*ร้านอารยสมบัติ*พระพุทธมหาเศรษฐีนวโกฏิ-อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กิตติกรณ์_ต่าย, 14 พฤษภาคม 2010.

1. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 กุมภาพันธ์ 2009
    คุณสุชาตรี จ.พระนครศรีอยุธยา บูชาแล้วครับเลขที่จัดส่งEMS.EJ 6890 6366 3 TH ขอบพระคุณครับ

2. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ลูกค้าจากจังหวัดมุกดาหารเดินทางมาบูชาที่ร้านครับ ขอบพระคุณครับ

3. กิตติกรณ์_ต่าย

คุณมงคล กทม. บูชาแล้วครับ เลขที่จัดส่งEMS.EJ 6890 5253 8 TH ขอบพระคุณครับ

4. กิตติกรณ์_ต่าย

คุณวัชรินทร์ จ.สกลนคร บูชาที่ร้านแล้วครับ ขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2016
  5. กิตติกรณ์_ต่าย

พระทุกองค์ของร้านอารยสมบัติรับประกันความแท้100% ถ่ายภาพจากองค์จริงทุกองค์ครับ

ชื่อบัญชี : นายกิตติกรณ์ สัตยธำรงค์
    ธนาคาร : ธ.ทหารไทย
    สาขา : สกลนคร
    เลขที่บัญชี : 347-2-61986-9
    โทร : 086-4594495

ภาพถ่ายจากองค์จริงครับ เลือกองค์ไหนจากเวป ส่งองค์นั้นไปครับ เหมือนมาเลือกด้วยตัวเองที่ร้าน ไม่ใช่โชว์พระสวย แล้วส่งพระไม่สวยให้ลูกค้าเด็ดขาดครับ บริการด้วยความซื่อสัตย์ จริงใจครับ

ท่านใดที่โอนเงินแล้วกรุณาแจ้ง จำนวนเงินที่ชำระ วันและเวลาในการโอนเงินและแจ้งชื่อ-ที่อยู่ในการจัดส่งด้วยครับ
    ผมจะรีบดำเนินการจัดส่งทันทีจัดส่งเสร็จแล้วผมจะโทรแจ้งเลขที่อีเอ็มเอสเพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐานและสามารถตรวจสอบสถานะการจัดส่งกับเวปไซต์ไปรษณีย์ไทยหรือโทร 1545 (เบอร์CALL CENTER ของบริษัทไปรษณีย์ไทย)ได้เลยครับ

ร้านอารยสมบัติ มีนโยบายว่า "พระดี พุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชน ครับ" เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่า รุ่นใหม่ ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคล แต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเอง ผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับ ราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้ 100% (หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนทันทีครับโดยไม่มีเงื่อนไข จะได้สบายใจทั้งผู้เช่า และผู้ให้เช่าครับ รับประกันความพอใจครับ)

update พระใหม่ทุกอาทิตย์ครับwel lcome_mokey<!-- google_ad_section_end -->​

6. กิตติกรณ์_ต่าย

คุณสุชาตรี จ.พระนครศรีอยุธยา บูชาแล้วครับเลขที่จัดส่งEMS.EJ 6890 6366 3 TH ขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2016
  7. กิตติกรณ์_ต่าย

8. กิตติกรณ์_ต่าย

คุณจุฑาทิพย์ จ.อุดรธานี บูชาแล้วครับ เลขที่จัดส่ง EMS. EJ 2767 2247 1 TH ขอบพระคุณครับ

9. กิตติกรณ์_ต่าย

เหรียญพระตรีมูรตินาฏราช รุ่น1 วัดบัวขวัญ "มหาเทพผู้ประทานพร ความรัก ความสามัคคี เดช อำนาจ บารมี ความโชคดี ร่ำรวย" (หน้า109)

เหรียญพระตรีมูรตินาฏราชนี้ เป็นสรรพสิ่งมิ่งมงคลเสริมดวงชะตาสำหรับท่านที่เกิดราศีเมษ(13เม.ย.-13พ.ค.),ราศีพฤษภ(14พ.ค.-13มิ.ย.),ราศีกรกฏ(15ก.ค.-16ส.ค.),ราศีกันย์(17ก.ย.-16ต.ค.)และราศีกุมภ์(13ก.พ.-13มี.ค.) ร่วมบุญกฐินร้อยล้านปิดโครงการพระอุโบสถให้เสร็จสิ้นสมปรารถนา เป็นมหามงคลให้สมหวังในดวงชะตา ในความรัก สมปรารถนาทุกประการ บูชาติดตัวเพื่อขอพระบารมีจากมหาเทพทั้ง3พระองค์ คือพระศิวะ พระพรหม พระนารายณ์ให้ประทานพรให้มีความสุข สมหวังในความรัก โดยเฉพาะชาวราศีเมษและราศีพฤษภซึ่งในปีนี้จะมีปัญหาและความทุกข์จากความรัก

องค์ที่1 บูชาองค์ละ 1,000 บาท
    ค่าจัดส่งพัสดุกันกระแทก+อีเอ็มเอส 60 บาทครับ
    รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพเก๊ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับชื่อบัญชี นายกิตติกรณ์ สัตยธำรงค์ ธนาคารทหารไทย สาขาสกลนคร เลขที่บัญชี 347-2-61986-9 โทร 086-4594495
    ท่านใดที่โอนเงินแล้วกรุณาแจ้ง จำนวนเงินที่ชำระวันและเวลาในการโอนเงินและแจ้งชื่อ-ที่อยู่ในการจัดส่งด้วยครับ ผมจะรีบดำเนินการจัดส่งทันทีจัดส่งเสร็จแล้วผมจะโทรแจ้งเลขที่อีเอ็มเอสเพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐานและสามารถตรวจสอบสถานะการจัดส่งกับเวปไซต์ไปรษณีย์ไทยหรือโทร 1545 (เบอร์CALL CENTER ของบริษัทไปรษณีย์ไทย)ได้เลยครับ

คาถาบูชาขอพรพระตรีมูรตินาฏราช

โอมสาธุ สาธุ สาธุ อุกาสะ...
    ข้าแต่องค์พระตรีมูรตินาฏราช อันยิ่งใหญ่ ข้าพเจ้า... (ชื่อ-นามสกุล) ขอกราบสักการะวันทา พระองค์เคยประทานพรแด่ทวยเทพผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ และมนุษย์ทั้งหลายขอพร จากพระองค์ซึ่งประทานพรไว้ ณ บัดนี้

โอม เตสัง อัมหากัง...

พรใดประเสริฐจงมาบังเกิดแด่ข้าพเจ้า ให้... (อธิษฐาน ตามที่ปรารถนา)

ตุมหากัง...

และจงบังเกิดแด่ผู้คุ้มครองข้าพเจ้าทุกพระองค์

ฑีฆายุกา มหาเดชา มหาปัญญา มหาโภคา มหายะสา มหาลาภา ปัญจะวีสติ ภยันจะ มวัตติงสะ ฉันนะวุฒติ โรคัญจะ โสระสะ อุบัตตะวัตรายัญจะ อัชยัญติกะ อันตรายยัญจะ พาหิระ อันตรายยัญจะ วิระหิตะวาโหตุ ยาวะชีวัง พะวิสสะตีติ

รูปองค์ทรงพิมพ์ ของ พระตรีมูรตินาฏราช ปั้นพิมพ์โดยนายช่าง ที่มีความรู้ทางศิลปะวิทยาการ เข้าใจในเรื่องของการสร้างองค์เทพเทวา คือในกลุ่มของนายช่างสุรินทร์ นายช่างสุชาติและทายาท

ส่วนของพระเศียร แยกเป็น 3 ระดับ เศียรสูงสุดเป็นเศียรของพระศิวะเจ้า มีเสี้ยวพระจันทร์อยู่บนพระเศียรเป็นปิ่นปักผม เศียรที่ถัดมาเป็นเศียรของพระนารายณ์ มี 1 พระเศียร มี 1 พระพักต์ และเศียรถัดลงมาเป็นเศียรของพระพรหม มี 4 พระพักต์ คือพระศิวะ พระนารายณ์ พระพรหม อยู่ในองค์เดียวกัน

ส่วนของพระกร จะมีทั้งหมด 14 พระกร คือพระกรของพระศิวะ 2 พระกร , พระกรของพระนารายณ์ 4 พระกร และพระพรหม 8 พระกร และมีเทพศาสตราวุธครบทุกพระกร ตามเทพศาสตราวุธจริงของมหาเทพทั้ง 3 พระองค์ ยืนในท่านาฏราช

