วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สุด สุดยอดเลย พี่เมาท์ ประโยคที่ว่า เขาก็เคยเป็นเช่นเดียวกับเราในอดีตที่ผ่านพ้นมาแล้ว เคยเป็นเพื่อน ร่วม เกิด แก่ เจ็บ ตาย กลายเป็นผี มาแล้วทั้งนั้น ได้ยินแล้วขนลุกเลย มันทำให้เราปลงและไม่กลัวอะไรเลย ยังไงมนุษย์ ก็มาจากจุดๆเดียวกัน สาธุ สาธุ
    รู้แจ้งแทงตลอดเลย เยี่ยม เยี่ยม ยอด ขอบคุณอีกที ครับ ยอดมาก

2. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเม้าเดี่ยวนี้ท่านยกภูมิธรรมในจิตสูงยิ่งนัก
    ข้าน้อยขอคารวะ โดยเฉพาะภูมิธรรมที่ท่านแสดงจับใจเหลือเกิน
    งามทั้งเบื้องต้น ท่ามกลางและบั้นปลาย
    ไม่เสียดายแล้วที่ท่านเม้าได้เกิดมาในร่มเงาแห่งพุทธศาสนา
    ใดๆในโลกล้วนอนิจจัง
    มามือเปล่า คือความสุข
    กลับมือเปล่าคือความสุข
    สรรพสิ่งบนโลกนี้ล้วนแต่สิ่งสมมุติ
    สิ่งที่ทำให้เราติดยึดทั้งลาภ ยส สรรเสริญ
    เราเข้าใจว่ามันคือความสุข
    แต่แท้จริงแล้วเป็นสิ้งร้อยรัดใจมนุษย์ไม่ให้ก้าวโอฆษะสงสารแห่งสารวัฏ
    บัดนี้ท่านเม้าเข้าใจแล้ว ท่านเม้ารู้แล้ว ท่านเม้าปฏิบัติแล้ว
    ท่านเม้ารู้ว่าความสุข อยู่ที่ความว่าง ว่างจากตัวตน ว่างจากสิ่งร้อยรัด ว่างจากภาวะใดๆ
    ท่านเม้าอยู่กับปัจจุบัน ขยัน ประหยัดซื่อสัตว์ มีคุณธรรม
    ขออนุโมทนากับคุณธรรมของท่านเม้า สาธุ

3. วาตานาเบ้

อนุโมธนาบุญ สาธุ กับท่านพี่เมาท์ และท่านพี่โคมฉาย ด้วยครับ สาธุ

4. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

5. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เมื่อวานนี้ คุณโคมฉาย ได้ส่งแมสเซนเจอร์
    มารับของที่คุณบ๊อบบี้ ชาง ฝากไว้ให้ เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

เห็นล๊อคเกต ที่คุณบ๊อบบี้ฯ ทำขึ้นมาเอง สวยงาม
    และได้พลังอิทธิคุณลึกซึ้งจริงแท้ทีเดียวเชียวครับ

6. MOUNTAIN

ทุกชีวิตที่เกิดมาบนโลกใบนี้
    เพียงเพื่อมาแสดงละครชีวิต บนเทวีโลกใบนี้ เท่านั้น
    ต่างคนต่างสวมบทบาทแตกต่างกันไป

เมื่อการแสดงจบ
    ต่างคนต่างก็ลาลับกลับไป

บางคนแสดงบท ไม่รู้จักอวสาน
    ต้องเกิดมาแสดงใหม่ ซ้ำๆซากๆ หลายหมื่นแสนฉาก

บางคน สามารถ แสดงบท ได้ครบจบ อวสาน
    ไม่ต้องมาเกิด ไม่ต้องมาแสดง อีกต่อไป
    เพราะมีความสมบูรณ์ และเข้าใจจบบทชีวิต
    ไม่คิดหวนกลับมาเล่นฉากเดิมๆที่น่าเบื่อหน่ายอีกแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2009
  7. MOUNTAIN

ท่ามกลางมรสุมชีวิตที่ถาโถมเข้ามา
    บางคนอึดอัดหาทางออกจากปัญหาไม่เจอ
    บางคนถึงกับท้อแท้ในชีวิต
    บางคนคิดฆ่าตัวตาย ให้รู้แล้วรู้รอด
    บางคนกลายเป็นบ้า เสียสติ

แต่มีบางคน รู้จักถอยจิตออกมาดู
    ทำความเห็นจริงให้กระจ่างว่า
    เมื่อมีเหตุปัจจัยอย่างนั้น มันจึงเกิดอย่างนี้
    แล้วมันก็ดับไป
    ไม่ทุกข์ไปกับอดีตที่ผ่านพ้นมาแล้ว
    อนาคตจะเป็นเช่นไร ก็ไม่สำคัญ เพราะมันยังมาไม่ถึง ยังไม่ใช่ของจริง

