::: วรวุฒิคุณอนุสรณ์ ประวัติและวัตถุมงคลหลวงปู่ครูบาอิน อินโท ครูบาฟ้าหลั่ง :::

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wannabexcite, 19 มกราคม 2009.

1. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อาจารย์ไก่ จัดเนื้อเงินแจ่มๆให้ผม 1 องค์ ครับ

2. wannabexcite

wannabexcite เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2006
    รับทราบครับพี่วุฒิ....
    เดี๋ยวค่อยโทรหานะครับ... 083-2049806

3. wannabexcite

wannabexcite เป็นที่รู้จักกันดี

ประกาศครับ...

ชุดกรรมการ และเนื้อเงินบริสุทธิ์หมดแล้วครับ....

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

4. สายครูบา

สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    เอาภาพครูบาบุญมา ร่วมแจม กราบท่านหลายครั้ง ครูบาเมตตาอารมณ์ดีทุกครั้งครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      88.9 KB
      เปิดดู:
      112
      ขนาดไฟล์:
      97.8 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      105.3 KB
      เปิดดู:
      113
  5. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

สวัสดีครับพี่ไก่ ^_^
    ถ้าบูชา แล้วโอนเงินตอนไหนครับผม ถ้าสิ้นเดือน จองธรรมดา 2 องค์ แต่ถ้าโอนเลยจองธรรม 1 องค์ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2011
  6. สุวรรณพันธุ์โสภ

สุวรรณพันธุ์โสภ สมาชิก

25 ธันวาคม 2007
    ผม....ได้เห็นองค์จริงแล้วต้อยอมรับว่างามทั้งศิลป์ + เนื้อโลหะแบบนี้ไม่เคยเห็นที่ไหนเลย .....สวยมากๆๆๆๆๆ ..... ตั้งแต่เริ่มสร้างพระอาจารย์อินทรเอาแผ่นโลหะมงคลให้ผมดู ...ก็โอ้โห.......หลายร้อยแผ่นเลยนะครับ.......เป็นปึกๆๆเลย เรียกได้ว่า ":ซับป๊ะยันต์=มากมายนับไม่ถ้วน" ..เห็นพระอาจารย์อินทรบอกว่าโลหะที่ใช้จารอักขระแผ่นยันต์นี้ ต้องเป็นแผ่นที่ผู้สร้างคือทีมงานท่าน สจ.สุวิทย์ และพี่ไก่(เก๊าไม้หลวง) เป็นผู้จัดเตียมมาเท่านั้น ..ทีแรกผมก็...งงๆๆ ว่าเพราะทำไมหนอ....แต่พอได้เห็นพระแล้ว.....ถึงบางอ้อ.... เพราะเนื้อโลหะสวย...เนี๊ยบ + แปลก ที่สำคัญแค่พิธีแรกก็เล่นเอาผู้ร่วมงานขนลุกไปตามๆกันแล้ว.......(ประจักษ์แก่สายตา + ความรู้สึก แก่ผู้ร่วมงาน กับชาวบ้านบ้านกิ่วแลป่าเป้าทุกคน) ผมต้องไปร่วมงานพุทธาภิเษกใหญ่แน่ๆ...ผมคิดว่าสุดๆ....... เดี๋ยวขออนุญาติไปเป็น Staff ช่วยพี่ไก่เน้อ ..... รู้สึกดีมากที่ได้ช่วยงานนี้ แค่ยกนู่น จับนี่ เล็กๆน้อย ก็โอเคแล้วครับ เอ่........... แต่ผม...งง....อยู่หนึ่งอย่าง แผ่นยันต์ไจเบงชร ...ใครเป็นผู้ลงครับ........(ขออนุญาติเดา....พระอาจารย์อินทรป่าวครับ.....55555) แถมท้ายอีกนิด ...อ้ายไก่ครับผมยัง บ่ ได้พระเปิมเลย...ขอยึกยักสัก องค์ - สององค์เด้อ

7. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

สวัสดีครับพี่ไก่
    ^_^

เอาตามที่พี่ไก่แนะนำเปลี่ยนเป็นจองแบบก้นเงินนะครับ 1 องค์ ของดี พิธีดี มวลสารดี และสุดท้ายเจตนาดีๆ ต้องช่วยกันครับ พ่อแม่ครูบาอาจารย์องค์เดียวกัน ^_^

8. wannabexcite

ขออนุโมทนาด้วยครับคุณหมู...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2011
  9. wannabexcite

สวัสดีครับคุณโหน่ง...

