วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ะพี่สามเหลี่ยม เดี๋ยวอุ้มจะพยายามไปให้ได้นะเจ้าค่ะ จาได้เจอพวกพี่ๆอีก แล้วก็ได้กราบหลวงปู่เผื่อหลวงปู่จามีไรมาโยนตรงหน้าอีก อิอิอิ

2. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

จาพยายามไปให้ได้ค่ะพี่เม๊าท์ อยากเจอพี่เม๊าท์ หมอจะจับอุ้มขึ้นเขียงแล้วเดี๋ยวรอให้พี่เม๊าท์ช่วยก่อนถ้าไม่หายแล้วค่อยให้หมอจัดการ อิอิอิ โรคเสียดท้องค่ะพี่ เขาคิดว่าซีสในตับอุ้มมันโตเกินสามเซ็นต์ เขาจะส่องกล่องกับทำอัลต้าซาวด์แต่อุ้มยังไม่ยอมไปค่ะกลัวโดนเรียกเก็บเยอะเดี๋ยวไปหาหลวงปู่ขอพรด้วยเจ้าค่ะ พี่เม๊าท์ที่ัวัดมีขุนแผนผงพรายใช่ไหมค่ะ ตอนนี้อุ้มติดผง อิอิอิ กำลังรวบรวมได้มาสามองค์แล้วตอนนี้

3. บุษกร19

บุษกร19 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    พี่โคม...เอารูปมาให้ดูเป็นหนึ่งเดียวนี้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      94.7 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      89.3 KB
      เปิดดู:
      112
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2010
  4. บุษกร19

บุษกร19 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ล็อกเกตที่เห็นยังไม่ได้ออกให้บูชา ส่วนข้างหลังองค์นี้เป็นหนึ่งเดียว คือมีองค์เดี่ยวส่วนจะฝังอะไรที่ข้างหลังยังอยู่ในการพิจารณาของคณะกรรมการ พี่สามเหลี่ยมและพี่โคม และให้หลวงปู่ เสกจนหลวงปู่บอกใช้ได้จึงออกให้บูชา:cool:[​IMG]

5. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญชวนร่วมบุญมหากฐิน สามัคคี
    ณ สำนักสงฆ์มะค่างาม(อาศรมสุขาวดี)
    จ.กำแพงเพชร
    วันอาทิตย์ ที่ 14 พฤศจิกายน 2553
    สามารถแจ้งรายชื่อ สายบุญ ลงในกระทู้ได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

6. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเทพเจ้าแห่งโชคลาภมาพบเทพเจ้าแห่งพลังดูดอะไรจะเกิดขึ้นพี่น้อง
    ขอบอกล็อกเก็ตรุ่นนี้คนทำผมกับพี่สามเหลี่ยมและพี่ชายที่ติดต่อร้านทำล็อกเก็ต
    ได้ทุนคืนงวดที่แล้วทุกคน เรียกว่าทันทีที่สถาปนาล็อกเก็ตเสร็จ รับลาภกันทั่วหน้า
    ล็อเก็ตเสร็จเมื่อวันพฤหัสบดี วันอาทิตย์ได้ลาภ
    มิหน้ำซำ รุ่นนี้เข้าพิธีโดยบังเอิญอีกแล้ว หลังโต๊ะบูชาพระแม่กาลี
    เพราะผมเอามาให้พี่สามวันนั้นพอดี

พี่เม้าตั้งฉายารุ่นนี้ว่า รุ่นเสวยสุขบนกองเงินกองทอง
    และบอกล่วงหน้าว่าผมต้องได้ลาภแน่นอน
    เดี่ยวค่อยเล่ารายละเอียด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2010
  7. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

สี แดง แดง แรง จริง...ๆ........................55

8. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    มายืนยันว่าจริงตามที่อาจารย์โคมฉายกล่าวมาข้างต้น
    ผู้ดำเนินการสถาปนาเทพเจ้าโชคลาภ (ไฉ่ซิ้งเอี๊ย)
    รับโชคจากงวดที่ผ่านมา ตั้งแต่ ๕ พัน ไปจนถึง ๕-๖ หมื่น บาท
    สาธุๆ ขออนุโมทนา

9. MOUNTAIN

ส่วนหนึ่งของหลักฐาน นำมาแสดงครับ

10. โคมฉาย

[​IMG][​IMG]

