::: วรวุฒิคุณอนุสรณ์ ประวัติและวัตถุมงคลหลวงปู่ครูบาอิน อินโท ครูบาฟ้าหลั่ง :::

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wannabexcite, 19 มกราคม 2009.

1. maxkyman

maxkyman เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    ใกล้วันงานแล้วนะครับเนี่ย อีกไม่กี่อาทิตย์

2. wannabexcite

wannabexcite เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2006
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

3. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุญาตคุณเหมี่ยวม๊าวคัดลอกข้อความรายละเอียดการร่วมบุญมาลงเพิ่มเติมนะครับ เพื่อคนที่มาใหม่แต่ไม่ได้อ่านรายละเอียดตั้งแต่หน้าแรก

งานวันกตัญญู 2552 หลวงปู่ครูบาอิน อินโท วันที่ 12 เมษายน 2552 มีการให้ทุนการศึกษาแก่เด็กเรียนดีแต่ขาดทุนทรัพย์ โดยท่านสามารถบริจาคได้ดังนี้

ระดับมัธยมศึกษา ทุนละ ๑,๐๐๐ บาท จำนวน ๕๐ ทุน
    * รับ เหรียญเงินลงยา รุ่นลายเซนต์ ปี พ.ศ.๒๕๔๕ ขอให้รวย ขอให้อยู่ดีมีสุข (เลือก ๑ เหรียญ ชมภาพ หน้า 2)

ระดับประถมศึกษา ทุนละ ๕๐๐ บาท จำนวน ๕๐ ทุน
    * รับ ล็อกเกต รุ่นลายเซนต์ ปี พ.ศ.๒๕๔๕ ขอให้รวย ขอให้อยู่ดีมีสุข (เลือก ๑ เหรียญ ชมภาพหน้า 12)

หรือเป็นเจ้าภาพถวายเครื่องไทยทานแด่พระสงฆ์ที่มาร่วมงานวันกตัญญู ชุดละ ๕๐๐ บาท (ประมาณ ๕๐ ชุด)
    * รับ เหรียญยืนฉลองอายุ ๙๒ พรรษา (สร้างปี ๒๕๓๖) ๑ เหรียญและแหวนตะกร้อหลวงปู่ขวัญ วัดบ้านไร่ จ.พิจิตร เนื้อทองเหลือง ๑ วง (๑ ชุดประกอบด้วยเหรียญยืน ๑ เหรียญและแหวนตะกร้อเนื้อทองเหลือง ๑ วง ชมภาพหน้า 24-26) (มีจำนวนไม่มาก)

สนใจร่วมทำบุญ กรุณาติดต่อ...
    พระครูสังวรยติกิจ (พระอาจารย์อินทร จิตตสังวโร) เจ้าอาวาสวัดใหม่หนองหอย
    หมู่ที่ ๖ ต.สันติสุข อ.ดอยหล่อ จ.เชียงใหม่ ๕๐๑๖๐ โทร. ๐๘-๑๙๙๒-๐๔๐๗ โทรสาร. ๐-๕๓๓๖-๗๙๗๑
    หรือโอนเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาทุ่งเสี้ยว (สันป่าตอง)
    ชื่อบัญชี กองบุญครูบาอิน อินฺโท เลขที่บัญชี ๖๖๑-๒-๒-๓๐๐๔๗
    ช่วยค่าส่งไปรษณีย์ 50 บาท<!-- / message --> (ท่านยินดีส่งให้ทางไปรษณีย์ครับ)
    <!-- / message --><!-- sig -->

4. wannabexcite

wannabexcite เป็นที่รู้จักกันดี

ใกล้งานแล้ว ทางวัดกำลังวุ่นๆ เลยครับเพราะต้องเตรียมอะไรๆ หลายๆ อย่างปีนี้พิเศษอีกนิด ตรงที่ อบต. จะมาจัดงานรดน้ำดำหัวผู้ใหญ่พร้อมกันทื่วัดด้วยครับทางศูนย์หัตถกรรมของหมู่บ้านที่พระอาจารย์อินทร ให้การอุปถัมภ์อยู่ต้องเร่งมือ ทอผ้าขาวม้า ผ้าคลุม ผ้าถุง เพื่อใช้ในงานนี้ทั้งวัด ทั้งชาวบ้านทำงานกันเต็มที่เลยครับ