ดังนั้น ของจริง คือปัจจุบัน
    ไม่เข้าไปผจญกับทุกข์ที่ผ่านมาแล้ว
    ไม่เพ้อฝันไปกับเหตุการณ์อนาคตซึ่งยังมาไม่ถึง

อยู่กับจิตปัจจุบัน
    จิตเกิดขณะปัจจุบัน เราสามารถสร้างปัญญาให้เกิด ให้รู้เท่าทันในสภาวะจิตที่ดับไปแล้วซึ่งสะสมทุกข์ไว้มากมาย

ตั้งแต่นี้ไป เราจะไม่เข้าไปก้าวก่ายเรื่องของอดีต แม้ในอนาคต ก็เช่นกัน
    เพราะมันเป็นเพียงภาพมายา ไม่มีอยู่จริงในขณะปัจจุบัน

จิต เกิด แล้วดับ เกิด ดับ ตลอดเวลา
    เป็นธรรมชาติของจิต
    จิตจะมีพลังเมื่อได้รับการปลดปล่อย
    ไม่เข้าไปทุกข์ หรือสุข กับสิ่งที่ผ่านมาแล้ว
    และสิ่งที่ยังมาไม่ถึง

เมื่อจิตมีพลัง ก็จะก่อเกิดอำนาจจิต
    อำนาจจิต เมื่อเกิดแล้ว สามารถผลิตได้ทุกสิ่ง
    เสกของก็ขลัง เห็นอดีต อนาคต
    เห็นเจ้ากรรมนายเวร เทวดา
    ก็สักแต่ว่าเห็น
    อย่าปรุงแต่งเด็ดขาด แล้วความสามารถทางจิต ก็จะแสดงให้เราได้เห็นอีกมากมาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2009
  8. โคมฉาย

หลายคนขอชม
    ล็อกเก็ต บ๊อบบี้ ชาง
    ขอนำมาให้ดูกันนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นล๊อคเก็ตอะไรหรอครับพี่โคมฉาย

10. โคมฉาย

ล็อกเก็ตแม่อุมาครับ

11. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

โอววว ขอบคุณสำหรับเกร็ดความรู้ครับ

12. โคมฉาย

ไม่น่าจะมีปัญหาเพราะภาพเดิมเป็นของต่างประเทศ 555
    แต่ปัญหาเกิดขึ้นแล้ว เมื่อกี้หลับๆเสือกระโจนออกมา แรงมาก
    แสดงว่าถึงแม้เสือจะหายไป แต่เสือยังคงอยู่ 555 งงdenceeงงdencee
    อนุโมทนากับคุณbobby zhang ครับ

13. วาตานาเบ้

พี่ท่าน เมาท์ตาอิน ครับ ปู่ฤาษีที่เป็น(เรซิน) เป็นองค์เดียวกับปู่ฤาษีนะเข้าหา หรือเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ สาธุ

14. MOUNTAIN

เป็นคนละองค์กันครับ

15. MOUNTAIN

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ki2518 [​IMG]

เรียนท่านอตัมมยตา

ผมก็เพิ่งจะติดตามเรื่องของท่านซักประมาณปีนิดๆเองครับ แต่เคยไปร่วมพิธีลงนะ108ของท่านมาครั้งนึง ส่วนใหญ่พระของหลวงปู่จะเน้นเรื่องเมตตา โชคลาภ ค้าขายเป็นหลักนะครับ

ที่ตัวผมเองมีประสบการณ์ตรงๆกับตัวเกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่อยู่เหมือนกัน บูชามามากพอสมควรแต่ที่ผมใช้เองแล้วเวิร์คมากๆก็มี แม่อุมายิม กวนอิมดำ(โชคลาภดี) ขุนแผนแกะจากเถาวัลย์ ล่าสุดก็ขุนแผนนางนอนครับ

และอีกอย่างที่หลวงปู่ท่านเก่งก็คือสีผึ้งครับท่านมีทั้งสายบนและสายล่าง สายบนดีเรื่องเมตตาค้าขาย สายล่างมีเรื่องเสน่ห์เพิ่มเข้ามาด้วยและใช้เฉพาะที่เท่านั้น

หากท่านจะเริ่มใช้แนะนำแม่อุมายิม กวนอิมดำ และสีผึ้งก่อน นอกนั้นทยอยเก็บเอาครับของหลวงปู่มีเยอะมากๆ ผมมีอยู่ยี่สิบกว่าพิมพ์แล้วแต่ยังเก็บไม่ครบเลยครับ งบจำกัด ของหลวงปู่นี่ดีแน่นอนและเห็นเว็บขายพระเริ่มเอามาลงให้เช่ากันแล้ว แต่ราคาเวอร์พอสมควร

จาก...

