วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    คุณทิพยจักรนักเขียนชื่อดัง บรรจงลิขิตงานเขียนคราวนี้
    ผู้อ่านทุกท่านคงจะได้อ่านสาระเต็มๆ เกี่ยวกับพลังพุทธคุณ และเทวอิทธิคุณในองค์พระของหลวงปู่ ทั้งในมิติแห่งตา และมิติที่พ้นไปจากการจักษุสัมผัสธรรมดา
    สาธุครับ หลวงปู่ดังขึ้นไปอีกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...

อยากไปกราบหลวงปู่จังเลย...รึว่าพรุ่งนี้ไปดี อิอิ...

2. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    ไปวันอาทิตย์สิ จะได้ไปกราบหลวงปู่พร้อมลงนะด้วยเลย

3. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

4. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010

ว่าแต่วิชาที่ อ.โคมฉายถ่ายทอดให้ท่านจิตตานุปัสสนาน่ะ ผมยังรอเรียนต่อจากท่านอยู่น้าา....คุกเข่ารอคำชี้แนะ

**ขอบคุณพี่สามเหลี่ยมด้วยครับที่กรุณาตอบ
    วิชาความรู้แนวนี้หาเรียนยากและไม่ค่อยมีใครสอนกันง่ายๆ กว่าจะได้มา บางสำนักก็ทดสอบกันจนคนเรียนถอดใจไปก่อน

มีแต่หลวงปู่คำเป็ง เท่านั้น ที่ให้ทุกคนโดยไม่มีข้อแม้ ทำให้ได้ฝึกและทดลองวันละนิดละหน่อย งูๆปลาๆ(ตอนนี้ก็งูๆปลาอยู่) ไม่อยากให้ท่านว่า ให้แล้วเสียของน่ะครับ :)

5. เด็กฝั่งธนฯ

เด็กฝั่งธนฯ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    สนใจครับ รอติดตามอ่านนะครับพี่เมาส์

6. สัตตบงกชเหนือน้ำ

สัตตบงกชเหนือน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

7. สัตตบงกชเหนือน้ำ

สัตตบงกชเหนือน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ตะเอ๋ ท่านพี่สามเหลี่ยม เมื่อวานทำไมหายไปเฉยๆ ล่ะคะ ;20

8. oat007

9. สัตตบงกชเหนือน้ำ

แอบมาปัดกวาดเช็ดถูบ้านนี้ยามดึกค่ะ นั่นแน่พี่โอ็ต รีบตื่นเลยสิ อิอิ ;20

10. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

11. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ งานด่วนเข้า เจ้มาตามเลยต้องรีบเผ่น เด๋วเจ้ดุเอา(พูดเล่นนะจ๊ะ)

12. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับ

ปูเสื่อรอพี่เม้าตั้งแต่เมื่อวาน เมื่อคืนฝนตกหนักครับที่ชลบุรี

เดี๋ยวเอาเสื่อไปผึ่งก่อน บ่ายๆคงมานั่งรอต่อครับ
    (one-eye)(one-eye)(one-eye)

13. oat007

เดียวผมไปซื้อเป็ปซี่ กับ ข้าวโพดคั่ว มารอพี่เม้าท์ด้วยคนครับ แต่ที่แน่ ๆ เอารูปไปใส่กรอบที่ร้านแพทโปสเตอร์ได้ส่วนลดด้วยครับ สำหรับ ลูกศิษย์ครูบาคำเป็ง

14. oat007

สายเมตตา ค้าขาย

ชูชก 99 บาท
    นางกวัก องค์ละ 300บาท
    แม่อุมารุ่นยิมนาสติก องค์ละ 3,000 บาท (เนื้อดินเผา1,000 บาท)
    แม่เป๋อน้ำมัน องค์ละ 300บาท
    พระแกะจากเครือเถาว์หลงองค์ละ 400 บาท
    สีผึ้งสายบน 300 บาท

สายเมตตามหานิยม

พระสมเด็จเนื้อมวลสารเหล็กน้ำพี้ องค์ละ 300 บาท
    เทพกามา 300 บาท

สายเมตตา มหาหลง
    ขุนแผนภาคสวรรค์หลังขุนคำป้อ เนื้อผง 300บาท เนื้อดินเผา 100 บาท
    ขุนแผนแกะจากเถาวัลหลง 300บาท
    แม่เป๋อหลังฝั่งว่านดอกทอง 800 บาท

