*ร้านอารยสมบัติ*พระพุทธมหาเศรษฐีนวโกฏิ-อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กิตติกรณ์_ต่าย, 14 พฤษภาคม 2010.

1. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 กุมภาพันธ์ 2009
    รับทราบการจอง ขอบคุณครับ[​IMG]

2. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญไฉ่ซิงเอี๊ยะ ฮ่อ ฮะ-เหรียญแก้ชง พุทธสถานจีเต็กลิ้ม ปี 57 อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ เทพเจ้าแห่งโชคลาภและเงินตรา(หน้า110)

ไฉ่ซิงเอี้ยะเป็นเทพเจ้าของจีนที่ให้คุณทางด้านเงินทองและโชคลาภ(เทพเจ้าแห่งโชคลาภ) ซึ่งสำหรับชาวจีนแล้วถือเป็นเทพเจ้าที่มีความสำคัญมากที่สุดในการเริ่มต้นเข้าสู่ปีนักษัตรใหม่ (ปีใหม่จีน) เนื่องจากเป็นเทพเจ้าที่ได้รับการกราบไหว้เป็นองค์แรก

การบูชาเทพเจ้าไฉ่ซิงเอี๊ยะสามารถพบได้ในหลายประเทศในทวีปเอเชีย เช่น ธิเบต, ญี่ปุ่น, จีน, เกาหลี, เวียดนาม, อินโด, ไทย, มาเลเซีย, สิงคโปร์, อินเดีย, มาเก๊า, ฮ่องกง เป็นต้น

มีความเชื่อกันว่าเทพเจ้าไฉ่ซิงเอี๊ยะจะเสด็จมายังโลกมนุษย์เพียงปีละ 1 ครั้ง คือในวันตรุษจีน ดังนั้น ชาวจีนตั้งแต่โบราณเมื่อเข้าสู่วันตรุษจีน(เริ่มนับตั้งแต่ 0.00 น.) จะทำการตั้งโต๊ะบูชาเทพเจ้าไฉ่ซิงเอี๊ยะ โดยการหันหน้าไปในทิศต่างๆที่เชื่อว่าเทพเจ้าไฉ่ซิงเอี๊ยจะเสด็จลงมา ซึ่งจะแตกต่างกันในแต่ละปี โดยเวลาที่จะทำการบูชาคือ 23.00 - 01.00 น. ของวันตรุษจีน ซึงของที่ทำการบูชาใช้ของหวาน เช่น ผลไม้, อาหารเจ, บัวลอย, สาคู หรือของรับประทานต่างๆ ที่มีสีสันสดใส แต่จะไม่ใช้ของคาวหรือเนื้อสัตว์ พร้อมกับนำสิ่งของที่เกี่ยวข้องกับเงินทอง เช่น สมุดบัญชีธนาคาร, เช็คหรือกระเป๋าเงินมาตั้งวางไว้ด้วย

เหรียญไฉ่ซิงเอี๊ ฮ่อ ฮะ แก้ชง คนที่ชงให้แขวนด้าน "ฮะ" ออกด้านหน้าเพื่อแก้ชง แล้วเอาตัว "ฮ่อ" ติดกับตัว เรื่องดีๆก็จะเกิดขึ้นกับตัวคุณ แก้ชงได้ทุกปีเกิด บูชาแล้วรวย หนุนดวง เสริมชะตา ตรงตามศาสตร์และพระคัมภีร์ ผ่านพิธีฤกษ์มหาลาภ วันสุดท้ายก่อนเจ้าเสด็จขึ้นสวรรค์ ร่วมบุญสร้างองค์เทพเจ้าไฉ่ซิงเอี๊ยะองค์ใหญ่ที่สุดในเอเชีย ณ.พุทธสถานจีเต็กลิ้ม จังหวัดนครนายก 2557 ดลบันดาลประทานพรให้มีโชคลาภและความร่ำรวย

บูชาองค์ละ 400 บาท ค่าจัดส่งพัสดุกันกระแทก+อีเอ็มเอส 60 บาทครับ

สภาพสวยกริ๊บ ไม่ผ่านการใช้ครับ ตามรูปที่แสดง (ภาพถ่ายจากองค์จริงครับ เลือกองค์ไหนจากเวป ส่งองค์นั้นไปครับ เหมือนมาเลือกด้วยตัวเองที่ร้าน ไม่ใช่โชว์พระสวย แล้วส่งพระไม่สวยให้ลูกค้าเด็ดขาดครับ บริการด้วยความซื่อสัตย์ จริงใจครับ)

รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพเก๊ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับ

ชื่อบัญชี : นายกิตติกรณ์ สัตยธำรงค์ ธ.ทหารไทย สาขาสกลนคร เลขที่บัญชี 347-2-61986-9 โทร 086-4594495

ท่านใดที่โอนเงินแล้วกรุณาแจ้ง จำนวนเงินที่ชำระวันและเวลาในการโอนเงินและแจ้งชื่อ-ที่อยู่ในการจัดส่งด้วยครับ ผมจะรีบดำเนินการจัดส่งทันทีจัดส่งเสร็จแล้วผมจะโทรแจ้งเลขที่อีเอ็มเอสเพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐานและสามารถตรวจสอบสถานะการจัดส่งกับเวปไซต์ไปรษณีย์ไทยหรือโทร 1545 (เบอร์CALL CENTER ของบริษัทไปรษณีย์ไทย)ได้เลยครับ

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับ ราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพ(หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุด เสียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ) update พระใหม่ทุกอาทิตย์ ขอเชิญท่านผู้สนใจเข้าชมพระเครื่องของร้านอารยสมบัติทุกรายการอย่างจุใจได้ที่ ร้านค้าพระเครื่อง ออนไลน์ - อารยสมบัติ - 1 : เว็บ-พระ.คอม และ http://palungjit.org/threads/*ร้านอารยสมบัติ*พระพุทธมหาเศรษฐีนวโกฏิ-อ-ลักษณ์พิธีเสาร์ห้าปี53วัดไตรมิตรหน้าสุดท้าย.239442/ เตรียมพบกับเวปไซด์ร้านอารยสมบัติ พระดี พุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชน - ร้านอารยสมบัติ พระดี พระแท้ พุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชน กับรายการพระเครื่องนับหมื่นรายการครับ รับประกันพระแท้และทัน 100%ทุกองค์ เก็ยินดีคืนเงินสดทันที 2 เท่าครับ เร็วๆนี้

พระคาถาบูชาเทพเจ้าไฉ่ซิงเอี๊ยะ

"โอม ซัมพารา จาเลน ไนเยน สะวาฮา"

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2014
  3. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

จอง ๒ องค์นี้ครับพี่กิตติกรณ์ (รายการเหรียญนารายณ์ทรงครุฑประทับราหู อยู่หน้า ๓๐ ครับ)

โอนเงินแล้ววันนี้ (๒๑ พ.ย.๕๗) เวลา ๐๑.๑๑ น. จากเคทีบีออนไลน์ครับ
    รายละเอียดปรากฎตามไฟล์ที่ส่งมาพร้อมนี้ครับ
    รบกวนช่วยจัดส่งที่
    นายสัญชาติ เชียงการ
    ๒๕๓ หมู่บ้านอัมพร ๒
    ถนนนครพนม - ท่าอุเทน
    ตำบลอาจสามารถ อำเภอเมือง
    จังหวัดนครพนม ๔๘๐๐๐
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ./:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤศจิกายน 2014
  4. กิตติกรณ์_ต่าย

:cool:
    ขอบพระคุณครับ แจ้งไว้ที่PM.แล้วครับผม

5. กิตติกรณ์_ต่าย

เหรียญหลวงพ่อนอน(พระพุทธสีหไสยาสน์) รุ่น1 (ปางโปรดอสุรินทราหู) วัดป่าธรรมโสภณ "พระพุทธผู้มีบารมีขจัดภัยราหู บังเกิดความร่มเย็นเป็นสุข เกิดอิทธิฤทธิปาฏิหาริย์อัศจรรย์ในชีวิต" (หน้า110)

องค์ที่10 บูชาองค์ละ 750บาท (จัดสร้าง 5,000 องค์)

ค่าจัดส่งพัสดุกันกระแทก+อีเอ็มเอส 60 บาทครับ

รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพเก๊ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับ

ชื่อบัญชี นายกิตติกรณ์ สัตยธำรงค์ ธนาคารทหารไทย สาขาสกลนคร เลขที่บัญชี 347-2-61986-9 โทร 086-4594495

ท่านใดที่โอนเงินแล้วกรุณาแจ้ง จำนวนเงินที่ชำระวันและเวลาในการโอนเงินและแจ้งชื่อ-ที่อยู่ในการจัดส่งด้วยครับ ผมจะรีบดำเนินการจัดส่งทันทีจัดส่งเสร็จแล้วผมจะโทรแจ้งเลขที่อีเอ็มเอสเพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐานและสามารถตรวจสอบสถานะการจัดส่งกับเวปไซต์ไปรษณีย์ไทยหรือโทร 1545 (เบอร์CALL CENTER ของบริษัทไปรษณีย์ไทย)ได้เลยครับ

ท่านที่ได้บูชาเหรียญพระพุทธสีหไสยาสน์ ปางโปรดอสุรินทราหู จะเป็นมหามงคลส่งเสริมบุญราศี เป็นบุญบารมีของท่านที่จะทำให้ขจัดปัดเป่าภัยทั้งหลาย อันเกิดจากราหู ทั้งความยากจนข้นแค้น อุบัติเหตุ อุบัติภัย ภูติผีปีศาจ คุณไสย เสนียดจัญไร อุปสรรคนานาประการโรคระบาด อันเกิดขึ้นจากการดำรงชีวิต และการประกอบการงาน ชีวิตไม่มั่นคง มีปัญหาชีวิตคู่ มีปัญหาในเรื่องของการขาดหลักใจ ต้องอาศัยบารมีของพระพุทธเจ้าปางโปรดอสุรินทราหูนี้คุ้มครองพิทักษ์รักษา น้อมนำบารมีของพระพุทธองค์เป็นสิ่งคุ้มครองตัว ก็จะบันดาลให้ราหูที่จะบันดาลโทษภัย งดโทษ โพยภัย และให้โชคชัย ให้ความสุข ความเจริญ ลาภผลพูนทวี เมื่อท่านได้บูชา พระพุทธสีหไสยาสน์ ปางโปรดอสุรินทราหู นี้

คาถาบูชาหลวงพ่อนอน(พระพุทธสีหไสยาสน์ ปางโปรดอสุรินทราหู)

"ยัสสานุภาวะโต ยักขา เนวะ ทัสเสนติ ภิงสะนัง ยัมหิ เจวานุยุญชันโต รัตตินทิวะมะตันทิโต สุขัง สุปะติ สุตโต จะ ปาปัง กิญจิ นะ ปัสสะติ เอวะมาทิคุณูเปตัง ปะริตตันตัมภะณามะ เหฯ"

(ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอธิษฐาน ขอบารมีของพระพุทธเจ้าในปางสีหไสยาสน์ คือหลวงพ่อพระนอนนี้ จงคุ้มครองพิทักษ์รักษาข้าพเจ้า (ชื่อ-สกุล) ให้พ้นจากทุกข์ร้ายภัยเวร ตลอดจนภัยร้ายที่เกิดจากดาวร้ายทั้งปวง โดยเฉพาะดาวร้ายอันเกิดจาก"ราหู" และ"พระเสาร์"ตลอดปีพุทธศักราช 2557 นี้ และตลอดไป สาธุ สาธุ สาธุ)

พิธีพุทธา - เทวา - มังคลาภิเษก

1.พิธี ณ.พระอุโบสถ วัดจุฬามณี จ.สมุทรสงคราม 23 ธ.ค.53 อธิษฐานจิตปลุกเสกโดย

- พระสิทธิพัฒนากร (พระอาจารย์หมู) วัดทรงธรรมวรวิหาร จ.สมุทรสงคราม

- พระครูโสภิตวิริยาภรณ์ (พระอาจารย์อิฏฐ์) วัดจุฬามณี จ.สมุทรสงคราม

- พระครูปทุมวรกิจ (หลวงพ่อชำนาญ อุตมปัญโญ) เจ้าอาวาสวัดบางกุฎีทอง จ.ปทุมธานี

2.พิธี ณ.วัดบ้านไร่ จ.นครราชสีมา 29 ธ.ค.53 อธิษฐานจิตปลุกเสกโดย

- พระเทพภาวนาวิกรม (เจ้าคุณธงชัย) วัดไตรมิตรวิทยาราม

- พระเทพวิทยาคมเถระ (หลวงพ่อคูณปริสุทโธ) วัดบ้านไร่ จ.นครราชสีมา

3.พิธี ณ.พระอุโบสถ วัดทรงธรรมวรวิหาร จ.สมุทรปราการ 29 ธ.ค.53 อธิษฐานจิตปลุกเสกโดย