16. MOUNTAIN

<TABLE id=post120 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #c3c3c3 0px solid; BORDER-LEFT: #c3c3c3 1px solid; BORDER-TOP: #c3c3c3 0px solid; BORDER-RIGHT: #c3c3c3 1px solid" class=alt2 width=175>moddang
    VIP

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #c3c3c3 1px solid" id=td_post_120 class=alt1><!-- icon and title -->moddang
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #c3c3c3; COLOR: #c3c3c3" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->เป็นลูกศิษย์ดหลวงปู่คำเป็งเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ตามเก็บเหมือนกัน แม่อุมายิม+เทพกามาเยี่ยมค่ะ ค้าขายสบายใจลูกค้าตรึม ส่วนสีผึ้งสายล่างดีค่ะ ทาแล้วแฟนบอกหอมทั้งตัวเลย เก็บไว้ตอนนี้ก็ดีค่ะ อีกหน่อยคงหายากขึ้น
    .......มดแดง..มารายงานตัวจ้ะ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

จาก...

17. MOUNTAIN

ข้อความบางบท บางตอน ที่หลวงปู่ครูบาคำเป็ง แห่งอาศรมสุขาวดี แยกนครชุม กำแพงเพชร อิสีเฒ่าผู้ได้ชื่อว่าเป็นเจ้าแห่งพลังดูด พลังผลัก กล่าวถึงพระแม่กวนอิม พระมหาโพธิสัตว์ ที่คนไทย และคนไทยเชื้อสายจีน เคารพนับถือว่า “ เรานี่ รู้ตัวเองว่าเคยเกิดเป็นพระจีนมาก่อน เรื่องวิชาดูดนี่ เราทำได้หลายชาติแล้ว เป็นวิชาที่พระในสายไทยไม่มีนะ มันทำสมาธิไปถึงก็จำได้ กับเจ้าแม่นี่ (เจ้าแม่กวนอิม) ก็เคยผูกพันกัน หลายภพ หลายชาติ เคยถามเจ้าแม่ว่า ทำไมเราถึงเหนื่อยจัง กว่าจะหาเงินสร้างวัดได้แต่ละบาท แต่ละสตางค์ เจ้าแม่ก็บอกว่า อย่างนี้แหละดีแล้ว ดังมาก คนรู้จักมาก มันจะไม่มีเวลาภาวนานะ ให้เราค่อยทำไป ค่อยเป็นค่อยไป แล้วท่านจะช่วย”

จาก..

18. apholpra

apholpra เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์เม้าตาอินครับ
    ได้เอาหมูขี่เสือไปใช้บ้างหรือยังครับ รออาจารย์มาเล่าประสบการณ์อยู่ครับ

**มีท่านใดที่เป็นเหมือนผมไหมครับ คือ ผมจะมองไม่เห็นไอค่อนอนุโมทนา จึงไม่สามารถคลิ้กอนุโมทนาได้ ประมาณสามสัปดาห์แล้ว สอบถามท่านที่ดูแลเวบฯว่าผมทำอะไรผิดหรือเปล่า ก็ได้รับคำตอบบอกว่าไม่มีปัญหาที่เกี่ยวกับผม เพียงแค่อาจจะมีคนเข้าเวบฯมากจึงทำให้บางคนอาจได้รับผลกระทบแบบนี้บ้าง
    ทำนองนี้
    ถึงตอนนี้ก็ยังมองไม่เห็นปุ่มนั้นเลยครับ หรือว่าเจ้ากรรมนายเวรเขาปิดกั้นผมหรือเปล่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2009
  19. วาตานาเบ้

ผมก็ไม่เห็นเหมือนกันครับ เลยอด อนุโมทนา สาธุ

20. MOUNTAIN

ยังไม่ได้นำมาทดสอบเลย
    หากได้ทดสอบเมื่อไร จะนำลงแจ้งให้ทราบนะครับ

ส่วนเรื่องปุ่มอนุโมทนา นั้น ทางทีมงานเขานำออกไปเป็นบางเวลา
    โดยเฉพาะเวลาที่มีคนออนไลน์ เข้ามามาก เว็บจะอืด เขาเลยตัดออก
    เพราะจะยิ่งไปถ่วงทำให้เว็บยิ่งอืดมากๆครับ