::: วรวุฒิคุณอนุสรณ์ ประวัติและวัตถุมงคลหลวงปู่ครูบาอิน อินโท ครูบาฟ้าหลั่ง :::

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wannabexcite, 19 มกราคม 2009.

1. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโมนาบุญกับพี่ด้วยนะครับ สิ่งที่พี่ทำได้บุญกุศลมากมายมหาศาลจริงๆครับ

2. wannabexcite

wannabexcite เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2006

3. wannabexcite

wannabexcite เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเพิ่มเติมรายละเอียดการอธิษฐานจิตปลุกเสก ล็อกเกตครับ

ผมมีภาพเพิ่มเติม ในการอธิษฐานจิตของหลวงปู่แก้ว วัดศรีชุม
    หรือ พระครูปัญญาวราภรณ์ (หลวงปู่ครูบาแก้ว ปญฺญาวฑฺฒโณ) วัดศรีชุม อายุ ๘๐ ปี
    วันนั้นผมไม่ได้ไป... ทราบว่าพระอาจารย์อินทร ได้ให้ลุงหนานปัน
    นำล็อกเกตไปขอหลวงปู่แก้วเมตตาอธิษฐานจิต

หลวงปู่แก้ว ท่านเป็นเจ้าคณะอำเภอแม่วาง ซึ่งแยกตัวออกมาจาก อ.สันป่าตองเดิม
    สมัยหลวงปู่ครูบาอิน ยังดำรงขันธ์อยู่ ท่านไปมาหาสู่กันบ่อย
    หลวงปู่แก้ว ท่านชำนาญเรื่องอักขระล้านนา ลายมือท่านสวยมาก
    ผมเคยไปขอท่านลงแผ่นทองให้ ตั้งใจว่า จะเก็บไว้เผื่อมีการสร้างพระในอนาคต
    ท่านลงแผ่นทองให้เสียสวยจนผมเสียดาย เลยเอาใส่กรอบไว้บูชาแทน
    วัดของหลวงปู่แก้ว อยู่ไม่ไกล จากวัดของครูบาคำ สีลสํวโร (วัดดอนปิน)
    ซึ่งครูบาคำวัดดอนปินนี้ เรื่องคาถาอาคมท่านเก่งมาก
    เหรียญรุ่นแรกของท่าน (ลงเมืองพระฉบับนี้) คนในพื้นที่รู้กิตติศัพท์กันดี
    หลวงปู่แก้ว กับครูบาคำท่านก็ไปมาหาสู่กัน เหมือนเป็นศิษย์พี่ ศิษย์น้อง
    หลวงปู่แก้วท่านยังไม่ได้สร้างเหรียญออกมา
    มีเพียงล็อกเกตรุ่นแรกออกมาเมื่อเกือบ ๒ ปีก่อนเท่านั้น
    ส่วนพระผงเกศารุ่นแรกของท่าน เสกมานานร่วมปีแล้ว แต่ท่านยังไม่เริ่มแจกอย่างเป็นทางการ
    จะมีบ้างที่ท่านเมตตามอบให้เป็นกรณีพิเศษ (เช่นผม... ที่ไปอ้อนขอท่านมา)

ผมไปกราบท่านหลายครั้งแล้ว เพราะวัดท่านก็อยู่ไม่ไกล
    ไปทีไรก็จะได้เลยไปวัดป่าแดด วัดศิริชัยนิมิตร
    เหมือนเป็น Package Trip ไปครั้งใด ต้องไป 3 วัด

หลวงปู่แก้วท่านเคยบอกกับผมว่า...
    สมัยนี้คนเราทำอะไรใจร้อน หงุดหงิดง่าย (อาจจะเป็นเพราะ เศรษฐกิจไม่ดี???)
    ไม่ต้องเอาเรื่องข่าม เรื่องคงไปมีเรื่องกับใครหรอก
    เอาเมตตาเป็นที่ตั้งดีกว่า....

ผมจึงเชื่อว่า... เวลาท่านปลุกเสกอธิษฐานจิตวัตถุมงคล
    ท่านคงจะเน้นไปทางเมตตา...