- พระเทพกิตติดเมธี เจ้าอาวาสวัดอาษาสงคราม อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ

- พระโสภณสมุทรคุณ เจ้าอาวาสวัดคันลัด อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ

- พระสิทธิพัฒนาธร (พระอาจารย์หมู) เจ้าอาวาสวัดทรงธรรมวรวิหาร จ.สมุทรปราการ

- พระครูปทุมวรกิจ (หลวงพ่อชำนาญ อุตมปัญโญ) เจ้าอาวาสวัดบางกุฎีทอง จ.ปทุมธานี

4.พิธี ณ.พระอุโบสถ วัดไชโยวรวิหาร จ.อ่างทอง 9 ม.ค.54

5.พิธี ณ.พระอุโบสถ วัดป่าธรรมโสภณ จ.ลพบุรี 11 ม.ค.54

6.พิธี ณ.พระอุโบสถ วัดแค จ.สุพรรณบุรี

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับ ราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพ(หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุด เสียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ) update พระใหม่ทุกอาทิตย์ ขอเชิญท่านผู้สนใจเข้าชมพระเครื่องของร้านอารยสมบัติทุกรายการอย่างจุใจได้ที่ ร้านค้าพระเครื่อง ออนไลน์ - อารยสมบัติ - 1 : เว็บ-พระ.คอม และ http://palungjit.org/threads/*ร้านอารยสมบัติ*พระพุทธมหาเศรษฐีนวโกฏิ-อ-ลักษณ์พิธีเสาร์ห้าปี53วัดไตรมิตรหน้าสุดท้าย.239442/ เตรียมพบกับเวปไซด์ ร้านอารยสมบัติ พระดี พุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชน - ร้านอารยสมบัติ พระดี พระแท้ พุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชน กับรายการพระเครื่องนับหมื่นรายการครับ รับประกันพระแท้และทัน 100%ทุกองค์ เก็ยินดีคืนเงินสดทันที 2 เท่าครับ เร็วๆนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2014
  6. กิตติกรณ์_ต่าย

เหรียญพระภรตมุนี วัดป่าธรรมโสภณ ปี55 - อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ ตอกโค๊ดกำกับ (หน้า110)

พระภรตมุนี เป็นมหาฤาษีผู้มีฤทธิ์ เจ้าแห่งดนตรีและศิลปะ เหรียญพระภรตมุนีนี้ เป็นสรรพสิ่งมิ่งมงคลเสริมดวงชะตา บูชาติดตัวเพื่อขอพรให้ประทานฤทธิ์เดชอำนาจ บารมี และปัญญา เป็นกำลังบุญบารมี เป็นกำลังดวงชะตา ใครที่มีลูกดื้อ ลูกขี้โรค และอยากให้ลูกหลานฉลาด ต้องมีเหรียญพระภรตมุนีให้ลูกหลานไว้บูชาติดตัว

บูชาองค์ละ 400บาท ค่าจัดส่งพัสดุกันกระแทก+อีเอ็มเอส 60 บาทครับ
    สภาพสวยกริ๊บ ไม่ผ่านการใช้ครับ ตามรูปที่แสดง (ภาพถ่ายจากองค์จริงครับ เลือกองค์ไหนจากเวป ส่งองค์นั้นไปครับ เหมือนมาเลือกด้วยตัวเองที่ร้าน ไม่ใช่โชว์พระสวย แล้วส่งพระไม่สวยให้ลูกค้าเด็ดขาดครับ บริการด้วยความซื่อสัตย์ จริงใจครับ)

ชื่อบัญชี นายกิตติกรณ์ สัตยธำรงค์ ธนาคารทหารไทย สาขาสกลนคร เลขที่บัญชี 347-2-61986-9 โทร 086-4594495
    ท่านใดที่โอนเงินแล้วกรุณาแจ้งจำนวนเงินที่ชำระวันและเวลาในการโอนเงินและแจ้งชื่อ-ที่อยู่ในการจัดส่งด้วยครับ ผมจะรีบดำเนินการจัดส่งทันทีจัดส่งเสร็จแล้วผมจะโทรแจ้งเลขที่อีเอ็มเอสเพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐานและสามารถตรวจสอบสถานะการจัดส่งกับเวปไซต์ไปรษณีย์ไทยหรือโทร 1545 (เบอร์CALL CENTER ของบริษัทไปรษณีย์ไทย)ได้เลยครับ

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้100%ตลอดชีพ(หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุดหักบิ่น เ สียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ) update พระใหม่ทุกอาทิตย์ ขอเชิญท่านผู้สนใจเข้าชมพระเครื่องของร้านอารยสมบัติทุกรายการอย่างจุใจได้ที่ ร้านค้าพระเครื่อง ออนไลน์ - อารยสมบัติ - 1 : เว็บ-พระ.คอม และ http://palungjit.org/threads/*ร้านอ...พิธีเสาร์ห้าปี53วัดไตรมิตรหน้าสุดท้าย.239442/ เตรียมพบกับเวปไซด์ ร้านอารยสมบัติ พระดี พุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชน - ร้านอารยสมบัติ พระดี พระแท้ พุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชน กับรายการพระเครื่องนับหมื่นรายการครับ รับประกันพระแท้และทัน 100%ทุกองค์ เก็ยินดีคืนเงินสดทันที 2 เท่าครับ เร็วๆนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2014
  7. กิตติกรณ์_ต่าย

พระพุทธมหาเศรษฐีนวโกฎิ พิมพ์ลอยองค์ เนื้อนวโลหะกลับดำ พิธีเสาร์ห้าวัดไตรมิตร ปี 53 อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ (หน้า110)

มหาเศรษฐีนวโกฏิของขวัญนี้ สร้างด้วยแรงศรัทธาของอ.ลักษณ์ เรขานิเทศ เพื่อมอบให้เป็นสมบัติของคนดีในแผ่นดิน และคนที่เคยร่วมบุญร่วมวาสนาสร้างด้วยเนื้อนวโลหะ (โลหะมงคล 9 ชนิด) ประกอบด้วย ทองคำ เงิน ทองแดง สังกะสี ปรอท เหล็กละลายตัว จ้าวน้ำเงิน ชิน บริสุทธิ์และได้ผ่านพิธีมังคลาภิเษกมวลสาร เสกมวลสารอธิฐานจิตโดยพระราชาคณะและพระคุณเจ้าซึ่งมีเมตตารู้ทราบในเจตนากุศลของ อ.ลักษณ์เป็นอย่างดี คือ สมเด็จพุฒาจารย์ (เกี่ยว อุปเสโน) สมเด็จพระมหามุนีวงศ์ พระธรรมสิทธินายก พระธรรมคุณาภรณ์ พระเทพภาวนาวิกรม ครูบาเจ้าเทือง หลวงปู่ฤษีตาไฟ พระครูภาวนาโสภณ ฯลฯรูปทรงองค์พิมพ์เป็นพิมพ์เดิมของ อ.เทพ สาริกบุตร ที่แกะพิมพ์โดย นายช่างสมร รัชนะธรรมพิมพ์ นี้เก็บรักษาไว้ 30 กว่าปี และนายช่างสมรได้มอบสิทธิ์พิมพ์นี้แก่ อ.ลักษณ์ เพื่อสร้างให้ยิ่งใหญ่ และเป็นประวัติศาสตร์ พิธีเททองสร้างถูกต้อง เททองในพิธีใหญ่ มีพระเจริญชัยมงคลคาถา มีประชาชนร่วมเป็นสักขีพยาน มีพิธีนพเคราะห์มังคลาภิเษก เวียนเทียนสมโภชถูกต้องจำกัดจำนวนการสร้างพระทุกองค์มีทองคำ เงิน บริสุทธิ์และทองแดง เป็นชนวนมวลสารหลัก ต้นทุนต่อองค์สูงมากพระมหาเศรษฐีนวโกฏิลอยองค์ พิมพ์จิ๋ว พิมพ์เล็ก ซึ่งเป็นพิมพ์เดิมของ อ.เทพ สาริกบุตร ที่นายช่างสมรแกะพิมพ์ไว้เมื่อ 30 ปีที่แล้วที่เหลือเป็นพิมพ์เหรียญเม็ดกระดุมทั้งเล็กและจิ๋วแกะพิมพ์โดยนายช่าง พิทักษ์ เฉลิมเล่า

บูชาองค์ละ 3,000 บาท พร้อมกล่องเดิม

ค่าจัดส่งพัสดุกันกระแทก+อีเอ็มเอส 60 บาทครับ
    รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพเก๊ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับ สภาพสวยกริ๊บ ไม่ผ่านการใช้ครับ ตามรูปที่แสดง

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้100%ตลอดชีพ(หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุดหักบิ่น เ สียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ) update พระใหม่ทุกอาทิตย์ ขอเชิญท่านผู้สนใจเข้าชมพระเครื่องของร้านอารยสมบัติทุกรายการอย่างจุใจได้ที่ ร้านค้าพระเครื่อง ออนไลน์ - อารยสมบัติ - 1 : เว็บ-พระ.คอม และ http://palungjit.org/threads/*ร้านอ...พิธีเสาร์ห้าปี53วัดไตรมิตรหน้าสุดท้าย.239442/ เตรียมพบกับเวปไซด์ ร้านอารยสมบัติ พระดี พุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชน - ร้านอารยสมบัติ พระดี พระแท้ พุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชน กับรายการพระเครื่องนับหมื่นรายการครับ รับประกันพระแท้และทัน 100%ทุกองค์ เก็ยินดีคืนเงินสดทันที 2 เท่าครับ เร็วๆนี้

คาถาบูชาพระพุทธมหาเศรษฐีนวโกฎิ

มหาเศรษฐีผู้ประทานบารมี โชคลาภ ความร่ำรวย และความสำเร็จ

ระตะนัตตะยานุภาเวนะ ระตะนัตตะยะเตชะสา
    นะวะเสฏฐี มะหาปุญโญ ยะสะเสฏฐี จะ อาทิโก
    สิริโก เมณฑะโก จาปิ ชะฏิโล จะ สุมังคะโล
    อะนาถะปิณฑิโก นาโถ วิสาขา อัคคะสาวิกา
    สุมะโน โชติโก อัคโค ธะนัญชะโย จะ ทายะโก

เตสัง ปุญญานุภาเวนะ สัพพะสิทธิ ภะวันตุเม
    “ บูชาองค์พระติดตัว ,ใส่ไว้ในกระเป๋าสตางค์ ,ใส่พานในห้องพระ หรือหาขนาดบูชาไว้ประจำบ้าน/ที่ทำงาน สวดคาถาบูชาท่าน อธิษฐานขอพรตามปรารถนา จะบังเกิดความมหัสจรรย์ในชิวิตของท่าน เวลาทำบุญทุกครั้งให้อุทิศบุญกุศลให้เศรษฐีทั้ง 9 ท่าน ขอพรจากท่าน (คุณจะต้องมีศรัทธาอย่างมั่นคง และต้องเป็นคนดี คนขยันด้วย จึงจะสำเร็จนี้สมปรารถนา) "

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2014
  8. กิตติกรณ์_ต่าย

พระสมเด็จหลวงปู่ทวด "รุ่นโพธิสัตโต" เนื้อผงว่านผสมดินกากยายักษ์ พุทธาภิเษก 20 พิธี ปี41-43 เจ้าคุณธงชัย วัดไตรมิตร(หน้า110)

มงคลวัตถุ พระสมเด็จหลวงปู่ทวด รุ่น “โพธิสัตโต” จัดสร้างอย่างพิถีพิถันด้วยมวลสารผงสมเด็จบางขุนพรหม ผงดินกากยายักษ์ ว่านมงคล เพชรหน้าทั่งตลอดจนมวลสารสำคัญๆ อีกเป็นจำนานมาก ในส่วนของพิธีกรรมได้จัดประกอบพิธีพุทราภิเษก เข้าร่วมพิธีพุทราภิเษก และได้รับเมตตาบารมีจากพระภาวนาจารย์สายสมเด็จเจ้าหลวงปู่ทวดทางภาคใต้ อธิษฐานจิตเดี่ยว รวมทั้งสิ้น 20 วาระ เป็นเวลาร่วม 3 ปี (พ.ศ.2541-2543)

