วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สู้ๆ ครับ คุณเกริกไกร..
    เฮงๆ รวยๆ เสียไปสองหมื่น ให้ได้คืนมาสองแสน..

สาธุ ปู่เป็ง ประกาศิต เพี้ยง..

2. aeyjoy

aeyjoy Active Member

17 สิงหาคม 2006
    ประสบการณ์ครั้งที่ 2
    วันนี้ได้ออกไปหาลูกค้าเพื่อขายสินค้าและหาตัวแทนจำหน่าย พอไปถึงร้านค้าเป้าหมาย ก็ได้บอกกล่าวแม่อุมากับเจ้าแม่กวนอิม บอกขอให้แม่ทั้ง 2 ช่วยให้ลูกติดต่อการค้าเป็นผลสำเร็จ พอลงจากรถเดินเข้าไปในร้าน ได้เจอกับเจ้าของร้าน ปรากฎว่าทุกอย่างง่ายดายมากๆ เจ้าของร้านถามมีอะไรมาขายบ้าง พออธิบายเสร็จก็ ตกลงซื้อสินค้าและเป็นตัวแทนจำหน่ายเลย
    แม่อุมาและเจ้าแม่กวนอิมของหลวงปู่ช่างศักดิ์สิทธิ์ดีแท้ ติดต่อค้าขายราบรื่นดีมากๆ
    ตั้งแต่ได้พระหลวงปู่ไปผมภาวนาอยุ่ในใจเสมอ" มรรคสิทธิ ชีถัง มเหษิณัง ญิรี 7 ดาว"

3. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

จำหน่ายสินค้าไรอ่ะครับ..อิอิ

4. aeyjoy

อุปกรณ์เสริมเกี่ยวกับรถยนต์แล้วก้ของที่ระลึกครับครับ ตามลิงค์
    http://www.pradamee.com

5. จิตตานุปัสสนา

สาธุ....เพี้ยง..
    :cool:

6. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอช่วยหลวงปู่สุดแรงด้วยเช่นกันครับคุณ Oat007 :'(
    ขอลูกศิษย์ทุกคนช่วยกันด้วยนะครับ...:cool:

สุดเขต

7. aeyjoy

ด้วยบารมีของหลวงปู่ ทุกอย่างสำเร็จแน่นอน

8. จิตตานุปัสสนา

555 รวยกันคนละร้อยล้านก็พอเนาะ..

9. kom48

kom48 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองแขวนกวนอิมดำเลี่ยมพลาสติกกันน้ำ บังเอิญทำหลุดจากสร้อยมีรอยร้าวนิดหน่อยใส่อาบน้ำหลายวันมีคราบไอน้ำเกาะแถบพลาสติกด้านในหลายวันคิดว่าคงไม่เป็นไรองค์พระแกร่งมาก.. เมื่อเช้าแกะออกดูครับมีคราบผิวพระติดมากับพลาสติกเนื่องจากโดนความชื่นหลายวันองค์พระแกร่งบริเวณโดนความชื่นยุ่ยครับจับดูติดมือเลยครับผงสีดำละเอียดมากไม่รู้หลวงปู่ใช้อะไรเป็นส่วนผสม องค์พระแกร่งคงคล้ายชอค์เขียนกระดานทนแรงกดได้ดีไม่ทนแรงดึงแพ้ความชื่นโชคดีมากครับที่รีบแกะออกถ้าน้ำเข้าเรื่อยมีหวังยับแน่...

10. อ้อมน้อย

อ้อมน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2011

ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงครับศิษย์พี่เกริกไกร เสียใจด้วยกับเงินที่เสียไป
    ไม่ตายก็หาใหม่ได้ครับสู้ๆๆ(แต่หายากชิบ...เลยครับ) ขอบคุณอีกครั้งกับสิ่งที่มอบให้มาขอบคุณครับ........