อาจจะด้วยเหตุนี้เอง เมื่อครั้งพระอาจารย์พรสิทธิ์
    ท่านสร้างผ้ายันต์ (ลงอักขระ) เพื่อถวายหลวงปู่แก้วไว้พิพม์แจก
    จึงเป็นผ้ายันต์ที่เด่นไปทางเมตตาเสียเป็นส่วนใหญ่
    แถวบ้านกาด น่าจะมีผ้ายันต์ของท่านบูชากัน

สำหรับคนที่ไม่รู้เส้นทาง ไปวัดท่านอาจจะยากหน่อย เพราะมีซอยเล็ก ซอยน้อย ให้เลี้ยวตาม
    ไปทาง ต.บ้านกาด อ.แม่วางน่าจะง่ายที่สุด
    อาศัยถามทางไป "วัดศรีชุม"... "บ้านไร่หลวง" ไปเรื่อยๆ ก็จะเจอครับ

4. wannabexcite

สวัสดีครับ คุณโหน่ง....

ไม่ได้คุยกันนานเลย สบายดีนะครับ
    ช่วงวันหยุด (เสาร์-อาทิตย์) เร็วๆ นี้ มีโปรแกรม ที่ว่าจะชวนคุณโหน่ง "ขึ้นเหนือ" ด้วยกัน
    เพื่อนำเอาล็อกเก็ตไปขอเมตตา ครูบาอาจารย์ทางสายเหนือ (เหนือตัวเมืองเชียงใหม่)
    ที่ใดบ้างยังไม่แน่ใจครับ แต่ก็จะให้ได้มากที่สุดเท่าที่เวลาจะพอ
    ที่ยังกำหนดวันที่ไม่ได้แน่นอน เพราะช่วงนี้มันหน้า "สลาก"
    ตารางของพระอาจารย์แน่นเหลือเกิน

ถ้ายังไงได้กำหนดแน่นอน เดี๋ยวคุยกันอีกทีนะครับ

ธีระยุทธ

5. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

นั่งเปิดหน้าเว็บมาหลายวันครับ รอคุณธีระยุทธมาเล่าเรื่องราวครับ
    แต่ละเรื่องได้เกร็ดความรู้ดีมากครับ ขออนุโมทนาบุญครับ
    แถมทำให้เกิดความอิจฉาด้วยครับ
    เห็นแล้วทำให้อยากได้ล็อกเก็ตเร็ว ๆ จังเลยครับ

6. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ไก่เขียนเล่ามาเรื่อยๆนะครับ สนุกดีครับพี่ เป็นกำลังใจให้ทุกเรื่องครับ มีอะไรให้ช่วยไม่ต้องเกรงใจ ยินดีเสมอครับ

7. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าได้สนุกมากครับ เป็นทริปที่ฮ่าดี

คงได้เจอกันเร็วๆนี้ครับ
    เชียงใหม่ไกลไหม?

เจอพระดีที่อ่างทอง คุณไก่ต้องหาเวลาลงมาด้วยกัน จะพาไปกราบ

8. แมวขาว

แมวขาว เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2009
    โอ้โห........

พี่ไก่ครับช่วงวันที่ 12-18 ผมต้องไปสัมนาที่กรุงเทพครับ หากจะว่างอีกทีและเดินทางมาถึงเชียงใหม่คงเป็นวันที่ 19 หรือ 20 นู้ครับพี่ไก่จะรอไหวไหมครับ (อยากไปจริงๆๆ)

9. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ช่วยกันคนละนิด คนละแรงครับ

10. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007

อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่เลิศ ช่วยๆ กันประชาสัมพันธ์ครับ

11. wannabexcite

สวัสดีครับทุกๆ ท่าน

ผมได้รับโทรศัพท์จากพระอาจารย์อินทรเมื่อวานนี้ครับ
    ว่าให้ไปหาซื้อหันงสือพิมพ์ข่าวสด ฉบับเมื่อวานนี้
    เพราะคุณบุญเลิสได้กรุณาติดต่อกับทางคอลัมนิสต์ของข่าวสด
    ให้ช่วยลงประชาสัมพันธ์เกี่ยวกับล็อกเกต รุ่น "มหามงคล ๑๐๘"

ผมฝากแม่บ้านที่ออฟฟิศไปซื้อหนังสือพิมพ์ให้...
    ปรากฎว่าได้ ฉบับวันที่ 10 กันยายน .... ด้วยความหวังดี
    แม่บ้านบอกว่า... กลัวผมเสียเงินแต่ได้อ่านข่าวเก่า... (. * .)

