ร่วม อำลาอาลัย บอร์ดเพลงตรงนี้ครับ...

ในห้อง 'Music & Karaoke' ตั้งกระทู้โดย Pinit, 9 พฤศจิกายน 2007.

1. nu-nid

nu-nid สมาชิก

7 พฤศจิกายน 2007
    (cry)รู้สึกเสียดายมาก แต่ก้อเข้าใจ ว่าไม่มี

อะไรเที่ยงแท้ และยั้งยืน ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งที่ผ่าน(b-flower)

2. damdonsak

damdonsak สมาชิก

27 สิงหาคม 2006
    เสียดาย เสียดาย

เสียดาย

3. thecat_1971

thecat_1971 สมาชิก

18 สิงหาคม 2005
    คำว่าขอบคุณสำหรับทุกอย่างมันชั่งน้อยเกิน ที่ใจจะนำมากล่าวอ้าง ความอาลัยมันมีแต่เกรงว่าจะถูกครหาว่ายังเป็นคนชั่งเอาเปรียบพึงชอบแต่ได้รับประโยชน์แต่ไม่กล้าที่จะเสียประโยชน์ หลายคนที่มีธุรกิจนิยมจัดจะหาว่าผม(หรือพวกเรา)มีแต่ได้กับได้เท่านั้นที่มาสูบเอาเพลงเพื่อไปเสพที่บ้าน(กรณีมาร้านเน็ต)แต่เขาหารู้ไม่ว่าบางเพลงที่หลายๆท่านนำมาเจือจานจนเป็นบุญหูของผมนั้นจะเดินเป็นแสนๆกิโลเมตรก็ไม่อาจจะหาซื้อได้แม้การท่องไปในเว็บเองก็แล้วเถอะการไม่รู้จักกับธนาคารใดๆเลยของผมนั้นมันก็ย่อมทำให้โอกาศผมหลุดลอยครั้งแล้วครั้งเล่า ฟรีเหรอคำนี้ไม่มีหรอกในนี้ทุกคนต่างก็แสวงหามาฝากกันด้วยน้ำใจล้วนๆ เรด แชพพลิน จิมมี่ เฮนดริกซ์ ชัค เบอร์รี่ ไปยานใหญ่เหล่านี้ผมจะไปหาที่ใหนบ้านผมอยู่ยโสธร ขนาดฉวีวรรณ ดำเนินถ้าไม่ไปงาน กาชาดก็อย่าหวังว่าจะได้เจอ นี่ครับผมมาเจอที่นี่ เพลงกล่อมลูกเก่าๆจากสารคามก็มาเอาที่นี่ ผมไม่ได้เข้าข้างคนละเมิดลิขสิทธิ์ผมถือว่าในที่นี้มีมาตราการที่เหมาะแล้ว เพียงแต่ผู้ที่เข้ามานั้นหวังอะไรต่างหาก

4. nopawit

nopawit เป็นที่รู้จักกันดี

ลาก่อน หวังว่าสักวันคงได้พบกันอีก

5. thara.s

thara.s เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2007
    ผมจำได้ว่า เข้ามาเว็บนี้ครั้งแรกก็สมัครเป็นสมาชิกทันที ด้วยความประทับใจในความเอื้อเฟื้อของผู้ดูแลบอร์ด และของสมาชิกทุกๆท่าน เลยแวะเวียนเข้ามาเว็บนี้แทบทุกวัน ทำให้มีความผูกพันมากขึ้นเรื่อยๆ และมีความสุขมากในทุกครั้งที่เข้ามา แม้พวกเราบางท่านจะไม่เคยเห็นหน้ากันเลย แต่ก็มีความรู้สึกผูกพันเหมือนพี่-น้อง เหมือนญาติสนิท รู้สึกถึงการแบ่งปันซึ่งกันและกัน ซึ่งหายากมากในสังคมไทยทุกวันนี้ รู้สึกเสียใจเหมือนกันที่ยังไม่เคยเป็นผู้ให้แก่เพื่อนๆ สมาชิกเลย เพราะไม่มีเวลารวบรวมเพลง ไม่เคยคิดเลยว่าจะเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นมา ตอนแรกเข้าใจว่าเว็บมีปัญหาเพราะ server เล็กไป เพิ่งมารู้เมื่อวานนี้เองว่าเกิดอะไรขึ้นมา เสียดายมากครับ ต่อไปเราคงหาเพลงต้นฉบับที่มีอายุมากกว่า 30 ปี ไม่ได้อีกแล้ว ทั้งสากล Rock ลูกกรุง ลูกทุ่ง การ์ตูน ฯลฯ ไม่มีเว็บไหนอีกแล้วครับที่มีการแบ่งปันกันแบบนี้ ยังไงก็ไม่ทิ้งเว็บนี้ไปจากความทรงจำผมแน่นอน ผมรักเว็บนี้มาก ขอบคุณทุกๆ ท่านที่แบ่งปันความสุขให้แก่ผม ขอให้ทุกๆ คนโชคดีครับ แล้วจะเข้ามาหาทุกวันครับ

6. yingchalita

yingchalita สมาชิก

31 สิงหาคม 2007
    นู๋เสียใจจริงๆๆค่ะ(b-cry) ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง[b-hi] โชคดีค่ะ

