วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

วางให้ปลายพระขรรค์หันออกหน้าบ้านจะดีมาก หุหุ

2. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    เดียวเอาตะกรุดไปปัดด้วย

3. oat007

สวัสดีตอนเช้าครับ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2011
  4. aeyjoy

aeyjoy Active Member

17 สิงหาคม 2006
    ถ้าใช้ตะกรุดมีปูดแน่

5. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นนี้เป็นรุ่นแรกๆสมัยที่ ท่านจตุคามกำลังดังอยู่แต่ในช่วงปลายๆแล้ว อายุการสร้างประมาณ 5 ปีครับ

6. oat007

พระกรมหลวงชุมพร มี 1 องค์ครับ แต่พิมพ์ไม่คมชัดตามสไตร์หลวงปู่ เพราะท่านกดพิมพ์เอง อธิษฐานจิตมาไม่น้อยกว่า 10 ปี (พอๆกับขุนคำป้อรุ่นแรก) ไปเจอมาที่บ้านพี่เม้าท์ครับ เลยนำให้ร่วมบูชา ท่านใดสนใจบูชาเพียง 400 บาท ส่วนพุทธคุณยอดเยี่ยมเหมือนเดิม

ด้านหน้า

ด้านหลัง

7. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้สมเด็จแสนล้าน สมเด็จพระจักรพรรดิ และเก้าแหก

ใครจาแบ่งให้บ้างครับ

ด้วยความเคารพ
    อ๋อง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2011
  8. oat007

เสด็จเตี่ยกรมหลวงชุมพรฯ พระองค์ท่านมีเมตตามาก
    ขนาดรูปถ่ายของท่าน ยังศักดิ์สิทธิ์เลย

ยิ่งหลวงปู่นำมาทำเป็นของบูชาติดตัว แบบนี้หายห่วง
    บอกได้คำเดียวว่า สุดยอดแน่นอนครับ

9. oat007

ผมมี สมเด็จพระจักรพรรดิ

10. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจครับ

พี่อ๋อง

11. oat007

<TABLE class=tborder id=post163870 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">, 02:14 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#1 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>MOUNTAIN<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_163870", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ยอดนิยม

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 11:31 AM
    Groans: 2
    Groaned at 7 Times in 7 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 7,667
    ได้รับอนุโมทนา 135,055 ครั้ง ใน 10,875 โพส
    พลังการให้คะแนน: 11985 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_163870 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">[​IMG] ปาฏิหาริย์กรมหลวงชุมพรเขตรอุดมศักดิ์
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>เมื่อประมาณปี พ.ศ.2534 พ่อตาผมป่วยด้วยโรคไต มีอาการบวมตามร่างกาย และปวดตามข้อกระดูก นอนรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลลานนา จ.เชียงใหม่ ผมกับภรรยาได้ไปเยี่ยม และติดต่อกับทางโรงพยาบาลเพื่อขอย้ายมารักษาต่อที่โรงพยาบาลพระมงกุฏ

คืนนั้นประมาณเกือบตีหนึ่ง ผมนึกขอบารมีเสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร ให้ช่วยในเรื่องการนำพ่อตาไปรักษาต่อกรุงเทพ และให้โรงพยาบาลรับ แอ๊ดมิด(คือหาห้องให้ได้) ผมขับรถออกจากเชียงใหม่ในคืนนั้น มาถึงโรงพยาบาลพระมงกุฏ เกือบบ่าย 2 โมง รอห้องจนถึง ทุ่มเศษ ก็ไม่มีวี่แววว่าจะได้ เพราะห้องเต็ม ในใจก็นึกถึงเสด็จพ่อกรมหลวงชุมพรตลอดเวลา