สุดท้ายต้องเดินกลับไปซื้อใหม่อีกรอบ เลยเหมามา 3 ฉบับเลยครับ

ผมสะแกนหน้าหนังสือพิมพ์มาให้ดูด้วย
    และเผื่อท่านที่ต้องการจะได้ save ไฟล์นี้เก็บไว้ได้
    มีแบบ ตัวเต็ม และแบบอ่านง่าย นะครับ

ขอขอบคุณ คุณบุญเลิศอีกครั้งครับ ที่ร่วมด้วยช่วยกัน
    ประชาสัมพันธ์ล็อกเกตชุดนี้....

ขอทิ้งท้ายไว้อีกนิดหนึ่งครับ
    ตอนนี้ชุดประธานอุปถัมภ์ มียอดจองที่ 14 ชุด เหลือ 5 ชุดครับ

ธีระยุทธ

12. wannabexcite

สวัสดีครับ.

วันนี้จะขอเล่าอะไรที่ไม่ค่อยเกี่ยวกับเรื่องล็อกเกต รุ่น “มหามงคล ๑๐๘” สักหน่อย
    เหตุก็เพราะ เมื่อหลายวันก่อน ผมได้มีโอกาสไปนั่งคุยกับพระอาจารย์อินทร
    เกี่ยวกับเรื่องราวสมัยที่พระอาจารย์อินทรยังเป็นสามเณร คอยติดตามรับใช้หลวงปู่ครูบาอิน
    ซึ่งเป็นช่วงก่อนที่หลวงปู่จะส่งท่านไปเรียนหนังสือ (นักธรรม) ที่วัดพระธาตุศรีจอมทอง

ผมได้เรียนถามท่านไปถึงเหตุการณ์ระหว่างที่ยังอยู่ที่วัดฟ้าหลั่ง
    เกี่ยวกับเกร็ดประวัติของหลวงปู่ครูบาอิน ที่บรรดาลูกศิษย์ลูกหาได้จดจำ
    โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับคำถามที่ว่า “หลวงปู่ท่านสอนพระคาถาอะไรให้กับพระอาจารย์อินทรบ้าง”
    ท่านก็เลยเล่าให้ฟังว่า... ปกติแล้ว หลวงปู่ท่านจะเน้นย้ำเสมอให้พระเณรในวัด
    หัดท่อง หัดจำ พระปริตรคาถาบทหลักๆ ให้ได้เสียก่อน
    ซึ่งมีทั้งการท่องเดี่ยว และท่องหมู่ โดยโอกาสสำคัญในการท่องหมู่ก็คือ
    หลังจากทำวัตรเช้าของทุกวัน

พูดถึงตรงนี้ พระอาจารย์อินทร ท่านก็หยิบเอาสมุดเล่มหนึ่งยื่นมาให้ผมดู
    เป็นหนังสือรวมบทสวดมนต์ “พิเศษ” ประจำวัน ตามที่หลวงปู่ครูบาอินกำหนด
    ซึ่งจะเป็นการสวดมนต์ร่วมกันหลังจากที่ทำวัตรเช้าเสร็จแล้ว

ผมลองเปิดๆ ดู มีบทพระคาถา และพระปริตร ที่รู้จักอยู่หลายบท
    เคยได้ยินหลวงปู่สวดท่อง เวลาอธิษฐานจิตวัตถุมงคลบ้าง
    หรือเวลาที่ท่านสอนให้ท่องเพื่อเอาไว้ใช้ (ป้องกันตัว) บ้าง
    ผมได้ขออนุญาตพระอาจารย์จดไว้ (จดแต่ชื่อพระปริตรคาถา
    เพราะถ้าจดทั้งหมด สงสัยต้องคัดลอกกันเป็นอาทิตย์ๆ แน่)

วันอาทิตย์... อิติปิโส, บารมี ๓๐ ทัศ
    วันจันทร์... บทกรรมฐาน, อิติปิโสกลมเกลียว
    วันอังคาร... อิติปิโส, กรณียเมตตาสูตร, โมรปริตร (คาถานกยูงทอง), อิติปิโสมหาชัย
    วันพุธ... อิติปิโส, กรณียเมตตาสูตร, ทานวัง (ธรรมของพระราชา)
    วันพฤหัสบดี... อิติปิโส, พระเจ้าสิบชาติ, ไจยะเบงชร
    วันศุกร์... กรณียเมตตาสูตร, ขันทปริตร, อิติปิโสเมตตาไมตรี
    วันเสาร์... คำไหว้พระเจ้า ๓ กาล, วชิระปราการ, อิติปิโสมหาปริจาคะ, แผ่เมตตา ๑๐ ทิศ