สายโชคลาภ

จตุคาม เศรษฐีเมืองกรุง - เศรษฐีบ้านนอก 99 บาท
    พระซุ้มกอ องค์ละ 300บาท (ปู่ตั้งชื่อให้ใหม่แล้ว เป็นพระซุ้มกอกำแพงเศรษฐี ปรับราคา) มีประมาณ 10 ชิ้น (พิเศษ)
    แม่กวนอิมดำ 3,000บาท
    เจ้าแม่กวนอิมหลังแม่อุมา องค์ละ 300 บาท
    เจ้าแม่กวนอิมเนื้อทอง หลังฝังรูปหล่อครูบา 1,000 บาท

สายพุทธบารมี (ขอได้ทุกอย่าง)
    มีกันของ คงกระพัน แคล้วคลาด เมตตา

รูปหล่อลอยองค์รุ่นแรกครูบาคำเป็ง องค์ละ 500บาท มีประมาณ 5 องค์

เหรียญเจ้าแม่กวนอิมพัน หลังครูบาคำเป็ง เหรียญละ 300บาท (มีประมาณ 10 เหรียญ)

คอยาว รุ่นพิเศษ พิมพ์ใหญ่ พิมพ์เล็ก 1,000 บาท

พระกรุครูบาที่อยู่กับผม ที่สามารถออกให้บูชาได้
    1.ขุนคำป้อ รุ่นแรก 1,000 บาท
    2.แม่อุมาเหบียบธรณี 999 บาท มีที่ผม 1 แผ่น ขนาด 11 ซ.ม.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2011
  15. oat007

ยอดขุนพลชากังราว ผสมเส้นเกศาหลวงปู่ พระรุ่นนี้นับว่าเป็นพระที่น่าเก็บมากที่สุดองค์หนึ่งครับที่แฟนพันธุ์แท้ของหลวงปู่ไม่น่าพลาด เพราะนอกจากมวลสารว่านยาที่เต็มเปี่ยมแล้ว "เส้นเกศา" ของหลวงปู่นับเป็นมวลสารที่สำคัญมาก ทำไมคนสมัยก่อนจึงนิยมบูชาเส้นเกศาพระอริยะเจ้าครูบาอาจารย์ ก็เนื่องจากว่าเส้นเกศาถือว่าเป็นสิ่งที่สูงสุดสำหรับมนุษย์ ประการต่อมาคือ ผู้ที่ได้ฌาน ได้อภิญญา ย่อมมีประจุพลังงานในร่างกายสูงกว่าปุถุชนทั่วไป เส้นเกศาซึ่งอยู่กับตัวท่านจะเป็นวัตถุธาตุอย่างหนึ่งที่ซึมพลังงานดังกล่าวไว้ได้มากที่สุด พลังจักรวาลจากหลวงปู่คำเป็งรวมทั้งพระเวทย์ทั้งปวงในกายในใจท่านก็ย่อมรวมอยู่ในเส้นเกศาท่านนี่แหละครับ และเส้นเกศานี่เองที่ถือเป็นแก่นโคตรพลังงานอยางหนึ่ง พระเกจิ พระอริยะเจ้าหลายท่าน เมื่อปลงเส้นเกศาทิ้งไว้ เส้นเกศามักมีการวมตัวหรือแปรสภาพเป็นพระธาตุ เป็นกายสิทธิ์ ก็เนื่องจากประจุพลังงานที่อยู่ภายในเนื้อธาตุเป็นตัวแปร รวมทั้งบารมีธรรมอันลี้ลับภายในด้วย ดังนั้นวัตถุมงคลที่มีเส้นเกศาของหลวงปู่อย่างยอดขุนพลชากังราวจึงนับว่าเป็นยอดวัตถุมงคลที่มีพลังงานสูงมากๆครับ ทั้งยังเป็นสื่อพลังจิตโดยตรงถึงหลวงปู่ด้วย และอย่าลืมว่าหลวงปู่ท่านเป็นสายพระโพะสัตว์ดังนั้นก็เท่ากับว่าพระยอดขุนพลชากังราวมีเชื้อธาตุเชื้อธรรมของพระโพธิสัตว์อยู่ในตัวเอง เรื่องบารมีธรรมไม่ต้องพูดถึงครับเพราะมีมวลสารที่วิเศษสุดอย่างเส้นเกศาของหลวงปู่คำเป็งย่อมเป็นการรับรองคุณภาพภายในตัวได้อย่างดีที่สุด และพระชุดนี้รับรองว่าหากใครบูชาดีๆ หมั่นไหว้พระสวดมนต์ทำสมาธิ พระชุดนี้จะมีพระธาตุมาเกาะบนองค์พระอย่างแนอน พระของผมที่ได้ไปแล้ว แต่เดิมชำรุดเนื่องจากว่าพระชุดนี้แก่มวลสารมากๆครับเนื้อค่อนข้างร่วน ดังน้นจึงนไปซ่อมแซมโดยใช้ผงธูปและดินสอพองเป็นตัวประสานจากนั้นเคลือยด้วยเคลียร์แล็กเกอร์อีกครั้งหนึ่ง เป็นพระอีกองค์หนึ่งที่ผมนำมาร่วมทำสมาธิบ่อยที่สุดครับ<!-- google_ad_section_end --> ทิพยจักร