จะบังเอิญหรืออย่างไรก็ไม่ทราบ ผมได้พบกับนายแพทย์ท่านหนึ่ง เป็นน้องชายของเพื่อนผมเข้าพอดี ได้พูดคุยกัน จนเป็นเหตุให้ได้ห้อง ผมเชื่อว่าเป็นเป็นเพราะเสด็จพ่อฯช่วย วันรุ่งขึ้น ผมนำกรอบรูปเสด็จพ่อฯมาไว้ที่หัวเตียงของพ่อตาที่โรงพยาบาล โดยไม่ได้บอกพ่อตาเพราะกำลังหลับ คืนนั้นประมาณ ตี 1 พ่อตายันตัวลุกขึ้นนั่ง ถอดเสื้อผ้าออกหมด เนื่องจากมีอาการร้อนทุรนทุราย และปวดตามข้อกระดูก นึกในใจว่าตายเป็นตาย สักพักพ่อเห็นแสงสว่างวาบมาที่หัวเตียง พ่อบอกว่าเห็นพระอะไรก็ไม่รู้ มีพวงมาลัยแขวนไว้ที่ไหล่ งดงามมาก หลับตาก็เห็น ลืมตาก็เห็น จึงยกมือก้มกราบ รู้สึกสื่อในใจมาว่า เชื้อโรคร้ายในกายถ้าเราชนะมันเราก็หาย ถ้าแพ้มันเราก็ตาย จะรับไว้เป็นลูกน้อง คนหนึ่ง ต่อไปให้ภาวนา พุทโธ จำไว้ พุทโธ คือคำนำ

พอจบสื่อใจ พ่อมีอาการเย็นวูบไปทั้งตัว อาการปวดข้อกระดูกหายไปโดยสิ้นเชิง ยังความรู้สึกตื่นเต้นเป็นล้นพ้น รีบเรียกคนเฝ้า คือ แม่ยายและหลานสาว ให้ลุกขึ้นมาฟังเรื่องราวที่เกิดขึ้นทั้งหมด รุ่งเช้าผมแวะไปเยี่ยมพ่อ ได้รับฟังเรื่องราวดังกล่าว พ่อบอกว่าพระเจ้าที่มาเมื่อคืนไม่รู้ว่าเป็นพระที่ไหน ไม่เคยรู้จัก ผมจึงชี้ไปที่พระรูปหัวเตียง พ่อมองตามพร้อมกับตกตะลึง กล่าวว่า พระองค์นี้แหละที่มาช่วยเมื่อคืน แล้วมีพวงมาลัย(ผมซื้อถวายแขวนไว้ที่กรอบรูป) เหมือนกับที่เห็นเมื่อคืนเลย นี่คือประสบการณ์จริงที่เกิดขึ้นกับครอบครัวของผมในครั้งนั้น ผมจะไม่มีวันลืมในพระกรุณาเมตตาของเสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร ไปตลอดชีวิต</TD></TR></TBODY></TABLE>

12. oat007

เดียวจะคัดองค์สวย ๆ ไปให้เลือกครับ

13. บุษกร19

บุษกร19 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    qpเป็นเทวดาตัวน้อยๆ น่ารักมีตัวมีตน ค้าขายเป็นหนึ่ง โชคลาภก็ดีงวดที่ผ่านมาไปบอกหลายคนทั้งบน ล่าง โทรมาเล่าให้ฟังเยอะครับ ป้องกันภัยได้ เฝ้าบ้านเฝ้ารถได้ เรียกกินต้อนเรากินข้าวง่ายที่สุดจะไปไหนมาไหนหรือทำอะไรบอกกล่าว เรื่องซนแล้วแต่ตนครับ ลืมเรียกกินข้าวไม่มีปัญหา เพราะท่านอิ่มทิพเรียกกินเพื่อผูกจิตจะบูชาติดต่อที่เบอร์0814522019:cool:

14. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

กรมหลวงรุ่นนี้หายากๆๆๆ มาก..
    ให้พี่คนนึงไปเค้าศรัทธาท่านมาก
    มีโชคดีเข้ามาอย่างคาดไม่ถึง (เข็มขัดสั้น)...อิอิ
    ได้งานทำบริษัทยักษ์ใหญ่ตอนนี้เงินเดือนสองแสนกว่าครับ..
    สาธุ บุญพี่เค้าครับ..