พิธีพุทธาภิเษก สมเด็จเจ้าพะโค๊ะ หลวงปู่ทวด "รุ่นโพธิสัตโต"

14 พ.ย. 2541 ณ.วัดช้างไห้ จ.ปัตตานี พิธีพุทธาภิเษกรุ่นสร้างพระตำหนัก ร.9 ปากพนัง
    21 พ.ย. 2541 ณ.วัดพระศรีรัตนศาสดาราม(พระแก้วมรกต) กทม. พิธีพุทธาภิเษกรุ่นสร้างพระตำหนัก ร.9 ปากพนัง
    27 พ.ย. 2541 ณ.วัดพระศรีรัตนศาสดาราม(พระแก้วมรกต) กทม. พิธีบรมภิเษกพระบรมรูป ร.9
    12 ธ.ค. 2541 ณ.ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง กทม. พิธีสร้างเหรียญหลักเมือง
    26 ธ.ค. 2541 ณ.วัดช้างไห้ จ.ปัตตานี พิธีรุ่นคชสารหมื่นปี
    30-31 ธ.ค. 2541 ณ.วัดไตรมิตรวิทยาราม กทม. พิธีบูชาดาวพระเคราะห์รับปีใหม่
    10 ก.พ. 2542 ณ.วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ (พระพุทธชินราช) จ.พิษณุโลก พิธีมูลนิธิดวงตา
    26 ก.พ. 2542 ณ.ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง กทม. พิธีบวงสรวงหลักเมือง
    2-3 พ.ค. 2542 ณ.วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ (พระพุทธชินราช) จ.พิษณุโลก พิธีจักรพรรดิ์มหาพุทธาภิเษก
    11 ต.ค. 2542 ณ.วัดพระศรีรัตนศาสดาราม(พระแก้วมรกต) กทม. พิธีพุทธาภิเษกพระพุทธนราวันตบพิตร
    14 ต.ค. 2542(เช้า) ณ.วัดพะโค๊ะ จ.สงขลา
    14 ต.ค. 2542(บ่าย) ณ.สำนักสงฆ์ต้นเลียบ จ.สงขลา
    14 ต.ค. 2542(เย็น) ณ.วัดดีหลวง จ.สงขลา
    21 ต.ค. 2542 ณ.วัดพระศรีรัตนศาสดาราม(พระแก้วมรกต) กทม.พิธีพุทธาภิเษกเหรียญในหลวง 72 พรรษา
    23 ต.ค. 2542 ณ.วัดไตรมิตรวิทยาราม กทม. พิธีวันปิยมหาราช
    22 พ.ย. 2542 ณ.วัดท่าหลวง จ.พิจิตร พิธีพุทธาภิเษกรุ่นพระพิจิตร เพ็ญเดือน12
    26 พ.ย. 2542 ณ.วัดไตรมิตรวิทยาราม กทม. พิธีพุทธาภิเษกเหรียญลพ.ทองคำ 72 ซุ้มประตูจีน
    31 ธ.ค. 2542 ณ.วัดไตรมิตรวิทยาราม กทม. พิธีบูชาดาวพระเคราะห์รับปีใหม่
    30 ม.ค. 2543 ณ.วัดบางคลาน จ.พิจิตร พิธีพุทธาภิเษกรุ่นพระพิจิตร
    6 ก.พ. 2543 2543 ณ.วัดท่าหลวง จ.พิจิตร พิธีพุทธาภิเษกรุ่นพระพิจิตร

บูชาองค์ละ 1,500 บาท (พร้อมกล่องเดิม)

ชื่อบัญชี : นายกิตติกรณ์ สัตยธำรงค์ ธ.ทหารไทย สาขาสกลนคร เลขที่บัญชี 347-2-61986-9 โทร 086-4594495
    ท่านใดที่โอนเงินแล้วกรุณาแจ้ง จำนวนเงินที่ชำระวันและเวลาในการโอนเงินและแจ้งชื่อ-ที่อยู่ในการจัดส่งด้วยครับ

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับ ราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพ(หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุด เสียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ) update พระใหม่ทุกอาทิตย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2015
  9. กิตติกรณ์_ต่าย

พระสมเด็จแสนล้าน วัดบัวขวัญ ปี55 - อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ ด้านหลังฝังเหรียญเม็ดกระดุม พร้อมกล่องเดิม (หน้า110)

พระสมเด็จแสนล้าน วัดบัวขวัญนี้ เป็นสรรพสิ่งมิ่งมงคลเสริมดวงชะตา บูชาติดตัวเพื่อขอพรเสริมดวงชะตาให้ร่ำรวยมีเงินเป็นแสนล้าน มวลสารดี พิธีใหญ่ เจตนาการสร้างดี ฤกษ์งามยามมหามงคล ใครมีแล้วอย่าช้าอธิษฐานให้ดีเลี่ยมขึ้นคอจะเกิดปาฏิหาริย์เหมือนหลายๆคนครับ

อัตราบูชาชุดละ 459บาท ค่าจัดส่งพัสดุกันกระแทก+อีเอ็มเอส 60 บาทครับ
    สภาพสวยกริ๊บ ไม่ผ่านการใช้ครับ พร้อมกล่องเดิม ตามรูปที่แสดง (ภาพถ่ายจากองค์จริงครับ เลือกองค์ไหนจากเวป ส่งองค์นั้นไปครับ เหมือนมาเลือกด้วยตัวเองที่ร้าน ไม่ใช่โชว์พระสวย แล้วส่งพระไม่สวยให้ลูกค้าเด็ดขาดครับ บริการด้วยความซื่อสัตย์ จริงใจครับ)

ท่านใดที่โอนเงินแล้วกรุณาแจ้งจำนวนเงินที่ชำระวันและเวลาในการโอนเงินและแจ้งชื่อ-ที่อยู่ในการจัดส่งด้วยครับ ผมจะรีบดำเนินการจัดส่งทันทีจัดส่งเสร็จแล้วผมจะโทรแจ้งเลขที่อีเอ็มเอสเพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐานและสามารถตรวจสอบสถานะการจัดส่งกับเวปไซต์ไปรษณีย์ไทยหรือโทร 1545 (เบอร์CALL CENTER ของบริษัทไปรษณีย์ไทย)ได้เลยครับ

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้100%ตลอดชีพ(หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุดหักบิ่น เสียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ) update พระใหม่ทุกอาทิตย์

10. กิตติกรณ์_ต่าย

เหรียญพระพิฆเนศ หลังยันต์โอม รุ่นร่วมบุญสร้างพระพิฆเนศ วัดไตรสามัคคี ปี56-อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ ตอกโค๊ดกันการปลอมแปลง พร้อมกล่องเดิม

ผู้ที่บูชาพระพิฆเนศ จะประสบความสำเร็จในเชิงปัญญา เรียนเก่ง เฉลียวฉลาด มีปฏิภาณไหวพริบ สอบชิงทุนได้ สอบผ่าน เรียนประสบความสำเร็จทุกประการ วางโครงการ คิดแผนงาน ประสบความสำเร็จ หรือต้องการความสำเร็จในรูปแบบต่างๆ ที่ทำด้วยฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา ทำเท่าไหร่ก็ไม่สำเร็จสักที มีพระพิฆเนศบูชา กราบไหว้ ขอพรจากองค์ท่านก็จะประสบความสำเร็จ สมปรารถนา ใครที่ปรารถนาที่จะได้พระพิฆเนศ เป็นมหามงคล คุ้มครองให้ประสบความสำเร็จตามที่ปรารถนา สำหรับดารา นักแสดง นักเรียน นักศึกษา นักบริหาร นักการตลาดและประชาชนชาวไทยทุกหมู่เหล่า ทุกราศีควรมีไว้คุ้มครอง รักษาตน

พิธีพุทธาภิเษก เหรียญพระพิฆเณศ ที่รฤกรวมบุญสร้างองค์พระพิฆเณศ วัดไตรสามัคคี จ.สมุทรปราการ เมื่อวันที่ 12 ม.ค. 2556 โดยพระเกจิชื่อดัง 9 รูป นั่งปรกอธิฐานจิตกว่า 2 ชม. รับรองว่าพุทธคุณครบเครื่องทั้ง เมตตา ค้าขาย ขออะไรก็ได้ แคล้วคลาด ปลอดภัย เพราะเกจิแต่ละท่านต่างก็มีความเข้มขลังเด่นกันคนละทาง

อัตราบูชาองค์ละ 550 บาท
    ชื่อบัญชี : นายกิตติกรณ์ สัตยธำรงค์ ธ.ทหารไทย สาขาสกลนคร เลขที่บัญชี 347-2-61986-9 โทร 086-4594495,084-2041313
    ท่านใดที่โอนเงินแล้วกรุณาแจ้ง จำนวนเงินที่ชำระวันและเวลาในการโอนเงินและแจ้งชื่อ-ที่อยู่ในการจัดส่งด้วยครับ

คาถาบูชาพระพิฆเนศ

" โอม ศรี คะเณศา ยะ นะ มะฮา "

(ข้าพเจ้าขอประทานโชคลาภและความสำเร็จให้เกิดขึ้นแก่ข้าพเจ้า จะทำการใดอันเป็นไปโดยชอบประกอบด้วยธรรม ขอบารมีขององค์พระพิฆเณศวิเศษลาภาประทานให้เกิดโชคลาภ และความสำเร็จให้เกิดขึ้นทุกประการ"

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับ ราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพ(หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุด เสียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ) update พระใหม่ทุกอาทิตย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2015
  11. กิตติกรณ์_ต่าย

เหรียญพระแม่ธรณีล้านนา วัดพระธาตุหริภุญชัย ปี55 - อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ ตอกโค๊ดกำกับ 4 ตัว

เหรียญพระแม่ธรณีล้านนานี้ เป็นสรรพสิ่งมิ่งมงคลเสริมดวงชะตา บูชาติดตัวเพื่อขอพรให้ทรัพย์สิน ที่ดินและยศฐาบรรดาศักดิ์มั่นคง ครอบครับร่มเย็นเป็นสุข

บูชาองค์ละ 400บาท ค่าจัดส่งพัสดุกันกระแทก+อีเอ็มเอส 60 บาทครับ

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้100%ตลอดชีพ(หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุดหักบิ่น เ สียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ) update พระใหม่ทุกอาทิตย์

พิธีพุทธาเทวามังคลาภิเษก
    1.พิธี ณ.วัดบัวขวัญ จ.นนทบุรี วันที่ 31 ธ.ค.2554 พระเถราจารย์นั่งปรกอธิษฐานจิตดังนี้
    - พระธรรมรัตนดิลก (ลพ.เชิด) วัดสุทัศน์เทพวราราม กทม.
    - พระราชปัญญาโสภณ(ลพ.เพชร) วัดสระเกษฯ กทม.
    - พระครูพิศาลจริยารม (มหาสุรศักดิ์) วัดประดู่ จ.สมุทรสงคราม
    - พระครูสุวรรณศีลาธิคุณ (ลพ.พูน)วัดบ้านแพน จ.อยุธยา
    - พระครูปทุมวรกิจ (ลพ.ชำนาญ อุตมปัญโญ) วัดบางกุฎีทอง จ.ปทุมธานี
    - พระครูวิมลจันโทภาส (ลพ.อ่าง) วัดใหญ่สว่างอารมณ์ จ.นนทบุรี
    2.พิธี ณ.วัดพระธาตุหริภุญชัย จ.ลำพูน วันที่ 24 ก.ค.2554 และ วันที่ 15 ม.ค.2555
    3.พิธี ณ.วัดศาลาลอย จ.นครราชสีมา วันที่ 5 ธ.ค.2554