พระกรอยู่ในท่าประทานพระร่วมสมัย ประทานพรให้เกิดความรักความสามัคคีร่วมสมัย คือเป็นรูปหัวใจใน 2 พระกรสุดท้ายที่ปรากฏ มีความหมายถึงพรจากมหาเทพ 3 พระองค์คือ พระศิวะ พระนารายณ์ พระพรหม ให้เกิดฤทธิ์เดช อำนาจ บารมี คือมีความสุขสวัสดี เป็นมหามงคล น้อมนำให้เกิดความรัก ความสามัคคีของคนในชาติ น้อมนำให้เกิดพลังเมตตา น้อมนำให้เกิดความสมหวังในความรัก เจอคู่แท้ ดุจพระพรหมประทานพร

ส่วนของเทพพาหะ มหาเทพทั้ง 3 พระองค์ มีเทพพาหนะประจำตัว เทพพาหนะของพระศิวะ หรือพระอิศวรนั้น ได้แก่องค์โค ชื่อโคนนทิ เทพพาหนะของพระนารายณ์ คือ ครุฑ และเทพพาหนะของพระพรหมคือ หงส์ จะเห็นได้ว่าพระตรีมูรติที่จัดสร้างเสด็จประทับบนครุฑ โค หงส์ รวมอยู่ในร่างเดียวกัน

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับ ราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพ (หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุด เสียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ) update พระใหม่ทุกอาทิตย์

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2015
  10. กิตติกรณ์_ต่าย

เหรียญคู่มิตร เทพพระเสาร์ พระราหู วัดบัวขวัญ อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ (หน้า109)

เหรียญคู่มิตร เทพพระเสาร์ พระราหูนี้ เป็นสรรพสิ่งมิ่งมงคลเสริมดวงชะตาสำหรับท่านที่เกิดราศีเมษ(13เม.ย.-13พ.ค.),ราศีสิงห์(17ส.ค.-16ก.ย.),ราศีกันย์(17ก.ย.-16ต.ค.),ราศีตุลย์(17ต.ค.-15พ.ย.),ราศีมังกร(16ม.ค.-12ก.พ.)และราศีกุมภ์(13ก.พ.-13มี.ค.) เหรียญคู่มิตร เทพพระเสาร์ พระราหูที่เป็นมหามงคลสร้างประวัติศาสตร์ วันเสาร์ราหูร่วมองศาราศีในรอบ 100 ปี บูชาติดตัวเพื่อป้องกันเหตุเภทภัยนานาประการและเสริมชะตาราศี เปลี่ยนดวงชะตาจากร้ายกลายดี

องค์ที่1 บูชาองค์ละ 500บาท
    ค่าจัดส่งพัสดุกันกระแทก+อีเอ็มเอส 60 บาทครับรับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพเก๊ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับชื่อบัญชี นายกิตติกรณ์ สัตยธำรงค์ ธนาคารทหารไทย สาขาสกลนคร เลขที่บัญชี 347-2-61986-9 โทร 086-4594495
    ท่านใดที่โอนเงินแล้วกรุณาแจ้ง จำนวนเงินที่ชำระวันและเวลาในการโอนเงินและแจ้งชื่อ-ที่อยู่ในการจัดส่งด้วยครับ ผมจะรีบดำเนินการจัดส่งทันทีจัดส่งเสร็จแล้วผมจะโทรแจ้งเลขที่อีเอ็มเอสเพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐานและสามารถตรวจสอบสถานะการจัดส่งกับเวปไซต์ไปรษณีย์ไทยหรือโทร 1545 (เบอร์CALL CENTER ของบริษัทไปรษณีย์ไทย)ได้เลยครับ

คาถาบูชาเทพพระเสาร์ทรงพยัคฆ์

อิติปิโส ภะคะวา พระเสาร์จะมัสมิง
    จะพุทธคุณัง จะธัมมะคุณัง จะสังฆะคุณัง
    สัพพะทุกขัง สัพพะภะยัง สัพพะโรคัง
    วิวัชชะเย สัพพะลาภัง ภะวันตุเม

คาถาบูชาเทพพระราหูทรงครุฑ

อิติปิโส ภะคะวา พระราหูจะมัสมิง
    จะพุทธคุณัง จะธัมมะคุณัง จะสังฆะคุณัง
    สัพพะทุกขัง สัพพะภะยัง สัพพะโรคัง
    วิวัชชะเย สัพพะลาภัง ภะวันตุเม

ครั้งแรกและครั้งเดียวในรอบ ๑๐๐ ปีที่ดาวเสาร์และดาวราหูโคจรมาพบกันและถือเป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์โลกที่มีการสร้างเหรียญคู่มิตรเทวดาพระเสาร์-พระราหูในเหรียญเดียวกันที่ทำพิธีเทวาภิเษก พุทธาภิเษกตามตำราโบราณในวันที่ดาวเสาร์และดาวราหูโคจรพบกันในวันที่ ๖ และ ๗ ตุลาคม ๒๕๕๖

วันที่ ๗ ตุลาคม ตรงกับวันจันทร์ ขึ้น ๓ ค่ำ เดือน ๑๑ องศาของ “ดาวเสาร์ (๗) และ ดาวราหู (๘)” เท่ากันในราศีที่ ๖ คือราศีตุลย์ แล้ว “ดาวเสาร์ (๗) และ ดาวราหู (๘)” ที่จะมาอยู่ในตำแหน่งอย่างนี้ ไม่ได้อยู่ง่ายๆหรือเป็นไปแต่โดยง่าย “ดาวเสาร์ (๗)” ที่จะมาอยู่ราศีตุลย์ ต้องใช้เวลาถึง ๓๐ ปี จึงจะมีครั้งหนึ่ง และครั้งละแค่ประมาณ ๒ ปีครึ่ง ส่วน “ดาวราหู (๘)” ที่จะมาอยู่ในตำแหน่งราศีตุลย์ ต้องใช้เวลาถึง ๑๘ ปี แล้วการที่ “ดาวเสาร์ (๗) กับ ดาวราหู (๘)” จะมาจ๊ะเอ๋หรือเจอกันในองศาที่เท่ากันอย่างนี้ บางทีในรอบ ๓๐ ปี หรือ ๖๐ ปี ก็อาจจะไม่มีเลยก็ได้ ไม่ง่ายนัก “ดาวเสาร์ (๗)” ในตำแหน่งราศีตุลย์ เป็นมหาอุจ และ “ดาวราหู (๘)” ในตำแหน่งราศีตุลย์ เป็นราชาโชค ซึ่งถือว่าเป็นมหามงคลของตำแหน่งที่ดีที่สุดของดาวใหญ่ทั้ง ๒ ดวง

เทพพระเสาร์ (๗) และ พระราหู (๘)” ที่ได้องศาร่วมกันสนิท ณ ๑๔ องศานั้น “เทพพระเสาร์ (๗)” ได้ตำแหน่งเป็นมหาอุจจ์ เด่นที่สุดในรอบ ๓๐ ปีของเทพพระเสาร์ คือตำแหน่งตรงนี้ แปลว่ายิ่งใหญ่ มั่นคง มากด้วยบารมี และ “เทพพระราหู (๘)” ได้ตำแหน่งเป็นราชาโชค อาจจะไม่ได้เด่นที่สุด แต่เด่นที่สุดในเรื่องของเมตตามหานิยม ความเป็นมงคลในเรื่องของเสน่ห์มนตรา เด่นที่สุดในรอบ ๑๘ ปีของเทพพระราหูด้วยเช่นเดียวกัน

ต้องใช้เวลาถึง ๓๐ ปี จึงจะมีครั้งหนึ่ง และครั้งละแค่ประมาณ ๒ ปีครึ่ง ส่วน “ดาวราหู (๘)” ที่จะมาอยู่ในตำแหน่งราศีตุลย์ ต้องใช้เวลาถึง ๑๘ ปี แล้วการที่ “ดาวเสาร์ (๗) กับ ดาวราหู (๘)” จะมาจ๊ะเอ๋หรือเจอกันในองศาที่เท่ากันอย่างนี้ บางทีในรอบ ๓๐ ปี หรือ ๖๐ ปี ก็อาจจะไม่มีเลยก็ได้ ไม่ง่ายนัก

