วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขุนบาลนี่คล้ายๆๆๆ ขุนช้างป่าวครับ
    เห็นเป็น avatar พี่โคมพักนึง..

อันนี้ของหลวงปู่องค์นึง ทางเหนือ 555 :cool:

รวดเร็วจริงๆ ขอรับกระผม...อิอิ

รายชื่อเศรษฐีกินรวบรายต่อไป...อิอิ

1. guawn
    2. จิตตานุปัสสนา

2. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007

รายชื่อเศรษฐีกินรวบรายต่อไป...อิอิ

1. guawn
    2. จิตตานุปัสสนา
    3. oat007

3. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวเศรษฐีกินรวบ ๓ รายแล้ว
    รวยกันใหญ่แล้ว
    เดี่ยวๆยังไม่เปิดจอง
    กะว่าทำเสร็จให้อาสาสมัครไปลองใช้ก่อนสักเดือน
    ถ้ากินรวบได้จริงค่อยเปิดจอง
    ขุนบาลกินรวบนี้เค้าหน้าคล้ายๆตาเม้านะคับ
    เดียวจับมาเป็นแบบ
    อีกอย่างหนึ่งตาเม้ามีเครื่องแสกน
    จะได้มองทะลุกาลเวลา
    คิดแล้วกลุ้ม คนรวยมักจากลุ้ม
    จะเอาเงินไปใช้ไหนครับนี่

สรปเหตุผลนะครับ
    ในวงการหวย ก. ข. ผู้ที่มีบทบาทเกี่ยวข้องกันกับหวย ก. ข. คือเจ้ามือหวย ซึ่งมีราชทินนามว่า “ขุนบาลเบิกบุรีรัตน์” ชาวบ้านเรียกสั้นๆ ว่า “ ขุนบาล ” หรือ “ ขุนบาลหวย ” ขุนบาลจะเป็นผู้รับกินรับใช้เพราะเป็น เจ้ามือ เป็นเจ้ามือโดยได้รับอนุญาตจากเจ้าฟ้าพระมหากษัตร์ ดังนั้นเมื่อขุนบาลมาอยู่กับเรา
    เราย่อมได้เปรียบ ส่วนท่านยี่ฮกกง นั้นเป็นตัวบุคคล ยังไม่แรงพอ แรงได้อีกต้องตำแหน่งโดยตรง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2010
  4. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    ขุนช้างครูบาจันต๊ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      105.8 KB
      เปิดดู:
      74
  5. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้อาจารย์เม้าท์ เห็นที่เว็บเขากะลา เรียกน้าเหมา สงสัยจะเป็น ขุนเหมา ครับพี่น้อง เอิ๊กๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2010
  6. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    เมื่อวานไปบูชาล็อกเก็ตพร้อมหนังสือ ชุดละ ๖๐๐ บาท สวยยกชุดจริงๆครับ

7. โคมฉาย

กำหนดการเดินทาง
    เวลา ๒๔.๐๐ ออกเดินทาง
    เวลา ๐๖.๐๐ ถึงบริเวณบ่อน้ำร้อนพระร่วง ทำพิธีเบิกตะวันล้างอาถรรย์ ชำระล้างร่างกายให้สะอาดด้วยพลังสุริยะเทพ และด้วยบารมีแห่งพระร่วงเจ้าผู้มีวาจาสิทธิ์ ก่อนที่จะแยกย้ายกันไปอาบน้ำร้อน
    เวลา ๐๘.๓๐ เดินทางถึงพระมหาธาตุนครชุม เพื่อสักการะพระบรมสารีริกธาตุ 9 องค์
    จากนั้นทำพิธีรับพลังจากพระมหากษัตรย์แห่งสุโขทัย ยุครุ่งอรุณแห่งสุโขทัย พ่อขุนศรีอินทราทิตย์ พ่อขุนรามคำแหงมหาราช และพระมหาธรรมราชา เพื่อความรุ่งเรืองของชีวิต
    เวลา ๐๙.๓๐ น. เดินทางไปสำนักสงฆ์มะค่างาม ขอบารมีหลวงปู่ประจุพลังจักรวาลและลงนะมหามงคลตามสมควรแก่เวลาเพื่อความก้าวหน้าของชีวิต
    เวลา ๑๐.๔๕ น. ถวายภัตราหารพระภิกษูสามเณร (ท่านใดจะเตรียมของไปถวายก็ขอเชิญ)
    เวลา ๑๓.๐๐ น. ร่วมถวายองค์กฐินและบริวาร
    เวลา ๑๔.๐๐ น.เดินทางกลับ
    เวลา ๑๙.๐๐ น. เดินทางถึง กทม.โดยสวัสดีมีชัย
    กำหนดเวลาอาจเปลี่ยนแปลงตามสถานการณ์
    งานนี้กลับมา รวยๆๆๆๆๆ

