วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

คงเป็นบททดสอบสำหรับคุณบางอย่าง เพื่อที่จะทดสอบคุณ รักมากก็ทุกข์มากนะจ๊ะ อยู่ที่ตัวเราเสียมากกว่านะ ถ้าเราวางเฉยเสียไม่เป็นทุกข์เป็นร้อน เด๋วเขาก็จะทราบเองนะ อย่างที่เม้าท์กล่าวไว้ ถูกต้องแล้วครับ เป็นตัวของตัวเองน่าจะดีกว่า คนเรามีอายุสั้นนักนะ หมั่นสร้างบุญสร้างกุศลเป็นเรื่องดี อย่าได้ท้อถอยไปซะก่อนหละ ก่อนฝนจะตกฟ้าย่อมมืดเสมอ หลังฝนตกฟ้าก็จะสว่างเอง
    fishh_

2. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนถามพี่ ๆ หน่อยครับ
    ว่าวัตถุมงคลชิ้นนี้ เป็นรุ่นอะไร ดีด้านไหน
    พอดีพี่ที่เคารพท่านนึง มอบให้เมื่อวานน่ะครับ

3. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    กวนอิมดำที่เป็นตำนาน/หายาก ตาม link นี้ครับ ยินดีด้วยครับ

http://www.pra.kampang.com/catalog.php?idp=22

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2009
  4. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนครับ สำหรับแม่อุมาเหยียบธรณี

ชื่อที่อยู่ผม PM ไปหาพี่เม้าแล้วนะครับ

5. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ<!-- google_ad_section_end -->
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

6. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีมีน้อยนะ จะบอกให้ ;aa48

7. sawasdeebangkok

sawasdeebangkok เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    เพิ่งบูชาพระของหลวงปู่ มา 2 องค์ ซุ้มกอดำรุ่นใหม่ และ พระสมเด็จเหล็กน้ำพี้ (และไปเลี่ยมมาแล้ว) รู้สึกว่าชอบมาก เลยนำซุ้มกอดำอาราธนาติดตัว อยากทราบว่าคาถาของ ทั้งสองรุ่นนี้ครับ (เวลานั่งสมาธิ)

8. aesuwan

aesuwan เป็นที่รู้จักกันดี

แหม..ให้น้องที่น่ารักทั้งที ต้องให้ของระดับตำนานซะหน่อย sit39

9. aesuwan

สมเด็จรุ่นนี้ ไม่ทราบว่าชื่อว่ารุ่นใหนครับ ของเพื่อนฝากมาถามพอดีเช่ามาพร้อมๆกัน เมื่อหลายปีที่แล้ว ผมเองลืมจริงๆครับ[​IMG][/url][/IMG]

10. aesuwan

อัพไม่ขึ้นขอลองอีกครั้งครับ[​IMG]

11. aesuwan

12. aesuwan

ขอลองครั้งสุดท้ายครับ

พอดีจำไม่ได้ว่าเป็นพระสมเด็จของครูบาฯท่านรุ่นใหน รบกวนพี่ๆที่ทราบข้อมูลด้วยนะครับ

13. aesuwan

พอจำได้เลือนลางว่า สมเด็จชากังราว

14. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

พระหลวงปู่มีขนาดบูชาแบบใดบ้างครับ

15. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ยินดีด้วยครับ

16. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่เอ๋ อีกรอบนะครับ
    ใจดีจริง ๆ ..... ^^

17. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ<!-- google_ad_section_end -->
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ<!-- google_ad_section_end -->

18. เมฆจิต

เมฆจิต Active Member

เรียน พี่โคมฉาย
    เมื่อวานนี้ ผมได้รับพระสมเด็จเหล็กน้ำพี้ ที่พี่มอบให้กับน้าผมแล้วครับ และผมก็นำไปให้แล้ว ผู้รับขอบคุณพี่เป็นอย่างสูง และผมขอกราบขอบคุณพี่เป็นอย่างสูงด้วย สำหรับเหรีญพระพุทธชินราชผมนำไปเลี่ยมพลาสติกแล้ว จะนำติดตัวตลอด เชื่อว่าต้องไม่ธรรมดาแน่นอน ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2009
  19. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    สองงวดซ้อนแล้วหรือครับนี่ สุดยอดครับ
    (good)

20. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    <TABLE id=post2143278 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>30-05-2009, 05:37 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#1 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->โคมฉาย<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2143278", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 37
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 2,966
    ได้รับอนุโมทนา 32,404 ครั้ง ใน 2,490 โพส
    พลังการให้คะแนน: 2660 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_2143278 class=alt1><CENTER><!-- google_ad_section_start -->แจกฟรีครับ โคมฉายมาอีกแล้ว<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->[​IMG]

ไม่มีเงื่อนไข
    พุทธคุณ ดีแน่นอน
    มี เมตตา โชคลาภ ค้าขาย แคล้วคลาด
    มีข้อแม้ว่า ต้องเอาไปใช้ครับ
    สำหรับท่านที่ชอบนั่งสมาธิหรือท่านที่สับสนกับชีวิต
    สามารถเอาไปประกอบการนั่งสมาธิได้เป็นอย่างดี
    จะทำให้จิตนิ่งและเป็นคนใจเย็นขึ้น
    ขอโชคลาภได้ แต่ถ้าได้ อย่าลืมส่งบุญไปให้
    เจ้าพระและผู้ปลุกเสก
    เอาไปแขวนเดียวได้เลยแล้วจะรู้ว่าดีจริงหรือไม่
    ส่งซองเปล่าติดสแตมป์ 5 บาท
    มาที่
    นายศรุต แสงไสย
    ที่ทำการอบต.พิมลราช
    ต.พิมลราช
    อ.บางบัวทอง
    จ.นนทบุรี
    11110

ครบกำหนดแจกเมื่อไร ผมจะปิดกระทู้ทันที<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

คลิก เข้าไปที่กระทู้นี้เลยครับ[​IMG] แจกฟรีครับ โคมฉายมาอีกแล้ว<!-- google_ad_section_end -->