วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เม้าของพี่ฤชา หลังฝังสมเด็จจิ๋ว ยุคแรกนะครับ
    ยิ่งสมเด็จจิ๋วมีแค่ สิบองค์ เดี่ยวพลาด ว่าที่เศรษฐีเมืองไทย
    ของอาจารย์จิตตานุ ที่ไม่มีชื่อเพราะพี่เม้ามั่นใจว่าหลังวันที่ สอง จะเพิ่มอีก อิอิ

2. โคมฉาย

อธิบายเหตุผลให้ฟังนิดหนึ่งครับ[​IMG]

มวลสารหลัก สีผึ้งรุ่นแรก (ประสบการณ์ด้านการอธิฐานขอปลดหนี้ดีมาก) ชิ้นส่วนแตกหักพระรุ่นคอยาว แม่เป๋อรุ่นแรก ผงว่านดอกทอง น้ำมันมหาเสน่ห์ ผงพระจากกรุทุ่งเศรษฐี ผงว่าน 108 ชนิด เน้นว่านรักษาโรคและโชคลาภ รังต่อมหาลาภ รังต่อหน้าพระเนตรพระประธาน แป้งเสกมหาเสน่ห์ แป้งพระลักษณ์หน้าทอง
    มวลสารชุดนี้เน้นเรื่องเสริมดวง เน้นเรื่องไม่อดไม่อยาก เน้นเรื่องเสน่ห์ และเน้นเรื่องรักษาโรค เรียกว่าครบเครื่อง ถ้ามีแต่นี้ก็จะไปหนุนธาตุไซฉิ่งเอี๊ย อย่างเดียว ใช้ได้เมือนกัน
    พิเศษ ฝังสมเด็จจิ๋วยุคแรก(ประสบการณ์ด้านมหาอุตต์) ทำประมาณ 10 องค์ ให้บูชา 1,500.-บาท

สมเด็จจิ๋ว ไปเสริมธาตุดิน ทำให้เกิดความหนักแน่น และป้องกันอัตรายจากคุณคนและคุณไสย รวมทั้งเป็นคงทน และเป็นเสน่ห์อยู่ในตัว
    1.ฝังแม่ญิลีหนุนดวงประมาณ 20 องค์ ให้บูชา 700 บาท
    แม่ญิลี จะไปเสริมดวงครับ ให้รับได้มากขึ้น รวมถึงเสริมธาตุให้ไซฉิ่งเอี้ย เพราะแม่ญิลีคือ เจ้าแม่กวนอิม
    2.ฝังรูปหล่อหลวงปู่ประมาณ 20 องค์ให้บูชา700 บาท
    รูปหล่อปู่จะเด่นในทางสร้างเนื้อสร้างตัวและครบเครื่องในเรื่องอื่นๆ เพราะปู่ลงให้ทุกอย่าง
    3.ฝั่งเหรียญรุ่นแรกประมาณ20 องค์ ให้บูชา 500 บาท
    เหรียญรุ่นนี้จะเด่นไปทางปกป้องและโภคทรัพย์ครับ
    4.ฝั่งนางกวักรุ่นแรกประมาณ 20 องค์ ให้บูชา 500 บาท

ใครไม่เคยใช้นางกวักปู่จะไม่รู้ว่านางกวักปู่ ทำให้ค้าขายดี เรียกลูกค้าดี แค่ไหน มาอยู่กับเทพเจ้าแห่งโชคลาภจะได้ช่วยกันกวักโชคลาภ
    5.มีเฉพาะมวลสาร ให้บูชาประมาณ 299 บาท

อันนี้ก็ครบทุกเรื่องอยู่แล้วนะครับ

ที่ว่าทำประมาณนี้หมายถึงดูจากจำนวนที่สั่งจองนะครับ
    สั่งจองได้เลย หรือจะจองหลังวันที่ 2 หลังหวยออกก็ได้
    เพื่อใครได้โชคลาภจะได้จองไปแจกมิตรสหายกัน คนละหลายๆองค์
    ส่วนใครสนใจออฟชั่นเลี่ยมกรอบชุบทองไมครอน
    เตรียมไว้องค์ละ 100 บาท ไม่ต้องไปหาที่เลี่ยมอีก
    รับเสร็จขึ้นคอได้เลยครับ

3. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

ชุดเทพเจ้าแห่งโชคลาภรุ่นเสวยสุขบนกองเงินกองทอง

พิเศษ ฝังสมเด็จจิ๋วยุคแรก(ประสบการณ์ด้านมหาอุตต์) ทำประมาณ 10 องค์ ให้บูชา 1,500.-บาท
    ชื่อผู้จอง....
    1.ไปในภพภูมิ..เลี่ยมทอง
    2.ฤชา(2).......เลี่ยมทอง