จะสังเกตุว่ามีบทอิติปิโสทุกวัน ไม่ว่าจะเป็นบทอิติปิโสหลัก
    หรือไม่ก็เป็น “อิติปิโส” “อื่นๆ” อย่างเช่น อิติปิโสกลมเกลียว
    ซึ่งหลวงปู่บอกว่าดีมาก ให้พยายามจำให้ได้...
    หลายๆ บทที่กล่าวมาข้างต้นผมเรียกชื่อตามที่พระอาจารย์บอก
    เป็นชื่อพระคาถา และพระปริตรแบบเหนือ
    ซึ่งอาจจะมีชื่อเรียกเป็นภาษาบาลี หรือภาษากลางอื่นๆ อีก

พระอาจารย์อินทรยังเล่าให้ฟังต่ออีกว่า “นี่เป็นเพียงส่วนหนึ่ง”
    ของบทสวด บทเรียน ที่หลวงปู่ท่านสอน
    เหมือนเป็นวิชาภาคบังคับ “ขั้นต้น” ที่ต้องสวดกันทุกเช้า
    ใครตะกุกตะกัก... ใครท่องไม่ได้ ก็จะถูกท่านตำหนิด้วยสายตา
    และอาจจะถูกเรียนกมาอบรม มาท่องให้ท่านฟังเป็นรายบุคคลในตอนหลังได้
    แต่นี่ก็คือวิธีการสอนของครูบาอาจารย์ ที่หสวังให้ลุกศิษย์เมื่อบวชมาแล้ว
    ก็ควรได้ศึกษาเล่าเรียน และปฏิบัติให้สมกับสมณะฐานะ
    พระครูป๋า เจ้าอาวาสวัดทุ่งปุยยังเคยพูดกับผมเลยว่า
    บทสวดพระคาถาต่างที่ได้ใช้ เวลาท่านรับนิมตน์ไปในงานต่างๆ
    ล้วนเป็นบทสวด พระคาถาที่ร่ำเรียนสมัยเป็นเณร อยู่กับหลวงปู่ครูบาอินแทบทั้งสิ้น
    ท่านพูดติดตลกว่า... “ของที่ใช้หากินทุกวันนี้ ก็ของเก่าสมัยเณรทั้งนั้น”

รวมไปถึงวิชาภาษาล้านนา (ตัวอักษาล้านนา, การอ่านใบลาน)
    ซึ่งเมื่อก่อน ผู้ที่บวชเรียน จะต้องเรียนภาษาล้านนา ให้อ่านออกเขียนได้
    อ่านพระธัมม์คัมภีร์ที่จดจารเป็นภาษาล้านนากันให้ได้
    แต่ปัจจุบันนี้ พระเณรยุคใหม่ ไม่ค่อยได้เรียนกันเหมือนเมื่อก่อน
    อีกอย่างคัมภีร์ใบลานก็แปรสภาพเป็นคัมภีร์กระดาษ “ภาษาไทย” ไปแล้ว
    การเรียนภาษาล้านนา เพื่ออ่านคัมภีร์ จึงแทบจะไม่มีความจำเป็น

ผมโชคดีอยู่สักหน่อย ที่เมื่อสมัยเด็กๆ คุณตาของผมสอนภาษาล้านนาให้ผม
    และพอโตขึ้นมา ก็เรียนกับ “ลุงหนานหวัด” ซึ่งสมัยนั้นท่านยังบวชอยู่
    เป็น พระสวัสดิ์ (ว. ขันติวโร) ที่วัดร้องสร้าน วัดใกล้ๆ บ้านผม
    ลุงหนานหวัด เป็นลูกศิษย์ ของครูบาน้อย สุวณฺโณ ซึ่งเป็นสหธรรมิก
    ของหลวงพ่อจาด วัดบางกระเบา และหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก
    สองพระเกจิอาจารย์ชื่อดังในยุคอินโดจีน... ไว้มีโอกาสจะได้เล่าสู่กันฟัง
    เพราะถ้าจะพูดถึงครูบาน้อยกันวันนี้ คงจะเป็นการออกนอกเรื่องไปไกลเกินเหตุ
    ย้อนกลับมาเรื่องบทสวดพระคาถา...

