วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สายฝรั่งนี่แหละ ผมว่าหลวงปู่สายตรง อิอิ...
    รู้กัน...ๆๆๆ

2. ืnamsai

ืnamsai เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2007
    ขอบคุณ คุณบ็อบบี้ครับผม ผมปริ๊นสีเหลืองแล้วครับส่วนสีแดงถ้าคุณ
    บ็อบบี้ทำผมก็จะรบกวนขอด้วยครับ อนุโมทนาสาธุด้วยครับ :cool:

3. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆๆ คะ.... เมื่อคืนเปิดนอนฟังทั้งคืนเลยคะ ถือโอกาศฝึกสมาธิไปด้วยเลย...

โห...ตอนที่ยังไม่หลับ รู้สึกได้เลยว่า เบาทั้งตัว เหมือนล่องลอยอยู่ในอากาศ เหมือนหนังจีนที่เหาะ ได้เลยมั๊งนั่น...

พอหลับไปความรู้สึกเบา ก็ยังมีอยู่ ที่สำคัญ เหมือนมนตราช่วยขับพลังที่ไม่ดีออกจากตัวเลย ...ตื่นมาตอนเช้า ยังตัวเบาอยู่เลยเนี่ย หัวโล่งเลยคะ เหมือนตัวกลวงๆๆ ยังงัยบอกไม่ถูก...

สุดยอดๆๆๆๆๆ มั๊กๆๆๆๆๆๆ....ขอบคุณจริงๆๆ

ดีมากๆๆ คะ เหมาะที่จะฟังตอนทำสมาธิด้วยนะ นะ...

......................................................

หฤทัยมนตรา ท่อนนี้ นะครับ

โอม อมฺฤต อายุรฺ ทตฺเต สฺวาหา

ตรงนี้อ่านเป็นภษษาไทยว่าอย่างไรคะ...แบบว่า แนนอ่านไม่ออกนะคะ (อายจัง)

แล้วแปลว่าอะไรคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2010
  4. ืnamsai

ืnamsai เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2007
    ด้วยเดชแห่งอุษณีย์วิชัยธารณี
    ที่พระพุทธเจ้าตรัสแก่ท้าวสักกะเทวราช ว่า
    เป็นพระคาถาชำระสรรพอกุศลมรรค
    อุษณีย์วิชัยธารณีสามารถชำระโทษกรรมทั้งปวง
    สามารถทำลายความทุกข์จากอกุศลกรรมทั้งหลาย
    ปวงพระพุทธเจ้าเป็นจำนวนร้อยพันโกฏิ
    ดังเม็ดทรายใน 88 มหาคงคา
    ได้ทรงประกาศพร้อมกัน ว่า……….

มุทราปัญญาแห่งพระมหาตถาคตเจ้า
    แม้เพียงได้ยินก็สามารถกำจัดกรรมาวรณะ
    ที่สะสมในเวลาพันกัปป์กัลป์
    ซึ่งทำให้ต้องเวียนว่ายตายเกิดในนรกภูมิ
    ภูตผี เปรต อสูรกาย เดรัจฉาน
    แม้นิสัยที่สั่งสมมาเป็นกำพืดเดิมก็ถูกชำระให้สิ้นมลทิน
    สามารถชำระบาปกรรมในร้อยกัปป์กัลป์
    สามารถชำระโรคร้าย ทำให้สงบสุข
    ต่ออายุให้ยาว แก้ดวงชะตาทั้งปวง
    และได้สุคติภพยังพุทธเกษตร

หัวใจพระคาถาอุษณีย์วิชัยธารณี

โอม ลัน ซัว ฮา (ทุกสิ่งบริสุทธิ์)
    โอม อามี ลีตา เตอกา ฝาตี่ ซัว ฮา (หฤทัยมนตรา)

มุทราวิชยะ นี้เวลาท่องพระคาถา
    ให้กำหนดจิตตนเป็นวงเดือน
    บนวงเดือนมีระหัส KHAN
    เปล่งแสงรัศมีออกมาส่องไปยังสรรพสัตว์ทั้งปวง
    ชำระมลทินแห่งกรรมาวรณะ
    กายใจเย็นสดใส ได้มหาปัญญา
    คุณบ็อบบี้ครับถ้าเราท่องเฉพาะหัวใจของคาถานี้จะได้ป่าวครับ
    รอคุณบ็อบบี้มาแจงอีกทีครับ
    หัวใจพระคาถาอุษณีย์วิชัยธารณี
    โอม ลัน ซัว ฮา (ทุกสิ่งบริสุทธิ์)
    โอม อามี ลีตา เตอกา ฝาตี่ ซัว ฮา (หฤทัยมนตรา)

5. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    สายฝรั่งสนใจอันนี้น่ะครับ ไม่ทราบท่านใดมีข้อมูลด้านนี้ไหมครับ DREAMCATHER

6. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนากับคุณ bobby zhang เป็นอย่างยิ่งครับ

คุณbobby zhang เป็นผู้มีเมตตากรุณา ต่อเพื่อนพ้องน้องพี่ เสมอมาตั้งแต่ต้น และเป็นผู้ที่ได้รับถ่ายทอดวิชาจากหลวงปู่ เป็นอันดับต้นๆ
    ใครได้พบ ถือเป็นโชคดี ยิ่งได้สนทนา ถือเป็นโชคสองชั้นเลยครับ

7. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    DREAMCATHER เท่าที่ทราบมา เป็นศาสตร์มายิก ทางยุโรป
    แปลว่า ตาข่ายดักฝัน ครับ

เจ้าตาขายดักฝันนี้ ต้องนำไปไว้ที่หัวเตียงนอน
    เวลาจะนอนก็อธิษฐานสักหน่อย ว่าจะฝันเกี่ยวกับอะไร
    เดี๋ยวเขาก็จะดึงเอาฝันที่เราต้องการมาให้

ใครอยากได้เลขเด็ด ก็ลองดูนะครับ

8. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    :cool:
    ขอบคุณมากๆครับ อาจารย์เม้า กำลังพยายามหามาลองครับ

9. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

10. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

บอกได้แต่เพียงว่ามีเฉพาะสายหลวงปู่ ครูบาคำเป็ง เท่านั้นที่ให้แต่สิ่งดีๆกับทุกท่านที่แวะเวียนเข้ามาในกระทู้ของพวกเราครับ หมั่นสร้างบุญกุศลกันทุกท่านครับ ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

11. deejaimark

วันอาทิตย์ที่ 16 มกราคม 2554
    หลวงปู่จะทำพิธีลงนะมหาสิทธิโชคสิทธิมงคลขจัดภัย
    ที่บ้านพี่สามเหลี่ยม(วังเสาเข็มทอง)
    ซอยเจริญราษฎร์ 8

ลงชื่อได้เลย
    ( ค่าครู 499-..รายได้ทั้งหมดถวายหลวงปู่เพื่อร่วมสร้างวัด)

1.oat007
    2,3,4,5.namsaip
    6,7.PeacE123
    8. deejaimark ^_^
    9,10,11,12. ชาวฟ้า
    13,14.ลูกหลานเจ้าพ่อก
    15.น้ำพี้<!-- google_ad_section_end -->

ปล. ใครจะเรียนพลังจักรวาลเพิ่ม กรุณาแจ้งด้วยนะคะ ^_^
    (ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย)
    .................................................................................................................

ขอเชิญร่วมลงนะมหาสิทธิโชคสิทธิมงคลขจัดภัยกับ ครูบาคำเป็ง​

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2010
  12. ครึ่งชีวิต

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ

13. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    สวัสดีพี่น้องทุกท่าน
    เมื่อสัปดาห์ที่แล้วผมขึ้นเหนือมา ขาไปมีโอกาสแวะถวายภัตราหารเช้าหลวงปู่กับหลวงพี่ที่อาศรมฯเสร็จแล้วก็ไปต่อ ขากลับตั้งใจจะมาแวะกราบทำบุญกับปู่อีก มาถึงอาศรมฯเกือบสองทุ่ม ปู่ปิดประตูชัตเตอร์กุฏิแล้วแต่ยังไม่ปิดไฟเพราะผมโทรมาแจ้งท่านไว้ตอนถึงลำปางตอนแรกคิดว่าจะถึงเร็วกว่านี้แต่เส้นทางจากเถิน(มั้ง)มาถึงกำแพงเพชร หฤโหดมาก ปู่ออกมาเปิดประตูให้และพูดว่า "โอ้..มาถึงเร็วเนาะ"

ผมซาบซึ้งในความเมตตาและอยากจะบอกว่าปู่สุดยอดจริงๆ ถ้าไม่ใช่ปู่ผมอาจได้ยินคำว่า ทำไมมาช้าจังก็ได้ เหอๆ สนทนากับปู่สักครู่จึงลากลับ

ได้ทำบุญกับปู่แล้วชื่นใจ จึงเอาบุญมาเผื่อพี่น้องทุกท่าน...ทั้งหมดก็มีแค่นี้55

**วันที่18ธค ปู่ไปนั่งปรกที่ จ.ตาก ท่านได้เอาแม่กวนอิมรุ่นล่าสุดไปเข้าพิธีด้วย รุ่นนี้ท่านทำไม่มากนัก เตรียมตัวเก็บก่อนหาไม่ได้นะครับพี่น้อง

