วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. pooltime

pooltime เป็นที่รู้จักกันดี

ตามหาสีผึ้งสายล่างครูบาคำเป็งครับ ใครพอมีครับ

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เก็บตกวันลงนะ,บูชาครู
    26 มิถุนายน 2554
    เสร็จพิธีลงนะ,บูชาครู ก็เป็นการถวายสังฆทาน อุทิศกุศลให้กับ
    อาจารย์โคมฉาย ครบ 120 วันของการจากไป

(26 กุมภาพันธ์ 2554 วันเสียชีวิต)

3. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    มีครับ ตลับเล็ก 500 บาทครับ

4. kom48

kom48 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับคุณoat ขอบคุณมากครับที่แถมของมาให้

5. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ข่าวดี

หลวงปู่จะมาพักที่บ้านเจริญราษฎร์ 8 วันที่ 2 กรกฎาคมนี้
    วันอาทิตย์ที่ 3 จะว่าง 1 วันครับ ตอนค่ำๆหลวงปู่จะเดินทางไปสนามบินสุวรรณภูมิ ท่านใดจะมากราบหลวงปู่เชิญได้เลยครับ

6. MOUNTAIN

วันที่ 2 และ 3 กรกฎาคม 54
    กราบหลวงปู่ บ้านเจริญราษฏร์8
    หลวงปู่จะบินไปมาเลเซีย คืนวันที่ 3 กรกฎาคม 54 ครับ

7. นายเอ็กส์

นายเอ็กส์ เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2008
    ไม่ทราบว่า วันที่ 2 นี่หลวงปู่อยู่ทั้งวันไหมครับพี่สามเหลี่ยม เผื่อว่าจะไปกราบท่านช่วงบ่ายๆ

8. oat007

พรุ่งนี้ผมก็จะแวะเข้าไปกราบหลวงปู่ตอนเย็น ๆ ครับ

9. พ่อลูก 3

พ่อลูก 3 Active Member

12 สิงหาคม 2010
    รบกวนสอบถามครับพี่ ๆ ผมไม่มีวัตถุมงคลรุ่นเก่า ๆ ของหลวงปู่ แต่วันที่ไปลงนะฯ ผมได้รับแจกพระปิดตาหลังฝังเขี้ยวเสื้อไฟ (พ่นสีเงินด้านหน้าพ่นสีทองด้านหลังน่ะครับ) ไม่ทราบว่าพระปิดตาองค์นี้ดีเด่นทางด้านไหนครับ เป็นรุ่นเก่าหรือใหม่ครับผม ใช้คาถาหนึ่งเดียวฯ หรือป่าวครับ ขอรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

10. aeyjoy

aeyjoy Active Member

17 สิงหาคม 2006
    เดี๋ยวต้องไปกราบหลวงปู่เพื่อความเป็นศิริมงคลกับตัวเองอีกซักครั้ง

11. เจ๊๊ยบ

เจ๊๊ยบ Active Member

28 มิถุนายน 2011
    ตามอ่านข้อความของพี่ๆ ที่สนทนากันมาหลายวัน อ่านแล้วตื่นเต้นน่าปฏิบัติตาม(กำลังฝึกค่ะ) หลังจากที่อาการง่วงๆงงๆเพิ่งหายไปหลังจากที่ไปเข้าพิธีเมื่อ วันที่26 มิ.ย. 54 ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่คอยช่วยเหลือโดยเฉพาะพี่สุดเขต, พี่สามเหลี่ยม,พี่ท็อฟฟี่,พี่เม้าท์และสูงสุดปู่ครูบาคำเป็ง ที่ได้ช่วยให้หายจากอาการที่เจ็บป่วยสะสม ทางจิตและร่างกายมาหลายปี มันรู้สึกเบาโล่งโปร่งสบายอย่างไม่เคยรู้สึกมานานแล้ว ขอบคุณจากใจจริงๆค่ะ