ใน วันที่ ๖ ตุลาคม 2556 อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ ได้ประกอบพิธีเจริญมหาพุทธมนต์นพเคราะห์ น่าจะเป็นการจัดพิธีอย่างยิ่งใหญ่เพียงที่เดียวแห่งเดียว เพราะมีคนล่วงรู้ในเรื่องนี้ได้น้อย ในการร่วมองศาราศีของ “เทพพระเสาร์ (๗)” และ “เทพพระราหู (๘)” นอกจากผู้ทีได้เรียนโหราศาสตร์ฝ่ายคำนวณอย่างลึกซึ้ง ในองศาที่ ๑๔ ของ “พระเสาร์ (๗)” และ “พระราหู (๘)” ในราศีตุลย์ เล็งดวงชะตาเมือง จึงได้ประกอบพิธีนพเคราะห์ ณ วัดบัวขวัญ (พระอารามหลวง) จังหวัดนนทบุรี มีคนมาร่วมพิธีเกิน ๑๐,๐๐๐ คน รวมถึงได้ประกอบพิธีพุทธาเทวามังคลาภิเษก “เหรียญคู่มิตร พระเสาร์ พระราหู” โดยนิมนต์พระคุณเจ้าที่มีศีล และมีวัตรปฏิบัติ มีสมาธิจิตที่เข้มแข็ง มีความน่าเชื่อถือในกลุ่มสาธุชน โดยเฉพาะ เจ้าคุณพระเทพสิทธิวิมล (หลวงพ่อเอียด) เจ้าคณะจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ เจ้าอาวาสวัดคลองวาฬ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ , เจ้าคุณพระสิทธิพัฒนาทร (พระอาจารย์หมู) เจ้าอาวาสวัดทรงธรรมวรวิหาร จังหวัดสมุทรปราการ , พระครูกัลยาณธรรมาภรณ์ (หลวงพ่อผา) เจ้าอาวาสวัดไตรสามัคคี จังหวัดสมุทรปราการ , พระครูนิวิฐสาธุวัตร (หลวงพ่อทองล่ำ) เจ้าอาวาสวัดเจ้าอาม ธนบุรี , พระครูพิพัฒน์วิทยาคม (หลวงพ่อเจริญ) เจ้าอาวาสวัดโนนสว่าง อำเภอหนองวัวซอ จังหวัดอุดรธานี , เจ้าคุณพระสุนทรธรรมาภรณ์ (เจ้าอาวาสวัดพระศรีรัตนมหาธาตุ จังหวัดสุโขทัย) , เจ้าคุณพระโสภณสุตาลังการ เจ้าอาวาสวัดบัวขวัญ (พระอารามหลวง) จังหวัดนนทบุรี

“เหรียญคู่มิตร พระเสาร์ พระราหู” จะช่วยคุ้มชะตาราศีปัดเป่าโพยภัย ตามอำนาจบารมีของ “เทพพระเสาร์ (๗)” , “เทพพระราหู (๘)” คู่มิตร ซึ่งจะเกื้อกูลแก่สรรพสัตว์ผู้ยาก ที่เผชิญเหตุเภทภัยนานาประการ ตามความเชื่อความศรัทธา ได้สร้างไว้จำนวนหนึ่งให้เป็นมงคลที่ระลึกประวัติศาสตร์ ปั้นพิมพ์โดยนายช่างหลวง พิทักษ์ เฉลิมเล่า ปั๊มพิมพ์เหรียญโดยโรงงานระดับชาติ โรงงานกนกณัฐ เป็นเหรียญทองแดงรมซาติน มีความงดงาม(ข้อมูลจากนิตยสารพระคุณ โดย อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ)

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับ ราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพ (หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุด เสียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ) update พระใหม่ทุกอาทิตย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2015
  11. กิตติกรณ์_ต่าย

เหรียญพ่อขุนรามคำแหงมหาราช หลังพระพุทธมหาเศรษฐีนวโกฏิวัดพระศรีรัตนมหาธาตุ (วัดพระปรางค์) จ.สุโขทัย อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ ตอกโค๊ดกันการปลอมแปลง (หน้า109)

เหรียญพ่อขุนรามคำแหงมหาราช หลังพระพุทธมหาเศรษฐีนวโกฏินี้ เป็นสรรพสิ่งมิ่งมงคลเสริมดวงชะตาสำหรับท่านที่เกิดทุกราศรี โดยเฉพาะท่านที่เกิดราศีมิถุน(14มิ.ย.-14ก.ค.)และราศีสิงห์(17ส.ค.-16ก.ย.)เพื่อร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถวัดพระศรีรัตนมหาธาตุ (วัดพระปรางค์) อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัยและเป็นเหรียญที่ระลึกกฐินพระราชทานปี 2556 วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ จ.สุโขทัย วัดหลวงที่มีมาตั้งแต่ครั้งกรุงสุโขทัย
    เหรียญรุ่นนี้ถือเป็นมงคลวัตถุที่อ.ลักษณ์ เรขานิเทศแนะนำให้มีติดตัวในปี 2556 และปีต่อๆไปเพื่อเป็นกำลังบุญหนุนนำดวงชะตา ด้านหน้าเป็นรูปพ่อขุนรามคำแหงมหาราช คุ้มครองให้ชีวิตร่มเย็นเป็นสุข อยู่ดี กินดี มีความอุดมสมบูรณ์ พ้นโพยภัย ด้านหลังเป็นรูปพระพุทธมหาเศรษฐีนวโกฏิ เสริมดวงชะตาให้ร่ำรวยเป็นเศรษฐี มหาเศรษฐี เป็นมหามงคลบุญที่ได้มีไว้ค้ำจุนและเป็นกำลังบุญไว้เสริมดวงชะตาราศีให้ร่ำรวย โชคดี

ค่าจัดส่งพัสดุกันกระแทก+อีเอ็มเอส 60 บาทครับรับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพเก๊ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับชื่อบัญชี นายกิตติกรณ์ สัตยธำรงค์ ธนาคารทหารไทย สาขาสกลนคร เลขที่บัญชี 347-2-61986-9 โทร 086-4594495

คาถาบูชาพระพุทธมหาเศรษฐีนวโกฎิ
    มหาเศรษฐีผู้ประทานบารมี โชคลาภ ความร่ำรวย และความสำเร็จ​

ระตะนัตตะยานุภาเวนะ ระตะนัตตะยะเตชะสา
    นะวะเสฏฐี มะหาปุญโญ ยะสะเสฏฐี จะ อาทิโก
    สิริโก เมณฑะโก จาปิ ชะฏิโล จะ สุมังคะโล
    อะนาถะปิณฑิโก นาโถ วิสาขา อัคคะสาวิกา
    สุมะโน โชติโก อัคโค ธะนัญชะโย จะ ทายะโก
    เตสัง ปุญญานุภาเวนะ สัพพะสิทธิ ภะวันตุเม

“ บูชาองค์พระติดตัว ,ใส่ไว้ในกระเป๋าสตางค์ ,ใส่พานในห้องพระ หรือหาขนาดบูชาไว้ประจำบ้าน/ที่ทำงาน สวดคาถาบูชาท่าน อธิษฐานขอพรตามปรารถนา จะบังเกิดความมหัสจรรย์ในชิวิตของท่าน เวลาทำบุญทุกครั้งให้อุทิศบุญกุศลให้เศรษฐีทั้ง 9 ท่าน ขอพรจากท่าน (คุณจะต้องมีศรัทธาอย่างมั่นคง และต้องเป็นคนดี คนขยันด้วย จึงจะสำเร็จนี้สมปรารถนา) "​

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับ ราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพ (หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุด เสียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ) update พระใหม่ทุกอาทิตย์ ขอเชิญท่านผู้สนใจเข้าชมพระเครื่องของร้านอารยสมบัติทุกรายการอย่างจุใจได้ที่ http://www.web-pra.com/Shop/Arayasombat และ http://palungjit.org/threads/*ร้านอารยสมบัติ*พระพุทธมหาเศรษฐีนวโกฏิ-อ-ลักษณ์พิธีเสาร์ห้าปี53วัดไตรมิตรหน้าสุดท้าย.239442/ เตรียมพบกับเวปไซด์ http://www.Arayasombat.com พระดี พระแท้ พุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชน กับรายการพระเครื่องนับหมื่นรายการครับ รับประกันพระแท้และทัน 100%ทุกองค์ เก็ยินดีคืนเงินสดทันที 2 เท่าครับ เร็วๆนี้

พีธีนพเคราะห์ มังคลาภิเษก

อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ ได้ประกอบพิธีเจริญมหาพุทธมนต์นพเคราะห์ พิธียิ่งใหญ่เพียงที่เดียวแห่งเดียว เนื่องในปรากฏการณ์ “เทพพระเสาร์ (๗)” และ “เทพพระราหู (๘)” ร่วมองศาราศี วันที่ 6 ตุลาคม 2556 ณ วัดบัวขวัญ พระอารามหลวง จ.นนทบุรี
    พระเถราจารย์นั่งปรกอธิษฐานจิตปลุกเสกและมังคลาภิเษก
    1.เจ้าคุณพระเทพสิทธิวิมล (ลพ.เอียด) เจ้าคณะจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ เจ้าอาวาสวัดคลองวาฬ จ.ประจวบคีรีขันธ์
    2.เจ้าคุณพระสิทธิพัฒนาทร (พระอาจารย์หมู) เจ้าอาวาสวัดทรงธรรมวรวิหาร จ.สมุทรปราการ
    3.พระครูกัลยาณธรรมาภรณ์ (ลพ.ผา) เจ้าอาวาสวัดไตรสามัคคี จ.สมุทรปราการ
    4.พระครูนิวิฐสาธุวัตร (ลพ.ทองล่ำ) เจ้าอาวาสวัดเจ้าอาม ธนบุรี
    5.พระครูพิพัฒน์วิทยาคม (ลพ.เจริญ) เจ้าอาวาสวัดโนนสว่าง อ.หนองวัวซอ จ.อุดรธานี
    6.เจ้าคุณพระสุนทรธรรมาภรณ์ เจ้าอาวาสวัดพระศรีรัตนมหาธาตุ จ.สุโขทัย
    7.เจ้าคุณพระโสภณสุตาลังการ เจ้าอาวาสวัดบัวขวัญ พระอารามหลวง จ.นนทบุรี​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2014
  12. กิตติกรณ์_ต่าย

