::: วรวุฒิคุณอนุสรณ์ ประวัติและวัตถุมงคลหลวงปู่ครูบาอิน อินโท ครูบาฟ้าหลั่ง :::

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wannabexcite, 19 มกราคม 2009.

1. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

เอาตัดรุ่งมาแลกซิครับ 555+

2. ekarad

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

3. ลูกคุณย่า

ลูกคุณย่า เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    (ping-love(ping-love(ping-love

4. ลูกคุณย่า

ลูกคุณย่า เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    สวยแบบไร้คำบรรยายเลยค่ะพี่ศิวิไล :cool:cool::cool:

5. ศิวิไล

ศิวิไล เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 มิถุนายน 2011
    นมัสการหลวงปู่ และสวัสดี พี่ๆ ทุกท่าน ช่วงนี้กระแสหลวงปู่ท่านมาแรงจริง ๆ ครับ ขอฝากสักองค์ เหรียญรุ่นเเรก รมน้ำตาล พอสวย ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2013
  6. ศิวิไล

ศิวิไล เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 มิถุนายน 2011
    :cool::cool::cool:งดงามเหลือเกิน เป็นบุญตาที่ได้เห็น สุดยอด ครับ:cool::cool::cool:

7. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    สวยงามเหลือเกินครับ อยากมีรมน้ำตาลซักเหรียญครับ :cool:

8. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    กราบหลวงปู่ครูบาอิน อินโท ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ
    ชุบสามกษัตริย์ครับ

ขนาดไฟล์:
      138.5 KB
      เปิดดู:
      289
      ขนาดไฟล์:
      127.9 KB
      เปิดดู:
      286
  9. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    สวยมากครับ เอาไปทำเองหรอครับ หรือมาแบบนี้ครับ :cool:

10. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ทำเองครับ เอาเหรียญรมดำไปทำใหม่ครับ

11. ki_wi

ki_wi Active Member

17 พฤศจิกายน 2012
    สวยงามมากครับ สงสัยต้องเอาไปทำตามบ้างแล้วครับ :cool:

12. เลี่ยมทอง

เลี่ยมทอง Active Member

22 พฤศจิกายน 2012
    กราบนมัสการหลวงปู่ครูบาอินครับ

13. ืnoui004

ืnoui004 เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2007

สวยมากครับท่าน ทำที่ใหนครับ ค่าแรงเท่าไหร่ครับ

14. nuiz_11

nuiz_11 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    พึ่งได้มาใหม่ ถ่ายไม่สวยนะครับ ยังจัดไฟไม่เก่ง:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2013
  15. nuiz_11

nuiz_11 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    พึ่งได้มาครับ

16. natthapohl199

natthapohl199 เป็นที่รู้จักกันดี

!!!!!!!!!!!แจ้งระวังภัยครับ!!!!!!!!!!!!!!!!
    ช่วงนี้พระของหลวงปู่ครูบาอิน เป็นที่นิยมด้วยประสบการณ์ต่างๆ ทำให้เป็นแนวทางให้พวงมิตรฉาชีพแอบแผงในวงการนี้ได้ครับ ผมโดนด้วยตัวเองครับ ไม่บอกว่าเป็น Web ไหน แต่อยู่ทางเหนือครับ ให้ทุกท่านระวังกันให้ดีๆครับ ที่สำคัญ ชื่อบัญชีการโอนเงิน และ เจ้าของพระต้องตรงกัน จะได้ดำเนินคดีได้ครับ
    ให้ทุกท่านระวังด้วยนะครับ
    :':)':)':)':)':)':)'(

17. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ถ้าเขาอ้างว่าบูชาต่อมาจากที่อื่น ไม่รู้ว่าแท้หรือเปล่า อันนี้ก็พอจะคุยขอคืนเงินกันได้ แต่ถ้าตรวจสอบแล้วพบว่าเป็นพวกมิจฉาชีพ หลอกลวงชาวบ้าน อันนี้ต้องแจ้งความดำเนินคดีไปเลยครับ จะได้ไม่ไปหลอกลวงและทำความลำบากให้กับคนอื่นอีก พี่น้องต้องช่วยกันเป็นหูเป็นตาครับ เดี๋ยวนี้มีพวกมิจฉาชีพแอบแฝงในหลายๆ เว็บมากทั้งเว็บ ... ทั้งออกใบเซอร์ ... ทั้งใบรับประกันแท้ ... สิ่งเหล่านี้ไม้ได้บอกว่าท่านได้ของแท้นะครับ เพราะขบวนการมิจฉาชีพมันทำกันเป็นกลุ่ม ทางที่ดีควรให้เพื่อน หรือคนที่เรารู้จัก หรือผู้รู้ช่วยดูให้ก็จะป้องกันได้อีกทางครับ
    ถือว่าเป็นความรู้ดีๆ ที่พี่ๆ เพื่อนๆ ได้นำมาบอกเล่าข้อมูลให้ได้ระวังกันนะครับ :cool:

18. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

หายากชอบมาก เดี๋ยวจะขอแบ่งเสี่ยพี่หนุ่ยหน่อยนะครับ

สู้ๆครับพี่ ซื่อกินไม่หมดคต กินไม่นาน กรรมติดจรวด

ชุดนี้ถูกนิมนต์กลับไป เหนือ และปราจีนครับ สร้างน้อย

ขนาดไฟล์:
      111.1 KB
      เปิดดู:
      461
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2013
  19. หมื่นโชค

หมื่นโชค เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2012
    กราบหลวงปู่และสวัสดีทุกท่านครับ
    พระเครื่องของหลวงปุ่ท่านมาแรงนะครับช่วงนี้ ขออนุญาตินำเรื่องที่พระพุทธองค์ทรงแสดง> เรื่องที่เป็นไปได้ยากเกี่ยวกับพระองค์เอง<
    ภิกษุ!ทั้งหลาย สมมุติว่ามหาปฐพีอันใหญ่หลวงนี้มีน้ำทั่วถึงเป็นอันเดียวกันทั้งหมดบุรุษคนหนึ่งทิ้งแอก (ไม้ไผ่ !)ซึ่งมีรูเจาะเพียงรูเดียวลงไปในน้ำนั้น: ลมตะวันออกพัดลอยไปทางทิศตะวันตก, ลมตะวันตกพัดลอยไปทางทิศตะวันออก, ลมทิศเหนือพัดลอยไปทางทิศใต้, ลมทางทิศใต้พัดลอยไปทางทิศเหนืออยู่ดังนี้. ในน้ำนั้นมีเต่าตาบอด ล่วงไปร้อยๆ ปี มันจะผุดขึ้นมาครั้งหนึ่ง ๆ.
    ภิกษุทั้งหลาย ! เธอทั้งหลายเธอจะสำคัญความข้อนี้ว่าอย่างไร: จะเป็นไปได้ไหมที่เต่าตาบอดร้อยปีจึงจะผุดขึ้นมาสักครั้งหนึ่ง จะพึงยื่นคอเข้าไปในรู ซึ่งมีเพียงรูเดียวในแอกนั้น? “ข้อนี้ยากที่จะเป็นไปได้พระเจ้าข้า !ที่เต่าตาบอดร้อยปีผุดขึ้นเพียงครั้งเดียว จะพึงยื่นคอเข้าไปในรู ซีงมีเพียงเพียงรูเดียวในแอกนั้น “ ภิกษุทั้งหลายยากที่จะเป็นไปได้ฉันเดียวกัน ที่ใคร ๆจะพึงได้ความเป็นมนุษย์ ฯ. "
    การได้เกิดเป็นมนุษย์นั้นยากแสนยากดังกล่าว อุบัติมาก็ยังแบ่งเป็นมนุษย์แปดจำพวก กว้างๆแยกเป็นดีและเลว ทำดีตายไปเบื้องบน ทำชั่ววิ่งลงเบื้องล่าง เส้นทางเบื้องหน้านั้นเราเป็นกำหนดเอง
    สาธุ สาธุ สาธุ กับคุณงามความดีของทุกๆท่านใน webนี้ครับ

20. ekarad

อยากได้บ้างครับพี่ขวด