คาถาบูชาพระแม่ธรณี

การบูชาพระแม่ธรณี ต้องบูชาด้วยบุญกุศล บูชาด้วยคุณงามความดี ไม่ต้องมีเครื่องของบวงสรวงบูชาให้เป็นภาระ เพราะพระแม่นั้นชื่นชมอนุโมทนาและสุขด้วยบุญที่ได้เสพที่คุณได้อนุโมทนา และบุญที่คุณได้สร้าง เมื่อคุณต้องการที่จะอธิษฐานขอพร ให้คุณนำเหรียญพระแม่ธรณีที่คุณมีไว้ครอบครองไปอธิษฐานต่อหน้าพระพุทธรูปปางมารวิชัย แล้วให้คุณกล่าวคาถาบูชาดังนี้

ตั้งนะโม 3 จบ

" สังขาตัง โลกะวิทู ตันติพุทติง นะโมพุทธายะ นะมะพะธะ "

พระแม่ธรณีเจ้าขา อยู่แล้วหรือไร อยู่แล้วหรือยัง สังขาตัง(แล้วเราก็พูดตอบเองว่า) " อยู่แล้วจ้ะ เราคือพระแม่ธรณี " แมธรณีเจ้าข้า ลูกขออธิษฐานอุทิศบุญถวายแด่แม่พระแม่ธรณี แม่พระศรีวสุนทราวารี จงประทานพรให้ลูกยานั้นสำเร็จสมประสงค์ (ให้คุณอธิษฐานตามที่ปรารถนา)
    -ลูกปรารถนาจะมีที่ มีบ้าน ให้ได้ตามจำนง (เอารูปภาพที่ปรารถนาให้พระแม่ธรณีดูหรือเอาเหรียญพระแม่ธรณีวางใส่มือแล้วเอารูปภาพบ้านที่จะซื้อมาอธิษฐาน)
    -มีความปรารถนาที่จะเปลี่ยนกรรมสิทธิ์คือขายที่แปลงนี้ (เอาภาพที่ดินให้ท่านดู) โดยเอาเงินส่วนหนึ่งจะไปร่วมบุญสร้างกุศล
    - มีความปรารถนาให้บ้านที่อยู่ในปัจจุบัน อยู่แล้วมีความร่มเย็นเป็นสุข ปัญหาทะเลาะเบาะแว้ง ความขัดแย้งจะได้หมดไป จงสำเร็จสมประสงค์ด้วยแม่จ๋า

(จากนั้นอธิษฐานต่อว่า)
    ขอแม่จงรับคำพรของลูกนี้ไว้ก่อน แล้วช่วยประสิทธิ์ประสาทพระพรให้สำเร็จดั่งคำอธิษฐานนี้ ตั้งแต่บัดนี้ด้วยทุกประการเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

12. กิตติกรณ์_ต่าย

เหรียญพระแม่ธรณีย่าโม วัดศาลาลอย โคราช ปี55 - อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ ตอกโค๊ดกำกับ 4 ตัว

เหรียญพระแม่ธรณีย่าโมนี้ เป็นสรรพสิ่งมิ่งมงคลเสริมดวงชะตา บูชาติดตัวเพื่อขอพรให้ทรัพย์สิน ที่ดินและยศฐาบรรดาศักดิ์มั่นคง ครอบครับร่มเย็นเป็นสุข
    อัตราบูชาองค์ละ 400บาท ค่าจัดส่งพัสดุกันกระแทก+อีเอ็มเอส 60 บาทครับ

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้100%ตลอดชีพ(หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุดหักบิ่น เ สียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ) update พระใหม่ทุกอาทิตย์

พิธีพุทธาเทวามังคลาภิเษก
    1.พิธี ณ.วัดบัวขวัญ จ.นนทบุรี วันที่ 31 ธ.ค.2554 พระเถราจารย์นั่งปรกอธิษฐานจิตดังนี้
    - พระธรรมรัตนดิลก (ลพ.เชิด) วัดสุทัศน์เทพวราราม กทม.
    - พระราชปัญญาโสภณ(ลพ.เพชร) วัดสระเกษฯ กทม.
    - พระครูพิศาลจริยารม (มหาสุรศักดิ์) วัดประดู่ จ.สมุทรสงคราม
    - พระครูสุวรรณศีลาธิคุณ (ลพ.พูน)วัดบ้านแพน จ.อยุธยา
    - พระครูปทุมวรกิจ (ลพ.ชำนาญ อุตมปัญโญ) วัดบางกุฎีทอง จ.ปทุมธานี
    - พระครูวิมลจันโทภาส (ลพ.อ่าง) วัดใหญ่สว่างอารมณ์ จ.นนทบุรี
    2.พิธี ณ.วัดพระธาตุหริภุญชัย จ.ลำพูน วันที่ 24 ก.ค.2554 และ วันที่ 15 ม.ค.2555
    3.พิธี ณ.วัดศาลาลอย จ.นครราชสีมา วันที่ 5 ธ.ค.2554

คาถาบูชาพระแม่ธรณี
    การบูชาพระแม่ธรณี ต้องบูชาด้วยบุญกุศล บูชาด้วยคุณงามความดี ไม่ต้องมีเครื่องของบวงสรวงบูชาให้เป็นภาระ เพราะพระแม่นั้นชื่นชมอนุโมทนาและสุขด้วยบุญที่ได้เสพที่คุณได้อนุโมทนา และบุญที่คุณได้สร้าง เมื่อคุณต้องการที่จะอธิษฐานขอพร ให้คุณนำเหรียญพระแม่ธรณีที่คุณมีไว้ครอบครองไปอธิษฐานต่อหน้าพระพุทธรูปปางมารวิชัย แล้วให้คุณกล่าวคาถาบูชาดังนี้

ตั้งนะโม 3 จบ
    " สังขาตัง โลกะวิทู ตันติพุทติง นะโมพุทธายะ นะมะพะธะ "

พระแม่ธรณีเจ้าขา อยู่แล้วหรือไร อยู่แล้วหรือยัง สังขาตัง(แล้วเราก็พูดตอบเองว่า) " อยู่แล้วจ้ะ เราคือพระแม่ธรณี " แมธรณีเจ้าข้า ลูกขออธิษฐานอุทิศบุญถวายแด่แม่พระแม่ธรณี แม่พระศรีวสุนทราวารี จงประทานพรให้ลูกยานั้นสำเร็จสมประสงค์ (ให้คุณอธิษฐานตามที่ปรารถนา)
    -ลูกปรารถนาจะมีที่ มีบ้าน ให้ได้ตามจำนง (เอารูปภาพที่ปรารถนาให้พระแม่ธรณีดูหรือเอาเหรียญพระแม่ธรณีวางใส่มือแล้วเอารูปภาพบ้านที่จะซื้อมาอธิษฐาน)
    -มีความปรารถนาที่จะเปลี่ยนกรรมสิทธิ์คือขายที่แปลงนี้ (เอาภาพที่ดินให้ท่านดู) โดยเอาเงินส่วนหนึ่งจะไปร่วมบุญสร้างกุศล
    - มีความปรารถนาให้บ้านที่อยู่ในปัจจุบัน อยู่แล้วมีความร่มเย็นเป็นสุข ปัญหาทะเลาะเบาะแว้ง ความขัดแย้งจะได้หมดไป จงสำเร็จสมประสงค์ด้วยแม่จ๋า
    (จากนั้นอธิษฐานต่อว่า)
    ขอแม่จงรับคำพรของลูกนี้ไว้ก่อน แล้วช่วยประสิทธิ์ประสาทพระพรให้สำเร็จดั่งคำอธิษฐานนี้ ตั้งแต่บัดนี้ด้วยทุกประการเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

13. กิตติกรณ์_ต่าย

เหรียญเทพบุตรนาคราช หลังยันต์จตุโรบังเกิดทรัพย์ วัดเจ้าอาม ปี58 - อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ ตอกโค๊ดกำกับ 2 ตัว

พญานาค องค์พญานาค เทพบุตรนาคราช เป็นทิพยภาวะที่มีอยู่จริงตามที่ปรากฏในพระพุทธศาสนา ตามที่ปรากฏเป็นอรรถคาถาหรือเรื่องราวที่สำคัญเกี่ยวข้องในพระพุทธศาสนา อันเป็นศาสนาประจำชาติไทย และเป็นศาสนาที่สำคัญศาสนาหนึ่งของโลก

นาค เป็นทพยภาวะที่ปรากฏเกิดขึ้น แม้ว่าจะเป็นสัตว์เดรัจฉานแห่งการกำเนิด แต่ด้วยมีบุญบารมีที่ได้สั่งสมข้ามชาติข้ามภพ ทำให้นาค พญานาค มีฤทธิ์ มีนาคนุภาพอันยิ่งใหญ่ในเรื่องของ โชคลาภ เงินตรา สมบัติ เมตตามหานิยม ตามประวัติแห่งการกำเนิดแห่งองค์นาคราช ในอดีตที่ผ่านมา พระพุทธองค์ก่อนที่จะสำเร็จเป็นพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ในพระชาติหนึ่งเคยเกิดเป็นพญานาคมีนามว่า ภูริทัตนาคราช มีพระสงฆ์สาวกองค์สำคัญหลายรูปก็เคยเกิดเป็นพญานาคาราช เช่นพระโมคคัลลานะเคยเกิดเป็นนาคชื่อ วรุณะ

นาคมีความสัมคัญเกี่ยวข้องกับมนุษย์ในหลายยุคหลายสมัย นาคถือว่าเป็นผู้สร้างเมืองเวียงจันทน์ ตามประวัติแห่งการก่อกำเนิดนครหลวงเวียงจันทน์ แห่งสาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาวนั้น เมืองนี้เป็นเมืองที่พญานาคสร้างในบริบทของนาค จึงถือได้ว่าเป็นผู้มีฤทธิ์มีบารมีในฐานานุรูป ผู้บูชาสักการะอย่างถูกต้องจะบังเกิดมหามงคลคือ สมบัติ เงินตรา โชคลาภ เมตตา มหานิยม เป็นที่รักแก่มนุษย์และเทวดาทั้งหลาย

เทพบุตรนาคราชเป็นที่รวมแห่งญาณแห่งองค์พญานาคทุกตระกูล(พญานาคราชตระกูลวิรูปักโข ตระกูลฉัพยาปุตตะ ตระกูลกัณหาโคตมะ และตระกูลเอราบท) สมบัติอันใดที่องค์พญานาคราชพึงมีในทุกประการ ทั้งเมตตามหานิยม ทั้งแก้วแหวนเงินทอง ท่านก็จะเมตตาประทานพรประสิทธิ์ให้แก่ผู้ศรัทธากราบไหว้

เหรียญเทพบุตรนาคราช หลังยันต์จตุโรบังเกิดทรัพย์นี้ เป็นสรรพสิ่งมิ่งมงคลเสริมดวงชะตา บูชาติดตัวเพื่อขอพรให้เกิดเมตตามหานิยมและทรัพย์สมบัติ ความมั่นคงในชีวิต ขอบารมีนำมาซึ่งทรัพย์และเงินตรา ให้เกิดโชคดี และความสำเร็จทันใจ

อัตราบูชาองค์ละ 500บาท ค่าจัดส่งพัสดุกันกระแทก+อีเอ็มเอส 60 บาทครับ

พิธีพุทธาเทวามังคลาภิเษก และเฉลิมฉลองสมโภช
    ณ.มณฑลพิธีวัดเจ้าอาม เมื่อวันที่ 29 พฤศจิกายน 2557 โดยมีพระเกจิอาจารย์นั่งปรกอธิษฐานจิต ตามรายนามดังนี้

-พระเทพรัตนมุนี (สุรชัย สุรชโย) วัดสระเกศราชวรมหาวิหาร กทม.
    -พระราชปัญญาโมลี (จำรัส ทตฺตสิริ) วัดพระธาตุหริภุญชัยวรมหาวิหาร จ.ลำพูน
    -พระพิศาลประชานาถ (ดนัย อัตตภัทโท) เจ้าอาวาสวัดสุทธาราม กทม.
    -พระสิทธิพัฒนาทร (พระอาจารย์หมู) วัดทรงธรรมวรวิหาร จ.สมุทรปราการ
    -พระครูกัลยาณธรรมาภรณ์ (หลวงพ่อผา) วัดไตรสามัคคี จ.สมุทรปราการ
    -พระครูศรีปริยัติคุณ วัดนาคกลางวรวิหาร กทม.
    -พระครูพิสุทธิวรากร(หลวงพ่อวิทยา) วัดหนองดง จ.พิจิตร
    -พระครูสุตวัฒนกิจ วัดภาวนาภิรตาราม กทม.
    -พระครูนิวิฐสาธุวัตร (หลวงพ่อทองล่ำ ยโสธโร) วัดเจ้าอาม กทม.
    -พระครูไพศาลธรรมวงศ์ วัดแค จ.สุพรรณบุรี
    -พระครูสาครพัฒนกิจ (จงรักษ์ สิริจนฺโท) วัดน่วมกานนท์ จ.สมุทรสาคร
    -พระครูปลัดสุวัฒนวิสุทธิสารคุณ (สุข สุขจิตโต) วัดศาลาลอย จ.นครราชสีมา