1.ฝังแม่ญิลีหนุนดวงประมาณ 20 องค์ ให้บูชา 700 บาท
    ชื่อผู้จอง.....
    1.ไปในภพภูมิ....เลี่ยมทอง

2.ฝังรูปหล่อหลวงปู่ประมาณ 20 องค์ให้บูชา700 บาท
    ชื่อผู้จอง......
    1.PeacE123
    2.สมาธิ7689
    3.ksriuta (2)
    4.sutketb
    5.จิตตานุปัสสนา(2)
    6.Na_mo
    7.สแตนเลส (นิธิศ)...เลี่ยมทอง

3.ฝั่งเหรียญรุ่นแรกประมาณ20 องค์ ให้บูชา 500 บาท

4.ฝั่งนางกวักรุ่นแรกประมาณ 20 องค์ ให้บูชา 500 บาท

5.มีเฉพาะมวลสาร ให้บูชาประมาณ 299 บาท
    ชื่อผู้จอง

1.oat007
    2.น้ำพี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2010
  4. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ....
    เดี๋ยวมีเหมา...ๆๆๆ
    :cool:

5. สแตนเลส

สแตนเลส Active Member

ผม นิธิศ ขอจอง ล็อคเก็ต ฝังรูปหลวงปู่ด้วยครับ 1 อัน เลี่ยมทองด้วย ขอบคุณนะครับ เผื่อหนี้จะได้หมดเร็วๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2010
  6. MOUNTAIN

วันนี้ได้อัญเชิญล๊อคเก็ตไฉ่ซิ้งเอี๊ย รุ่นเสวยสุขบนกองเงินกองทอง
    หลังมวลสารล๊อคเก็ตหลวงปู่ถือไม้เท้า ขึ้นบูชาบนหิ้งพระหน้าร้าน
    วางบนตักพระสังขจาย

ปรากฏว่า ลูกค้าเข้ามาซื้อของกันมากมาย

ซึ่งไม่เคยปรากฏมาก่อน ทั้งๆที่เป็นวันหยุดออกพรรษา และวันปิยะมหาราช
    ทุกปีร้านจะเงียบ
    แต่ปีนี้ วันนี้ มีสิ่งเป็นมงคล ดังกล่าวมาบูชา
    เลยกลายเป็นวันพิเศษ ที่จะต้องจารึกไว้ ไม่รู้ลืม

ไฟล์ที่แนบมา:

7. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ผมได้โอนรายการ พระ นโมอมิตตาภะ ไปแล้วครับ 235.-
    ยศพนธ์ บุณยะผลานันท์
    35/23 ม. 6 ต.บางจาก อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

8. โคมฉาย

โมทนาครับ
    ผมเองก็มีความเชื่อว่าลำพังล็อกเก็ตท่านก็สุดยอดแล้ว
    เพราะท่านมาบอกให้ผมทำ
    อันนี้พี่เม้าเอามวลสารด้านหลังล็อกเก็ตปู่ที่บังเอิญแตก เหมือนปู่จะบอกให้ดู
    ว่าคุณเม้าเอามวลสารหลังปู่ไปแปะด้วยซี พอล็อดเก็ตแตก พี่เม้าก็เลยปิ้งไอเดีย เอามาแปะดู ก็กลายเป็นสองพลังไปเลย
    นี่คณะผู้จัดสร้างยังจะเอาไปให้หลวงปู่เสกอีกยกหนึ่งจะขนาดไหนพี่น้อง

ลองดูครับ
    อย่างน้อยก็เป็นการทำบุญร่วมกัน เพราะเงินค่าล็อกเก็ต
    ถวายปู่ทั้งจำนวน โดยไม่หักค่าใช้จ่ายครับ
    อย่างมากท่านก็จะมีลาภตลอดไปครับ เพราะไฉซิ่งเฮี๊ย ภาคนี้ แจกไม่อั้น
    ขนาดผู้จัดทำลอกเก็ต ยังได้ลาภลอย ท่านคืนเงินให้ทันที่ที่ล็อกเก็ตนี้สำเร็จ

9. น้ำพี้

น้ำพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองเพิ่ม 1 องค์ครับ หลังฝังแม่ญิลีหนุนดวงครับ และเลี่ยมทองด้วยครับ

10. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007

ชุดเทพเจ้าแห่งโชคลาภรุ่นเสวยสุขบนกองเงินกองทอง

1.PeacE123
    2.สมาธิ7689
    4.sutketb
    6.Na_mo

ชื่อผู้จอง

1.oat007 ....เลี่ยมทอง
    2.น้ำพี้<!-- google_ad_section_end -->

11. MOUNTAIN

2.น้ำพี้............เลี่ยมทอง

1.PeacE123
    2.สมาธิ7689
    4.sutketb
    6.Na_mo

ชื่อผู้จอง

1.oat007 ....เลี่ยมทอง
    2.น้ำพี้

12. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญา่ตเอาข้อมูลล็อกเกตไฉ่ซิ่งเอี๊ยะ..
    ไปเปิดกระทู้ใหม่ที่ห้องพระเครื่องนะครับ
    ปรึกษาเสี่ยฉายแล้วครับ​

