพลินอยู่ที่ไหน ก่อนที่ อ.โคมฉาย จะจากไป เห็นเลข ๕๘ ลอยมาให้เห็นตรงหน้า .....หรือว่าอาจารย์โคมฉายจะ.........ผมคงคิดไปเองมั๊งอย่านำมาใส่ใจเลยนะครับ....แหม ดันมาให้เห็นใกล้วันที่ ๑ กรกฎา ด้วยสิ ๕๕๕

8. omoshiroi

ผมมีของแถมให้กับท่านที่ชนะการประมูล หลายรายการด้วยครับ

1.แม่พิมมหาเสน่ห์ หลวงปู่เป็ง 1องค์
    2.ด้านหน้าเป็นพระนารายณ์หรือจตุคามไม่แน่ใจ(ผู้รู้โปรดเพิ่มเติมข้อมูลให้ด้วยจ้า)ส่วนด้านหลังฝังพระผงพิมพ์จอบรุ่นแรก เห็นอาจารย์โคมฉายเรียกรุ่นตั้งตัว

ถ้าราคาประมูลถึงสองพันแถมเพิ่มอีก5รายการคือ
    1.ตะกรุดสองพลัง 1 ดอก
    2.ผ้ายันต์ม้าเสพนางสีขาว(รูปลักษณ์อาจดูโลดโผนไปนิดแต่เสน่ห์เมตตาเหลือร้าย)
    3.ขอไปค้นดูก่อนว่าจะแถมอะไรเพิ่มอีก
    4.เหมือนข้อ3
    5.เหมือนข้อ4 อิอิ

ของแถม7รายการกับการประมูลองค์พระพิฆเนศขนาดบูชาของผม ได้บุญได้สุดยอดวัตถุมงคลของปู่เป็ง สุดๆไปเลย

ท่านที่ชนะประมูลให้โอนเงินไปที่
    พระเป็ง โชย ฐิตปัญโญ
    บัญชี ออมทรัพย์
    ธ.กสิกรไทย สาขาคลองลาน กำแพงเพชร
    หมายเลขบัญชี 284-2-62625-3

แล้วส่งหลักฐานพร้อมที่อยู่มาให้ผมเพื่อจัดส่งพระพิฆเนศให้ต่อไป ส่งEMSให้ฟรีทุกที่ทั่วไทย

ขนาดไฟล์:
      59.8 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      93.4 KB
      เปิดดู:
      47
  9. กิมทง_Up

กิมทง_Up เป็นที่รู้จักกันดี

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=9SpyJlYeYoI&feature=related]อุบัติสุขาวดีคาถา 往生咒 q1133 - YouTube[/ame]

10. กิมทง_Up

11. kali

kali เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012
    ช่วยเริ่มทำบุญประมูลให้ครับ 1,099.00 บาท

12. omoshiroi

อนุโมทนาในเจตนาอันเป็นกุศลของท่าน kali ครับผม

สาเหตุหลักที่ผมนำวัตถุมงคลออกมาประมูลในครั้งนี้คือ วันก่อนผมได้โทรไปสนทนากับหลวงพี่ธนากรที่เป็นศิษย์อุปัฏฐากหลวงปู่และถามไถ่เรื่องปัจจัยค่าใช้จ่ายต่างๆของวัด ท่านก็แจ้งว่าช่วงนี้ไม่ค่อยคล่องตัวนัก ส่วนหนึ่งอาจเป็นเพราะท่านต้องนำปัจจัยไปใช้หลายด้าน เช่น โครงการสร้างพนังเพื่อกั้นน้ำที่เอ่อเข้าท่วมวัดทุกปีที่ยังไม่แล้วเสร็จเป็นต้น เฉพาะค่าไฟในแต่ละเดือนก็ตกเดือนละประมาณ3000บาทแล้วครับ

