::: วรวุฒิคุณอนุสรณ์ ประวัติและวัตถุมงคลหลวงปู่ครูบาอิน อินโท ครูบาฟ้าหลั่ง :::

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wannabexcite, 19 มกราคม 2009.

1. wannabexcite

wannabexcite เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2006

รับทราบ และอนุโมทนาบุญด้วยครับ

ธีระยุทธ

2. wannabexcite

wannabexcite เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

รูปเหรียญเนื้อต่างๆ ครับ

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

รายละเอียด...

ด้านหน้าเหรียญ เป็นรูปหลวงปู่ครูบาตั๋นครึ่งองค์

มีข้อความว่า "หลวงปู่ครูบาตั๋น ปญฺโญ"
    ด้านซ้าย มีข้อความว่า "มงคลอายุ ๘ รอบ ๙๖ ปี"
    ด้านขวามือ มีข้อความว่า "สำนักสงฆ์ม่อนปู่อิ่น พ.ศ.๒๕๕๒"
    ด้านบนเปนคาถาประจำองค์ของหลวงปู่ครูบาตั๋น เรีกยว่ากำเมตตาธรรม
    "เมตตายะมาโน อะนุธัมมะรักขันติ"

ตอกโค้ต "ม" ล้านนา และตอกหมายเลข 3 หลัก

ด้านหลังเหรียญ
    ตรงกลางเป็นยันต์คาถาพระเจ้าชนะมาร กลวิธีการลงอักขระแบบม้าเต้นของล้านนา
    เป็นเดช มหาอำนาจ คุ้มกันภยันตรายต่างๆ ไม่ให้มาแผ้วพาน
    สลับยอดของยันต์แต่ละด้านด้วยข้อความว่า "ต. ยางคาม อ.ดอยหล่อ จ.เชียงใหม่ ๑มกราคม ๒๕๕๓"
    ล้อมรอบด้วย พระคาถา หนูกินนมแมว ซึ่งเป็นคาถาด้านเมตตามหานิยม
    และล้อมรอบวงนอกด้วย ๑๒ นักษัตร ๑๒ ราศี ตามระบบความเชื่อของล้านนา
    ซึ่งจะใช้สัญลักษณ์เป็นปีช้าง แทนปีกุน

เพิ่มเติมครับ...

กับผ้ายันต์รอยมือหลวงปู่ครูบาตั๋น สำนักสงฆ์ม่อนปู่อิ่น
    และผ้ายันต์ หลวงปู่ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน

ซึ่งมอบกับ ผู้ร่วมบุญ ทุกรายการ

และ ผ้ายันต์รอยเท้า หลวงปู่ครูบาจันทร์แก้ว วัดศรีสว่าง (วัวลาย)
    ซึ่งจะมอบให้กับผู้ร่วมบุญ 50 ท่านแรก (มีจำนวนจำกัดครับ)

ผ้ายันต์ทั้งสามแบบนี้ ได้รับความอนุเคราะห์จาก ผศ.วิทยา วราสวัสดิ์
    ซึ่งท่านได้สร้างถวาย พระเถราจารย์ทั้งสาม
    และได้มอบจำนวนหนึ่งให้แก่พระอาจารย์อินทร เพื่อนำมาร่วมบุญในครั้งนี้

ผ้ายันต์ทุกผืน จะมีตราปั๊มของท่านอาจารย์วิทยา ไว้เป็นสัญลักษณ์ครับ

3. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    คุณไก่ครับรูปเหมือนขนาดบูชาหลวงปู่ครูบาอิน ที่วัดฟ้าหลั่งยังมีให้บูชาไหมครับ และถ้ามีให้บูชาองค์ละเท่าไรครับ (มีคนฝากถามมาครับ)

ขอบคุณมากครับ

4. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับคุณไก่และคุณกริด แวะมาทักทายครับพรุ่งนี้โทรหานะคุณไก่...สวัสดีครับ

5. wannabexcite

สวัสดีครับคุณกริด

ที่มีให้บูชาก้อหน้าตัก 3 นิ้ว 1000
    5 นิ้ว 2000
    9 นิ้ว 4500 ครับ

9 นิ้วนี่ต้องเช็คดูให้ชัวร์อีกที แต่เข้าใจว่าหมดแล้วนะครับ
    เด๋วยังไงผมขอเช็คอีกทีครับ

คุณกริด โทรถามพรุ่งนี้ได้นะครับ 083-2049806

ธีระยุทธ

6. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะครับพี่ธีระยุทธ จำนวน 1,555 บาท เข้า บ/ช 6612230047 เมือ่ 11.15 น. ขอบพระคุณมากครับขออนูโมทนาด้วยนะครับพี่ ..