พระคาถาและคำอธิษฐาน
    (ตั้งนะโม 3 จบ)

ปัจฉิมัสะมิง ทิสาภาเค สันติ นาคา มหิทธิตา เตปิ
    ตุมเห อะนุรักขันตุ อาโรคะเยนะ สุเขนะ จะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2016
  14. กิตติกรณ์_ต่าย

เหรียญพระพิฆเนศ รุ่นรวยทันใจ วัดเจ้าอาม ปี58-อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ ตอกโค๊ดและมีหมายเลขกำกับ พร้อมกล่องเดิม

ผู้ที่บูชาพระพิฆเนศ จะประสบความสำเร็จในเชิงปัญญา เรียนเก่ง เฉลียวฉลาด มีปฏิภาณไหวพริบ สอบชิงทุนได้ สอบผ่าน เรียนประสบความสำเร็จทุกประการ วางโครงการ คิดแผนงาน ประสบความสำเร็จ หรือต้องการความสำเร็จในรูปแบบต่างๆ ที่ทำด้วยฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา ทำเท่าไหร่ก็ไม่สำเร็จสักที มีพระพิฆเนศบูชา กราบไหว้ ขอพรจากองค์ท่านก็จะประสบความสำเร็จ สมปรารถนา ใครที่ปรารถนาที่จะได้พระพิฆเนศ เป็นมหามงคล คุ้มครองให้ประสบความสำเร็จตามที่ปรารถนา สำหรับดารา นักแสดง นักเรียน นักศึกษา นักบริหาร นักการตลาดและประชาชนชาวไทยทุกหมู่เหล่า ทุกราศีควรมีไว้คุ้มครอง รักษาตน

พระพิฆเนศวร รุ่นรวยทันใจ สุดยอดเทวศิลป์ สุดยอดมวลสาร สุดยอดพระเกจิ สุดยอดพิธีกรรม สุดยอดดฤกษ์งามยามดี อ.ลักษณ์ เรขานิเทศเป็นที่ปรึกษาให้ดวงฤกษ์ มหาเศรษฐีโชคดีตลอดกาล และมอบสุดยอดมวลสารทั้งผงศักดิ์สิทธิ์3000รายการสะสมไว้ตั้งแต่สร้างจตุคามรามเทพปี2550โดยได้รับเมตตาจากเจ้าคุณธงชัย วัดไตรมิตรฯ มวลสารนวโลหะศักดิ์สิทธิ์ที่ อ.ลักษณ์ เรขานิเทศสร้าง"พระกริ่งถวายมาเกิน20รุ่น"และสรรพมงคล นวโลหะที่หวงแหน มอบให้กรรมการจัดสร้างด้วยเห็นเจตนาบริสุทธ์ ร่วมบุญครั้งนี้ไป "สร้างศาลาปฏิบัติธรรมกรรมฐาน วัดเจ้าอาม"

(ข้อมูลจาก นสพ.ไทยรัฐ:สนามพระวิภาวดี สีกาอ่าง

จากคัมภีร์เทพ ที่ พระพิฆเนศวร์ ได้พรจาก พระศิวะ ให้เป็นเทพที่ได้รับการสักการะบูชาก่อนเทพอื่นๆ จึงเป็นคติความเชื่อมานับพันๆปี ว่า ต้องบูชา พระพิฆเนศวร์ ก่อน จึงจะทำการนั้นได้สำเร็จ ทุกยุคสมัย จึงมีความนิยมจัดสร้าง พระพิฆเนศวร์ เพื่อบูชา

ที่โดดเด่นแปลกตา คือ พระพิฆเนศวร์ รุ่น รวยทันใจ ของ วัดเจ้าอาม ธนบุรี ซึ่ง ท่านพระครูนิวิฐสาธุวัตร เจ้าอาวาส จัดสร้างเป็น เหรียญหล่อ ประกบสองชิ้น ใส่เม็ดกริ่ง หลังอุดผงมวลสาร ฝังพลอยแท้และตะกรุด

การรวมทั้งกริ่ง เหรียญ และผง ไว้ด้วยกันเป็นเรื่องยาก ทั้งการแกะพิมพ์ และการเสาะหามวลสาร 200 ชนิด ต้องใช้เวลาหลายปี จึงเป็น เหรียญพระพิฆเนศวร์ รุ่นแรก และสร้างความสนใจมาก

จนได้ทั้ง ผงตะไบกริ่งชินบัญชร หลวงปู่ทิม ผงตะไบพระกริ่งญาณวิทยาคม ผงตะไบพระกริ่งรุ่นดัง ผงสำคัญ มีทั้งผงพุทธเมตตา ผงพุทธคุณ 108 จากสมเด็จวัดชนะฯ ผงพรายกุมาร จาก อ.ชินพร สุขสถิตย์ ผงไม้ช่อฟ้าวัดระฆังฯ ผงดำหลวงพ่อดิ่ง วัดบางวัว ผงยาวาสนาจินดามณี ผงสมเด็จสาวหลง ไหลคำดำ ดินจาก 4 สังเวชนียสถาน--เปิดตัวมา จึงเกรียวกราว

เนื้อเหรียญหล่อ มีอาทิ ทองคำ เงิน ชนวนนวโลหะ ทองทิพย์หน้าเงิน ดีบุก และยังมี เหรียญปั๊ม และนำเข้าพิธีปลุกเสกใหญ่อย่างเข้มขลัง จึงเป็น เหรียญพระพิฆเนศวร์ แห่งปี)

อัตราบูชาองค์ละ 400 บาท

ชื่อบัญชี : นายกิตติกรณ์ สัตยธำรงค์ ธ.ทหารไทย สาขาสกลนคร เลขที่บัญชี 347-2-61986-9 โทร 086-4594495,084-2041313

พิธีพุทธาเทวามังคลาภิเษก และเฉลิมฉลองสมโภช

ณ.พระอุโบสถวัดเจ้าอาม บางขุนนนท์ วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2558 โดยมีพระเกจิอาจารย์นั่งปรกอธิษฐานจิต ตามรายนามดังนี้

- พระครูพิศาลจริยาภิรม (พระมหาสุรศักดิ์ อติสฺกโข) วัดประดู่พระอารามหลวง อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม (พุทธาภิเษกเดี่ยว)

-พระมงคลสุธี (หลวงพ่อแขก ปภาโส) วัดสุนทรประดิษฐ์ อ.บางระกำ จ.พิษณุโลก

-พระครูกัลยาณธรรมาภรณ์ (หลวงพ่อผา) วัดไตรสามัคคี จ.สมุทรปราการ

-พระครูปลัดวิชัย ปัญญาทีโป วัดสันติวิหาร อ.หนองแค จ.สระบุรี

-พระอาจารย์เช้า วัดบางวัว จ.ฉะเชิงเทรา

-พระครูนิวิฐสาธุวัตร (หลวงพ่อทองล่ำ ยโสธโร) วัดเจ้าอาม กทม.

-พระครูสุริยาเทเวศน์ พราหมณ์หลวง ทำพิธีเทวาภิเษก และ พิธีอาระตี พร้อมด้วยท่านพราหมณ์จากอินเดียใต้ (พราหมณ์ ฮินดูทำพิธี อาระตี บูชาองค์พระพิฆเนศวร์และพระศิวะ พระพรหม พระนารายณ์ ให้วัตถุมงคลรุ่นนี้เกิดความเป็นสิริมงคล ศักดิ์สิทธิ์ ผู้นำไปแขวนสักการะบูชาเกิดสิริมงคลยิ่งใหญ่)

เสร็จพิธีเวียนเทียนสมโภชน์ พระพิฆเนศวร์ เทพเจ้าแห่งความสำเร็จเป็นอันเสร็จพิธี เทวาภิเษก อย่างเข้มขลัง สมบูรณ์ยิ่ง เพื่อเป็นกำลังหนุนนำ ให้พระพิฆเนศวร์ รุ่น รวยทันใจ ศักด์สิทธิ์ เข้มขลังผู้นำไปแขวนห้อยบูชา เกิดความสำเร็จยิ่งใหญ่ รำรวยทันใจ

คาถาบูชาพระพิฆเนศ

" โอม ศรี คะเณศา ยะ นะ มะฮา "

(ข้าพเจ้าขอประทานโชคลาภและความสำเร็จให้เกิดขึ้นแก่ข้าพเจ้า จะทำการใดอันเป็นไปโดยชอบประกอบด้วยธรรม ขอบารมีขององค์พระพิฆเณศวิเศษลาภาประทานให้เกิดโชคลาภ และความสำเร็จให้เกิดขึ้นทุกประการ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2015
  15. กิตติกรณ์_ต่าย

พระกริ่งบารมี 99 เนื้อนวโลหะก้นทองแดง ครูบาดวงดี ยติโก ตอกโค๊ดและมีหมายเลขกำกับ พร้อมกล่องเดิม

"ครูบาดวงดี ยติโก" เป็นพระเถระชั้นผู้ใหญ่ที่มีพรรษาสูง เป็นที่เคารพนับถือของชาวบ้านอำเภอหางดง และชาวเชียงใหม่ ที่ผ่านมา ดำเนินตามรอยธรรมครูบาอาจารย์แบบแผนครูบาอินตา สุทธิโก ในฐานะเป็นลูกศิษย์ก้นกุฏิ ปัจจุบัน(พ.ศ.2557) สิริอายุ 99 ปี พรรษา 72 ดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดวุฑฒิราษฎร์ (บ้านฟ่อน) ต.หนองควาย อ.หางดง จ.เชียงใหม่

ครูบาดวงดี เกิดในสกุล สมด้วง เมื่อวันที่ 15 ต.ค.2457 ที่บ้านฟ่อน หมู่ 2 ต.หนองควาย อ.หางดง จ.เชียงใหม่ อายุ 12 ปี พ่อแม่พามาฝากเป็นลูกศิษย์ครูบาอินตา พออายุได้ 13 ปี จึงเข้าพิธีบรรพชา มีพระอธิการคำภีระ เป็นพระอุปัชฌาย์บวชให้ ณ ที่วัดวุฑฒิราษฎร์ (บ้านฟ่อน) เมื่อวันที่ 19 ม.ค.2471 มุ่งมั่นศึกษาพระปริยัติธรรม จนสอบได้นักธรรมชั้นโท ถึงวาระที่จะอุปสมบทเมื่อวันที่ 1 มี.ค.2484 มีเจ้าอธิการอินถา อริโย วัดท้าวบุญเรือง เป็นพระอุปัชฌาย์, พระอธิการโอ๊ด อภิชโย วัดตองกาย เป็นพระกรรมวาจาจารย์ และพระอธิการอินตา สุทธิโก วัดบ้านฟ่อน เป็นพระอนุสาวนาจารย์ ได้รับฉายาว่า ยติโก

จนมาถึงปี พ.ศ.2525 พระอธิการคำมูล มรณภาพ หลวงปู่ครูบาดวงดีจึงรักษาการแทนเจ้าอาวาสจนถึงปี พ.ศ.2532 ดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสเรื่อยมาจนถึงทุกวันนี้

ท่านให้ความช่วยเหลือเป็นแรงสำคัญในการพัฒนาชุมชน ไม่ว่าถนนหนทาง อุโบสถ วิหาร เจดีย์ สะพาน หรือแม้แต่โรงเรียน โรงพยาบาล รวมถึงวัดในเขตอำเภอหางดง ต่างอำเภอ ก็ให้ความอุปถัมภ์ อุดหนุนอุปกรณ์การเรียนและพัฒนาวัดที่ห่างไกลความเจริญ พร้อมสนับสนุนการเรียนพระธรรมวินัยให้ภิกษุสามเณรวัดต่างๆ ใน จ.เชียงใหม่