15. yo--<>key*(sun>i=son)*

yo--<>key*(sun>i=son)* สมาชิกใหม่

งามมากครับ
    อนุโมทนา

16. ดุสิตเทพ

ดุสิตเทพ สมาชิกใหม่

27 มิถุนายน 2011

ขอบคุณครับผม แล้วเดียวคุยกับพี่สาวอีกทีครับ พี่สาวผมเค้าอยากได้มาบูชา
    แล้วยังไงจะติดต่อไปครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม

17. oat007

มานั่งดูพิจารณาพระหลวงปู่ทวดรุ่นเพชรกำแพงแล้ว
    ทำขึ้นมาจากดินบริเวณทุ่งเศรษฐี กำแพงเพชร
    ดินที่สร้างพระซุ้มกอ อันลือเลื่องโด่งดังมาแล้ว
    เพิ่งจะทราบว่า หลวงปู่ท่านสามารถทำพระหลวงปู่ทวดได้สุดยอดจริงๆครับ

ตั้งแต่รุ่นที่สร้างที่วัดทรายขาวที่เคยเอาออกให้บูชา ผมก็ว่าสุดยอดแล้ว

พอมาหลวงปู่ทวดที่หลวงปู่ท่านทำเองและท่านตั้งชื่อให้ว่า"เพชรกำแพง" ยิ่ง
    รู้สึกสุดๆไปเลย สัมผัสแรกที่พบคือพลังแห่งความเมตตาที่มหาศาลมาก เย็นจับ
    ใจครับ สักพักหนึ่งขนลุกโดยไม่ได้ตั้งใจ เสมือนกระแสในองค์พระจะวิ่งเขามา

ผมเลยเข้าใจว่าทำมัย หลวงปู่จึงตั้งชื่อหลวงปู่ทวดรุ่นนี้ว่ารุ่น"เพชรกำแพง"
    หมายถึงมีความแข็งแกร่งที่หนาแน่นมาก มีทั้งโชคลาภ เมตตา และปกป้อง ที่
    สำคัญที่สุดคือพลังดังกล่าว เป็นพลังที่วิ่งเข้าสู่ตัวตนจริงๆ
    ลองมาสัมผัสองค์นี้ดูครับ

18. oat007

เจ้าแม่กวนอิมกลางทะเลองค์ใหญ่สุดในโลก

รูปปั้นเจ้าแม่กวนอิม ความสูง 108 เมตร กลางทะเลหนันซัน ในเมืองซันย่า มณฑล ไห่หนัน (ไหหลำ) มูลค่า 1,000 ล้านหยวน (5,000 ล้านบาท) ก็ได้ก่อสร้างเสร็จเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ถือเป็นรูปปั้นเจ้าแม่กวนอิมกลางทะเลที่มีความสูงมากที่สุดในโลก นอกจากรูปปั้นดังกล่าวแล้ว ยังมีการก่อสร้างจัตุรัสกวนอิม สะพานผู่จี้ และตำหนักหยวนทง ด้วย​

ถ้าชาตินี้ผมมีบุญ ผมคงจะได้สร้างเจ้าแม่กวนอิม ขนาด 111 เมตร
    ถวายให้กับ ครูบาคำเป็ง ที่อาศรมสุขาวดี จ.กำแพงเพชร​

19. เกริกไกร

เกริกไกร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมส่งหนังสือให้แล้วนะครับ เลขที่ พัสดุ RF286048555TH

ขอระบายหน่อยนะครับวันนี้ก็มีทั้งเรื่องดีและเรื่องร้าย เรื่องดีก็คือผมได้งานแล้ว ต้องขอบคุณคำแนะนำจากทุก ๆ ท่านมากครับ ส่วนเรื่องร้ายก็คือผมทำกระเป๋าสตางค์หายแถวงามวงศ์วาน ในกระเป๋ามีเงินอยู่ ประมาณ 20000 บาท ตั้งใจว่าจะเอามาคืนพี่และก็เป็นเงินใช้จ่ายประจำเดือน ไม่รู้เวรกรรมอะไรถึงได้ซวยไม่รู้จบซะที

20. aeyjoy

aeyjoy Active Member

17 สิงหาคม 2006
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    เคราะห์ร้ายหมดไป เคราะห์ดีกำลังจะมาครับ พูดคุยกับพระหลวงปู่บ่อยๆครับขอให้ท่านช่วยจะได้ดีขึ้ันนะครับ