เหรียญพระรัตนโกสินทร์เทวาธิราช วัดบัวขวัญ-อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ พร้อมกล่องเดิมจากวัด(หน้า109)

เหรียญพระรัตนโกสินทร์เทวาธิราชหลังยันต์ดวงเมืองประเทศไทยนี้ เป็นสรรพสิ่งมิ่งมงคลเสริมดวงชะตาสำหรับประชาชนชาวไทยที่เกิดทุกราศรี โดยเฉพาะท่านที่เกิดราศีเมษ(13เม.ย.-13พ.ค.),ราศีกรกฏ(15ก.ค.-16ส.ค.),ราศีสิงห์(17ส.ค.-16ก.ย.)และราศีกุมภ์(13ก.พ.-13มี.ค.)เพื่อร่วมบุญสร้างพระอุโบสถ วัดบัวขวัญและร่วมบุญสร้างพระรัตนโกสินทร์เทวาธิราช ประดิษฐาน ณ วัดบัวขวัญ เป็นมหามงคลคุ้มครองดวงชะตา ให้มีเทวดารักษาค้มครองให้พ้นโพยภัย บูชาติดตัวเพื่อความเป็นสิริมงคล

พระสยามเทวาธิราชนับเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์คู่บ้านคู่เมืองมาตั้งแต่สมัยสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 4 โดยในรัชสมัยพระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว พระองค์มีพระราชดำริว่า ประเทศไทยมีเหตุการณ์ที่เกือบจะต้องเสียอิสรภาพมาหลายครั้ง แต่บังเอิญมีเหตุให้รอดพ้นภยันตรายมาได้เสมอ ชะรอยคงจะมีเทพยดาที่ศักดิ์สิทธิ์คอยอภิบาลรักษาอยู่ สมควรที่จะทำรูปเทพยดาองค์นั้นขึ้นสักการบูชา จึงทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ ให้พระองค์เจ้าประดิษฐวรการปั้นรูปสมมติขึ้น แล้วหล่อด้วยทองคำแท่ง มีลักษณะแบบเทวรูป มีความสูง ๘ นิ้ว ทรงเครื่องอย่างเทพารักษ์ ทรงมงกุฎ ประทับยืน พระหัตถ์ขวาทรงพระขรรค์ พระหัตถ์ซ้ายยกขึ้นในท่าจีบเสมอพระอุระ ประทับในเรือนแก้วทำด้วยไม้จันทน์ มีลักษณะแบบวิมานเก๋งจีน และถวายพระนามว่า พระสยามเทวาธิราช โปรดเกล้าฯ ให้ประดิษฐานไว้ ณ พระที่นั่งไพศาลทักษิณ ในพระบรมมหาราชวัง

พระบาทสมเด็จพระจอมกล้าเจ้าอยู่หัว ทรงเคารพบูชาพระสยามเทวาธิราชเป็นอย่างสูง ทรงถวายเครื่องสักการะเป็นประจำทุกวัน และทรงถวายเครื่องสังเวยทุกวันอังคารและวันเสาร์ก่อนเวลาเพล กับโปรดเกล้าฯ ให้จัดพิธีสังเวยเทวดาในวันขึ้น ๑ ค่ำ เดือน ๕ อันตรงกับวันขึ้นปีใหม่ทางจันทรคติแบบโบราณด้วย ทั้งเป็นที่ร่ำลือกันว่าพระสยามเทวาธิราชนั้นศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก

พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ก็ทรงเคารพนับถือพระสยามเทวาธิราช เช่นเดียวกับพระราชบิดา นอกจากจะโปรดเกล้าฯ ให้สร้างพระบรมรูปพระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าฯ ในเครื่องทรงแบบพระสยามเทวาธิราชขึ้นองค์หนึ่งประดิษฐาน ณ พระที่นั่งอัมพรสถานพระราชวังดุสิต เพื่อทรงสักการะแล้ว ยังโปรดเกล้าฯ ให้นำรูปพระสยามเทวาธิราชประทับนั่งใส่ในด้านหลังของ เหรียญกษาปณ์ ราคาเสี้ยว อัฐ และโสฬส ซึ่งออกใช้ในรัชสมัยของพระองค์ด้วย

องค์พระสยามเทวาธิราช(จำลอง)เมื่อตั้งขึ้นที่อ.อรัญประเทศ ก็ปรากฎว่าประชาชนมีขวัญกำลังใจดีขึ้นถึงแม้ว่าจะมีการต่อสู้ในเขตเขมร มีการยิงปืนใหญ่ใส่กัน แต่ไม่เคยปรากฎว่าลูกปืนเหล่านั้นหล่นมาถูกบ้านเรือนหรือทำให้ผู้คนเสีย ชีวิตแต่อย่างใด

ในปี 2557 นี้ปีที่ดวงเมืองกำลังสู่ภาวะวิกฤต อ.ลักษณ์ เรขานิเทศได้นำประชาชนชาวไทยร่วมสร้างพระรัตนโกสินทร์เทวาธิราชอันเป็นเปรียบเสมือนเทวดาผู้คุ้มครองประเทศไทย พระมหากษัติย์และพระบรมวงศานุวงศ์ในราชวงศ์จักรี รวมถึงประชาชนชาวไทยที่อาศัยอยู่ในผืนแผ่นดินไทยให้รอดพ้นจากภยันตรายต่างๆ ที่จะมีมากขึ้นในอนาคตข้างหน้า รายได้จากการบูชาเหรียญพระรัตนโกสินทร์เทวาธิราชนั้นจะนำไปใช้ในการหล่อพระรัตนโกสินทร์เทวาธิราชขนาดใหญ่ เทพผู้พิทักษ์กรุงรัตนโกสินทร์และประชาชนในยุคประชาธิปไตยสมัย เพื่อบังเกิดความร่มเย็นเป็นสุข ความโชคดีมีมงคลแก่ประเทศไทยและปวงชนชาวไทยและเพื่อเป็นศูนย์รวมใจของประชาชนคนไทยและร่วมบุญสร้างพระอุโบสถ จึงควรมีไว้ประจำตัวประจำบ้าน จะบังเกิดความเป็นมหามงคลด้วยบุญร่วมสร้างนี้ตลอดไป

ค่าจัดส่งพัสดุกันกระแทก+อีเอ็มเอส 60 บาทครับรับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพเก๊ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับ ชื่อบัญชี นายกิตติกรณ์ สัตยธำรงค์ ธนาคารทหารไทย สาขาสกลนคร เลขที่บัญชี 347-2-61986-9 โทร 086-4594495

คาถาบูชาพระสยามเทวาธิราช

สยามะเทวาธิราชา เทวาติเทวา มหิทธิกา เทยยรัฏฐัง อนุรักขันตุ อาโรคะเยเนะ สุเขนะ จะ
    เอเตนะ สัจจะวัชเชนะ สุวัตถิ โหตุ สัพพะทา สยามะเทวานุภาเวนะ สยามะเทวะเตชะสา
    ทุกขะโรคะภะยา เวรา โสกา สัตตุ จุปัททะวา อะเนกา อันตะรายาปิ วินัสสันตุ อะเสสะโต
    ชะยะสิทธิ ธะนัง ลาภัง โสตถิภาคะยัง สุขัง พะลัง สิริ อายุ จะ วัณโณ จะ โภคัง วุฑฒี จะ ยะสะวา
    สะตะวัสสา จะ อายุ จะ ชีวะสิทธี ภะวันตุ เม

คำแปล คาถาบูชาพระสยามเทวาธิราช

พระสยามเทวาธิราช เป็นจอมเทวดา ยิ่งใญ่กว่าเทวดาทั้งหลาย ทรงมี มหิทธิฤทธิ์ ขอจงอภิบาลรักษาประเทศไทยโดยให้ปราศจากโรคาพาธ อุปะทวะอันตราย ความพินาศทั้งหลาย ขอให้ประเทศไทยมีความร่มเย็นเป็นสุข โดยประการทั้งปวง ด้วยอำนาจสัจจะวาจาที่อ้างถึงพระสยามเทวาธิราชนี้ ขอจงประทานความสุขสวัสดี จงบังเกิดแก่ประเทศไทยด้วยประการทั้งปวง ด้วยอานุภาพพระสยามเทวาธิราชและเดชพระสยามเทวาธิราช ขอจงขจัดทุกข์ โรคภัย ความโศก ศัตรู อุปัทวะ และอันตรายมิใช่น้อย ให้พินาศไปโดยไม่เหลือ
    ขอชัยชนะความสำเร็จแห่งกิจการ ทรัพย์ ลาภ ความสวัสดี ความมีโชค ความสุข กำลัง ศรี อายุ วรรณะ โภคสมบัติ ความเจริญ และยศ มีอายุยืนตลอดหนึ่งร้อยปีขึ้นไป ความสำเร็จแห่งกิจการงานในความเป็นอยู่จงบังเกิดแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ ฯ