นอกจากนี้ ยังเป็นพระหมอยาแผนโบราณอีกด้วย มีความสามารถทำยาแผนโบราณได้หลายอย่าง โดยทำเองทั้งหมด ตั้งแต่ไปเก็บว่านสมุนไพรต่างๆ ในป่า แล้วนำมาคั่วและบดทำเองทุกขั้นตอน รักษาชาวบ้านหายมานักต่อนัก จนเป็นที่ประจักษ์ เป็นพระที่ปฏิบัติตนอยู่ในศีลในธรรมอย่างเคร่งครัด อบรมสั่งสอนพระภิกษุ-สามเณรและศรัทธาญาติโยมให้ตั้งมั่นในกุศลกรรมอย่างสม่ำเสมอ ท่านเป็นพระเถระผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ และเป็นพระเกจิอาจารย์ที่มีชื่อเสียง มีศรัทธาญาติโยมมาเคารพสักการบูชา อยู่มิขาด

"หากไม่นับครูบาบุญปั๋น วัดร้องขุ้มแล้ว ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อนนับได้ว่า มีจิตที่เย็นที่สุดในเชียงใหม่ล้านนาเรายุคนี้" คำพูดนี้ครูบาเทือง นาถสีโล เจ้าอาวาสวัดเด่นสะหรีศรีเมืองแคน อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่ ที่มีความศรัทธาต่อหลวงปู่ครูบาดวงดีกล่าวไว้

สำหรับด้านวัตถุมงคล ก่อนหน้านี้ ครูบาดวงดี ไม่เคยจัดสร้างอย่างเป็นทางการ มีแต่ ผู้จัดสร้างวัตถุมงคลมาขอให้ท่านเสกบ้าง ครูบาดวงดี ก็อนุญาตด้วยความยินดี ท่านจึงได้ปลุกเสกและมอบมวลสารสำคัญ อาทิ เส้นเกศา ข้าวก้นบาตร แผ่นทองชนวน ฯลฯ เพื่อนำมาสร้างวัตถุมงคล

วัตถุมงคลครูบาดวงดีทุกรุ่นล้วนได้รับความนิยม มีคำร่ำลือด้านพุทธคุณ โดยเฉพาะรุ่นบารมีดวงดี 99 ฉลองอายุวัฒนมงคลครบ 99 ปี อาทิ พระรูปเหมือนครูบาดวงดี, พระกริ่งบารมี 99, ล็อกเกตใหญ่ครูบาดวงดี เป็นต้น

ด้วยความที่ครูบาดวงดีเป็นพระที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ เมื่อได้รับการนิมนต์ไปประกอบพิธีสงฆ์ยังที่ต่างๆ ท่านจะทุ่มเททั้งแรงกายแรงใจ ตั้งจิตอธิษฐานด้วยบารมีพลังจิตอันแน่วแน่
    จึงกลายเป็นที่เคารพนับถือของชาวบ้านอำเภอหางดง และชาวจังหวัดเชียงใหม่

เมื่อวันที่ 15 ต.ค. ที่ผ่านมา วัดวุฑฒิราษฎร์ (บ้านฟ่อน) จัดพิธีทำบุญสืบชะตาครูบาดวงดี ในวาระอายุวัฒนมงคล 99 ปี พรรษา 79 พระสงฆ์สุปฏิปันโนในแผ่นดินล้านนา ที่มีอายุพรรษามากที่สุด

คณะสงฆ์ตำบลหนองควาย คณะศิษยานุศิษย์ องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมกันจัดงานบุญถวายมีพระเกจิดังแห่งล้านนาหลายรูป เช่น ครูบาออ ปัณฑิโต, ครูบาน้อย เตชปัญโญ, ครูบาสุข ชาตสุโข, ครูบาบุญตั๋น ธัมมปัญโญ, ครูบาอินถา ฐิตธัมโม ฯลฯ เข้าร่วมงานและถวายสักการะ ท่ามกลางผู้ที่เดินทางมาร่วมงานกันอย่าล้นหลาม เพื่อร่วมพิธีสืบชะตาและบูชาวัตถุมงคล(ข้อมูลจาก นสพ.ข่าวสด)

อัตราบูชาองค์ละ 2,500 บาท (จัดสร้างจำนวน 99 องค์) ตอกโค๊ดและมีหมายเลขกำกับ พร้อมกล่องเดิม
    รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพ เก๊ยินดีคืนเงิน 2 เท่าทันทีครับ
    ชื่อบัญชี : นายกิตติกรณ์ สัตยธำรงค์ ธ.ทหารไทย สาขาสกลนคร เลขที่บัญชี 347-2-61986-9 โทร 086-4594495,084-2041313 ท่านใดที่โอนเงินแล้วกรุณาแจ้ง จำนวนเงินที่ชำระวันและเวลาในการโอนเงินและแจ้งชื่อ-ที่อยู่ในการจัดส่งด้วยครับ

16. กิตติกรณ์_ต่าย

การัก กาหลง การุม การวย วัดท่าการ้อง พระนครศรีอยุธยา ปี55 พร้อมกล่องเดิม

สาริกาลิ้นทอง อีกหนึ่งศาสตร์ความเชื่อที่ได้รับความนิยมมาตั้งแต่สมัยโบราณ เชื่อกันว่าเป็นเทพผู้มีความศักดิ์สิทธิ์ ทางด้านเสน่ห์เมตตามหานิยม โชคลาภ เจรจามีแต่คนเชื่อถือ หากผู้ใดมีไว้สักการะบูชา ก็จะเป็นสิริมงคลแก่ผู้นั้น

ด้วยเหตุนี้ สาริกาลิ้นทอง จึงเป็นที่นิยมในหมู่นักเจรจาธุรกิจ พ่อค้า แม่ค้า และประชาชนทั่วไปแต่ทั้งนี้ก็ยังมีข้อห้าม รวมไปถึงข้อถือปฏิบัติสำรับผู้ที่เล่นสาริกาลิ้นทอง ดังนี้ ห้ามกล่าวว่าบุพการี, ครูบาอาจารย์, ผู้มีพระคุณ , ห้ามคนเล่นศรีษะ , ห้ามลอดใต้ราวผ้า , ห้ามทานอาหารเหลือจากผู้อื่น แต่ทานร่วมกับผู้อื่นได้ , ห้ามดื่มร่วมแก้ว หรือ ขวดร่วมกับผู้อื่น , ห้ามทานเครื่องเซ่นไหว้, ของแจกทาน, ของงานศพ , ห้ามแช่งด่า, ใส่ร้าย, ใส่ความผู้อื่น และสุดท้าย ห้ามบ้วนน้ำลายลงในโถส้วมเด็ดขาด

การัก กาหลง การุม การวย วัดท่าการ้อง อยุธยา สาลิกาปากแดง-สาลิกาปากดี ปากแดงปากดี เป็นปากที่อิ่มสมบูรณ์อุดมไปด้วยทรัพย์ แสดงว่า มีกินไม่รู้จักหมดจักสิ้น ไม่รู้จักคำว่า อด อยาก ยาก จน เมื่อไรที่ได้ยินเสียงนกร้องจะได้เงินได้ทองได้ทรัพย์เพิ่มพูน ได้ลาภสักการะ ได้โชควาสนาปากแดงเป็นวิชาเฉพาะของ "วิชาสาลิกา" ที่ไม่รู้จักยากจนอีก ประการหนึ่ง ปากแดงคือปากดี ปากที่พูดอะไรออกไปคนเชื่อถือ จับจิตจับใจคนฟังวาจาของเราเหมือนต้องมนต์สะกด เชื่อถือ ศรัทธา มีปากเป็นเอก ปากเป็นศรี ปากเป็นมนตรี ได้ดิบได้ดีเพราะบารมีสาลิกาปากแดง พระครูสุทธิปัญญาโสภณ เจ้าอาวาสวัด ท่าการ้อง อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนคร ศรีอยุธยา สร้างเครื่องรางของขลัง สาลิกาปั๊ม ที่เป็นสัญลักษณ์วัดท่าการ้อง เครื่อง รางของขลัง "สาลิกาปากแดง" ทั้งตัวลงอักขระเลขยันต์อาถรรพ์ เรียกว่า นกสาลิกามหายันต์ หาที่ว่างเว้นมิได้ พ่อค้า แม่ค้า นักพูดนักพูดนักเจรจาไม่ควรพลาดมีวัตถุมงคลดีๆติดตัว (ข้อมูลจาก คุณรุ่งนิรัดร์:www.webpra.com, horoscope.thaiza.com, www.goosiam.com)

อัตราบูชาองค์ละ 400 บาท พร้อมกล่องเดิม
    รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพ เก๊ยินดีคืนเงิน 2 เท่าทันทีครับชื่อบัญชี : นายกิตติกรณ์ สัตยธำรงค์ ธ.ทหารไทย สาขาสกลนคร เลขที่บัญชี 347-2-61986-9 โทร 086-4594495,084-2041313 ท่านใดที่โอนเงินแล้วกรุณาแจ้ง จำนวนเงินที่ชำระวันและเวลาในการโอนเงินและแจ้งชื่อ-ที่อยู่ในการจัดส่งด้วยครับ

พระคาถาสาริกาลิ้นทอง

(ตั้งนะโม 3 จบ)

พุทธา อะเนนา มะลิยา สุสังคะเยมิ
    พุทธา อิริมะลิยา สุสังคะเยมิ
    พุทธา อิรปะโย เคมะคุณนะ ปักเขสะเมมะมิ
    อุนาโลมา ปันนะ วิชายะเต

คาถาสาริกาลิ้นทอง มีพุทธคุณทางด้านเมตตา มหาเสน่ห์ ลงได้ทั้งวัตถุมงคลและเครื่องราง พูดจากเป็นมหาเสน่ห์ เจรจาค้าขายดีเยี่ยม

ขนาดไฟล์:
      92.5 KB
      เปิดดู:
      130
      ขนาดไฟล์:
      86.3 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      88.5 KB
      เปิดดู:
      128
  17. กิตติกรณ์_ต่าย

เหรียญแก้ชง พระไภษัชยคุรุ-ไฉ่ซิงเอี๊ยะ เจ้าคุณธงชัย วัดไตรมิตรวิทยาราม ปี58-อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ ตอกโค๊ดป้องกันการปลอมแปลง พร้อมกล่องเดิม

เหรียญแก้ชงพระไภษัชยคุรุ-ไฉ่ซิงเอี๊ยะ เจ้าคุณธงชัย วัดไตรมิตร ฯ เป็นสรรพสิ่งมิ่งมงคลเสริมดวงชะตาให้โชคดี แก้เคราะห์ แก้ปีชงตลอดกาล ปกป้องดวงชาตา เป็นเหรียญประวัติศาสตร์ สองแผ่นดิน ไฉ่ซิงเอี๊ยะท่านเป็นเทพเจ้าแห่งโชคลาภและเงินตรา จะส่งเสริมเป็นกำลังนำพามาซึ่งโชคลาภและความร่ำรวย ในมหามงคลตรุษจีนปี58 มหามงคลที่ระลึก บารมีเจ้าคุณธงชัย เพื่อจัดหาทุนร่วมบุญโครงการเผยแผ่ศาสนา โครงการศึกษา ไทย-จีน

พระไภษัชยคุรุพระพุทธเจ้า พระพุทธเจ้าแห่งทิศตะวันออก จอมราชันย์แห่งศาสตร์การแพทย์ พระวรกายสีน้ำเงินประดุจท้องฟ้าอันมหาศาล พระหัตถ์ขวาในท่าภาวนา พระหัตถ์ซ้ายถือบาตรยาหรือหม้อยา พระกริ่งที่สร้างกันในประเทศไทยก็คือพระพุทธเจ้าพระองค์นี้

ศาสตร์การแพทย์คือศาสตร์ที่พระศากยะมุนีพุทธเจ้าทรงยกย่องว่า เป็นสุดยอดแห่งศาสตร์ทั้งปวง การแพทย์แห่งพุทธเน้นแนวทางในการรักษาแบบองค์รวม นั้นคือเน้นความสัมพันธ์ในการรักษาทั้ง กาย วาจา ใจไปพร้อมกัน โดยใช้สมุนไพรใบยา การภาวนามนตรา สมาธิจิต ความอ่อนแอในทางสุขอนามัยของสรรพสัตว์ ซึ่งเป็นตัวขัดขวางการบำเพ็ญเพียรเพื่อสู่การหลุดพ้น เป็นเหตุให้พระไภษัชยพุทธเจ้าต้องเสด็จมาเพื่อโปรดสรรพสัตว์