16. oat007

มีคน pm มาสอบถามผมมียอดขุนพลอีกไหม ? ไม่มีแล้วครับ ตอนนี้ได้กลายเป็นตำนานไปที่เรียบร้อยแล้วครับผม ขออนุโมทามิกับทุกท่านที่ร่วมสร้างวัดกับครูบาคำเป็งด้วยครับ

17. oat007

ใครที่ยังไม่ได้รับพระ ไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ ตอนนี้แพ็คของเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ พรุ่งนี้ตอนเช้าจัดส่งให้นะครับ

18. nuttyone

nuttyone เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่โอ๊ต และพี่ทุกคนครับ รออ่านบทความพี่สามเหลียม กับพี่เม้าท์ ให้ความรู้ด้วยคนครับ แก่ลูกศิษย์ครูบาคำเป็งคราบผม
    ศัทธราก่อเกิดปฏิหาร ถามอีกนิดครับพี่ๆๆ ผมจะสวดบูชาหลวงปู่แบบนี้ถูกต้องไหมครับ
    นะโมโพธิสัตว์โต ครูบาคำเป็ง ฐิตปัญโญ 3 จบ ทุกวันอะครับพี่ๆๆไว้ระลึกถึงหลวงปู่ครับ

19. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอรับรายการตามข้างล่างเพิ่ม

สายเมตตา ค้าขาย

1.สีผึ้งสายบน 300 บาท x1
    2.สีผึ้งสายล่าง x1

สายโชคลาภ

3.พระซุ้มกอ องค์ละ 300บาท (ปู่ตั้งชื่อให้ใหม่แล้ว เป็นพระซุ้มกอกำแพงเศรษฐี ปรับราคา) มีประมาณ 10 ชิ้น (พิเศษ) x3
    4.เจ้าแม่กวนอิมเนื้อทอง หลังฝังรูปหล่อครูบา 1,000 บาท x1

สายพุทธบารมี (ขอได้ทุกอย่าง)
    มีกันของ คงกระพัน แคล้วคลาด เมตตา

5.เหรียญเจ้าแม่กวนอิมพัน หลังครูบาคำเป็ง เหรียญละ 300บาท (มีประมาณ 10 เหรียญ) x1
    6.คอยาว รุ่นพิเศษ พิมพ์ใหญ่ พิมพ์เล็ก 1,000 บาท x1

พระกรุครูบาที่อยู่กับผม ที่สามารถออกให้บูชาได้

7.ขุนคำป้อ รุ่นแรก 1,000 บาท (จองไปแล้ว 2นะครับ)
    8.แม่อุมาเหบียบธรณี 999 บาท มีที่ผม 1 แผ่น ขนาด 11 ซ.ม. (จอง)

ด้วยความเคารพ
    อ๋อง

รบกวนคุณโอ๊ตนำไปให้หลวงปู่อธิษฐานให้อีกครั้งทุกรายการด้วยนะครับเอาแบบหนักๆ

20. oat007

เอาคาถามาฝากพ่อค้า-แม่ค้า เป็นคาถาหัวใจชูชกครับ

" ชูชะโก ขาเป๋ ตาเหล่ มือหงิก หลังงอ
    ปากกูขอ ไห่ให้ ไม่ขอก็ให้"