นอกจากหลวงปู่จะให้หัดสวดมนต์บทต่างๆ ต่างที่ท่านกำหนดในแต่ละวันแล้ว
    หลวงปู่ท่านยังบอกอีกว่า พระคาถาตามวันเหล่านี้
    สามารถนำมาใช้ในการอธิษฐานจิตวัตถุมงคลในแต่ละวันอีกด้วย
    ท่านเองก็ใช้...
    อย่างเช่นรูปหล่อบูชา หลวงพ่อฟ้าหลั่ง หลวงปู่ฟ้าหลั่ง
    ที่ตั้งอยู่บนกุฏิของหลวงปู่เป็นปีๆ ท่านก็ใช้พระคาถาประจำวันเหล่านี้
    สวดมนต์และอธิษฐานจิตให้ทุกๆ วัน

ผมกับพระอาจารย์อินทร คุยกันมาถึงตอนนี้
    พระอาจารย์ท่านก็บอกกับผมว่า...
    อันที่จริงแล้ว ท่านตั้งใจว่า... ท่านจะใช้เวลาช่วงหนึ่ง
    ประมาณ ๗ วัน สวดมนต์ตามบทพระคาถาและพระปริตร ข้างต้น
    ในการอธิษฐานจิตล็อกเกต รุ่น “มหามงคล ๑๐๘” นี้
    หน้ารูปหล่อของหลวงปู่ครูบาอิน ตามแบบอย่างของหลวงปู่
    ซึ่งอาจจะเป็นช่วง ๗ วันสุดท้าย ก่อนวันออกพรรษา

ผมได้ยินอย่างนี้ก็ขอสนับสนุนเต็มที่ครับ...
    เพราะโดยส่วนตัวแล้ว ผมเชื่อว่า
    หลวงปู่ท่านรับรู้ถึงความตั้งใจของพวกเรา...
    รับรู้ถึงสิ่งที่เราพยายามสร้าง พยายามทำเพื่อน้อมถวายแก่หลวงปู่
    และแน่นอนว่า การที่เราได้นำเอาสิ่งที่ท่านได้พร่ำสอน
    มาใช้ให้เกิดประโยชน์ตามแบบอย่างที่ท่านเคยทำ
    หลวงปู่ครูบาอิน ท่านย่อมจะอนุโมทนา และอำนวยอวยพรให้อย่างแน่นอนครับ

ธีระยุทธ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2009
  13. wannabexcite

:::UPDATE:::
    แจ้งยอดผู้ร่วมทำบุญครับ

========================================================
    ::: ร่วมทำบุญ :::

๑. ชุดประธานอุปถัมภ์ จำนวน ๑๙ ชุด ร่วมทำบุญชุดละ ๓,๐๐๐.- บาท
    *** ตอนนี้มีผู้สั่งจองแล้ว จำนวน ๑๕ ชุด เหลือเพียง ๔ ชุดเท่านั้นครับ

-------------------------------------------
    รายชื่อผู้สั่งจองนะครับ
    1. คุณจิรัฏ
    2. คุณหนิง ป่าซาง
    3. คุณแมวขาว
    4. คุณเอ็ม เชียงใหม่
    5. คุณโอ๊ค อบต. สันติสุข
    6. 7. 8. (รวม 3 ชุด) คุณบุญเลิศ
    9. คุณวิวรรธ์
    10. คุรหมอจิมมี่
    11. คุณอ๊อด (กำนันบุญมา)
    12. คุณภราดร
    13. คุณศิวฤทธิ์
    14. คุณพาณิชย์ กทม.
    15. คุณอนุรักษ์ กทม.

คงเหลืออีก 4 ชุดนะครับ
    -------------------------------------------

*** สำหรับรายการอื่นที่ผมไม่ได้แจ้งจำนวน และระบุชื่อ
    เพราะยังมีเหลืออีกจำนวนมาก ยังพอมีให้สั่งจองได้เรื่อยๆ ครับ ***

๒. ชุดกรรมการ จำนวน ๑๐๘ ชุด ร่วมทำบุญชุดละ ๙๙๙.- บาท

๓. ล็อคเกตรูปไข่ ครึ่งองค์ จำนวน ๕๒๕ องค์ ร่วมทำบุญองค์ละ ๒๙๙.- บาท
    ๔. ล็อกเกตรูปไข่ เต็มองค์ จำนวน ๕๒๕ องค์ ร่วมทำบุญองค์ละ ๒๙๙.- บาท
    ๕. ล็อกเกตเล็กรูปไข่ ครึ่งองค์ จำนวน ๒๕๐ องค์ ร่วมทำบุญองค์ละ ๑๙๙.- บาท
    ๖. ล็อกเกตเล็กรูปไข่ เต็มองค์ จำนวน ๒๕๐ องค์ ร่วมทำบุญองค์ละ ๑๙๙.- บาท