รบกวนพี่เม้าอัพเดทรายชื่อด้วยนะครับ...
    สาธุ ที่กระทู้ http://palungjit.org/threads/ร่วมจอ...มๆ-ตั้งแต่ยังไม่ได้เสก-ด่วนจำนวนจำกัด.263638/

13. โคมฉาย

สุดยอดครับ
    ไวได้ใจครับ
    เพราะปกติรายการพระครูบาคำเป็งไม่ได้ไปหน้านั้น
    เนื่องจากไม่มีสมาชิกฟรีเมี่ยม
    ช่วยๆกันนะครับ ศาลาหลวงปู่จะได้เสร็จไวๆ
    ส่วนเงินค่าบูชา ยืนยันคำเดิมว่าถวายปู่ทั้งจำนวน
    โดยโอนเข้าบช.หลวงปู่โดยตรง
    ส่วนค่าส่ง พี่สามเหลี่ยมเป็นผุ้อุปถัมย์รายการ ในฐานะเด็กวัดเ่ก่า
    แต่ตอนนี้หนีไปนอนพัทยา :'(

14. จิตตานุปัสสนา

วิวงดงามจริงๆ ครับ
    ฝากเที่ยวด้วยคน...

15. MOUNTAIN

ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ
    และขออนุโมทนากับคุณจิตตานุปัสสนา ด้วยครับ

16. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจองเพิ่มแบบฝังแม่ญิลีหนุนดวงกับฝั่งนางกวักรุ่นแรก
    อย่างละ1องค์ นะครับ จองไว้ก่อน กลัวหมดแล้วจะอดครับ

17. จิตตานุปัสสนา

ผมอัพเดทให้ในกระทู้จองที่ห้องพระเครื่องให้นะครับ...
    สาธุ :cool:

18. bobby zhang

bobby zhang เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตเล่าเรื่องของไม้แหย่แย้ นะครับ เผื่อว่าท่านใดไปร่วมงานกฐินของหลวงปู่ จะได้ไม่พลาดของดี ซึ่งมีน้อยมั๊กมาก นะจ๊ะ

คือว่าอย่างนี้ เมื่อประมาณ 1 เดือนผ่านมาเห็นจะได้ คนใกล้ๆ ตัวมาบ่นให้ฟังว่า ยอดขายตกเพราะเป็นภาวะหน้าฝน ฝนตกทุกค่ำคืนจนไม่เป็นอันได้ขายข้าวขายของ (ที่ไนท์บาร์ซ่า ครับ) ผมเลยถอดสร้อยคอที่มีไม้แหย่แย้ ใส่หลอดตะกรุดอยู่ ให้ลองเอาไปใช้ดูว่าเป็นอย่างไง เพราะผมไม่ได้ทำอาชีพค้าขาย เลยไม่ค่อยเห็นผลอะไรมากนัก ผลปรากฏว่า ยอดขายดีขึ้นแบบผิดปกติ ร้านอื่นข้างเคียงได้แต่นั่งมอง แม้แต่ช่วงที่ฝนตกโปรยปราย ก็ยังมีลูกค้าฝ่าฝนมาซื้อสินค้า ในขณะที่บางร้านแทบไม่ได้เปิดบิลล์เลยก็มี แม้แต่ช่วงที่ตลาดเงียบมากๆ ก็ยังขายได้แบบที่ร้านอื่นต้องชายตามอง ถึงยอดขายจะไม่มากนัก แต่ก็ผิดปกติมากๆ สำหรับภาวะตลาดโดยรวม ที่แทบไม่มีคนเดินตลาดเลยด้วยซ้ำไป

ทุกวันนี้ พอเจอหน้า ผมก้อขอคืน เพราะให้ทดลองใช้มานานพอสมควรแล้ว เฮอะ! ไม่มีทางได้คืนแล้วละ เสียงแข็งมาเลยครับว่า "ไม่...ไม่มีทาง"

ไม้แหย่แย้ที่ผมใช้เป็นไม้แหย่แย้ที่หลวงปู่เคยให้ไว้ ผมเอามาบรรจุใส่ในหลอดตะกรุด ในหลอดตะกรุดก็บรรจุสีผึ้งสายบนรุ่นแรกๆ ของหลวงปู่เอาไว้ครับ จากนั้นก็กำกับด้วยคาถา "หนึ่งเดียว..." 108 จบ แถมด้วยคาถาพระสิวลีอีก 108 จบ ครับผม