7. wannabexcite

สวัสดีครับ

เหรียญขนาด 4.2 เซนต์ครับ ซึ่งเป็นขนาดมาตราฐานเหรียญบาตรน้ำมนต์โดยทั่วไป
    เหรียญตอนนี้สร้างเสร็จแล้ว ตอกโค้ต และปลุกเสกเสร็จแล้วครับ
    หากไปร่วมทำบุญที่วัดโดยตรง ก็จะได้รับเหรียญและผ้ายันต์ทันทีครับ

หากร่วมบุญที่วัดโดยตรง กรุณาจดชื่อ-ที่อยู่ไว้ที่พระอาจารย์ด้วยนะครับ
    ทางวัดจะได้จัดส่งอนุโมทนาบัตรไปให้วันหลังครับ

ธีระยุทธ

8. wannabexcite

รับทราบ และอนุโมทนาบุญด้วยครับ

ธีระยุทธ
    <!-- google_ad_section_end -->

9. จิรัฏฐ์

จิรัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2006
    สวัสดีครับ คุณธีระยุทธ

ผมโอนเงินแล้วครับ
    ระดับมัธยม 1 ทุน 1,000 บาท
    ระดับประศึกษา 1 ทุน 500 บาท
    พร้อมค่าส่ง 100 บาท
    รวมยอดเงินที่โอน 1,600 บาท
    ขออนุโมทนาสาธุบุญอีกครั้งครับ

จิรัฏฐ์

10. wannabexcite

ธีระยุทธ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

11. wannabexcite

ตอนนี้ผ้ายันต์รอยเท้าหลวงปู่จันทร์แก้ว ใกล้จะหมดแล้วนะครับ
    พี่ๆ น้องๆ ที่ต้องการร่วมบุญ คงต้องรีบสักนิดนะครับ
    ผ้ายันต์รอยเท้า ได้รับความกรุณาจากอาจารย์วิทยา มีแค่ 50 ผืนเท่านั้นครับ

ธีระยุทธ

12. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ผมขอร่วมบุญเจ้าภาพสังฆทานหนึ่งชุดครับพี่ไก่

อนุโมทนาสาธุครับ

13. fujiayu

fujiayu เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    เหรียญบาตรน้ำมนต์.... มีวิธีใช้ไหมครับ เช่นต้องอาราธนาอะไรบ้าง.....
    ช่วยบอกรายละเอียดด้วยครับ คุณ ธีระยุทธ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

14. wannabexcite

อนุโมทนาบุญด้วยครับคุณพุธ
    คุณพุธสบายดีนะครับ ไม่ได้คุยกันนานเลย
    มาเชียงใหม่ กริ๊งกร๊างมาบอกบ้างนะครับ
    จะพาไปกราบพระ

ธีระยุทธ

15. THANARATH 2010

วัตถุมงคลดีดีแบบนี้...หายากครับเมื่อมี่โอกาสอย่าปล่อยให้ผ่านไปนะครับ ควรจะเก็บไว้ก่อนนะครับ... ของดีหายาก สาธุ

16. Nopparuj

Nopparuj เป็นที่รู้จักกันดี

โอนสิ้นเดือนครับ

คุณ Nopparuj
    - ชุดสังฆทาน 1 ชุด 1,000.-
    สิ้นเดือนนี้ผมจะทำการโอนให้น๊ะครับ
    โมทนาสาธุ ศิษย์หลวงปู่ผู้คิดดี ทำดี ทุกๆท่านครับ
    ขอให้ทุกท่านยึดมั่นในความดี และ ให้ถึงพระนิพพานทุกๆท่านเทอญ

17. สายครูบา

สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    พี่ไก่มีเป็นรูปสีไหม หลวงปู่ดูน่าศรัมธามากๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      64.1 KB
      เปิดดู:
      619
  18. wannabexcite

สวัสดีครับโต้ง

รูปนี้ไม่มีรูปสีครับ มีแต่ที่สะแกนจากหน้าปกมาแบบนี้เหมือนกันครับ

ธีระยุทธ

19. Nopparuj

Nopparuj เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ หลวงปู่น่าศรัทธามากๆ น่าเสียดายที่พี่ไก่ไม่มีภาพสี
    ถ้าอัดใส่กรอบดีๆก็ขลังแล้วครับไม่ต้องเสก สาธุ ๆ ๆ

20. The Shadow

The Shadow เป็นที่รู้จักกันดี

ไปวัดมาแล้วแต่ไม่เจอ พระอาจารย์ ฝากร่วมบุญชุดล่ะ500 1ชุดครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ ได้ผ้ายันต์ไหมครับเนี่ย