สนใจร่วมทำบุญ กรุณาติดต่อ...
    พระครูสังวรยติกิจ (พระอาจารย์อินทร จิตฺตสํวโร) เจ้าอาวาสวัดใหม่หนองหอย
    หมู่ที่ ๖ ต.สันติสุข อ.ดอยหล่อ จ.เชียงใหม่ ๕๐๑๖๐ โทร. ๐๘-๑๙๙๒-๐๔๐๗ โทรสาร. ๐-๕๓๓๖-๗๙๗๑
    หรือโอนเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาทุ่งเสี้ยว (สันป่าตอง)
    ชื่อบัญชี กองบุญครูบาอิน อินโท เลขที่บัญชี ๖๖๑-๒-๒-๓๐๐๔๗
    กรุณาเพิ่มค่าจัดส่ง ๕๐.- บาทด้วยครับ

รับพระได้หลังออกพรรษาเป็นต้นไป...

สุโข ปุญฺญสฺสํ อุจฺจโย การสะสมบุญนำมาซึ่งความสุข
    ========================================================<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

14. chainont

chainont เป็นที่รู้จักกันดี

...สวัสดีครับ..ทุกๆ ท่าน..
    ..ห่างหาย เพราะไปหาของมาครับ...
    ..ขอลงโชว์ เหรียญองค์ล่าสุด ที่เข้ามาให้ผมได้เก็บไว้บูชาครับ..
    ..เหรียญ ครูบาอิน อินโท วัดฟ้าหลั่ง รุ่น ปว. เหรียญรุ่นนี้ ผมชอบมากๆ ชอบรูปแบบเหรียญครับ..มีโค้ดด้วย..ดูง่าย เหรียญผิวแดงๆ ครับ..
    ..แต่ตอนนี้ยังไม่ได้นับเลยครับ.ว่ามีกี่เหรียญ น่าจะประมาณ 10-15 เหรียญครับ..
    ..เจอๆ ที่ไหน ก็ให้เก็บกันบ้างนะครับ..รุ่นนี้ดีแน่นอนนะครับ..ขอบอก..(deejai)(deejai)(deejai)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2012
  15. chainont

..องค์นี้ เหรียญเดิมนะครับ..แต่เอามาถ่ายรูปใหม่ เพราะคราวก่อน ถ่ายออกมาแล้วแดงๆ เลยลองใหม่ ปรับแต่งกล้องถ่ายรูปใหม่..เลยออกมาให้ดูกัน อย่างที่เห็นนี้ครับ..ขอบคุณครับ..(deejai)(deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2012
  16. chainont

..สองเหรียญนี้ก็ถ่ายมาให้ดูกันใหม่นะครับ..(deejai)(deejai)

17. chainont

..เหรียญนี้ก็ถ่ายรูปใหม่นะครับ..เหรียญเดิมของที่โพสเมื่อครั้งที่แล้วนั่นแหละครับ..ขอแก้ตัวเพราะคราวที่แล้ว รูปออกมาแดงๆ ครับ..(deejai)(deejai)(deejai)

18. chainont

...ลองๆ ดูครับ..
    ..เหรียญครูบาศรีวิชัย รุ่นศาลเชียงใหม่ จัดสร้างครับ..(deejai)(deejai)

19. chainont

(deejai)(deejai)..อีกเหรียญครับ..
    ..ครูบาอิน วัดฟ้าหลั่ง ร่วมปลุกเสกครับ..(deejai)(deejai)

20. chainont

..เหรียญพระพุทธชนะมารรุ่นแรก ปี 38 หลังยันต์เกราะเพชร เนื้อบอร์น คุณสุธันย์จัดสร้าง รูปแบบสวยมากๆ ครับ..(deejai)(deejai)
    ...ตามประวัติ ที่ค้นมาได้ความว่า ผู้สร้างนำไปให้ ครูบาอิน วัดฟ้าหลั่ง เสกเมื่อ 7 พ.ค. 2541 ครับ..(deejai)(deejai)