พระองค์ทรงเข้าร่วมในกิจกรรมทางการแพทย์ทุกขั้นตอน พีธีกรรมในการปรุงยา พระองค์ทรงเป็นประธานและผู้ลงมือกระทำการเพื่อความมีประสิทธิภาพสูงสุดแห่งยาในการรักษาการภาวนา พระองค์ทรงประทานคาถาในการภาวนาเพื่อความเชื่อมั่นแน่วแน่ในการสู่สุขภาพที่ดี การทำสมาธิน้อมอัญเชิญพระองค์เข้าสู่ตัวเรา หลอมรวมพระองค์และเราเป็นหนึ่งเดียว ความเจ็บป่วยทั้งปวงถูกหลอมละลายเป็นอากาศธาตุ พระองค์และเราเข้าสู่ศูนยตาสภาวะ เราออกจากสมาธิในสภาวะว่างเปล่านั่นคือ โรคภัยไข้เจ็บต่างๆมลายหายไปด้วย

ปัจจุบันเป็นที่ยอมรับกันในวงการแพทย์อย่างกว้างขวางว่า สมาธิจิตเป็นยาวิเศษชนิดหนึ่งในการบำบัดความเจ็บป่วย การรักษาในแนวทางแห่งพุทธนี้ไม่เพียงได้ความสุขทางกายเพียงประการเดียว สมาธิจิตที่ได้เป็นยานพาหนะนำพาเราเข้าสู่การหลุดพ้น สู่ความเป็นพุทธะในที่สุด บังเกิดความสุขอันนิรันดร พระไภษัชยคุรุทั้ง 7 เป็นกลุ่มของพระพุทธเจ้าตามคติของมหายานกลุ่มหนึ่ง มีจำนวน 7 พระองค์ เป็นที่นับถือกันมาในทิเบตและเนปาล ในบรรดาพระพุทธเจ้ากลุ่มนี้ พระไภษัชยคุรุไวฑูรยประภาเป็นที่นับถือมากที่สุด

ไฉซิ้งเอี้ย เป็นเทพเจ้าของจีนที่ให้คุณทางด้านเงินทอง และโชคลาภ (เทพเจ้าแห่งโชคลาภ) ซึ่งสำหรับชาวจีนแล้วถือเป็นเทพเจ้าที่มีความสำคัญมากที่สุดในการเริ่มเข้าสู่ปีนักษัตรใหม่ (ปีใหม่จีน) เนื่องจากเป็นเทพเจ้าที่ได้รับการกราบไหว้เป็นองค์แรกทีเดียว

การบูชาไฉซิ้งเอี้ย สามารถพบได้ในหลายประเทศในทวีปเอเชีย เช่น ทิเบต, จีน, ญี่ปุ่น, เกาหลี, อินเดีย, ไทย, มาเลเซีย, สิงคโปร์, อินโดนีเซีย, มาเก๊า, ฮ่องกง เป็นต้น ไฉซิ้งเอี้ยที่มีความเก่าแก่ที่สุดพบที่บนหน้าผาในทิเบต เรียกว่าปางชัมภล

เชื่อว่าไฉซิ้งเอี้ย จะเสด็จมายังโลกมนุษย์เพียงปีละครั้ง คือ ในวันตรุษจีน ดังนั้น ชาวจีนตั้งแต่โบราณเมื่อเข้าสู่วันตรุษจีน (นับตั้งแต่ 0.00 น.) จะทำการตั้งโต๊ะบูชาไฉซิ้งเอี้ย โดยการหันหน้าไปทิศต่าง ๆ ที่เชื่อว่าไฉซิ้งเอี้ยจะเสด็จลงมา ซึ่งจะแตกต่างกันไปในแต่ละปี โดยเวลาที่จะทำการบูชา คือ 23.00-01.00 น. ของวันตรุษจีน ซึ่งของที่ทำการบูชาใช้ของหวาน เช่น ผลไม้, อาหารเจ, บัวลอย, สาคู หรือของรับประทานต่าง ๆ ที่มีสีสันสดใส แต่ไม่ใ้ช้ของคาวหรือเนื้อสัตว์ พร้อมกับนำสิ่งที่เกี่ยวข้องกับเงินทอง เช่น สมุดบัญชีธนาคาร, เช็ค หรือกระเป๋าเงิน มา่ตั้งวางไว้ด้วย เป็นต้น(ข้อมูลจาก th.wikipedia.org, www.passwordlife.com)

อัตราบูชาองค์ละ 550 บาท

พระคาถาบูชาพระไภษัชยคุรุพุทธเจ้า

นะโม ภะคะวะเต ไภษัชยไวฑูระยะ ปะระภะราชะยะ ตะถาคะตายะ อะระหะเตสัมยักสัมพุทธายะ ตัทยะถา โอม ไภษัชยะ ไภษัชยะ ไภษัชเย สะมุทะคะเต สะวาหา

คาถาบูชาขอพรเทพเจ้าแห่งโชคลาภ

เคล็ดคาถานี้บูชาสำหรับท่านที่เกิดปีต่างๆ ทั้ง 12 นักษัตร อันเป็นหัวใจคาถาจารึกเป็นภาษาสันสกฤตมาแต่ครั้งโบราณ โดยให้ตั้งจิตให้สงบระลึกถึงความดีที่ได้ประกอบมา แล้วท่องคาถาหัวใจมหาเศรษฐีชัมภล อธิษฐานขอพร 7 ประการจากท่าน
    ท่านที่เกิดปีฉลู มะโรง มะแม จอ คาถาหัวใจหมาเศรษฐีชัมภล คือ " โอม ชัมภาลา จาเลน ไนเยน สวาหะ"
    ท่านที่เกิดปีขาล เถาะ คาถาหัวใจมหาเศรษชัมภล คือ " โอม อา ฮูโฮฮัม กษะสะ โอม ชัมภาลา ลาจาเลน ไนเยน สวาหะ"
    ท่านที่เกิดปี มะเส็ง มะเมีย คาถาหัวใจมหาเศรษฐีชัมภล คือ “ โอม ชัมภาลา จาเลนไนเยน ธะนัม เมธิ หะรี ทากินี ชัมภาลา สะมะภารา สวาหะ”
    ท่านที่เกิดปี วอก ระกา คาถาหัวใจมหาเศรษฐีชัมภล คือ “โอม ปัทมะ โกรธะ อรยะ ชัมภาลา หฤทัย หู ผะฏะ”
    ท่านที่เกิดปี กุน ชวด คาถาหัวใจมหาเศรษฐีชัมภล คือ “ โอม ชัมภะละ ชะเลนทะรา เย สวาหา โอม อินทะระ ฌิมขัม ภะระมิ สวาหา”

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2016
  18. กิตติกรณ์_ต่าย

พระกริ่งพรหมเสโณ รุ่นแรก เนื้อตะกรุดพิเศษ รุ่นมหาสิทธิโชค ครูบาพรรณ พรหมเสโณ วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม ตอกโค๊ดและมีหมายเลขกำกับ พร้อมกล่องเดิม

วัตถุมงคลครูบาพรรณ พรหมเสโณ วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม รุ่นมหาสิทธิโชค เป็นวัตถุมงคลที่ทางวัดพระพุทธบาทห้วยต้มจัดสร้างเอง เพื่อหารายได้สมทบทุนการบูรณะศาสนสถานต่างๆ ภายในวัดพระพุทธบาทห้วยต้ม ต.นาทราย อ.ลี้ จ.ลำพูน นอกจากนี้เพื่อหารายได้สมทบทุนการก่อสร้างศาลาหอประชุม วัดกำแพงงาม อ.หางดง จ.เชียงใหม่และเพื่อหารายได้เป็นค่าใช้จ่ายในการจัดงานเททองหล่อพระครูบุญญาภินันท์ อดีตเจ้าอาวาส และอดีตเจ้าคณะอำเภอหางดง จ.เชียงใหม่

หลวงปู่ครูบาพรรณ พรหมเสโณ เจ้าอาวาสวัดพระพุทธบาทห้วยต้ม จ.ลำพูน ท่านเป็นหลานหลวงปู่ครูบาชัยวงศาพัฒนา และหลวงปู่ครูบาชัยวงศ์เป็นผู้บวชให้ เป็นศิษย์เอกเพียงหนึ่งเดียวที่ผ่านการครอบสืบทอดวิชาในสายหลวงปู่วงศ์มามากที่สุด ความศักดิ์สิทธิ์และบารมีท่านนั้นไม่เป็นรองใคร เพราะท่านเป็นหน่อพุทธภูมิเช่นเดียวกันหลวงปู่ครูบาชัยวงศ์ สีหูห้าตา หลวงปู่ครูบาชัยวงศ์ วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม ความนิยมบูชาเป็นอันดับหนึ่งในภาคเหนือต้องเป็นของหลวงปู่ครูบาชัยวงศ์เท่านั้น โดยหลวงปู่ครูบาวงศ์ท่านดำริให้สร้างสี่หูห้าตาขนาดบูชา 5 นิ้วนี้ขึ้นมา ในขณะนั้นท่านจะสั่งให้ทางช่างผลิตออกมา จำนวนหลายพันองค์เลยทีเดียว แต่ในตอนนั้นทางทีมงานช่างสร้างให้หลวงปู่ครูบาชัยวงศ์ท่านไม่ทัน แล้วเสร็จในคราวเดียว จึงขอสร้างทยอยจัดส่งมาให้ท่านคราวละไม่กี่ร้อยองค์ ชุดแรก ๆ ที่หลวงปู่ครูบาท่านได้ทันปลุกเสกจึงถูกตีเป็นรุ่นแรก แต่พอหลังจากที่หลวงปู่ครูบาท่านละสังขารไปแล้ว แมงสี่หูห้าตาชุดนี้ก็ยังมีตกค้างอยู่ ดังนั้นทางวัดจึงขอให้หลวงปู่ครูบาพรรณ ศิษย์เอกผู้สืบทอดพุทธาคมจากหลวงปู่ครูบาวงศ์ เป็นผู้อธิษฐานจิตให้แทน โดยเนื้อแท้แล้ว เล่นหาแทนของหลวงปู่ครูบาวงศ์ได้เลย เพราะหลวงปู่ครูบาพรรณท่านนี้เป็นของจริง ตั้งแต่สมัยที่หลวงปู่ครูบาวงศ์ยังดำรงสังขารอยู่ ท่านก็มักจะให้หลวงปู่ครูบาพรรณช่วยแต่งดาแป๋งคัว แป๋งขันตั้งครู แม้แต่ยามที่ต้องไปข่มผีข่มสาง ไปยาคนป่วย ก็ให้หลวงปู่ครูบาพรรณทำแทนทั้งสิ้น เพราะว่าท่านบวชอยู่กับหลวงปู่ครูบาวงศ์มาตั้งแต่เดิมหลายสิบปีล่วงมาแล้ว แต่สาเหตุที่ท่านไม่โด่งดังสุด ๆ ก็เพราะว่าทับวัดกัน ลูกศิษย์จะมาทับผู้เป็นอาจารย์ไม่ได้ อีกทั้งท่านเป็นผู้เสงี่ยมเจียมตัว รักสันโดษ และในอีกสายหนึ่งที่กำลังบูมขึ้นมา ก็คือ แมงสี่หูห้าตาของหลวงปู่ครูบาบุญยัง วัดห้วยน้ำอุ่น จังหวัดลำพูน เพราะท่านก็เป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่ครูบาวงศ์ แต่ท่านมีพรรรษาน้อยกว่าหลวงปู่ครูบาพรรณมาก เพราะเพิ่งมาบวชตอนแก่ วิชาอาคมก็ถือว่าได้รับสืบทอดมาน้อยกว่า ดังนั้นหากใครที่อยากจะบูชาแมงสี่หูห้าตา ถ้าหาของหลวงปู่ครูบาวงศ์ไม่ได้ ก็ลองบูชาของหลวงปู่ครูบาพรรณเอาเถิด ใช้บูชาเรื่องโชคลาภเงินทองแทนกันได้ดี

พิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคลครูบาพรรณ พรหมเสโณ รุ่น มหาสิทธิโชค วันที่ 14 มี.ค. 58 เวลา 13.19น.ณ.พระอุโบสถ วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม อ.ลี้ จ.ลำพูน นำโดยโดยครูบาพรรณ พรหมเสโณ วัดพระบาทห้วยต้ม อ.ลี้ จ.ลำพูน

