วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. เกริกไกร

เกริกไกร เป็นที่รู้จักกันดี

มีใครสนใจพลังจักรวาลบ้างครับ ผมมีหนังสืออยู่ 2 เล่ม ชื่อ " พลังจักรวาลพิชิตโลก "
    เล่ม 1 และ เล่ม 2 จะมอบให้ ผมมีแค่ชุดเดียวนะครับ ได้มานานแล้ว เก็บจนลืม
    ลงชื่อไว้ครับ เดี่ยวผมจะส่งให้ อาจจะช้าหน่อยนะครับ เพราะผมไม่ค่อยได้ออกไปไหน กำลังวิจัยฝุ่นอยู่ที่บ้าน

2. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    หลวงปู่ทวดวัดสร้างขาว ร่วมบูชา 1,999 บาท
    ปัจจัยที่ได้จะนำไปซื้อตู้เย็นถวายครูบาคำเป็ง
    ตอนปิดวาจา 11 เดือน 11 วัน 11 ชั่วโมง

3. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์นี้เป็นสมเด็จรุ่นแรกๆครับ หายากแล้ว มีแล้วเก็บไว้ให้ดีครับอายุ 10 ปีขึ้นครับ

4. blackcat666

blackcat666 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับ พี่ๆทุกท่าน หลังจากได้ร่วมพิธีฯเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา รับพลังมาเต็มๆเลยครับ มึนๆเบรอๆอยู่พักหนึ่ง พอตื่นขึ้นมาอีกวันรู้สึกสดชื่นดีมากเลยครับ อยากทราบว่าพระและเครื่องรางที่เราอาราธณาติดตัวเข้าร่วมพิธีฯ จะได้รับพลังด้วยหรือไม่ครับ ขอบพระคุณและขออนุโมทนาแก่ผู้ทุกท่านด้วยครับ

5. oat007

ผมก็มึน ๆ เหมือนกันครับ ตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้ว
    พระและเครื่องรางที่เราอาราธณาติดตัวเข้าร่วมพิธี ได้รับพลังแน่นอนครับ
    ผมนำทราย ไปร่วมพิธีด้วยครับ ลองจับพลังที่ทราบแล้วมีพลังครับ เอาไปไว้ 4 ทิศรอบบ้านป้องกันสิ่งไม่ดีครับ

6. อ้อมน้อย

อ้อมน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2011

ผมสนใจมากเลยครับศิษย์พี่เกริกไกร หลังจากที่ผมได้ไปทำการเปิดจักระ 100% จากพี่สามเหลี่ยมมา จึงทำให้ผมต้องการศึกษาค้นคว้าเพิ่มเติม
    ถึงคุณประโยชน์ต่างๆ ที่ศิษย์ผู้น้องอย่างผมยิ่งไม่รู้อีกมากมาย
    จะถือเป็นเกียรติอย่างยิ่งที่ได้รับความเมตตาจากศิษย์พี่เกริกไกร
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
    080-923-0690 อ้อมน้อยครับ

7. อ้อมน้อย

พี่โอ๊ตครับ....ผมเห็นพี่พูดถึงเรื่องการจับพลังผมอยากทราบจังเลยครับว่ามีเทคนิคการจับพลังหรือว่าวิธีการจับพลังของพระหรือวัตถุมงคลต่างอย่างรัย
    จักเป็นพระคุณอย่างยิ่งถ้าศิษย์พี่โอ๊ตให้ความกรุณาต่อศิษย์ผู้น้องครับ

8. oat007

9. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    คุณเกริกไกร ลองคุยกับสายลับoat007 เรื่องวิจัยฝุ่นดูสิครับ
    สายลับ007 ของเรา เคยมีประสบการณ์มาแล้ว
    และได้งานภายในอาทิตย์เดียว จากการอธิษฐานใช้พระหลวงปู่นี่แหละครับ

10. อ้อมน้อย

อยากจับพลังพระเป็นจังคับศิษย์พี่โอ๊ต ขอบคุณคับ

11. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    คนที่ได้รับการเปิดจักระแล้ว จะได้เปรียบกว่าคนที่ไม่ได้เปิดจักระ
    คือจะสามารถสัมผัสพลังพระเครื่องหรือวัตถุมงคล ได้ไวกว่าคนที่ไม่ได้เปิดจักระ