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับ ราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพ (หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุด เสียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ) update พระใหม่ทุกอาทิตย์ ขอเชิญท่านผู้สนใจเข้าชมพระเครื่องของร้านอารยสมบัติทุกรายการอย่างจุใจได้ที่ ร้านค้าพระเครื่อง ออนไลน์ - อารยสมบัติ - 1 : เว็บ-พระ.คอม และ http://palungjit.org/threads/*ร้านอ...พิธีเสาร์ห้าปี53วัดไตรมิตรหน้าสุดท้าย.239442/ เตรียมพบกับเวปไซด์http://www.Arayasombat.com พระดี พระแท้ พุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชน กับรายการพระเครื่องนับหมื่นรายการครับ รับประกันพระแท้และทัน 100%ทุกองค์ เก็ยินดีคืนเงินสดทันที 2 เท่าครับ เร็วๆนี้

พีธีพุทธาภิเษก นพเคราะห์ มังคลาภิเษก
    อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ ได้ประกอบพิธีเจริญมหาพุทธมนต์นพเคราะห์ พิธียิ่งใหญ่เพียงที่เดียวแห่งเดียว เนื่องในปรากฏการณ์ “เทพพระเสาร์ (๗)” และ “เทพพระราหู (๘)” ร่วมองศาราศี วันที่ 6 ตุลาคม 2556 ณ วัดบัวขวัญ พระอารามหลวง จ.นนทบุรี
    พระเถราจารย์นั่งปรกอธิษฐานจิตปลุกเสกและมังคลาภิเษก
    1.เจ้าคุณพระเทพสิทธิวิมล (ลพ.เอียด) เจ้าคณะจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ เจ้าอาวาสวัดคลองวาฬ จ.ประจวบคีรีขันธ์
    2.เจ้าคุณพระสิทธิพัฒนาทร (พระอาจารย์หมู) เจ้าอาวาสวัดทรงธรรมวรวิหาร จ.สมุทรปราการ
    3.พระครูกัลยาณธรรมาภรณ์ (ลพ.ผา) เจ้าอาวาสวัดไตรสามัคคี จ.สมุทรปราการ
    4.พระครูนิวิฐสาธุวัตร (ลพ.ทองล่ำ) เจ้าอาวาสวัดเจ้าอาม ธนบุรี
    5.พระครูพิพัฒน์วิทยาคม (ลพ.เจริญ) เจ้าอาวาสวัดโนนสว่าง อ.หนองวัวซอ จ.อุดรธานี
    6.เจ้าคุณพระสุนทรธรรมาภรณ์ เจ้าอาวาสวัดพระศรีรัตนมหาธาตุ จ.สุโขทัย
    7.เจ้าคุณพระโสภณสุตาลังการ เจ้าอาวาสวัดบัวขวัญ พระอารามหลวง จ.นนทบุรี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2014
  13. กิตติกรณ์_ต่าย

เหรียญพระแม่จามเทวี หลังดวงเมือง วัดพระธาตุหริภุญชัย จ.ลำพูน-อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ พร้อมกล่องเดิมจากวัด (หน้า109)

เหรียญพระแม่จามเทวี หลังดวงชะตาเมืองกรุงรัตนโกสินทร์ วัดพระธาตุหริภุญชัย จ.ลำพูนนี้ เป็นสรรพสิ่งมิ่งมงคลเสริมดวงชะตาสำหรับท่านที่เกิดทุกราศรี โดยเฉพาะท่านที่เกิดราศีเมษ(13เม.ย.-13พ.ค.),ราศีพฤษภ(14พ.ค.-13มิ.ย.),ราศีกรกฎ(15ก.ค.-16ส.ค.)และราศีสิงห์(17ส.ค.-16ก.ย.)เพื่อร่วมสร้างมหาวิทยาลัยสงฆ์แห่งอาณาจักรล้านนาและร่วมบุญสร้างพระเจ้าอาทิตยราช ประดิษฐาน ณ วัดพระธาตุหริภุญชัย จ.ลำพูน เป็นมหามงคลคุ้มครองดวงชะตาราศี เป็นกำลังบุญหนุนนำดวงชะตาชีวิตตลอดปี

ค่าจัดส่งพัสดุกันกระแทก+อีเอ็มเอส 60 บาทครับ
    รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพเก๊ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับชื่อบัญชี นายกิตติกรณ์ สัตยธำรงค์ ธนาคารทหารไทย สาขาสกลนคร เลขที่บัญชี 347-2-61986-9 โทร 086-4594495

คาถาบูชาพระนางจามเทวี

ยา เทวี จามะเทวีนามิกา อภิรูปา อะโหสิ ทัสสะนียา ปาสาทิกา พุทธสาสะเน จะ อะภิปะสันนา สา อะตีติ เมตตายะ เจวะ ธัมเมนะ จะ หะริภุญชะยะ ธานิยา รัชชัง กาเรสิ หะริภุญชะยะ นะคะระ วาสีนังปิ มะหันตัง หิตะสุขขัง อุปาเทสิ, อะหัง ปะสันเนนะ เจตะสาตัง วันทามิ สิระสา สัพพะทาฯ

พระเทวีองค์ใด พระนามว่าพระนางจามเทวีมีพระรูปเลอโฉม ทรงเลื่อมใสในพระพุทธศาสนามาก ในอดีตกาลพระนางได้ปกครองหริภุญไชยด้วยพระเมตตาและเป็นธรรม อำนวยประโยชน์สุขแก่ชาวหริภุญไชยอย่างยิ่ง ข้าพเจ้ามีใจเลื่อมใสศรัทธา ขอน้อมเกล้าสักการะพระเทวีองค์นั้นฯ