ท่านใดที่มีไม้แหย่แย้ของหลวงปู่ก้อลองเอามาใช้ดูนะครับว่า สมจริงตามที่เล่ามาหรือเปล่า ส่วนท่านใดที่ยังไม่มี ก็คงต้องไปร่วมงานกฐินแล้วละครับ อย่าพลาดเด้อ (ส่วนผมจะไปเอาตั้งแต่วันที่ 13 ละครับ ฮิฮิ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2010
  19. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    หลังจากที่แฟนกำลังหางานใหม่ สมัครไปตั้งหลายที่แล้ว ไม่มีใครเรียกเลย ถึงมีเรียนไปสอบสัมภาษณ์เสร็จก็เงียบ ก็เลยไปบูชาชุดเสื้อไม้แย้งแย่ พี่ท็อฟฟี่ ฝากเจ้าแม่กวนอิมไปให้แฟนอีก ขอบคุณมากครับ ก็ยังเงียบ ๆ อยู่ จนมีวันหนึ่ง ผมมองหันมาหาแฟน เฮ้ย ทำไมตาดำทั้ง 2 ข้างเลย ผมรีบวิ่งไปหาแฟน แล้วเอาสร้อยที่มี แม่อุมายิม เทพกามา เทพกามาหลังแม่อุมา ไปคล้องคอเลยครับ ปรากฏว่า แฟนกริ๊ดเลยครับ ที่เขากริ๊ด เขาบอกว่ากริ๊ดไปตามน้ำ เห็นเอาพระแม่คล้องคอ อ้าว ปรากฏว่าแฟนบอกว่าไม่สบาย เลยขอบตาดำไม่ค่อยได้นอน หน้าแตกเลย
    หลังจากวันนั้น เพื่อนแฟนได้ลาออกจากงานที่Marriott ไปทำงานต่อที่ดูไบ เพื่อนแฟนก็เลยให้แฟนผมเนี้ยไปสมัครงานที่Marriott แต่ปรากฏว่า วันนั้นแฟนผมตื่นไม่ไหวเพราะนอนเกือบตี 4 ตอนนั้นไม่สบายมาก ไอตลอดเวลา และเป็นคนที่นอนไม่ค่อยหลับเคลียดเรื่องงาน แต่แฟนเพื่อนก็มาปลุก จนลุกขึ้นมา นอนแค่ 4 ชั่วโมงเอง ยังมึน ๆ อยู่เลย
    ไปเขียนใบสมัคร ทำข้อสอบ วันนั้นผมก็ได้ถวายเงินให้หลวงปู่ช่วยให้แฟนได้งานที่Marriott แล้วก็ฟังพิธีลงนะของหลวงปู่ไปด้วย แฟนทำข้อสอบ+สัมภาษณ์ด้วย จนถึงเวลา 14.30 แฟนบอกว่าทำไม่ค่อยดีนักเพราะไม่ค่อยสบาย เวลา 15.30 แฟนก็มีข่าวดีมาบอกว่า ทาง Marriott รับเข้าทำงานดีใจมากเลย และให้ไปเซ็นสัญญาเลย แต่ปรากฏว่าแฟนมาทำงานเลยไปเซ็นไม่ได้ ขอเป็นพรุ่งนี้
    ปรากฏว่า ทาง Marriott เลื่อนเซ็นสัญญา อ้าวยังไงเนี้ย ทั้งแฟนและก็ผมเคลียดกันเลย ทำไงดีเนี้ย โอนเงินให้หลวงปู่ช่วยสร้างวัดอีกครับ พร้อมกับฟังพิธีลงนะ ขอพรหลวงปู่ให้เซ็นสัญญาโดยเร็ว ปรากฏว่า วันรุ่งขึ้นพอเลิกงานก็ที่ Marriott เลยครับ ตอนนั้นผมอยู่ข้างนอกก็นั่งสวด นะโม อมิตาภะ อยู่ ให้หลวงปู่ช่วยให้เสร็จสัญญาเสร็จวันนี้ ผมนั่งรอ 1 ชั่วโมง จนแฟนเดินออกมา บอกว่าเสร็จสัญญาเสร็จเรียบร้อยแล้ว เย้ ๆ ก็รอตรวจสุขภาพอีกอย่างก็ เดือนหน้าก็เริ่มทำงานแล้ว
    ก็เลยบอกกับแฟนว่าเงินเดือน เดือนแรก ทำบุญหลวงปู่ช่วยสร้างวัดด้วยนะ
    ก็เลยให้แฟนโทรไปหาหลวงปู่ ให้หลวงปู่อวยพระให้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2010
  20. จิตตานุปัสสนา

สุดยอดอีกแล้วครับ...