5. กริด99

คุณธีระยุทธไม่มาให้ข้อมูลเพิ่มเติมแล้วหรือครับ

6. wannabexcite

สวัสดีครับ คุณกริด99

ต้องขอประทานโทษด้วยครับ ที่พักนี้มิค่อยได้เข้ามาอัพเดทข้อมูล
    ส่วนหนึ่งเพราะว่าที่ทำงาน ช่วงนี้ยุ่งมากมาย
    และอีกอย่าง ผมก็ "มีงานเข้า" เกี่ยวกับเรื่องวัตถุมงคลถวายครูบาอาจารย์
    ก็เลยต้องตะลอนๆ ไปนู่นไปนี่หลายแห่ง
    และอีกประการหนึ่ง พักนี้ไม่ค่อยเห็นใครตั้งคำถามอะไร
    ผมก็เลยไม่รู้จะเล่าอะไรต่อดี... อิอิ
    (((ลืมไป... ติดค้างคุรกริดอยู่เรื่องหนึ่ง คือเรื่องผู้ที่สืบทอดวิชาของหลวงปู่"

แต่ก่อนอื่น ขอ... ประชาสัมพันธ์งานสักเรื่องหนึ่งครับ

"พิธีสืบชาตา หลวงปู่ครูบาตั๋น ปัญโญ"
    วันอังคารที่ 7 เมษายน 2552 เวลา 7.00 น. เป็นต้นไป
    ณ สำนักสงฆ์ ม่อนปู่อิน... (เลยวัดครูบาอินไปประมาณ 5-6 กม.)
    ขอเรียนเชิญลูกศิษย์ลูกหา และผู้เคารพศรัทธาหลวงปู่
    ร่วมงาน และรับวัตถุมงคลเป็นที่ระลึกครับ...

วัตถุมงคลที่ระลึกที่ว่านี้
    ก็คือ....

รูปถ่ายปิดจีวร ของหลวงปู่ที่ผมได้ทำถวายท่าน 1000 รูป
    ดังที่ได้เรียนแจ้งไว้ในกระทู้นี้แล้วครับ

ด้านหลังปิดด้วยจีวรหลวงปู่ตั๋น
    และ ปั๊มพระคาถา "เมตต๋าธัมม์" ลายมือของหลวงปู่
    แบบนี้ครับ.....

ท่านใดที่อยากได้ไว้บูชา ขอเชิญร่วมงานและรับมอบจากมือหลวงปู่ได้เลยครับ
    สำหรับท่านที่ไม่สะดวกไปร่วมงาน ...
    แจ้งชื่อที่อยู่ของท่านไว้ได้... ในกระทู้นี้เลยครับ
    (ขี้เกียจเปิด PM ละ)... เดี๋ยวผมจะจัดส่งไปให้
    ไม่ต้องโอนค่าส่งมาให้ผม... ถ้าอยากจะร่วมทำบุญ
    ขอให้โอนเข้าบัญชีกองบุญครูบาอินไปเลยครับ

หรือ... จะทำบุญที่ไหนก็ได้ แล้วอุทิศบุญกุศลถวายหลวงปู่ครูบาอิน

แค่นี้ ผมก็ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอเวลาให้ผมนิดนึง... ช่วงหลังสงกรานต์จะจัดส่งให้ครับ

ธีระยุทธ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2009
  7. wannabexcite

งานบุญหลวงปู่
    ยังเปิดรับผู้ร่วมบุญอยู่เรื่อยๆ นะครับ...