ประวัติพระนางจามเทวี

พระนางจามเทวีเป็นพระธิดาของเจ้ากรุงละโว้ ประสูติเมื่อวันแรม 10 ค่ำ เดือน 10 พ.ศ. 1184 ตามตำนานกล่าวว่าเมื่อพระนางจามเทวียังเป็นเด็กทารกอยู่นั้น ได้เกิดอหิวาต์ระบาด ลุงของ พระนางจามเทวีจึงพาหลานหลบหนีโรคอหิวาต์ แต่สุดท้ายตนเองก็ติดโรคร้ายด้วย จึงได้ตัดสินใจทิ้ง พระนางจามเทวีไว้บนใบบัว ต่อมาฤาษีวาสุเทพมาพบทารกน้อยเข้าจึงได้พาไปเลี้ยงดู และอบรมให้ การศึกษาแก่นาง เมื่อนางโตขึ้นชาวบ้านติฉินนินทาว่าฤาษีเลี้ยงหญิง ฤาษีวาสุเทพจึงจับนางลอยแพ และอธิษฐานปล่อยนางลอยน้ำไป พระนางจามเทวีลอยตามน้ำปิงมาเรื่อยๆ โดยมีฝูงลิงคอยอารักขา เมื่อมาถึงละโว้ แพของนาง ก็หยุดลอยอยู่ เจ้ากรุงละโว้จึงได้รับพระนางจามเทวีไว้เป็นพระธิดาบุญธรรมและให้อภิเษกสมรสกับ เจ้ารามอุปราช ทางด้านวาสุเทพฤาษีนั้น เคยสร้างบ้านเมืองเพื่อสืบพระพุทธศาสนามาตั้งแต่พุทธกาล เมื่อ บ้านเมืองเสื่อมลง วาสุเทพฤาษีเกรงว่าพุทธศาสนาจะเสื่อมสูญจึงได้สร้างเมืองขึ้นใหม่ชื่อหริภุญไชย และได้ส่งสารไปเชิญเสด็จพระนางจามเทวีจากลพบุรีมาครองเมือง เมื่อปี พ.ศ. 1203 ขณะที่พระนางจามเทวีตัดสินใจมาครองหริภุญไชยนั้น พระนางทรงพระครรภ์แล้ว 3 เดือน และมามีประสูติกาลพระโอรสแฝดที่หริภุญไชย พระโอรสทั้งสอง คือ เจ้ามหันตยศและเจ้าอนันตยศ พระนางจามเทวีนั้นได้ช้างเผือกเชือกหนึ่งมาเป็นช้างคู่บารมี ชื่อว่าภูก่ำงาเขียว เป็นช้างที่ มาจากดอยเชียงดาว ตำนานกล่าวถึงช้างเชือกนี้ว่า 'ภูก่ำงาเขียว แทงทีเดียวตายเป็นร้อย' ทางด้านดอยสุเทพในยุคนั้น เป็นที่อยู่ของเผ่าลัวะ มีผู้ปกครองคือขุนลัวะวิลังขะ ขุนวิลังขะ ได้ยินกิตติศัพท์ความงามของพระนางจามเทวี จึงได้ส่งทูตมาสู่ขอ แต่พระนางจามเทวีไม่ชอบจึงได้ บ่ายเบี่ยงเรื่อยมา ในที่สุดได้มีการท้าประลองกันว่า ถ้าขุนวิลังขะสามารถพุ่งเสน้าจากดอยสุเทพมา ถึงหริภุญไชยได้ พระนางจามเทวีจะอภิเษกสมรสด้วย ขุนวิลังขะนั้นเป็นผู้ที่มีวิทยาคมจึงได้รับท้า แต่เขาไม่สามารถพุ่งเสน้าถึงหริภุญไชยได้ เนื่องจากพระนางจามเทวีได้หลอกให้เอาเศษผ้านุ่งมา ประดับศีรษะทำให้เขาไม่มีกำลัง ขุนวิลังขะแพ้การประลองจึงโกรธมากยกทัพมาตีหริภุญไชย พระนางจามเทวีได้ให้ฤาษี สร้างพระเครื่องแจกจ่ายชาวเมืองเตรียมสู้รบ พระเครื่องรุ่นนั้นจึงชื่อพระรอดลำพูนตามชื่อพระฤาษี ผู้สร้าง เมื่อทัพขุนวิลังขะมาถึงหริภุญไชย เจ้ามหันตยศและเจ้าอนันยศ สองโอรสแฝดของพระนาง จามเทวีได้นำภูก่ำงาเขียวนำทัพออกสู้ศึก และสามารถเอาชนะขุนวิลังขะได้ พระนางจามเทวีจึงให้ โอรสแฝดของพระนางอภิเษกสมรสกับธิดาแฝดของขุนวิลังขะ พร้อมทั้งยกหริภุญไชยให้เจ้ามหันตยศ โอรสองค์โตครองแทน เมื่อปี พ.ศ. 1224 พระนางจามเทวีย้ายไปครองเขลางค์นครจนสิ้นพระชนม์เมื่อวันขึ้น 8 ค่ำ เดือน 9 พ.ศ. 1276 รวมอายุได้ 92 ปี พระโอรสทั้งสองได้ปลงพระศพของพระมารดาที่วัดจามเทวี และสร้างเจดีย์สุวรรณ จังโกฏิบรรจุอัฐิของพระนางไว้ อนุสาวรีย์พระนางจามเทวี ตั้งอยู่บริเวณสวนสาธารณะหนองดอก ถ.รอบเมืองลำพูนด้านทิศใต้ ทำพิธีเปิดเป็นทางการเมื่อ วันที่ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2525

พระนางจามเทวีได้ทรงใช้กุศโลบายที่หลากหลายรูปแบบในการต่อสู้และชักจูงพวกละว้าให้หันมานับถือศาสนาพุทธโดยเฉพาะอย่างยิ่งการต่อสู้กับหัวหน้าเผ่าละว้า ขุนหลวงวิลังคะ ด้วยอิทธิฤทธิ์ของช้างผู้ก่ำงาเขียว ได้ขับไล่ข้าศึกละว้าหนีกระจัดกระจายไปอยู่ตามป่าเขา นอกจากนี้ทรงใช้กุศโลบายในการผสมกลมกลืนชาติพันธุ์กับท้องถิ่นได้อย่างเหมาะสม โดยการให้พระราชโอรสทั้งสองพระองค์อภิเษกสมรสกับธิดาสองคนของพญามิลักขะและได้สู่ขอธิดาสองคนของนายคะวะยะ ให้กับพระราชโอรสด้วย ถือได้ว่าทำให้ชนชาวละโว้และชนพื้นเมืองอยู่กันอย่างร่มเย็นเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันและสามารถเผยแพร่อุดมการณ์ทางศาสนาเข้าสู่ชนพื่นเมืองได้อย่างรวดเร็ว และได้ใช้กุศโลบายทางสันติธรรมและเมตตาธรรมเข้าต่อสู้จนชนะที่สุดโดยมีบางส่วนได้เข้ามา สวามิภักดิ์หันมาเลื่อมใสศรัทธาในพระบวรพุทธศาสนาทำให้มีการผสมกลมกลืนทางชาติพันธุ์ สังคมเกิดความสงบสุขและพุทธศาสนาเจริญอย่างมั่นคงในอาณาจักรหริภุญชัยตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับ ราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพ (หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุด เสียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ) update พระใหม่ทุกอาทิตย์ ขอเชิญท่านผู้สนใจเข้าชมพระเครื่องของร้านอารยสมบัติทุกรายการอย่างจุใจได้ที่ ร้านค้าพระเครื่อง ออนไลน์ - อารยสมบัติ - 1 : เว็บ-พระ.คอม และ http://palungjit.org/threads/*ร้านอารยสมบัติ*พระพุทธมหาเศรษฐีนวโกฏิ-อ-ลักษณ์พิธีเสาร์ห้าปี53วัดไตรมิตรหน้าสุดท้าย.239442/ เตรียมพบกับเวปไซด์ http://www.Arayasombat.com พระดี พระแท้ พุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชน กับรายการพระเครื่องนับหมื่นรายการครับ รับประกันพระแท้และทัน 100%ทุกองค์ เก็ยินดีคืนเงินสดทันที 2 เท่าครับ เร็วๆนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2015
  14. กิตติกรณ์_ต่าย

เหรียญย่าโมใบเสมา วัดศาลาลอย จ.นครราชสีมา-อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ พร้อมกล่องเดิมจากวัด ตอกโค๊ดกันการปลอมแปลง (หน้า109)

เหรียญย่าโมใบเสมา วัดศาลาลอยนี้ เป็นสรรพสิ่งมิ่งมงคลเสริมดวงชะตาสำหรับท่านที่เกิดราศีกรกฎ(15ก.ค.-16ส.ค.)และราศีพิจิก(16พ.ย.-15ธ.ค.) จะต้องมีเกณฑ์เกี่ยวข้องกับโรคภัยไข้เจ็บ ทั้งโรคทางกาย โรคทางใจและโรคเวรโรคกรรมอันทำมาตั้งแต่อดีตชาติ ดังนั้นคนในราศีดังกล่าวจึงควรทำบุญเพื่อขจัดโรคภัย ภยันตรายต่างๆ นานา ให้มลายหายสิ้นไป ด้วยการร่วมบุญบูชาเหรียญย่าโมใบเสมาของวัดศาลาลอย เพราะนอกจากจะได้เหรียญดี เหรียญมงคลคุ้มกายเพื่อเป็นขวัญกำลังใจค้ำชูอุดหนุนดวงชะตาแล้ว ปัจจัยที่เช่าบูชายังช่วยร่วมสร้างอาคารเรียนปริยัติธรรมของวัดศาลาลอยด้วย เป็นมหามงคลคุ้มครองดวงชะตาราศี เป็นกำลังบุญหนุนนำดวงชะตาชีวิตให้เกิดความสุขสวัสดีแก่ดวงชะตาตลอดปี "เหรียญย่าโมใบเสมา" ทางวัดศาลาลอยจัดสร้างขึ้น เพื่อระดมทุนสร้างอาคารเรียนพระปริยัติธรรม โดยพระภิกษุสงฆ์วัดศาลาลอย จ.นครราชสีมา เจริญพระพุทธมนต์ธัมมจักกัปปวัตนสูตร ในพิธีพุทธธา เทวาภิเษกเหรียญย่าโมใบเสมา มงคลที่ระลึกร่วมบุญสร้างอาคารพระปริยัติธรรม ณ พระอุโบสถวัดศาลาลอย อาจารย์ลักษณ์ เรขานิเทศ นำสาธุชนประกอบพิธีบวงสรวง สักการะดวงวิญญาณแม่ย่าโม จัดสร้าง 3 เนื้อ เนื้อทองคำ 11 องค์ เนื้อเงิน 99 องค์ เนื้อทองแดงรมซาติน 10,000 องค์

คาถาบูชาท้าวสุรนารี(ย่าโม)

(ตั้งนะโม 3 จบ)
    พุทธังโหม ธัมมังโหม สังฆังล้อม อันตะรายาวินาศสันติ
    ชัยยะชัยโย ย่าโม ออกศึก

ประวัติท้าวสุรนารี(ย่าโม)