ผมจึงคิดว่าจะช่วยหลวงปู่กับหลวงพี่ยังไงดี...คิดไปเรื่อยเปื่อยตอนแรกกะว่าจะเลียนแบบฝรั่งชาวอังกฤษที่เอารถไปดึงตู้เอทีเอ็มสักตู้ดีไหม บังเอิญรถผมเก่าไม่ค่อยแรงเกรงว่าเครื่องจะพังเสียก่อนจึงยกเลิกโครงการนี้ไป ฮ่าๆแค่ล้อเล่นครับ(ปกติผมจะคุยเรื่องที่มีสาระไม่ได้นาน ชอบออกทะเลอยู่เรื่อย :) ) สุดท้ายจึงเอาวัตถุมงคลของหลวงปู่ออกมาประมูลอย่างที่เห็น ทำไปตามกำลังน่ะครับ

ขอบคุณและอนุโมทนาที่มาร่วมบุญในครั้งนี้ครับผม
    .
    .

13. กิมทง_Up

14. กิมทง_Up

โอวาทหลวงปู่ โอภาสี

ฉันน้อยทำความเพียรมาก

15. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

พระแม่กวนอิมเขากวาง

โอนเงินเข้าบัญชี พระเป็งโชย ฐิตปัญโญ
    ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 729-2-41504-9
    จำนวน 700 +รวมค่าส่ง50 บาท = 750 บาท

1. คุณ warakan
    2. คุณ เอ็กส์
    3. คุณ ktopas999
    4. คุณ deejing

16. omoshiroi

ขออนุญาติแจ้งเรื่องของแถมที่ค้างไว้จากข้อความด้านบนครับ

3.เส้นเกศาหลวงปู่เป็ง(ตามภาพ)
    4.สีผึ้งสายล่าง 1ตลับ(ไม่ผ่านการใช้มาก่อน ผมเปิดถ่ายภาพเท่านั้น)
    5.รายการนี้จัดเต็มแน่ เดี๋ยวมาแจ้งอีกทีครับ

วัตถุมงคลทั้งหมดเป็นของรักของหวงที่ผมเก็บไว้ด้วยความศรัทธาอย่างยิ่ง เพียงแต่บางรุ่นผมมีมากกว่าหนึ่งชิ้นจึงอยากแบ่งปันให้กับท่านที่ทำบุญในครั้งนี้เป็นกรณีพิเศษเท่านั้น ไม่ใช่เอามาไล่แจกนะครับ

มาสร้างกุศลเพื่อค้ำชูพระศาสนาร่วมกันนะครับ

ขนาดไฟล์:
      29.9 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      58.5 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      57.9 KB
      เปิดดู:
      34
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2012
  17. deejing

deejing เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะพี่สามเหลี่ยม เย็นวันนี้หลังจากเลิกงานแล้วจะโอนเงินค่าบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ จำนวนเงิน 1,250 บาท (ญิรีดูดทรัพย์พิมพ์เล็ก=500พระแม่กวนอิมเขากวาง=700ค่าส่ง=50) พรุ่งนี้จะโพสแจ้งที่อยู่จัดส่งไปรษณีย์อีกครั้งค่ะ

18. นายเอ็กส์

นายเอ็กส์ เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2008
    รับทราบครับ โอนแล้วจะรีบโพสแจ้งนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2012
  19. ktopas999

ktopas999 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินจาก ktopass999 เจ้าแม่กวนอิม(เขากวาง)

ktopas999 ได้
    โอนเงินเข้าบัญชี พระเป็งโชย ฐิตะปัญโญ ฯ
    ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 729-2-41504-9
    จำนวน 700 +รวมค่าส่ง50 บาท = 750.11 บาท วันนี้ 11.33 น.
    แต่ยังไม่ต้องส่งมา

20. เจ๊๊ยบ

เจ๊๊ยบ Active Member

28 มิถุนายน 2011
    ขอบูชาเพิ่ม

ขอเช่าบูชาพระแม่กวนพิมพ์เล็ก (องค์สีขาว)2 องค์ พระพิคเน
    สเนื้อดินทุ่งเศรษฐี(เล็ก)1 องค์ พระแม่กาลีหลังจิ้งจกสองหาง2 องค์ รวม 2400 ค่ะ เจี็ยบรวมค่าส่ง100 บาท เจี๊ยบโอนให้วันนี้นะค่ะ