11. โคมฉาย

ด้านหลังจะฝังวัตถุมงคลหลายแบบที่เน้นพลังดูดทรัพย์
    ด้านหน้าจะเป็นเทพเจ้าแห่งโชคลาภ
    วัตถุมงคลชุดนี้ ทำถวายหลวงปู่ทั้งหมด
    ความตั้งใจครั้งแรกคือ ผมต้องการที่จะทำวัตถุมงคลที่เน้นโชคลาภ
    ผมก็เล็งไปที่เทพเจ้าของชาวจีน
    เนื่องจากหลวงปู่มีความเกี่ยวพันกับสายมหายาน
    ดังนั้นจึงเล็งไปที่ไฉฉิ่งเฮี้ย
    ต่อมาท่านสื่อมาทางสมาธิว่าท่านจะมาช่วยคนและมาช่วยหลวงปู่สร้างวัด
    โดยจะให้ลุกศิษย์หลวงปู่มีลาภมากๆจะได้มาช่วยๆกันสร้างวัด
    ผมก็เลย ลองทำเป็นภาพ พิมพ์ออกมาดู ปรากฏว่ารู้สึกจะเข้มขลังดี มีพลังวูบวาบไปทางโชคลาภจริงๆ โดยเฉพาะลาภลอย ตอนที่พิมพ์ออกมานั้นผมได้ลาภลอยมาพอสมควร
    จึงเห็นว่าที่ทราบจากทางสมาธิเป็นของจริง มิใช่เพ้อฝันหรือคิดเอ็ง
    จึงโทรชวนพี่สามว่าผมจะทำเทพเจ้าแห่งโชคลาภถวายหลวงปู่มีงบอยู่ประมาณ ห้าพัน
    พี่สามก็บอกว่าดี จะหุ้นด้วย ทำไปทำมา พี่สามเหลี่ยมร่วมมา หนึ่งหมื่นห้าพันบาท
    ผมก็เลยติดต่อพี่ที่เค้าทำด้านนี้ให้ไปหาราคาพิเศษและงานสวยๆทำให้หน่อย
    เสร็จแล้วเค้าก็มาขอมัดจำ ผมให้ไป หกพันบาท แล้วนอนรอ อีกงวดหนึ่งผมก้ได้ลาภลอยมาอีกพอปานกลาง พอทำเสร็จ วันพฤหัส ผมก็ให้ท่านสามเหลี่ยมโอนเงินให้ผม หมื่นห้า
    และให้ช่างไป ถัดมาอีกสามวัน ผมได้โชคมา ห้าหกพัน พี่สามได้ มากกว่าผมนิดหน่อยเพิ่มเลขศูนย์ไปอีกตัว พี่คนเอางานไปส่งได้ หมื่นสอง พี่คนเอางานไปส่งติดใจ หอบพระสิวลีขนาด 12 นิ้ว มาให้ผมหนึ่งองค์ เพราะไม่เคยได้ลาภลอย และมาเล่าให้ฟังว่าเมื่อคืนท่านไฉฉิ่งเฮียกับผมไปหาและย้ำอักขระโชคลาภ ให้แทงให้ได้ แกเลยหวดไปเต็มกำลังทรัพย์เพราะมีทรัพย์อยู่เท่านั้น กะถ้าไม่ได้จะมายืมเงินผม 555
    แสดงว่ารุ่นนี้ ไม่ธรรมดาแน่ ขลังตั้งแต่ยังไม่ได้เสก ให้เงินคืนแถมกำไรอีกหลายเท่า ทำเอาพี่สามคึกคักได้อีก มาร่วมบุญกับผมไปถวายอีกวัดหนึ่ง หมื่นห้า ตามที่อนุโมทนาไปเมื่อวาน ส่วนผมเองตั้งแต่เริ่มต้นจนสถาปนาเสร็จ รับมา 3 งวดติดต่อกัน แล้วจะไม่บอกว่ารุ่นนี้เป็นรุ่น "รุ่นเสวยสุขบนกองเงินกองทอง"ได้ยังไงพี่น้อง
    ...เดี่ยวเอาไปถวายปู่แล้วปู่ลงมนต์ดูดทรัพย์อีก อะไรจะตามมา รวยๆๆๆ

รายละเอียด จะนำมารายงานเป็นระยะๆๆครับ

12. โคมฉาย

รบกวนท่านสามเหลี่ยมลงเบอร์บช.กฐินหลวงปู่คำเป็งด้วยครับ

13. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    จอง 2 องค์ครับเจ้าสัวโคมฉาย...