- ครูบาบุญตั๋น เตชธัมโม วัดย่าพาย อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่
    - ครูบาแสน เขมจาโร วัดผาปังหลวง อ.แม่พริก จ.ลำปาง
    - ครูบาอินตา กตปุญโญ วัดศาลา อ.หางดง จ.เชียงใหม่
    - ครูบาสายทอง กิตติปาโล เจ้าคณะจังหวัดตาก วัดท่าไม้แดง จ.ตาก
    - พระครูอินวุฒิคุณ เจ้าคณะอำเภอลี้ วัดบ้านกลาง อ.ลี้ จ.ลำพูน
    - ครูบาสิงห์ทอง อินทวังโส วัดป่าบุก ต.แม่แรง อ.ป่าซาง จ.ลำพูน
    - ครูบาสนิท พุทธวังโส วัดห้วยบง อ.ลี้ จ.ลำพูน
    - ครูบาจง อุปลวัณโณ วัดศรีสว่าง(วัวลาย) อ.หางดง จ.เชียงใหม่

อัตราบูชาองค์ละ 3,000 บาท (จัดสร้างจำนวน 49 องค์) ตอกโค๊ดและมีหมายเลขกำกับ พร้อมกล่องเดิม
    รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพ เก๊ยินดีคืนเงิน 2 เท่าทันทีครับ
    ชื่อบัญชี : นายกิตติกรณ์ สัตยธำรงค์ ธ.ทหารไทย สาขาสกลนคร เลขที่บัญชี 347-2-61986-9 โทร 086-4594495,084-2041313 ท่านใดที่โอนเงินแล้วกรุณาแจ้ง จำนวนเงินที่ชำระวันและเวลาในการโอนเงินและแจ้งชื่อ-ที่อยู่ในการจัดส่งด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2015
  19. กิตติกรณ์_ต่าย

พระกริ่งพรหมเสโณ รุ่นแรก เนื้อทองทิพย์ รุ่นมหาสิทธิโชค ครูบาพรรณ พรหมเสโณ วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม ตอกโค๊ดและมีหมายเลขกำกับ พร้อมกล่องเดิม

วัตถุมงคลครูบาพรรณ พรหมเสโณ วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม รุ่นมหาสิทธิโชค เป็นวัตถุมงคลที่ทางวัดพระพุทธบาทห้วยต้มจัดสร้างเอง เพื่อหารายได้สมทบทุนการบูรณะศาสนสถานต่างๆ ภายในวัดพระพุทธบาทห้วยต้ม ต.นาทราย อ.ลี้ จ.ลำพูน นอกจากนี้เพื่อหารายได้สมทบทุนการก่อสร้างศาลาหอประชุม วัดกำแพงงาม อ.หางดง จ.เชียงใหม่และเพื่อหารายได้เป็นค่าใช้จ่ายในการจัดงานเททองหล่อพระครูบุญญาภินันท์ อดีตเจ้าอาวาส และอดีตเจ้าคณะอำเภอหางดง จ.เชียงใหม่

หลวงปู่ครูบาพรรณ พรหมเสโณ เจ้าอาวาสวัดพระพุทธบาทห้วยต้ม จ.ลำพูน ท่านเป็นหลานหลวงปู่ครูบาชัยวงศาพัฒนา และหลวงปู่ครูบาชัยวงศ์เป็นผู้บวชให้ เป็นศิษย์เอกเพียงหนึ่งเดียวที่ผ่านการครอบสืบทอดวิชาในสายหลวงปู่วงศ์มามากที่สุด ความศักดิ์สิทธิ์และบารมีท่านนั้นไม่เป็นรองใคร เพราะท่านเป็นหน่อพุทธภูมิเช่นเดียวกันหลวงปู่ครูบาชัยวงศ์ สีหูห้าตา หลวงปู่ครูบาชัยวงศ์ วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม ความนิยมบูชาเป็นอันดับหนึ่งในภาคเหนือต้องเป็นของหลวงปู่ครูบาชัยวงศ์เท่านั้น โดยหลวงปู่ครูบาวงศ์ท่านดำริให้สร้างสี่หูห้าตาขนาดบูชา 5 นิ้วนี้ขึ้นมา ในขณะนั้นท่านจะสั่งให้ทางช่างผลิตออกมา จำนวนหลายพันองค์เลยทีเดียว แต่ในตอนนั้นทางทีมงานช่างสร้างให้หลวงปู่ครูบาชัยวงศ์ท่านไม่ทัน แล้วเสร็จในคราวเดียว จึงขอสร้างทยอยจัดส่งมาให้ท่านคราวละไม่กี่ร้อยองค์ ชุดแรก ๆ ที่หลวงปู่ครูบาท่านได้ทันปลุกเสกจึงถูกตีเป็นรุ่นแรก แต่พอหลังจากที่หลวงปู่ครูบาท่านละสังขารไปแล้ว แมงสี่หูห้าตาชุดนี้ก็ยังมีตกค้างอยู่ ดังนั้นทางวัดจึงขอให้หลวงปู่ครูบาพรรณ ศิษย์เอกผู้สืบทอดพุทธาคมจากหลวงปู่ครูบาวงศ์ เป็นผู้อธิษฐานจิตให้แทน โดยเนื้อแท้แล้ว เล่นหาแทนของหลวงปู่ครูบาวงศ์ได้เลย เพราะหลวงปู่ครูบาพรรณท่านนี้เป็นของจริง ตั้งแต่สมัยที่หลวงปู่ครูบาวงศ์ยังดำรงสังขารอยู่ ท่านก็มักจะให้หลวงปู่ครูบาพรรณช่วยแต่งดาแป๋งคัว แป๋งขันตั้งครู แม้แต่ยามที่ต้องไปข่มผีข่มสาง ไปยาคนป่วย ก็ให้หลวงปู่ครูบาพรรณทำแทนทั้งสิ้น เพราะว่าท่านบวชอยู่กับหลวงปู่ครูบาวงศ์มาตั้งแต่เดิมหลายสิบปีล่วงมาแล้ว แต่สาเหตุที่ท่านไม่โด่งดังสุด ๆ ก็เพราะว่าทับวัดกัน ลูกศิษย์จะมาทับผู้เป็นอาจารย์ไม่ได้ อีกทั้งท่านเป็นผู้เสงี่ยมเจียมตัว รักสันโดษ และในอีกสายหนึ่งที่กำลังบูมขึ้นมา ก็คือ แมงสี่หูห้าตาของหลวงปู่ครูบาบุญยัง วัดห้วยน้ำอุ่น จังหวัดลำพูน เพราะท่านก็เป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่ครูบาวงศ์ แต่ท่านมีพรรรษาน้อยกว่าหลวงปู่ครูบาพรรณมาก เพราะเพิ่งมาบวชตอนแก่ วิชาอาคมก็ถือว่าได้รับสืบทอดมาน้อยกว่า ดังนั้นหากใครที่อยากจะบูชาแมงสี่หูห้าตา ถ้าหาของหลวงปู่ครูบาวงศ์ไม่ได้ ก็ลองบูชาของหลวงปู่ครูบาพรรณเอาเถิด ใช้บูชาเรื่องโชคลาภเงินทองแทนกันได้ดี

พิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคลครูบาพรรณ พรหมเสโณ รุ่น มหาสิทธิโชค วันที่ 14 มี.ค. 58 เวลา 13.19น.ณ.พระอุโบสถ วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม อ.ลี้ จ.ลำพูน นำโดยโดยครูบาพรรณ พรหมเสโณ วัดพระบาทห้วยต้ม อ.ลี้ จ.ลำพูน

- ครูบาบุญตั๋น เตชธัมโม วัดย่าพาย อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่
    - ครูบาแสน เขมจาโร วัดผาปังหลวง อ.แม่พริก จ.ลำปาง
    - ครูบาอินตา กตปุญโญ วัดศาลา อ.หางดง จ.เชียงใหม่
    - ครูบาสายทอง กิตติปาโล เจ้าคณะจังหวัดตาก วัดท่าไม้แดง จ.ตาก
    - พระครูอินวุฒิคุณ เจ้าคณะอำเภอลี้ วัดบ้านกลาง อ.ลี้ จ.ลำพูน
    - ครูบาสิงห์ทอง อินทวังโส วัดป่าบุก ต.แม่แรง อ.ป่าซาง จ.ลำพูน
    - ครูบาสนิท พุทธวังโส วัดห้วยบง อ.ลี้ จ.ลำพูน
    - ครูบาจง อุปลวัณโณ วัดศรีสว่าง(วัวลาย) อ.หางดง จ.เชียงใหม่

อัตราบูชาองค์ละ 800 บาท ตอกโค๊ดและมีหมายเลขกำกับ พร้อมกล่องเดิม

20. กิตติกรณ์_ต่าย

น้ำเต้าดูดทรัพย์ วัดบัวขวัญ ปี56 อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ ตอกโค๊ดกันการปลอมแปลง

บูชาองค์ละ 700บาท ค่าจัดส่งพัสดุกันกระแทก+อีเอ็มเอส 60 บาทครับ
    ชื่อบัญชี : นายกิตติกรณ์ สัตยธำรงค์ธนาคารทหารไทยสาขาสกลนครเลขที่บัญชี 347-2-61986-9 โทร 086-4594495
    ท่านใดที่โอนเงินแล้วกรุณาแจ้งจำนวนเงินที่ชำระวันและเวลาในการโอนเงินและแจ้งชื่อ-ที่อยู่ในการจัดส่งด้วยครับ

น้ำเต้าดูดทรัพย์ วัดบัวขวัญนี้ถือ เป็นวัตถุมงคลเสริมดวงชะตาเรื่องการเงิน มงคลที่ระลึกร่วมบุญสร้างพระอุโบสถจตุรมุขร้อยล้าน ณ.วัดบัวขวัญ จะเป็นมหามงคลบุญที่หาโอกาสทำได้ยาก ติดตัวบูชานอกจากจะเป็นมหามงคลบุญ หนุนนำส่งเสริมให้เจริญก้าวหน้าร่ำรวย ดูดทรัพย์ให้เงินทองไหลมาเทมาสู่เจ้าของชะตาและบ้านเรือน จากประสบการณ์กว่า20ปีของการเป็นโหราพยากรณ์ของท่านอ.ลักษณ์ เรขานิเทศได้พบว่าเราสามารถเปลี่ยนแปลงดวงชะตาของเราได้ด้วยกุศลผลบุญเท่านั้น และบุญเท่านั้นที่จะติดตามเกื้อกูลเราไปทุกภพทุกชาติ และหากยังเวียนว่ายตายเกิดอยู่ จะบังเกิดในภพภูมิที่ดี กำลังบุญจะหนุนนำทำให้เรามีแต่ความสุข ความเจริญ

ชาวจีนมีความเชื่อว่าน้ำเต้าเป็นสัญลักษณ์แห่งความเป็นสิริมงคลและความมั่งคั่งร่ำรวย มีรูปลักษณ์เป็นรูปเลข8 ซึ่งในยุคปัจจุบันนี้ชาวจีนเชื่อถือว่าเป็นยุคที่8 การมีน้ำเต้าดูดทรัพย์(รูปลักษณ์เลข8 อันหมายถึงความร่ำรวยไม่มีที่สิ้นสุด) จึงถือว่าเป็นสิริมงคลอย่างยิ่งดูดทรัพย์สินเงินทอง ให้มีฐานะมั่งคั่งร่ำรวยไม่มีที่สิ้นสุด ส่งเสริมฐานะทางการเงินการทองให้ดียิ่งๆขึ้น ตั้งตัวตั้งตนได้ เป็นเจ้าสัวยุค8 น้ำเต้าดูดทรัพย์ วัดบัวขวัญ สร้างจากแผ่นยันต์จารของเกจิอาจารย์ที่มีชื่อเสียงทั่วฟ้าเมืองไทย และชนวนทองเหลือจากการหล่อพระพุทธมหาเศรษฐีนวโกฏิ,เทพพระราหูทรงครุฑและชนวนมวลสารอันศักดิ์สิทธิ์ต่างๆที่อ.ลักษณ์ เรขานิเทศได้เก็บรวบรวมไว้

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้100%ตลอดชีพ(หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุดหักบิ่น เ สียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ)update พระใหม่ทุกอาทิตย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2015