วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ประมาณเดือนมกราคมไปแล้วจะชวนจัดผ้าป่ารับขวัญเทพเจ้าแห่งความสำเร็จ
    ใครอยากได้โชคลาภก็อธิฐานเอาไว้นะครับ
    จะได้ร่วมกันสักยก
    ไปพร้อมกับผ้าป่าไฉชิ่งเอี๊ย
    เดี่ยวผมจะเอาวัตถุมงคลหลวงปู่รุ่นเก่าๆมาให้ร่วมบุญกัน
    ราคาแพงหน่อย
    เอาชิ้นแรกเลยครับ
    สมเด็จชากังราว
    องค์นี้เนื้อแร่
    หลวงพี่ธนกรก็พกติดตัวไม่ห่าง
    เมื่อวารหลวงพี่เล่าว่ารุ่นนี้ปู่เสกตั้งแต่อยู่ในถ้ำ
    พอทำเสร็จจะเอาไปเผา ปรากฏว่าเผาไม่ได้
    เพราะพอจะเผามีพลังบางอย่างแรงมากมาผลักเอาไว้ให้เผาไม่ได้
    หลวงปู่บอกรุ่นนี้เป็นครั้งแรกที่หลวงปู่ได้พบกับพระแม่อุมาในถ้า
    ดังนั้นจึงน่าจะแรงมาก เวลาใครจะไปของให้หลวงปู่ทดลอง
    หลวงปู่มักจะใช้รุ่นนี้ลองให้ดู
    ผลการทดสอบปรากฏว่าเรื่องใช้ปืน ปืนหมดสภาพเพราะดินปืนไม่ทำงาน
    สภาพองค์นี่หย่อยสวยครับ เพราะมีปิ่นตรงมุมนิดหนึ่ง
    ให้ร่วมทำบุญผ้าป่าเทพเจ้าแห่งโชคลาภพบเทพเจ้าแห่งความสำเร็จแน่นอน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      90.9 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      118.6 KB
      เปิดดู:
      75
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2010
  2. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานไปกราบป๋กันมาคะ นำคณะโดย อ้วน-ผอม จอมกัด...เสี่ยโคมฉาย กะ เฮียสามเหลี่ยม
    ไปกัน 9 คน....

น้ำลดหมดแล้ว รับรองไม่ท่วม

<LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

3. น้ำพี้

น้ำพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง ร่วมเดินทางไปด้วย 1 ที่ครับ ขึ้นจุดที่ 2

สำหรับเงินทำบุญ ขอเวลาเก็บซองให้ครบก่อนครับ

4. โคมฉาย

รายชื่อผู้ที่ไปร่วมงานกฐิน
    1. คุณประสงค์
    2. คุณดาหลี
    3. ขจรวรรณ
    4. พีพี
    5. Median
    6. oot007<!-- google_ad_section_end --> (จุด2)
    7.deejaimark
    8.วังทองหลาง
    9.น้องเหมียว
    10.คุณปราณ
    11.ปรเมศวร์
    12.เด็กฝั่งธน
    13.14.One of JD + ผบ<!-- google_ad_section_end -->
    15 น้าสามเหลี่ยม 16 อาซ้อ
    17-18 โคมฉาย(จุด2)
    19 น้ำพี้(จุด2)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2010
  5. felies

felies เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2004
    เรียนสอบถามนิดนึงครับ :)

ถ้าสมมติว่าผมมีพระของครูบาหลายองค์ เราจะเลือกพกองค์ไหนจะเลือกอย่างไรครับ
    ผมต้องการเน้นเรื่อง การทำมาค้าขาย การเรียกทรัพย์ เรียกคน

แล้วถ้าผมต้องการจะแบ่งพระที่ได้รับจากหลวงปู่ท่านมาโดยตรงเพื่อให้บุคคลอื่นได้บูชา และนำเงินที่ได้จากการบูชานี้น้อมถวายสร้างวัดกับหลวงปู่ สามารถทำได้ทางบอร์ดนี้เลยมั้ยครับ เมื่อวันที่ 31/10/2553 ได้ร่วมถวายเงินเพื่อเป็นกฐินทานกับหลวงปู่ไปครับ เดินทางไปกับเพื่อนๆ วัดหลวงปู่สงบดีมากเลยครับ