11. aeyjoy

รวยแบบไม่มีเหตุผลเดี๋ยวโดนตรวจสอบแย่เลย

12. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

13. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

มรรคสุทธิ นะครับ ไม่ใช่สิทธิ

14. MOUNTAIN

เป็นวิบากกรรมของขันธ์ห้า ธาตุสี่ ที่เราอาศัยมันอยู่นี่แหละครับ
    อย่างไรเสียมันก็ต้องเกิด

ผมยังโดนเลยกระเป๋าสตางค์หล่นหายตรงข้ามบ้านตัวเองแท้ๆ
    เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมานี้เอง
    ทั้งใบขับขี่ และบัตรประชาชน(เพิ่งได้มาไม่ทันได้ค้างคืนที่บ้าน)
    และเงินอีกพันกว่าบาท

ขึ้นกับบุญกรรมที่ขันธ์ห้ามันทำมา
    ยังไงก็หายไปแล้ว ไปทุกข์ ก็ไม่คุ้มครับ
    ของหาย แต่จิตดี มีงานดีๆเข้ามา ไม่ขาดทุนแล้วครับ
    อย่าให้จิตตกนะครับ

15. เด็กฝั่งธนฯ

เด็กฝั่งธนฯ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    คิดอีกแง่ก็เป็นการดีนะครับ เมื่อวันจันทร์ผมเพิ่งเจอพี่เมาส์
    ผมว่าพี่เมาส์ดูหล่อขึ้นเรื่อยๆ ใบขับขี่กับบัตรประชาชนจะได้อัพเดทรูป
    ไปด้วย จริงไหมพี่เมาส์
    วันเสาร์นี้ระวังตาโอ๊ตจะไปฉกพระที่บ้านนะครับ 555

16. aeyjoy

โอ๊ทเล่นลิเกรับบทเป็นงู ฉกได้ด้วย 555:cool:

17. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    พูดกันว่าผมเป็นพระเอกลิเก จนหลวงปู่ถามผมว่า ผมเป็นพระเอกลิเกหรอ.
    พี่เด็กฝั่งธนครับ ผมคงไม่ไปฉกพระบ้านพี่เม้าท์หรอกครับ แต่ผมอยากจะฉกหัวใจ เพื่อนพี่เด็กฝั่งธนเนี้ย คนที่ตามมาที่หลังอะครับ (ping)

วันเสาร์นี้ว่าจะไปบุกเยาวราชด้วย ตามด้วยร้านแพทโปสเตอร์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2011
  18. นายเอ็กส์

นายเอ็กส์ เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2008
    สาธุ ผมเองก็ร่วมช่วยสุดตัวเลยครับ

19. MOUNTAIN

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oat007 [​IMG]
    เจ้าแม่กวนอิมกลางทะเลองค์ใหญ่สุดในโลก

รูปปั้นเจ้าแม่กวนอิม ความสูง 108 เมตร กลางทะเลหนันซัน ในเมืองซันย่า มณฑล ไห่หนัน (ไหหลำ) มูลค่า 1,000 ล้านหยวน (5,000 ล้านบาท) ก็ได้ก่อสร้างเสร็จเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ถือเป็นรูปปั้นเจ้าแม่กวนอิมกลางทะเลที่มีความสูงมากที่สุดในโลก นอกจากรูปปั้นดังกล่าวแล้ว ยังมีการก่อสร้างจัตุรัสกวนอิม สะพานผู่จี้ และตำหนักหยวนทง ด้วย​

ถ้าชาตินี้ผมมีบุญ ผมคงจะได้สร้างเจ้าแม่กวนอิม ขนาด 111 เมตร
    ถวายให้กับ ครูบาคำเป็ง ที่อาศรมสุขาวดี จ.กำแพงเพชร​

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    สูงซัก 11 เมตร จะเร็วกว่ามั๊ย

20. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเห็นด้วยครับพี่

ด้วยความเคารพ
    อ๋อง