ต้องขออนุญาตเพิ่มเติมครับ...

เรื่องโลหะที่ใช้ในการหล่อพระกริ่ง ทางโรงงานค่อนข้างจะเคร่งครัดครับ
    ให้ใช้แต่แผ่นทองเหลืองที่ทางโรงงานจัดเตรียมให้เท่านั้น
    เพราะหากใช้แผ่นโลหะทั่วไป อาจจะทำให้คุมเนื้อ คุมสีผิวขององค์พระตอนเสร็จแล้วไม่ได้

เลยต้องใช้แผ่นโลหะจากโรงงานนี้ ในการจารยันต์ต่างๆ เท่านั้นครับ..

ที่โรงงานพิถีพิถันเหลือเกิน ทั้งนี้เพราะเคารพนับถือท่านสจ.สุวิทย์ มาก
    ยอมเสียเวลามากกว่าปกติ เพื่อทำพระชุดนี้ให้ดีที่สุด และให้ถูกใจมากที่สุดครับ

ธีระยุทธ

10. w2000

w2000 Active Member

คุณไก่ แนะนำครูบา แถวๆดอยสะเก็ดให้หน่อยครับ ว่าจะกลับไปเยี่ยมพี่สาว แล้วจะได้ไปกราบครูบาแถวๆนั้น

11. jiroman

jiroman Active Member

จองก้นนาค 1 องค์ครับ

12. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    คุณธีระยุทธ ครับ ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ 550 บาท เมื่อเช้าครับ เวลาประมาณ 10.36 น. ตามที่โทรคุยนะครับ ขอบคุณครับ

13. wannabexcite

ขออขุโมทนาบุญกับพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านที่ร่วมบุญครั้งนี้นะครับ

14. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    เพิ่งถ่ายรูปเสร็จ เลยเอามาให้ชมกันครับ สมเด็จชานหมากหลวงปู่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      123.2 KB
      เปิดดู:
      1,086
      ขนาดไฟล์:
      122.2 KB
      เปิดดู:
      1,056
      ขนาดไฟล์:
      120.7 KB
      เปิดดู:
      102
  15. wannabexcite

พระสมเด็จมหาว่านชานหมาก คู่กับพระปิดตามหาว่านชานหมาก...
    พระสวยสมบูรณ์มากครับ...
    ขอบพระคุณที่นำมาแบ่งกันชมนะครับ...
    เอาอีก เอาอีก...

ธีระยุทธ

16. wannabexcite

สวัสดีครับ...

เกาะติด "พระกริ่งมหาชัยมงคล" สำหรับตอนนี้
    ขอพาทุกท่านไปชม "สตูดิโอ" ของ "ช่างอ๊อด" ที่วัดใหม่หนองหอย
    ขอแนะนำก่อน ช่างอ๊อด คือผู้ที่ออกแบบการหุ้มก้นพระกริ่งมหาชัยมงคล
    ให้เป็นรูปกลีบดอกบัวที่สวยงาม... และเป็นผู้ลงมือ หุ้มฐานพระกริ่งทุกองค์ด้วยตนเอง

ภาพชุดนี้ถ่ายไว้หลายวันแล้วครับ แต่ยังไม่มีโอกาสนำมาโพสให้ชม
    ช่างอ๊อดออกจะขี้อาย ผิดกับฝีมือที่จัดจ้าน กว่าจะขออนุญาตถ่ายรูปได้
    ต้องปลอบ ต้องหลอกล่อสารพัด...

โม้ไปหน่อย... มาชมภาพกันดีกว่าครับ

พระกริ่งที่หุ้มฐานเสร็จแล้วครับ...
    เปล่งพระกายสวยงามมาก... ทั้ง ก้นทองคำ นาค และเงิน...

เสร็จแล้ว นำมาถวายให้หลวงปู่ครูบาบุญมาพิจารณาครับ...

ตอนนี้ ชุดกรรมการ และเนื้อเงินบริสุทธิ์ มีผู้สั่งจองไปหมดแล้ว
    เหลือเพียงก้นนาค ก้นเงิน และแบบไม่หุ้มฐานครับ...
    ท่านที่สนใจร่วมบลุญบูชาต้องรีบสั่งจองกันหน่อยครับ...