แล้วถ้าต้องการเห็นผลทันใจ หรือมีแล้วยังไม่รู้ว่าจะได้ผลหรือไม่ อย่างนี้วางใจอย่างไรดีครับ อยากให้คนที่ได้ของไปได้มั่นใจ ว่าใช้ได้แน่ๆทุกประการ

ด้วยความเคารพ

6. โคมฉาย

1.สเปกแบบนี้ต้องสายแม่อุมายิม แม่เป๋อ นางกวัก แม่อุมาหลังแม่กวนอิม ขุนคำป้อ เลือกเอาครับ เลือกได้แล้วพกติดตัวบอกกล่าวท่านทุกวัน ภายในสามวันถ้าไม่ได้ผลติดต่อผมหลังไมค์
    2 ถ้าต้องการจะแบ่งพระที่ได้รับจากหลวงปู่ให้บุคคลอื่นได้บูชา และนำเงินที่ได้จากการบูชานี้น้อมถวายสร้างวัดกับหลวงปู่ สามารถทำได้ทางบอร์ดนี้เลยมั้ยครับ ถ้าคิดเช่นนั้น แนะนำว่า ให้โอนเงินเข้าบัญชีหลวงปู่เลย ตามที่พี่สามนำพาอยู่
    3 ลองอ่านวิธีเสกพระของหลวงปู่ในกระทู้ ที่ผมเขียน ในเทพเจ้าแห่งโชคลาภแล้วจะเข้าใจ
    http://palungjit.org/threads/ร่วมจอ...้งแต่ยังไม่ได้เสก-hotจะหมดแล้ว.263638/page-14

7. ใบยอ

ใบยอ Active Member

11 มิถุนายน 2009
    ขอจอง ร่วมเดินทางไปร่วมงานกฐิน 4 ที่ค่ะ

8. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ เชิญชวนร่วมบุญมหากฐิน สามัคคี
    ณ สำนักสงฆ์มะค่างาม(อาศรมสุขาวดี)
    จ.กำแพงเพชร
    วันอาทิตย์ ที่ 14 พฤศจิกายน 2553
    สามารถแจ้งราย ชื่อ สายบุญ ลงในกระทู้ได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

9. deejaimark

โมทนาทุกท่าน...
    สาธุ ปีนี้ขอให้ทะลุล้านนะคะ...
    ร่ำรวยทุกท่าน...

10. บุษกร19

บุษกร19 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    [​IMG][​IMG]ล็อกเกตรูปหลวงปู่ รุ่นนี้ไม่ต้องจอง รับได้เลย หลวงปู่เสกหนึ่งไตรมาส สามเดือน ให้บูชาพร้อมหนังสือหลวงปู่ครูบาเป็ง ๖๐๐ บาท ติดต่อที่คุณ สามเหลี่ยมได้เลย มีจำนวนจำกัด

ขนาดไฟล์:
      84.9 KB
      เปิดดู:
      2,205
      ขนาดไฟล์:
      108.8 KB
      เปิดดู:
      1,344
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2010
  11. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
  12. deejaimark

ขอบอกว่า หนังสือสวยมากคะ

กระดาษที่ใช้พิมพ์ดีมากเลย

13. willingboon

willingboon เป็นที่รู้จักกันดี

ยังพอมีที่ว่างไหมครับ ขอจองร่วมเดินทาง 1 ที่ จุดที่ 1 ครับ

14. Chatchai.T

Chatchai.T Active Member

วันนี้ก็ได้ไปถอยหนังสือของหลวงปู่มาแล้ว เหลือเล่มสุดท้ายพอดี คุณภาพของหนังสือทั้งเนื้อหาและวัสดุในการทำหนังสือเกินราคาจริงๆ ครับ

15. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

รายชื่อผู้ที่ไปร่วมงานกฐิน
    2. คุณดาหลี
    3. ขจรวรรณ
    4. พีพี
    5. Median
    6. oot007 (จุด2)
    10.คุณปราณ
    11.ปรเมศวร์
    13.14.One of JD + ผบ
    20-23 ใบยอ 4 ที่
    24 willingboon

16. triangle-w

รีบมาลงชื่อไปงานกฐินกันครับ ด่วนๆเลย
    ส่วนท่านที่ได้รับซองกฐินแล้วกรุณาโพสบอกด้วยครับว่า วัตถุมงคลในสายของท่านมีจำนวนเท่าไหร่ครับ

17. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

18. ืnamsai

ืnamsai เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2007
    ความประทับใจ