8. wannabexcite

ขอบพระคุณครับคุณพัฒน์
    แจ้งที่อยู่ไว้นะครับ จะได้จัดส่งภาพไปให้ครับ

9. wannabexcite

ขอบพระคุณครับ

10. wannabexcite

เอารูปวัตถุมงคลที่ขึ้นทำเนียบ "หายาก" ของหลวงปู่ครูบาอิน มาให้ชมครับ
    ตอนนี้... ผมไดคัทรูป เอามาใส่ทำเป็นเหมือนโบรชัวร์...
    เพื่อเตรียมไว้สำหรับทำหนังสือ ประวัติ และประมวลวัตถุมงคล ของหลวงปู่
    ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ถึงจะได้ทำรูปเล่มจริงๆ ออกมา เพราะต้องใช้ปัจจัยไม่น้อย

ในระหว่างนี้
    ดูรูปไปพลางๆ ก่อนนะครับ

*** เป็นรูปเหรียญบาตรน้ำมนต์ รุ่น "ไจยะเบงชร-พญาวัน-วิสาขะบูชา"
    สร้างปี 2545 เป็นวัตถุมงคล รุ่น "แฝด" กับ "ไจยะเบงชร"
    ที่สร้างออกมาก่อนหน้านี้ ไล่ๆ กัน
    รายละเอียดการสร้าง เดี๋ยวค่อยมาว่ากันครับ

อันที่จริง มีกำหนดสร้างเนื้อทองคำ แต่ผมไม่มีรูปถ่าย ก็เลยไม่ได้เอามาโพสให้ชมครับ

ธีระยุทธ

11. กริด99

อนุโมทนาบุญด้วยครับคุณธีระยุทธ

รูปหลวงปู่ครูบาตั๋นอย่าลืมคนถ่ายภาพหลวงปู่นะครับ ฮิฮิ

12. wannabexcite

ไม่ลืมแน่นอนครับ...
    และโทษฐานที่ เป็นคนถ่ายรูป...
    เลยต้องเตรียมไว้ให้ก่อนใครๆ เลยครับ...
    นอกจากนี้ ยังมีวัตถุมงคลรายการอื่นๆ ที่ "ติดค้าง" อยู่ด้วย
    จะรวบรวมส่งไปให้พร้อมกันเลยครับ

ธีระยุทธ

13. maxkyman

อยากเห็นรวมเล่มจริงๆครับพี่ไก่ ถ้าทำเสร็จนี่ของจองเป็นคนแรกๆเลยนะครับพี่

พี่ไก่ครับส่วนใหญ่แล้วถ้าพระครูเค้าจะส่งพัสดุมาให้นี่ใช้เวลากี่วันถึงจะถึงครับพี่

14. wannabexcite

สวัสดีครับ...

พระอาจารย์ท่านจะส่งพัสดุแบบ EMS ทุกครั้งครับ
    ดังนั้นก็จะใช้เวลาประมาณ 2-3 วัน ถึงมือผู้รับ (หรือช้ากว่านั้นนิดหน่อยถ้าติดเสาร์อาทิตย์)

แต่ แต่....
    ท่านไม่ได้ส่งทุกวันครับ
    ท่านจะรอให้มีของืที่ต้องส่ง 2-3 ราย ท่านถึงจะออกมาส่งครั้งหนึ่ง
    หรือไม่ถ้าผมเข้าไปที่วัด ก็จะเอาออกมาส่งให้ครับ
    เพราะว่าต้องมาส่งที่สันป่าตอง ก็ไกลพอสมควรครับ..

ยังไงแล้ว ก็อดใจรอนิดนึงนะครับ
    ถ้าผ่านไปสักหนึ่งอาทิคย์แล้วยังไม่ได้รับของก็โทรมาสอบถาม
    เท่าที่ผ่านมา ท่านไม่ลืม ผมก็ไม่มีกรณีที่ลืมเลยนะครับ
    แต่อาจจะล่าช้าเพราะเหตุผลที่ว่าครับ

ธีระยุทธ

15. maxkyman

ครับผม ถ้ายังไงภายในอาทิตย์นี้ยังไม่ได้ก็ค่อยโทรไปสอบถามครับผม รอได้อยู่แล้วครับพี่ไก่ ยังไงพี่ไก่อย่าลืมเอารูปวันงานมาโพสให้ดูบ้างนะครับพี่