12. goodson

goodson สมาชิกใหม่

26 มิถุนายน 2007
    ได้รับพระแล้วครับคุณoat ขอบคุณมากครับที่แถมของมาให้

13. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

14. aeyjoy

ยินดีด้วยนะครับ หมั่น ทำบุญ สวดมนต์ นั่งสมาธิบ่อยๆ จะดียิ่งขึ้นครับ

15. oat007

เมื่อวานขับมอเตอร์ไซค์ เปียกฝนมา กลับมาถึงบ้านปวดหัว เหมือนจะไม่สบาย แต่ก็ไม่ได้กินยา
    ก็เลยนำพระขุนแผน องค์สีเขียว
    มาวางไว้บนหัวนอน ขอให้ช่วยดูดโรคภัย ไข้เจ็บออก
    ตอนเช้าตื่นมา ไม่เป็นหวัด แถมยังดูนกจะขันแต่เช้าอีก หิหิ

16. นิติทอง

นิติทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้หลังจากลงนะมา รู้สึกนั่งสมาธิได้ดีขึ้น
    ยิ่งกำวัตถุมงคลหลวงปู่ไว้ในมือจะรู้สึกได้ง่ายมาก

กุมาร Qp ในมือชาเหมือนไฟช้อต กลางๆ
    แม่อุมายิมหลังดอกทองที่ได้มาวันที่๒๖ ไฟช้อตที่มืออ่อนกว่า แต่รู้สึกแปลกๆที่หลังคอด้วย

ส่วนน้ำมันเสน่สายล่างนี่ ความรู้สึกในมือแรงมาก จนต้องเปลี่ยนมากำกุมารQpแทน

ไม่ทราบว่าน้ำมันนี้เป็นน้ำมันอะไรครับ(มีคนบอกว่าเป็นน้ำมันพรายอ่ะครับ)
    เลยมาขอถามในนี้ีอีกที

ขอบคุณครับ

ปล.ลงนะมาสองวัน งวดนี้ถูกสามตัว 463 เลขเดิม ที่เคยถูกงวด16มีนามาแล้ว
    (ที่ซื้อกะเอารางวัล1-5 ไม่คิดว่าจะออกสามตัวซ้ำในปีเดียวนะเนี่ย)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2011
  17. aeyjoy

ยินดีกับโชคลาภด้วยครับ
    ส่วนน้ำมันสายล่างเท่าที่ทราบไม่ใช่พรายนะครับ
    ปู่เคยบอกว่าสายเทพจะด้อยกว่าสายพรายได้ยังงัย เสน่ห์สายเทพแรงไม่น้อยหน้าใคร

18. MOUNTAIN

มีภาพมาให้ชมไหมครับ
    พระรุ่นหลังๆนี่ ไม่เคยเห็น
    ส่วนมากจะคุ้นเคยกับพระรุ่นเก่าๆครับ

คาถาหนึ่งเดียว ใช้ได้ครอบคลุมทุกรุ่นครับ

19. MOUNTAIN

พระของหลวงปู่ ไม่มีสายพรายครับ

จะมีก็ขุนแผนพรายฯ แต่กำกับด้วยพุทธคุณ ไม่ให้ผลร้ายแต่อย่างใดครับ

20. oat007

คาถาดูด<!-- google_ad_section_end -->​

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->+นะดูดนะ โมดูดดูด พุทดูดมา ธาอย่าช้า ยะเข้ามา ดูดจิตเขานะ+
    +อิติปาระมิตะภะ สัมมาดูดมา ดูดอิ ดูดอา ดูดอุ ดูดด้วยพลังจักรวาล ดูดมานิมามา ดูดคนมา เงินมา นะมามีมา สัมมาดูดมา อิติมามา ดูดมา +
    +ถัมมะคะทะวะ สะกะมะอิหลงใหล+
    +มรรค์สุทธิชีถัง มะเหษินัง ญิลีเจ็ดดาว+

ลองเอาไปใช้ดู
    ถ้ายังไงจะให้ขลังให้จัดอาหารคาวหวานหนึ่งชุด และจุดธุปเทียนเรียกผีบ้านผีเรือน ภูมิบ้านภูมิเทวดา เจ้าที่เจ้าทาง สัมภเวสี ผีไม่มีญาต ผีที่ตั้งใจตาย ผีที่ไม่ตั้งใจตาย ให้มากินและอุทิศส่วนกุศลให้แล้วบอกอย่าปิดทางคนเข้าร้าน ให้เปิดทางให้สว่างไสวต่อไปจะทำให้กินอีก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2011