**ช่วงวันหยุดปีใหม่ ท่านใดจะไปแอ่วเหนือ แนะนำให้ไปทางพิษณุโลก(เลี้ยวขวาที่นครสวรรค์)แล้วขึ้นไปทางอุตรดิตถ์น่าจะดีกว่านะครับ พอถึงแยกเด่นชัยค่อยฉีกออกเชียงใหม่เชียงรายก็ว่ากันไป เพราะเส้นพหลโยธินช่วงกำแพงเพชรไปจนถึงเขตลำปาง ถนนแย่มาก บางช่วงกำลังปรับปรุงต้องวิ่งสวนกันด้วย คงจะทำให้รถติดยาวแน่ๆจึงควรหลีกเลี่ยงสายนี้

14. ครึ่งชีวิต

15. deejaimark

ค้นเจอของเก่า เลยเอามาฝากคะ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=sX9VfErlsD8&feature=related"]YouTube - MVครูบาคำเป็ง 0001[/ame]

ขอขอบคุณ ท่านที่ทำMV ชุดนี้นะคะ

ดูแล้วอบอุ่นจัง ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2010
  16. coldronous

coldronous สมาชิก

แบ่งให้บูชาแม่เก้าแหก เครื่องรางในตำนานของหลวงปู่คำเป็งครับ

บูชา 3500 บาทครับ รายได้ส่วนหนึ่งจะนำไปถวายหลวงปู่ในวันงานลงนะครับ 080-5803200 น็อตครับ

17. พันบุญ

พันบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

อุษณีษวิชยธารณี

นะโม ภะคะวะเต ไตฺรโลกะยะ ปฺระติวิศิษฏายะ พุทธายะ ภะคะวะเต ตัทยะถา
    โอม วิศุทธะยะ วิศุทธะยะ อสมะ-สมะ สมันตาวะภาสะ-สฺผรณะ คติ คหนะ
    สฺวะภาวะ วิศุทเธ อภิษิญจะตุ มาม สุคตะ วระ วจนะ อมฺฤตะ อภิเษไก
    มหา มันตฺรา-ปะไท อาหระ อาหระ อายุห์ สัง(สัม)-ธารณี โศธะยะ โศธะยะ
    คคนะ วิศุทเธ อุษณีษะ วิชะยะ วิศุทเธ สหัสฺระ-รัษฺมิ สัง(สัม)-โจทิเต
    สรฺวะ ตถาคตะ อวโลกะนิ ษัฏ-ปารมิตา-ปะริปูระณิ
    สรฺวะ ตถาคตะ มติ ทศะ-ภูมิ ปฺระติษฺฐิเต
    สรฺวะ ตถาคตะ หฺฤทยะ อธิษฐานาธิษฐิตา มหา-มุทฺเร
    วัชฺระ กายะ สัง(สัม)-หตนะ วิศุทเธ
    สรฺวาวรณะ อปายะ-ทุรฺคติ ปะริ วิศุทเธ ปฺระติ นิวัรตยะ อายุห์ ศุทเธ
    สมยะ อธิษฐิเต มณิ มณิ มหา มณิ ตถาตา ภูตะ-โกฏิ ปะริศุทเธ
    วิสผุฏา พุทธิ ศุทเธ ชยะ ชยะ วิชะยะ วิชะยะ สมระ สมระ
    สรฺวะ พุทธะ อธิษฐิตะ ศุทเธ วัชฺริ วัชฺระคารเภ วัชฺรัม ภาวะตุ มะมะ ศะรีรัง(รัม)
    สรฺวะ สัตตฺวานาม จะ กายะ ปะริ วิศุทเธ สรฺวะ คติ ปะริศุทเธ
    สรฺวะ ตถาคตะ สิญจะ เม สมาศฺวาสะยันตุ สรฺวะ ตถาคตะ สมาศฺวาสะ อธิษฐิเต
    พุทธฺยะ พุทธฺยะ วิพุทธฺยะ วิพุทธฺยะ โพธะยะ โพธะยะ วิโพธะยะ วิโพธะยะ
    สมันตะ ปะริศุทเธ สรฺวะ ตถาคตะ หฺฤทยะ อธิษฐานาธิษฐิตะ มหา-มุทฺเร สฺวาหา

เพลงประกอบเนื้อร้อง :

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=wPUZYfZOrP4"]YouTube - Usnisa Vijaya Dharani[/ame]

18. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
  19. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

มีจ้า สนใจบูชาได้จ้า

20. ครึ่งชีวิต