วิธีสัมผัสให้รู้สึกถึงพลังพระเครื่อง ต้องวางจิตให้นิ่งก่อน
    ปล่อยวางแบบสบายๆ
    ใช้นิ้วมือนิ้วชี้กับนิ้วโป้ง จับพระเครื่องเบาๆ
    ใหม่ๆอาจใช้เวลานานหน่อย 5-10 นาที
    จะรู้สึกเหมือนมีอะไรมายิบๆๆอยู่ปลายนิ้วมือที่จับพระ

หลังจากนั้นพลังก็จะเริ่มวิ่งเข้ามาที่แขวน แรง หรือเบา ตามพลังที่มีในพระ
    ถ้าเป็นเมตตา จะรู้สึกเย็นเบาๆ กระทบที่ตาเหมือนน้ำตาจะไหล

ถ้าเป็นคงกระพันชาตรี พลังจะขึ้นแรง ขนจะลุกซู่ซ่าขึ้นมาอย่างแรง

ถ้าแคล้วคลาด โชคลาภ ก็จะเบากว่า คงกระพันครับ

12. yo--<>key*(sun>i=son)*

yo--<>key*(sun>i=son)* สมาชิกใหม่

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน

อยากทราบประวัติพระสมเด็จเนื้อเงิน รุ่นจิ๋ว ที่พี่ one of JDจับรางวัลได้มาครับพุทธคุณด้านไหนครับ

และรบกวนถามพี่สามเหลี่ยมครับ คือ หลังงานลงนะผมกลับบ้านมาสวดมนต์โดยก่อนสวดได้อัญเชิญบารมีพระรัตนตรัย,เทพพรหมทั้งหลายโดยเพ่งไปจักระที่ 6 หรือตาสาม พอไปได้ซักระยะขึ้นมานอนพักกะว่าจะลงไปสวดทำวัตรเย็นต่อ ปรากฎว่าปวดหัวมึนหัว(น็อคเอาท์)แล้วก็นอนไปอย่างสบายๆเลยครับ พอตื่นขึ้นมาก็ยังมึนอยู่แต่มาวันนี้ปัจจุบันดีขึ้นมากและครับ
    คำถามก็คือ เวลาสวดมนต์นี่เมื่อก่อนผมใช้จับภาพพระเอาครับองค์ไหนก็ได้ที่นับถือ เช่น หลวงปู่ทวด,ปู่เป็งก็ได้ใช่ไหมครับหรือเพ่งที่จักระครับแนะวิธีสวดมนต์โดยใช้พลังจักระให้หน่อยครับพี่สามเหลี่ยม

13. oat007

ผมขอออกตัวก่อนนะครับ ผมไม่เก่งครับ แต่พอจับได้

การจับพลังของผมมี 2 แบบครับ

ทำใจให้สงบ ให้ใจเราสื่อถึงพระ แรก ๆ จะไม่ค่อยรู้สึกอะไร แต่ลองจับบ่อย ๆ ครับ ถ้าจับได้จะมีกระแสไฟฟ้าอ่อน ๆ วิ่งออกมาจากองค์พระครับ ลองดูครับ
    หรือจะท่อง นะมะพะทะ นโมพุทธายะ ไปเรื่อง ๆ ด้วยก็ดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2011
  14. ฤชา

ฤชา เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    พิมพ์นี้ แถว ๆ สะพานควาย เคยลงโฆษณาในหนังสือศักดิ์สิทธิ์ เรียกว่าสมเด็จชากังราว ผสมเกศาหลวงปู่ด้วย เคยบูชากับหลวงปู่สมัยที่ท่านมาลงนะที่ชุมทางพระเครื่อง ฯ ยุคนั้นที่ออกให้บูชามี รูปหล่อหลวงปู่รุ่นแรกที่มีประดับแร่ดำ ๆ เก้าแหก เหรียญหลวงปู่เนื้อว่าน กวนอิมดำ แม่อุมายิม เจ้าแม่กวนอิมหลังฝังเพ็ก.....