8. โคมฉาย

เอารูปรถทัวร์มาให้ดูนะครับ
    คันชั้นครึ่ง เดี่ยวจะเข้าวัดไม่ได้
    แจ้งข่าวสำหรับค่ารถนะครับ
    ค่ารถจะตกท่านละประมาณ 650 บาท
    เป็นรถปรับอากาศ43ที่นั่งครับ
    ยืนยันด้วยการโอนเงินได้เลยครับ
    โอนเข้าบช.ผมนะครับ จะได้แยกออกมาจากเรื่องอื่น
    บช.กสิกรไทย สาขาบางบัวทอง
    เลขที่ 269-2-69236-8
    ชื่อศรุต แสงไสย
    โอนเสร็จโพสแจ้งด้วยนะครับ
    ภายในวันพุธหน้านะครับ<!-- google_ad_section_end -->

9. โคมฉาย

จองที่ ของผม 1-2 ครับ
    ขึ้นจุด 2 ต้องจองไว้ก่อน
    เดี่ยวจุดที่หนึ่งจะไล่ผมไปนั่งบนหลังคา อิอิ

10. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

เฉพาะตาฉาย คิดค่ารถ x 2 นะจ๊ะ จองก่อนจ่ายก่อนนะ อิอิ

11. พันบุญ

พันบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนช้างท่านเป็นเทวดา คือ เจ้าพ่อหลักเมือง จังหวัดสุพรรณบุรี
    ที่มา
    หลวงพ่อวัดท่าซุงเล่าเรื่องขุนช้างขุนแผน

หวยมีแหล่งกำเนิดอยู่ที่ประเทศจีน แล้วหวยเดินทางเข้ามาประเทศไทยได้อย่างไรเป็นคำถามที่น่าสนใจไม่น้อย กล่าวกันว่าหวยเข้ามาในประเทศไทยพร้อมกับชาวจีนอพยพกลุ่มหนึ่งในราว พ.ศ. ๒๓๖๐ ในระยะแรกๆ นิยมเล่นกันในหมู่ชาวจีนอพยพเท่านั้น จนกระทั่ง พ.ศ. ๒๓๗๔ – ๒๓๗๕ ในรัชสมัยพระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว เกิดข้าวยากหมากแพง เพราะปีหนึ่งน้ำมากแต่อีกปีหนึ่งเกิดฝนแล้ง จึงทำให้ข้าวขาดตลาดและมีราคาแพง เงินตราที่หมุนเวียนก็หดหายไป

พระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัวเข้าพระทัยว่า คงเป็นเพราะมีผู้นำเงินตราไปซื้อฝิ่นมาเก็บไว้ขาย พระองค์จึงโปรดให้เอาฝิ่นมาเผาเสียมาก แต่เงินก็ยังคงหายไปจากตลาดอยู่ ช่วงนั้นเอง เจ้าสัวผู้หนึ่งซึ่งเป็นนายอากรสุราชื่อว่า จีนหง ได้เข้าเฝ้ากราบทูลว่า การที่เงินหายไปนั้นเพราะราษฎรนำไปใส่ไหฝังดินไว้ ถ้าจะเรียกเงินขึ้นมา ต้องออกหวยให้คนเล่นเหมือนเมืองจีน รัชกาลที่ ๓ ทรงเห็นพ้องกับความคิดของเจ้าสัวจีนหง จึงโปรดให้ จีนหง ออกหวยขึ้นครั้งแรก เมื่อเดือนยี่ปีมะแม พ.ศ. ๒๓๗๘ ดังนั้น เจ้าสัวจีนหง นอกจากจะเป็นนายอากรสุราแล้ว ยังเป็นนายอากรหวย มีตำแหน่งเป็นขุนบาล หารายได้ให้รัฐบาลอีกด้านหนึ่งด้วย
    ในวงการหวย ก. ข. ผู้ที่มีบทบาทเกี่ยวข้องกันกับหวย ก. ข. คือเจ้ามือหวย ซึ่งมีราชทินนามว่า “ขุนบาลเบิกบุรีรัตน์” ชาวบ้านเรียกสั้นๆ ว่า “ ขุนบาล ” หรือ “ ขุนบาลหวย ” ขุนบาลจะเป็นผู้รับกินรับใช้เพราะเป็น เจ้ามือ<?XML:NAMESPACE PREFIX = O /><O:p></O:p><O:p></O:p>

12. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ท่านยี่กอฮง นี่เป็นปู่ทวด ของผมแต่โบราณกาล ในอดีตอันไกลโพ้น

ขุนเหมา นี่คุ้นๆ
    ชื่อเต็มคือ ขุนเหมากินรวบทั้งหวยรัฐหวยล๊อค

คนสร้างขุนเหมาฯ ต้องมีลักษณะอ้วนท้วนบริบูรณ์บาล
    ยิ้มแย้ม มีเสน่ห์ ดั่งกุมารเจ็ดทวีป
    ไม่งั้น ใช้ไม่ได้ผลครับ เอิ๊ก เอิ๊ก

ขนาดไฟล์:
      16.5 KB
      เปิดดู:
      317
  13. จิตตานุปัสสนา

แบบนี้ใช่มั้ยครับ...หุหุ

[​IMG] [​IMG]