คงต้องเรียกเป็นเจ้าสัวแทนแล้ว.... ล้างมือในอ่างทองคำ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2010
  14. MOUNTAIN

โอนเงินเข้าบัญชีกฐินหลวงปู่คำเป็ง เพื่อรวบรวมนำถวายหลวงปู่ทั้งจำนวนตามยอดเงินในบัญชี ดังนี้ครับ

ธนาคาร กสิกรไทย สาขาซอยแฉล้มนิมิต ( ประดู่ 1 )
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 729-2-37321-4
    นาย กิตติวัฒน์ กาญจนมัณฑนา

15. MOUNTAIN

เดี๋ยวรบกวนพี่สามเหลี่ยม ส่งพลังจักรวาล รักษาให้ครับ
    รับรองไม่ต้องถึงมือหมอ ก็หายแล้ว

ส่วนขุนแผนพรายกุมาร ที่พี่สามเหลี่ยม น่าจะยังมีอยู่ ลองสอบถามดูนะครับ

หมายเหตุ ตกใจคำว่า ติดผง อะนะครับ เอิ๊ก เอิ๊ก

16. โคมฉาย

โอนเงินเข้าบัญชีกฐินหลวงปู่คำเป็ง
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาซอยแฉล้มนิมิต ( ประดู่ 1 )

บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 729-2-37321-4
    นาย กิตติวัฒน์ กาญจนมัณฑนา<!-- google_ad_section_end -->

17. โคมฉาย

ยังไม่ได้เปิดจองครับ
    มาซะไวรุ่นเชี่ยวท่านอาจารย์จิต
    ----------------------------
    ราคาก็ยังไม่ได้แจ้งให้ทราบเลย
    ส่วนด้านหลังน่าจะประมาณนี้
    เอาแบบที่คิดไว้นะครับ
    1.จะมีมวลสารอย่างเดียว
    2.ฝังรูปหล่อ
    3.ฝังเหรียญ
    4.ฝังแม่ญิลีหนุนดวง
    5.ฝังเพชรหน้าทั่ง
    รายการที่ 2-5 ตามจำนวนที่สั่งจอง
    และถ้าต้องการเลี่ยมกรอบทองชุบกันน้ำ เพิ่มอีกองค์ละไม่เกิน 100 บาท รายการเลี่ยมกรอบต้อง ทำสัก 30 องค์ขึ้นไป
    ส่วนราคาให้บูชาต้องหารือหลวงปู่ก่อน เพราะถือว่าถวายให้ท่านไปแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      263 KB
      เปิดดู:
      6,343
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2010
  18. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    สวัสดีครับทุกๆท่าน ผมไม่ได้เข้ามาเสียนาน

เมื่อวานผมมีโอกาสไปกราบหลวงปู่และได้เจอสภาพน้ำท่วมเต็มๆ น้ำหนุนจากแม่น้ำปิงไหลเข้าลำคลองหลังวัด ทะลักเข้าท่วมพื้นที่แถบนั้นจนทั่ว ต้องเดินลุยฝ่าน้ำที่ไหลค่อนข้างแรงเข้าไปในวัด

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านครับผม

เชิญชมภาพน้ำท่วมได้ที่กระทู้นี้นะครับ>> http://palungjit.org/posts/3936664

19. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอแบบฟูลออฟชั่น 2 องค์ครับ...เผื่อเพื่อน เด๋วจะหาว่ามีของดีไม่แบ่ง
    (ให้ท่านเจ้าสัวฉายติดมวลสารพิเศษให้ด้วยครับ ของเค้าแรงจิงๆ) จุ๊ๆๆๆ อย่าเอ็ดไป... ปิดกันให้แซ่ด...

ส่วนราคาถ้าทราบแล้วแจ้งด่วนครับ
    โอนด่วนเลย... อิอิ

ของเค้าแรงจิงๆ ครับ...

ขนาดเจ้าของวลี คอนเฟิร์ม ยังร้องไห้เลยครับที่จองไม่ทัน
    เสียดาย...คนอ่าน ไม่ได้จอง หุหุ:'(

20. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ เชิญชวนร่วมบุญมหากฐิน สามัคคี
    ณ สำนักสงฆ์มะค่างาม(อาศรมสุขาวดี)
    จ.กำแพงเพชร
    วันอาทิตย์ ที่ 14 พฤศจิกายน 2553
    สามารถแจ้งราย ชื่อ สายบุญ ลงในกระทู้ได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> __________________