ท้าวสุรนารี มีนามเดิมว่า "โม" (แปลว่า ใหญ่มาก)หรือ ท้าวมะโหโรง เป็นชาวเมืองนครราชสีมาโดยกำเนิด เกิดเมื่อปีระกาพ.ศ. 2314สมัยกรุงเทพมีนิวาสถานอยู่ ณ บ้านตรงกันข้ามกับวัดพระนารายณ์มหาราช (วัดกลางนคร) ทางทิศใต้ของเมืองนครราชสีมา เป็นธิดาของนายกิ่มและนางบุญมา มีพี่สาวหนึ่งคนชื่อ แป้นาผล ไม่มีสามี จึงอยู่ด้วยกันจนวายชนม์ มีน้องชายหนึ่งคน ชื่อ จุก(ภายหลังได้เป็น เจ้าเมืองพนมซร๊อก ต่อมามีการอพยพชาวเมืองพนมซร๊อก มาอยู่ ริมคูเมืองนครราชสีมาด้านใต้ จึงเอาชื่อเมือง พนมซร๊อก มาตั้งชื่อ บ้านพนมศรก ต่อมาเรียกเพี้ยนเป็น บ้านสก อยู่หลังสถานีรถไฟชุมทางถนนจิระจนทุกวันนี้)

เมื่อปีพ.ศ. 2339 โม เมื่ออายุได้ 35 ปี ได้แต่งงานสมรสกับนายทองคำขาว พนักงานกรมการเมืองนครศรีธรรมราช ต่อมา นายทองคำขาว ได้เลื่อนบรรดาศักดิ์เป็น "พระภักดีสุริยเดช" ตำแหน่งรองปลัดเมืองนครราชสีมา นางโม จึงได้เป็น คุณนายโม และต่อมา "พระภักดีสุริยเดช" ได้เลื่อนเป็น "พระยาสุริยเดช" ตำแหน่งปลัดเมืองนครราชสีมา คุณนายโมจึงได้เป็น คุณหญิงโม ชาวเมืองนครราชสีมาเรียกท่านทั้งสองเป็นสามัญว่า "คุณหญิงโม" และ "พระยาปลัดทองคำ" ท่านเป็นหมันไม่มีทายาทสืบสายโลหิต ชาวเมืองนครราชสีมาทั้งหลายจึงพากันเรียกแทนตัวคุณหญิงโมว่า แม่ มีผู้มาฝากตัวเป็นลูก-หลานกับคุณหญิงโมอยู่มาก ซึ่งเป็นกำลัง และอำนาจส่งเสริมคุณหญิงโมให้ทำการ ใดๆ ได้สำเร็จเสมอ หนึ่งในลูกหลานคนสำคัญ ที่มีส่วนร่วมกับคุณหญิงโม เข้ากอบกู้เมืองนครราชสีมาจากกองทัพเจ้าอนุวงศ์ เวียงจันทน์ ณ ทุ่งสัมฤทธิ์ คือ นางสาวบุญเหลือ ท้าวสุรนารี เป็นคนมีสติปัญญา หลักแหลม เล่นหมากรุกเก่ง มีความชำนาญในการขี่ช้าง ขี่ม้า มีม้าตัวโปรดสีดำ และมักจะพาลูกหลาน ไปทำบุญที่วัดสระแก้ว เป็น ประจำเสมอ ท้าวสุรนารี ถึงแก่อสัญกรรมเมื่อเดือน เมษายน พ.ศ. 2395(เดือน 5 ปีชวด จัตวาศก จศ. 1214) สิริรวมอายุได้ 133 ปี

ท่านได้สร้างวีรกรรมอันยิ่งใหญ่โดยสามารถรวบรวมชาวบ้านเข้าสู้รบและต่อต้านกองทัพของเจ้าอนุวงศ์แห่งเวียงจันทร์ไม่ให้รุกล้ำเข้ามาตีกรุงเทพฯเป็นผลสำเร็จ พระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่3 แห่งราชวงศ์จักรี จึงทรงพระกรุณาโปรดเกล้าสถาปนาคุณหญิงโม เป็นท้าวสุรนารี ท้าวสุรนารีเป็นศูนย์รวมจิตใจของชาวโคราชทุกคน ผู้คนจากทั่วทุกถิ่นมักแวะเวียนกันมากราบนมัสการไม่ขาดสาย ทั้งกลางวัน และกลางคืน เพื่อรำลึกถึงคุณงามความดีที่ท่านได้สร้างคุณประโยชน์ต่อประเทศชาติ เพื่อกราบไหว้ขอพร เสมือนที่พึ่งทางใจของ ชุมชน ชาวเมืองนครราชสีมา ชาวโคราชมักจะมาบนบานศาลกล่าวขอสิ่งต่างๆจากย่าโม เช่นขอให้มีงานทำ ขอให้มีลูก เมื่อสมประสงค์แล้วก็จะแก้บน ด้วยสิ่งของ ที่กล่าวไว้ โดยเฉพาะการบนด้วยสิ่งที่ย่าโมโปรดปรานคือ เพลงโคราช

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2016
  15. กิตติกรณ์_ต่าย

เหรียญพระพุทธชัยมงคล (พระนอน) หลังพันท้ายนรสิงห์ วัดน่วมกานนท์ จ.สมุทรสาคร-อ.ลักษณ์ เรขานิเทศ พร้อมกล่องเดิมจากวัด ตอกโค๊ดกันการปลอมแปลง (หน้า109)

เหรียญพระพุทธชัยมงคล (พระนอน) หลังพันท้ายนรสิงห์ วัดน่วมกานนท์ รุ่นร่วมบุญสร้างวิหารประดิษฐานพระนอน วัดน่วมกานนท์ จ.สมุทรสาครนี้ เป็นสรรพสิ่งมิ่งมงคลเสริมดวงชะตาสำหรับ
    1.ท่านที่เกิดราศีเมษ(13เม.ย.-13พ.ค.)และราศีพิจิก(16พ.ย.-15ธ.ค.) เนื่องจากพระนอนเป็นพระพุทธปฏิมาประจำราศีเกิด เนื่องจากราศีเมษและราศีพิจิก มีดาวอังคาร (3)เป็นดาวประจำราศีเกิด พระพุทธปฏิมาประจำวันอังคารคือ พระพุทธสีหไสยาสน์หรือพระนอน คุ้มครองดวงชะตา
    2.ราศีกุมภ์(13ก.พ.-13มี.ค.)มีดาวประจำตัวคือดาวราหู (8) มีดาวคู่ธาตุคือดาวอังคาร (3) พระพุทธปฏิมาประจำวันอังคารคือ พระพุทธสีหไสยาสน์หรือพระนอนบูชาติดตัวเพื่อเสริมดวงชะตา
    3.ราศีมังกร(16ม.ค.-12ก.พ.) เพื่อร่วมบุญสร้างพระมณฑปเพื่อประดิษฐานหลวงพ่อพระนอนที่ตากแดดตากฝน เราจะได้มีที่คุ้มครองชีวิตด้วยบุญของเรา เป็นมหามงคลเสริมดวงชะตาให้ชีวิตตลอดปี
    4.ท่านที่เกิดวันอังคาร เนื่องจากพระพุทธปฏิมาประจำวันอังคารคือ พระพุทธสีหไสยาสน์หรือพระนอนบูชาติดตัวเพื่อเสริมดวงชะตา

ถ้าหากใครที่ปรารถนาความมั่นคง อยู่เย็นเป็นสุข สามารถร่วมบุญบูชาเหรียญพระพุทธชัยมงคล (พระนอน) หลังพันท้ายนรสิงห์ วัดน่วมกานนท์ รุ่นร่วมบุญสร้างวิหารประดิษฐานพระนอน วัดน่วมกานนท์ จ.สมุทรสาครได้เช่นเดียวกัน

คาถาบูชาพระพุทธสีหไสยาสน์

ผู้เกิดวันอังคาร/ราศีเมษหรือราศีพิจิก ท่านให้สวดมนต์บูชาพระพุทธรูปปางสีหไสยาสน์ให้เต็มกำลัง 8 จบ เวลาสวดมนต์ให้กันไปทางทิศอาคเนย์ ให้สวดบทขัดกรณีเมตตสูตร ดังนี้

"ยัสสานุภาวะโต ยักขา เนวะ ทัสเสนติ ภิงสะนัง ยัมหิ เจวานุยุญชันโต รัตตินทิวะมะตัน ทิโต สุขัง สุปะติ สุตโต จะ ปาปัง กิญจิ นะ ปัสสะติ เอวะมาทิคุณูเปตัง ปะริตตันตัมภะณามะเหฯ"

หรือจะใช้สวดด้วยหัวใจพระคาถาโดยย่อดังต่อไปนี้ก็ได้ โดยสวดให้เต็มกำลัง 8 จบเช่นเดียวกัน

" ปิ สัม ระโล ปุ สัต พุท"

