วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ทุกท่านอย่าลืมกันนะ วิชา+พลังของหลวงปู่ที่ได้ประสิทธิ์ให้นั้น ขอให้นำไปใช้ในทางที่ถูกที่ควร หมั่นสร้างบุญ+ความดี และไม่หวังผลตอบแทนใดๆ แล้วทุกท่านจะได้รับผลตอบแทนที่ดีเข้ามาสู่ตัวท่านครับ

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เหตุผลพอรับฟังได้ อนุมัติตามคำแนะนำ
    :cool:

3. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    ชีเปลือย หลังฝังเหรียญรุ่นแรกรูปเหมือนหลวงปู่ ฝังพระธาตุข้าวสารหิน
    และทับทิมโลหิตธาตุแห่งพุทธะ

ใครได้ไว้ครอบครองบูชา จะเป็นที่รักใคร่แก่ผู้พบเห็น
    มีความอุดมสมบูรณ์ ไม่อดอยากยากแค้น
    เลือดลมในกายเปล่งปลั่งบริสุทธิ์ ขับผิวให้งามสง่า
    สุขภาพสมบูรณ์ มั่งมีศรีสุข.

มวลสารว่านศักดิ์สิทธิ์อิทธิคุณ 108 มีเจตสิกชีเปลือยคอยคุ้มครอง
    บูชาร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่ 1,500.-
    มี 5 องค์

ด้านหน้า

ด้านหลัง หลังฝังเหรียญรุ่นแรกรูปเหมือนหลวงปู่ ฝังพระธาตุข้าวสารหิน
    และทับทิมโลหิตธาตุแห่งพุทธะ

แบบชัด ๆ

เหรียญรุ่นแรก
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2011
  4. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

สร้างเมื่อไรครับท่านโอ๊ต

ด้วยความเคารพ
    อ๋อง

5. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ยินดีด้วยมากๆครับ :z14

แต่เพิ่งเคยได้ยินคนแรกที่ลงนะติดต่อกันทุกอาทิตย์อย่างนี้นะครับ อีกหน่อยคงเป็นที่นิยมของบรรดาสาวๆหนุ่มๆ:cool:

6. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ฝันแบบนี้หลวงปู่มารอบหน้าต้องลงนะ 3 รอบซ้อนแบบคุณแนนจะได้จดทะเบียนบ้าง(ping)

7. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรื่องแปลกๆจะเล่าให้ฟังกันครับ

วันที่ไปส่งหลวงปู่ที่สนามบิน สุวรรณภูมิ ได้มีการชั่งน้ำหนักกระเป๋าไว้ล่วงหน้า เมื่อไปถึงสนามบิน ได้ทำการชั่งกระเป๋าสัมภาระ ทางสายการบินแจ้งว่าต้องทำการซื้อน้ำหนักเพิ่มอีก 15 กก. เราเลยทดสอบชั่งกระเป๋าใหม่อีกครั้ง 2 ใบใหญ่ไม่มีปัญหา มาเกิดปัญหาที่กระเป๋าใบเล็ก ครั้งแรกชั่งที่บ้านและชั่งทดสอบที่สนามบิน ได้น้ำหนัก 6.8 กก. แต่เมื่อไปชั่งจริงตอนโหลดกระเป๋าเข้าใต้เครื่องปรากฏว่า ชั่งน้ำหนักได้แค่ 3.6 กก. ทำให้น้ำหนักที่ซื้อเพิ่มอีก 15 กก. พอดีกับน้ำหนักรวมทั้งหมด
    เมื่อขณะหลวงปู่เข้าตรวจสัมภาระติดต้ว ท่านได้นำขวดน้ำหอมไปด้วย แต่ไม่ทราบด้วยเหตุใดเมื่อผ่านเครื่องเอ็กซ์เรย์ กลับกลายเป็นขวดป่าวไปหมด เลยผ่านเข้าได้ด้วยความสะดวก หลวงปู่ได้แจกวัตถุมงคลให้กับนายตรวจทุกท่านด้วย

8. oat007

น้ำมหัศจรรย์ ผมเคยมีประสบการณ์เรื่องน้ำมันของหลวงปู่ น้ำสามารถหายได้ แล้วกลับคืนมาเหมือนเดิมได้ ผมเลยเก็บขวดนี้ไม่ให้ใครครับ เดียวจะลองขอหวยดู หิหิ

9. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้ เข้ามา เสียนาน
    ตาม อ่าน ไม่ ทัน เลย ตกข่าวไป หลายเรื่อง

เรื่องข่าวดี ของคุณแนน ยินดี ด้วยครับ
    จะเลี้ยง โต๊ะจีน ที่ไหน ก็ ส่งข่าว บอกด้วย นะ

หลวงปู่ ท่านไป โปรด ลูกศิษย์ ในต่างประเทศ
    ยินดี กับ คนอยู่ แดนไกล ด้วย ครับ

........