ก่อนอื่นต้องสวัสดีครับทุกๆท่านผมเพิ่งสมัครใหม่ไม่นานนี้เองหลังจากที่อยากจะมี
    วัตถุมงคลของหลวงปู่ไว้บ้างก็เลยสมทบทุนบริจาคช่วยสร้างวัดกับหลวงปู่ไป 100
    บาทไว้พร้อมเมื่อไรก็จะมาบูชาไป ก็บอกกับรูปหลวงปู่บ้าง(อฐิฐานด้วย) ว่าหลวงปู่
    มาช่วยลูกได้แน่ๆพอดีคุณ omoshiroi มาโพส"บอกว่าผมพอมีวัตถุ
    มงคลของปู่อยู่บ้าง กรุณาส่งที่อยู่มาให้ผม(ทางPMก็ได้)และอยากได้วัตถุมงคล
    ประมาณไหน รุ่นไหนลองแจ้งมาด้วยก็ดีครับ จะได้จัดให้ถูกกับจริต อ้อ...ให้ฟรีครับ
    ไม่ต้องคิดมาก
    ขอให้บุญจงย้อนกลับไปยังท่านเป็นล้านเท่า และปลดหนี้ได้เร็วๆนะครับจะได้มีกำลังไปช่วยกันสร้างวัด"
    หลังจากที่ได้เห็นข้อความนี้ผมรู้สึกดีใจมากๆประทับใจในความมีน้ำใจของท่าน omoshiroi มากๆ
    หลังจากที่ได้รับพระมาแล้วจำนวนนึง เมื่อวานนี้เอง 2-11-2553 พอกลางคืนผมก็สวดมนต์ไหว้
    พระตามปรกติแต่ว่าในมือมีพระที่พึ่งจะได้รับมาอยู่ในมือข้างละ 1 องค์นั่งสมาธิไปเรื่อยๆ
    จนรู้สึกว่าพระที่อยู่ในมือนั้นขยับเล็กน้อย(ใช้นิ้วหัวแม่มือกับนิ้วกลางจับไว้)ตอนแรกก็ไม่แน่ใจ
    อาจเป็นเพราะเราปรุงแต่งเองหรือเปล่าก็นั่งดูไปเรื่อยๆแต่เราไม่ได้ปรุงแต่งแต่ขยับได้จริงๆ
    และสมาธิเข้าดีมากๆเลยครับหลังจากที่ไม่ค่อยจะได้นั่งเลย ต่อไปนี้ต้องนั่งให้บ่อยกว่าเดิมซะแล้ว
    เอามาเล่าให้ฟังเท่านี้ก่อนนะครับ ไว้ถ้ามีประสบการณ์อะไรจะมาบอกกล่าวใหม่นะครับ
    หลังจากที่นั่งอ่านอยู่หลายวันก็เลยอยากบอกท่านโคมฉาย ท่านสามเหลี่ยม หรือท่านเม้าท์ว่า
    ถ้ารอบหน้ามีลงนะของหลวงปู่แจ้งผมทราบด้วย ผมอยากไปมากๆเลยครับแต่กฐินรอบนี้
    ทำบุญไปก่อนยังไม่ได้ไปด้วยเอาไว้พร้อมแล้วไปแน่นอนครับ อนุโมทนาสาธุกับคุณ omoshiroi
    ไว้ที่นี้ด้วยครับ ขอให้เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฎิพานธนสารสมบัติ คิดหวังสิ่งใค
    ก็ขอให้สำเร็จทุกประการเทอญ สาธุ
    รูปพระที่ใช้นั่งสมาธิครับ

ขนาดไฟล์:
      19.7 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      19.9 KB
      เปิดดู:
      112
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤศจิกายน 2010
  19. โคมฉาย

น้าๆ แจ้งรายชื่อสายบุญนะไม่ต้องแจ้งแล้ว
    พิมพ์ซองเสร็จหลายวันแล้ว
    เดี่ยว งง
    ตอนนี้รวบรวมปัจจัยแล้ว
    สาธุ

20. triangle-w

รายชื่อผู้ไปงานกฐินวันที่ 14 พย.
    2. คุณดาหลี
    3. ขจรวรรณ
    4. พีพี
    5. Median
    6. oot007 (จุด2)
    10.คุณปราณ
    11.ปรเมศวร์
    13.14.One of JD + ผบ
    20-23 ใบยอ 4 ที่
    24 willingboon
    25-26 คุณบุษกร+อาซ้อ