14. ลูกหลานเจ้าพ่อก

ลูกหลานเจ้าพ่อก เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    โอนเงินทำบุญทอดกฐินปีที่ 3

วันนี้ผมโอนเงินทำบุญกฐินเพิ่มเติม อีก 300 บาท
    รายละเอียดส่งให้คุณสามเหลี่ยมทางPM แล้วครับ

15. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

เอาแบบรูปนี้ดีกว่าคะ ปัจจุบันที่สุดละ

ขนาดไฟล์:
      4.6 MB
      เปิดดู:
      59
  16. บุษกร19

บุษกร19 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ออกเดินทางที่ถ.เจริณราษฎร์ (ปั๊มน้ำมันบางจาก)จุดที่ 1 และไป ปั็มน้ำมัน ปตท บางบัวทอง (จุดที่ 2 ) เลย คาร์ฟูไปประมาณ 300-400 เมตร
    1. คุณประสงค์ (จุดที่2)
    2. ขจรวรรณ ( จุดที่ 1 )
    3. พีพี ( จุดที่ 1 )
    4. oot007 (จุด2)
    5.deejaimark
    6.วังทองหลาง
    7.น้องเหมียว
    8.คุณปราณ
    9.ปรเมศวร์
    10.เด็กฝั่งธน
    11.12..One of JD + ผบ
    13. น้าสามเหลี่ยม 14. อาซ้อ
    15.-16. โคมฉาย(จุด2)
    17. น้ำพี้(จุด2)
    18.-21. ใบยอ 4 ที่
    22. willingboon
    23.-24. คุณบุษกร+อาซ้อ
    25-26. คุณ hirun 2 ที่
    27. คุณหมุ่ย
    28. คุณสุภาภรณ์
    29. วาตานาเบ้
    30. คุณ ทองดี
    31. คุณปราณ
    32. น้องเก่ (หมูแพนด้า)
    33-34. คุณณัฏฐ+คุณแม่ จุดที่1
    35 คุณ วิบูลย์
    36 คุณ รุ่ง (จุดที่2)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2010
  17. triangle-w

ออกเดินทางที่ถ.เจริณราษฎร์ (ปั๊มน้ำมันบางจาก)จุดที่ 1 และไป ปั็มน้ำมัน ปตท บางบัวทอง (จุดที่ 2 ) เลย คาร์ฟูไปประมาณ 300-400 เมตร
    1. คุณประสงค์ (จุดที่2)
    2. ขจรวรรณ ( จุดที่ 1 )
    3. พีพี ( จุดที่ 1 )
    4. oot007 (จุด2)
    5. deejaimark
    6. วังทองหลาง
    7. น้องเหมียว
    8. คุณปราณ
    9. ปรเมศวร์
    10.เด็กฝั่งธน
    11.12..One of JD + ผบ
    13. น้าสามเหลี่ยม 14. อาซ้อ
    15-16. โคมฉาย(จุด2) ค่ารถx2นะจ๊ะ
    17. น้ำพี้(จุด2)
    18-21. ใบยอ 4 ที่
    22. willingboon
    23-24. คุณบุษกร+อาซ้อ
    25-26. คุณ hirun 2 ที่
    27. คุณหมุ่ย
    28. คุณสุภาภรณ์ (จ่ายเงินแล้ว)
    29. วาตานาเบ้
    30. คุณ ทองดี
    31. คุณปราณ
    32. น้องเก๋ (หมูแพนด้า)
    33-34. คุณณัฏฐ+คุณแม่ จุดที่1
    35. คุณ วิบูลย์
    36-37. little yoda 2 ที่ (จ่ายเงินแล้ว)
    38. ปู่เวช
    39. คุณรุ่ง (จุด 2)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2010
  18. โคมฉาย

มีแซว เดียวมีเฮ
    ไปเข้าฝันให้หมดเลย
    จะไปในภาคกุมารละ
    เพิ่ม ปู่เวช เข้าอีกคนขึ้นรถจุด ๑ ครับ
    มีพระแจกอีกหนึ่งองค์ พระผงจักรพรรดิ์
    อนุโมทนามาจากคุณตั๊มจีอี สายหลวงปู่ดูเว็บ 108 พระเกจิ
    มีเกล็ดพระธาตุแวววาวน่าดูทุกองค์
    แต่อาจไม่ได้ทุกคน เพราะมีน้อยครับ

ขนาดไฟล์:
      46.9 KB
      เปิดดู:
      673
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2010
  19. triangle-w

ด่วน ด่วน ด่วน รีบหน่อยนะจ๊ะ เหลือไม่กี่ที่แล้ว มาลงชื่อกันหน่อยครับ เต็มแล้วไม่รับเพิ่มนะจ๊ะ ( ในกรณีย์ที่มีเพิ่มมาอีกหลายๆท่าน ทางคณะผู้จัดอาจจะเพิ่มรถให้ครับ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2010
  20. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

ขึ้นรถจุด จุด จุด จุด 1 ค๊า....พร้อมชำระค่ารถวันที่ 14 เน้อ