ธีระยุทธ

17. wannabexcite

ขอสักนิดครับ... วางแผงแล้ว "อมตะล้านนา" ฉบับใหม่ล่าสุด
    กับประวัติของหลวงปู่ครูบาบุญมา

หนังสือเค้าเพิ่งวางแผง ขออนุญาตเอาแค่ภาพเล้กๆ มาให้ชมก่อน
    แต่ภาพละเอียดๆ คงต้องรอสักนิด... รับรองไม่นานครับ.. อิอิ

18. wannabexcite

ขออธิบายเพิ่มเติมครับ....

วัตถุมงคลที่จัดสร้างมี

๑. เนื้อเงินบริสุทธิ์ครับ ใช้เงินประมาณสามบาทกว่าๆ ไม่มีปิดใต้ฐาน... สร้าง ๒๙ องค์ บูชาองค์ละ ๓,๔๙๙ หรือ สามพันห้า นั่นแหละครับ...

(ตอนนี้หมดแล้วครับ)

๒. ชุดกรรมการ ในหนึ่งชุดมีห้าองค์ครับ คือ กริ่ง ๔ องค์ และ ล็อกเกตฉากทอง ๑ องค์ ชุดกรรมการตอนนี้หมดเกลี้ยงเลยครับ...

(((ออกให้บูชาที่ ๖,๐๐๐ แต่ตอนนี้ มีคนหาซื้อใบจองกันที่ ๗ พันแล้วครับ)))

ชุดนี้คุ้มมากๆ เพราะแค่ทองที่นำมาปิดใต้ฐานพระกริ่ง ก็มูลค่าพันกว่าบาทแล้วครับ... นาค เงิน อีกล่ะ...

พระชุดกรรมการนี้ไม่ต้องห่วงนะครับ คัดแต่องค์สวยๆ มาทำทั้งนั้น... พระทั้งชุดจะตอกโค้ต และตอกเลขเดียวกันทั้งชุด .... มี ๒๙ ชุดเท่านั้นครับ ย้ำ หมดแล้วนะครับ

๓. ก้นนาค สร้าง ๕๖ องค์เท่ากับคุณพระพุทธ จัดเข้าชุดกรรมการไป ๒๙ องค์ เหลือให้บูชาเดี่ยว ๒๗ องค์ บูชาองค์นะ ๒,๔๙๙ บาทครับ

๔. ก้นเงิน สร้าง ๒๒๗ องค์ เท่ากับศีลของพระสงฆ์ จัดเข้าชุดกรรมการไป ๒๙ องค์ เหลือให้บูชาเดี่ยว ๑๙๘ องค์ บูชาองค์นะ ๙๙๙ บาทครับ

๕. ที่เหลือเป็นแบบธรรมดา ไม่อุดก้น... บูชาองค์ละ ๔๙๙ บาทครับ

ในรายการที่ ๕ แบ่งออกมา ๒๐๐ องค์ แจกผู้ช่วยงานตั้งแต่การเตรียมงาน การจัดพิธีต่างๆ ไปจนถึงผู้ที่ช่วยรับจอง ช่วยรับ ช่วยแจก

ด้วยความเมตตาของหลวงปู่ ผมว่าท่านต้องแบ่งไปแจกผู้มาร่วมงานด้วยแน่ๆ เพราะอย่างเหรียญรุ่นแรก ที่ตั้งใจว่าสร้างมาเพื่อให้คนบูชาสมทบทุนสร้างหอไตร ท่านก็เอามาแจกเสียเป็นส่วนใหญ่...

ก็ถือโอกาสนี้เชิญร่วมงานพิธีพุทธาภิเษกคืนวันที่ ๒๗ สิงหาคม และรับพระวันที่ ๒๘ ครับ
    เป็นงานวันเกิดหลวงปู่ด้วยพอดี...
    พี่ๆ น้องๆ ท่านใดสะดวก เชิญร่วมงานนะครับ

ท่านที่สนใจสั่งจองบูชา ติดต่อผมได้ครับที่ 083-2049806

ก้นนาค ก้นเงิน คงต้องรีบหน่อยนะครับ อีกไม่นานคงจะหมดครับ

ธีระยุทธ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2011
  19. w2000

w2000 Active Member

ยิ่งดู ยิ่งงาม ช่างก็ฝีมือดี

20. chanunt

chanunt เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองกริ่งก้นเงิน 1 องค์ และเนื่อมงคลโลหะ ธรรมดา 1 องค์ ขอรายละเอียดเลขที่ บัญชีและกำหนดการโอนเงินด้วยครับ ขอบคุณมาก