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับ ราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพ (หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุด เสียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ) update พระใหม่ทุกอาทิตย์ ขอเชิญท่านผู้สนใจเข้าชมพระเครื่องของร้านอารยสมบัติทุกรายการอย่างจุใจได้ที่ ร้านค้าพระเครื่อง ออนไลน์ - อารยสมบัติ - 1 : เว็บ-พระ.คอม และ http://palungjit.org/threads/*ร้านอารยสมบัติ*พระพุทธมหาเศรษฐีนวโกฏิ-อ-ลักษณ์พิธีเสาร์ห้าปี53วัดไตรมิตรหน้าสุดท้าย.239442/ เตรียมพบกับเวปไซด์ http://www.Arayasombat.com พระดี พระแท้ พุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชน กับรายการพระเครื่องนับหมื่นรายการครับ รับประกันพระแท้และทัน 100%ทุกองค์ เก็ยินดีคืนเงินสดทันที 2 เท่าครับ เร็วๆนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2015
  16. กิตติกรณ์_ต่าย

พระกริ่งขัตติโย รุ่นแรก เนื้อนวโลหะพิเศษ ครูบาครอง ขัตติโย วัดท่ามะเกว๋น จ.ลำปาง (หน้า109)

พระกริ่งขตฺติโย 91 รุ่นแรก ของหลวงปู่ครูบาครอง ขตฺติโย ได้จัดสร้างพระกริ่งขึ้นเป็นครั้งแรก ประมาณปลายปี พ.ศ.2552 โดย นายกิตติพงษ์ สุประดิษฐ์ ณ อยุธยา ซึ่งมีความศรัทธาในองค์หลวงปู่ครูบาครอง ขตฺติโย ได้จัดสร้าง เป็นเนื้อเงิน จำนวน 9 องค์ และเนื้อนวโลหะ พิเศษจำนวน 91 องค์ ถวายหลวงปู่ทั้งหมด หลวงปู่ครูบาครอง ขตฺติโย ได้เมตตาอธิษฐานจิตนานถึง 3 ไตรมาส ได้มอบคืนให้กับผู้สร้าง เนื้อเงิน จำนวน 9 องค์ และเนื้อนวโลหะ พิเศษ 60 องค์ ในปี พ.ศ.2555 หลวงปู่ครูบาครองได้แจกให้ลูกหลานไว้ใช้บูชา

มวลสารโลหะเนื้อนวโลหะพิเศษนี้ ได้ใช้โลหะต่างๆ มาหล่อหลอมร่วมกัน ดังนี้

1. ตะกรุดของครูบาอาจารย์ต่างๆ 19 รูป
    2. แผ่นจารครูบาครอง ขตฺติโย
    3. แผ่นจารพระครูศีลพิลาศ (ครูบาจันทร์แก้ว) วัดศรีสว่าง ต.หารแก้ว อ.หางดง จ.เชียงใหม่
    4. หลวงปู่มหาเจิม ปัญญาพโล วัดสระมงคล อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม
    5. หลวงปู่บุญหนา ธัมทินโน วัดป่าโสตถิผล อ.พรรณานิคม จ.สกลนคร
    6. โลหะโบราณต่างๆ อีกจำนวนหนึ่ง

ปัจจุบันนี้ พระกริ่งขตฺติโย รุ่นแรก ถือได้ว่าเป็นวัตถุมงคลอีกอย่างหนึ่งที่หายากของหลวงปู่ครูบาครอง ขตฺติโย เพราะสร้างจำนวนการสร้างที่น้อยมาก จึงเลยกลายเป็นของหายากและเป็นที่ต้องการของลูกศิษย์ลูกหาของหลวงปู่ครูบาครอง ขตฺติโยเป็นอย่างมาก

อัตราบูชาองค์ละ 6,000บาท
    รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพเก๊ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับ
    ชื่อบัญชี นายกิตติกรณ์ สัตยธำรงค์ ธนาคารทหารไทย สาขาสกลนคร เลขที่บัญชี 347-2-61986-9 โทร 086-4594495

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับ ราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพ (หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุด เสียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ) update พระใหม่ทุกอาทิตย์ ขอเชิญท่านผู้สนใจเข้าชมพระเครื่องของร้านอารยสมบัติทุกรายการอย่างจุใจได้ที่ ร้านค้าพระเครื่อง ออนไลน์ - อารยสมบัติ - 1 : เว็บ-พระ.คอม และ http://palungjit.org/threads/*ร้านอ...พิธีเสาร์ห้าปี53วัดไตรมิตรหน้าสุดท้าย.239442/ เตรียมพบกับเวปไซด์ ร้านอารยสมบัติ พระดี พุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชน - ร้านอารยสมบัติ พระดี พระแท้ พุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชน กับรายการพระเครื่องนับหมื่นรายการครับ รับประกันพระแท้และทัน 100%ทุกองค์ เก็ยินดีคืนเงินสดทันที 2 เท่าครับ เร็วๆนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2014
  17. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะไม่ทราบว่ายังมีพระ มหาเศรษฐีนวโกฎิ ของอ.ลักษณ์ เรขานิเทศ อยู่ไหมค่ะ อยากได้บูชาสักองค์ค่ะ แบบลอยองค์นะค่ะ

18. กิตติกรณ์_ต่าย

โทรศัพท์ คุยกันแล้วครับ ขอบพระคุณครับ:cool::cool::cool:

19. กิตติกรณ์_ต่าย

สแตมป์ทองคำ ฉลองสิริราชสมบัติ 50 ปี พร้อมกล่องไม้ และใบ Certificate (หน้า109)

ชุดแสตมป์ทองคำ จำนวน 25 ดวง พร้อมกล่องไม้ ชุดแสตมป์ทองคำในชุด สืบสานพระราชประวัติ จัดทำโดยบริษัทแสตมป์มรดกจำกัดและบริษัทไปรษณีย์ไทยจำกัด หนึ่งชุดมี 25 ดวง ออกเมื่อ พ.ศ. 2539

เป็นแสตมป์เงินหุ้มทองคำแท้ 99.99% พร้อมใบ Certificate จาก Hollmark Group ประเทศอังกฤษ ที่ระลึกเนื่องในวโรกาสที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงครองสิริราชสมบัติครบ 50 ปีในปีพ.ศ. 2539 บรรจุในกล่องไม้อย่างดี สภาพสวยสมบูรณ์ 100% ไม่ผ่านการใช้งาน เหมาะสำหรับนักสะสมหรือนำไปฝากผู้หลักผู้ใหญ่ที่นับถือ ที่นับวันมีแต่เพิ่มมูลค่า

ราคาชุดละ 130,000บาท จัดส่งฟรี

ร้านอารยสมบัติมีนโยบายว่า"พระดีพุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชนครับ"เพื่อเป็นอีกช่องทางสำหรับผู้นิยมพระเครื่องทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ผู้มีใจรักการสะสมพระเครื่องวัตถุมงคลแต่มีอุปสรรคเรื่องการเดินทางเข้าถึงหรือเช่าหาพระเครื่องที่ต้องการด้วยตัวเองผมจึงขอเป็นสื่อกลางเผยแพร่ครับ ราคาค่าบูชาเบาๆ แต่รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพ (หากผิดจากเงื่อนไขนี้ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับเพียงพระอยู่ในสภาพเดิมไม่ชำรุด เสียสภาพหรือล้างผิว จะได้สบายใจทั้งผู้เช่าและผู้ให้เช่าครับ) update พระใหม่ทุกอาทิตย์ ขอเชิญท่านผู้สนใจเข้าชมพระเครื่องของร้านอารยสมบัติทุกรายการอย่างจุใจได้ที่ ร้านค้าพระเครื่อง ออนไลน์ - อารยสมบัติ - 1 : เว็บ-พระ.คอม และ http://palungjit.org/threads/*ร้านอารยสมบัติ*พระพุทธมหาเศรษฐีนวโกฏิ-อ-ลักษณ์พิธีเสาร์ห้าปี53วัดไตรมิตรหน้าสุดท้าย.239442/ เตรียมพบกับเวปไซด์ ร้านอารยสมบัติ พระดี พุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชน - ร้านอารยสมบัติ พระดี พระแท้ พุทธคุณเยี่ยม ราคา(เช่า)เยาวชน กับรายการพระเครื่องนับหมื่นรายการครับ รับประกันพระแท้และทัน 100%ทุกองค์ เก็ยินดีคืนเงินสดทันที 2 เท่าครับ เร็วๆนี้

ขนาดไฟล์:
      40.9 KB
      เปิดดู:
      173
      ขนาดไฟล์:
      136.4 KB
      เปิดดู:
      210
      ขนาดไฟล์:
      148.9 KB
      เปิดดู:
      201
      ขนาดไฟล์:
      67.5 KB
      เปิดดู:
      172
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2014
  20. avis1998

avis1998 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2009
    จองคะ

จององค์นี้คะ