10. oat007

ไปค้นเจอพระมาครับ เป็นหลวงปู่ทวดเพชรกำแพงครับ พนมมือไหว้ด้วย องค์อื่น ๆ เป็นแบบนั่งสมาธิครับ

11. นายเอ็กส์

นายเอ็กส์ เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2008
    ยินดีกับพี่แนนด้วยนะครับ :cool:

12. MOUNTAIN

รุ่นนี้สร้างประมาณปี 2 5 5 0-5 1 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2011
  13. pjr

pjr Active Member

14 มิถุนายน 2011
    ลงนะ 3 ครั้ง ใน 1 เดือน

ผมเป็นอีกคนหนึ่งครับที่ลงนะ 3 ครั้ง ติดกันใน 1 เดือน พร้อมกับคุณแนน

ปีนี้ 6 เดือน ลง 6 ครั้ง แล้วครับ แต่ผมเป็นน้องใหม่ครับ ตามในรูป

อยากรอดูว่าจะมีใครมาจดทะเบียนกับผมบ้าง

อย่างไรผมก็ขอแสดงความยินดีกับคุณแนนด้วยความจริงใจครับ

14. MOUNTAIN

หลวงปู่โกอินเตอร์ ต้องผ่านตลอดครับ ของท่านแรงอยู่แล้ว
    ส่วนน้ำหอมล่องหนได้ ต้องจารึกไว้เป็นประวัติความมหัศจรรย์ อีกหนึ่ง
    ที่จะต้องกล่าวถึงกันตลอดไป

ถ้าเครื่องเอ็กซ์เรย์ ตรวจพบเป็นน้ำหอม คงต้องถูกนำออก ไม่ผ่านแน่ๆครับ

:cool::cool::cool:

15. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับพี่ที่ให้ความรู้อยู่เสมอๆครับ

ด้วยความเคารพ
    อ๋อง

16. oat007

เคล็บลับครับ
    ใช้สีผึ้งสายบน 1 ชาม สายล่าง 1 ชามครับ รับรอง สาว ๆ ตรึม

17. oat007

วันนี้มานั่งเลือกดูพระหลวงปู่ทวดรุ่นเพชรกำแพงแล้ว
    เพิ่งจะรู้ว่า หลวงปู่ท่านสามารถทำพระหลวงปู่ทวดได้สุดยอดจริงๆครับ
    มวลสารทำมาจากดินบริเวณทุ่งเศรษฐี กำแพงเพชร
    ดินที่สร้างพระซุ้มกอ อันลือเลื่องโด่งดังมาแล้ว

พอมาหลวงปู่ทวดที่หลวงปู่ท่านทำเองและท่านตั้งชื่อให้ว่า"เพชรกำแพง" ยิ่ง
    รู้สึกสุดๆไปเลย สัมผัสแรกที่พบคือพลังแห่งความเมตตาที่มหาศาลมาก เย็นเจียบ
    จับพลัง เสมือนกระแสในองค์พระจะวิ่งเขามา
    และได้โชคดีที่ได้พบหลวงปู่ทวด ในท่าพนมมือไหว้

ผมเลยเข้าใจว่าทำมัย หลวงปู่จึงตั้งชื่อหลวงปู่ทวดรุ่นนี้ว่ารุ่น"เพชรกำแพง"
    หมายถึงมีความแข็งแกร่งที่หนาแน่นมาก มีทั้งโชคลาภ เมตตา และปกป้อง ที่
    สำคัญที่สุดคือพลังดังกล่าว เป็นพลังที่วิ่งเข้าสู่ตัวตนจริงๆ
    ลองมาสัมผัสองค์นี้ดูครับ

พระของหลวงปู่ บางองค์ผมไม่มี ผมนึกถึงองค์ท่าน ก็มีโอกาสได้องค์ท่านมาครอบครอง
    อย่างหลวงปู่ทวดวัดทรายขาว ที่หาไม่ได้แล้วตอนนี้ บางองค์ที่ได้มาก็ต้องจากไป
    เพราะมีคนสนใจบูชา ผมก็ต้องให้เขาไปเพื่อที่จะได้ปัจจัย มาร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่
    ขออนุโมทามิ กับทุกท่านที่ร่วมกันสร้างวัด

18. nuttyone

nuttyone เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    สวยมากครับพี่โอ๊ต หลวงปู่ทวด สงสัยต้อง คาถามหาดูด ซะแล้ว

19. อ้อมน้อย

อ้อมน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2011
    เรียนถามศิษย์พี่ทุกท่านผมอยากทราบว่าร้านของคุณพี่เม้าอยู่แถวไหนของพรานนกครับ อยู่แถวศิริราชหรือเปล่า โปรดชี้แนะด้วยครับศิษย์พี่

20. อ้อมน้อย

อ้อมน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2011

เรียนถามศิษย์พี่ทุกท่านผมอยากทราบว่าร้านของคุณพี่เม้าอยู่แถวไหนของพรานนกครับ อยู่แถวศิริราชหรือเปล่า โปรดชี้แนะด้วยครับศิษย์พี่