16. กริด99

ขอบคุณคุณธีระยุทธเป็นอย่างสูงครับ

17. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

เห็นแค่ภาพหลวงปู่ก็สบายใจแล้วครับ อย่างอื่นก็ค่อยเป็นค่อยไป

ขออนุโมทนาครับ

18. กริด99

ขออนุญาตคุณเหมี่ยวม๊าวคัดลอกข้อความรายละเอียดการร่วมบุญมาลงเพิ่มเติมนะครับ เพื่อคนที่มาใหม่แต่ไม่ได้อ่านรายละเอียดตั้งแต่หน้าแรก

งานวันกตัญญู 2552 หลวงปู่ครูบาอิน อินโท วันที่ 12 เมษายน 2552 มีการให้ทุนการศึกษาแก่เด็กเรียนดีแต่ขาดทุนทรัพย์ โดยท่านสามารถบริจาคได้ดังนี้

ระดับมัธยมศึกษา ทุนละ ๑,๐๐๐ บาท จำนวน ๕๐ ทุน
    * รับ เหรียญเงินลงยา รุ่นลายเซนต์ ปี พ.ศ.๒๕๔๕ ขอให้รวย ขอให้อยู่ดีมีสุข (เลือก ๑ เหรียญ ชมภาพ หน้า 2)

ระดับประถมศึกษา ทุนละ ๕๐๐ บาท จำนวน ๕๐ ทุน
    * รับ ล็อกเกต รุ่นลายเซนต์ ปี พ.ศ.๒๕๔๕ ขอให้รวย ขอให้อยู่ดีมีสุข (เลือก ๑ เหรียญ ชมภาพหน้า 12)

หรือเป็นเจ้าภาพถวายเครื่องไทยทานแด่พระสงฆ์ที่มาร่วมงานวันกตัญญู ชุดละ ๕๐๐ บาท (ประมาณ ๕๐ ชุด)
    * รับ เหรียญยืนฉลองอายุ ๙๒ พรรษา (สร้างปี ๒๕๓๖) ๑ เหรียญและแหวนตะกร้อหลวงปู่ขวัญ วัดบ้านไร่ จ.พิจิตร เนื้อทองเหลือง ๑ วง (๑ ชุดประกอบด้วยเหรียญยืน ๑ เหรียญและแหวนตะกร้อเนื้อทองเหลือง ๑ วง ชมภาพหน้า 24-26) (มีจำนวนไม่มาก)

สนใจร่วมทำบุญ กรุณาติดต่อ...
    พระครูสังวรยติกิจ (พระอาจารย์อินทร จิตตสังวโร) เจ้าอาวาสวัดใหม่หนองหอย
    หมู่ที่ ๖ ต.สันติสุข อ.ดอยหล่อ จ.เชียงใหม่ ๕๐๑๖๐ โทร. ๐๘-๑๙๙๒-๐๔๐๗ โทรสาร. ๐-๕๓๓๖-๗๙๗๑
    หรือโอนเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาทุ่งเสี้ยว (สันป่าตอง)
    ชื่อบัญชี กองบุญครูบาอิน อินฺโท เลขที่บัญชี ๖๖๑-๒-๒-๓๐๐๔๗
    ช่วยค่าส่งไปรษณีย์ 50 บาท<!-- / message --> (ท่านยินดีส่งให้ทางไปรษณีย์ครับ)

ขอเชิญร่วมงานสืบชาตาหลวงปู่ครูบาตั๋น สำนักสงฆ์ม่อนปู่อิน เชียงใหม่ วันที่ 7 เมษายน 2552 เวลา 07.00 น. เป็นต้นไป (รายละเอียดหน้า 35)
    <!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2009
  19. wannabexcite

สวัสดีครับคุณกริด99

ต้อขอขอบพระคุณนะครับ ที่ช่วยเพิ่มเติมข้อมูล
    และโพสย้ำให้อย่างต่อเนื่อง...
    ต้องขอรบกวนคุณกริด99 ไปจนถึงวันงานนู่นเลยครับ

ธีระยุทธ

20. กริด99

ด้วยความยินดีครับ