15. เกริกไกร

ขอที่อยู่ด้วยครับ เดี๋ยวผมจะส่งให้ พรุ่งนี้ผมออกไปข้างนอก ถ้าไม่ทันเดี๋ยววันหลังผมจะส่งให้ครับ อาจช้าหน่อย

16. เกริกไกร

ครับคงต้องขอคำชี้แนะจากท่าน สายลับ oat007 ข้าน้อยขอคำชี้แนะด้วยครับ

17. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

จักระที่ 6 เวลาเราคิดก็คือการใช้จักระ 6 แล้วครับ ไม่ใช่ให้เพ่งที่จักระที่ 6 ครับ ใช้จักระ 6 จินตนาการคิดให้พลังวิ่งไปตามที่ใจเราปราถนาครับ ส่วนการทำสมาธิเป็นอีกแบบที่ต้องแยกกันครับ ที่คุณทำอยู่จะเกิดอาการมึนนะ
    การทำสมาธิให้นำเอาพระของหลวงปู่รุ่นไหนก็ได้ (ขอแนะนำว่าถ้าชอบแนวอิทธิฤทธิ์ให้ใช้แม่อุมา แต่ถ้าจะให้จิตสงบนิ่งไวให้ใช้พระแม่กวนอิมหรือพระอามิตาภะครับ) เอามาไว้กลางฝ่ามือแล้วให้กำหนดหรือคิดไปที่องค์พระอย่าวอกแวก ไม่นานจะสามารถสัมผัสได้เองครับ

18. ดุสิตเทพ

ดุสิตเทพ สมาชิกใหม่

27 มิถุนายน 2011
    สวัสดีครับ ผมอยากทราบว่า QP ของหลวงปู่ มีพุทธคุณแบบไหน แล้วดีหรือไม่
    แล้ว ถ้าเอามาบูชา แล้ว ต้องเลี้ยงดูแล คอยถวายอาหารให้เหมือนกุมาร ทั่วๆ ไปไหมครับ
    แล้วถ้าไม่ดูแล หรือลืมให้อาหาร QP เค้าจะโกดไหมครับ ถ้าบูชาแล้วต้องดูแลยังไง
    ซนมากไหมครับ แล้วจะหาบูชาเช่าจากใครได้ครับ

รบกวนอีกแล้วครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

19. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณคุณโอ๊ตมากครับ ที่มาส่งเศรษฐีบ้านนอกเมืองกรุงให้ พร้อมdvdลงนะ และเจ้าแม่กวนอิม พอดีฝนตกพอดี เลยไม่ค่อยได้คุย ครับ ^-^

องค์ใหญ่จริงๆหนาเป็น2เท่าของจตุคามธรรมดา มวลสารดินเก้าประเทศเลย แต่ค่าบูชาย่อมเยาว์ครับ 99 บาท :cool:

20. oat007

ได้เลยครับ ตอนนั้นผมกำลังหางานใหม่ทำ ผมก็ไปสมัครงานที่หนึ่งย่านสุขุมวิท ก่อนเขียนใบสมัครก็ทาสีผึ้งสายบน ที่ตา ใบหน้า
    ตอนเขียนใบสมัครผมทาสีผึ้งสายบน บนรูปถ่าย
    แล้วก็ทำข้อสอบ สอบสัมภาษณ์กับหัวหน้าและระดับผู้จัดการแผนก

กลับมาผมก็บนกับแม่อุมายิม จุดธูป 36 ดอก ถ้าผมได้งานที่นี้ผมจะถวาย ผลไม้ อาหารคาวหวาน

ผมก็โทรไปสอบฝ่ายบุคคล ถามว่าตกลงรับผมเข้าทำงานหรือเปล่าครับ ทางฝ่ายบุคคลก็ได้โอนสายให้ผมได้คุยกับผู้จัดการแผนก เขาบอกกับผมว่าขอดูอีกสัก คน 2 คนก่อน ในใจก็คิดว่า โห่ อีกตั้ง 2 คน ผมก็กำแม่อุมายิมเลย ขอแม่อุมายิมช่วยดนใจให้เขารับผม อยู่ดี ๆเขาก็บอกว่า งั้นเอาเราก็แล้วกัน ดีใจมากเลย เลยรีบโทรไปบอกพ่อกับแม่ว่า ได้งานใหม่ทำแล้วครับ สาธุ แม่อุมายิม

และที่สำคัญคาถาหนึ่งเดียวผมสวดประจำเลยครับ แล้วใช่ได้ดีด้วย ลองดูครับ

และสิ่งที่สำคัญที่สุดต้องขอบคุณ พี่เม้าท์ พี่ชายที่แสนดี ที่ช่วยแนะนำครับจนผมได้งานทำ (smile)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2011