7. zmata

zmata สมาชิก

15 สิงหาคม 2006
    เพลงทุกเพลงเกิดจากความวิริยะอุตส่าหะบรรจงเรียบเรียงด้วยสติปัญญาของศิลปินนักแต่งเพลงและความร่วมมือร่วมใจของเพื่อนพ้องของศิลปิน เราไม่ควรชุบมือเปิบ

8. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ก็เพราะผมคิดอย่างเดียวกับคุณไงครับ ผมถึงได้ปิดบอร์ดเพลงไป
    และที่เพื่อนๆของเรามาร่วม อำลาอาลัย ด้วยกันตรงนี้
    เป็นเพราะพวกเราต่างก็รักและผูกพันกับความมีน้ำใจ
    และความช่วยเหลือเผื่อแผ่ ที่มีต่อกันโดยไม่เคยรู้จักกันมาก่อนมากกว่าครับ
    เพลงหาที่อื่นก็ได้ครับ แต่น้ำใจหายากกว่าเยอะ
    ว่าแต่คุณzmata คงเข้ามาโหลดเพลงจากที่นี่ไปได้ไม่น้อยเลยนะครับ
    เพราะผมไม่เคยเห็นชื่อของคุณในส่วนของผู้ให้เพลงเลย
    ดังนั้นคุณน่าจะเข้ามาชุบมือเปิบมากกว่าคนอื่นนะครับ
    ขอบคุณที่เข้ามาบอกให้พวกเราทราบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      124 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      154.1 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      116.4 KB
      เปิดดู:
      58
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2014
  9. skyporpla

skyporpla สมาชิกใหม่

21 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณสำหรับทุกอย่างที่ผ่านมาค่ะ

10. chatchai74

chatchai74 เป็นที่รู้จักกันดี

จะจดจำสิ่งดีๆ ที่บอร์ดเพลงมีให้ตลอดไป ขอขอบพระคุณเว๊ปบอร์ดทุกๆ คนที่สรรหาสิ่งดีๆ มาให้พวกเรา บอร์ดเพลงจะอยู่ในใจตลอดไป อาลัย..มาก

11. aeeimage

aeeimage สมาชิกใหม่

24 กันยายน 2007
    ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งอย่างที่เว็บบอร์ดและสมาชิกทุกท่านกรุณานะครับ หวังว่าคงจะได้เจอกันอีก ขอบคุณอีกครั้ง

12. Manu2005

Manu2005 สมาชิก

น่าเสียดายจริงๆครับ และก็ขอขอบคุณทีมงานทุกๆท่านที่ยอมเหนื่อย เพื่อให้สมาชิกหลายๆท่าน ได้มีความสุข

13. asezus

asezus สมาชิกใหม่

รีบมานะ คิดถึง

14. visetsirisopon

visetsirisopon สมาชิกใหม่

ขอบคุณสำหรับเวลาดี ๆ ที่ผ่านมา เสียงเพลงทำจิตใจของผมดีขึ้น หลังจากที่ผ่านความทุกข์ มา หวังว่าคงได้เจอบอร์ดดี ๆ อย่างนี้ไม่วันใดก็วันหนึ่ง ไม่ที่ได้ก็ที่หนึ่ง

15. meesak srisulae

meesak srisulae Active Member

อนิจ จัง... อนัตตา แท้ ไม่เป็นไร วันข้างหน้า ยังมี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2007
  16. meesak srisulae

meesak srisulae Active Member

อนิจ จัง

17. ลูกปัด

ลูกปัด สมาชิก

คอมเสียไปหลายวัน พอเข้ามาเจอว่าบอร์ดเพลงปิดไปแล้ว มันรู้สึกว่า อึ้งและงงไปชั่วขณะ เป็นไปได้หรือนี่ หรือว่าเค้าแค่ปิดการดาวน์โหลด เหมือนทุกครั้ง พยายามบอกตัวเองแบบนั้น ถึงแม้จะเป็นสมาชิกได้ไม่นาน แต่ทุกครั้งที่เปิดคอมก็จะต้องมาพลังจิต ถึงแม้นจะไม่เคยไปให้กำลังใจในส่วนอื่น นอกจากตรงเข้ากระทู้เพลงสากล เพราะเป็นสิ่งที่ชื่นชอบ ตลอดมาเคยคิดว่านี่คือเว็บที่ดีที่สุดที่เคยเจอ ได้มาเจอเพลงทั้งใหม่ และเก่าเก็บไปฝากตัวเองคุณพ่อ มีความสุขกันถ้วนหน้า มาถึงวันนี้คงบอกได้คำเดียวว่าเสียดาย เสียใจ และก็ต้องขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ทำให้เว็บพลังจิตมีพลังใจให้หลาย ๆ คนมาจนถึงวันนี้
    อยากบอกเจ้าหน้าที่ดูแลบอร์ดทุกส่วน อยากบอกถึงคุณเว็บสโนว์และผู้ที่มีน้ำใจทุกท่านว่า บอร์ดนี้ดีที่สุด สมบูรณ์ที่สุดเท่าที่เคยพบมา สมาชิกก็อยู่กันอย่างเป็นระเบียบเรียบร้อย เคารพกฏเกณฑ์ของบอร์ด สุภาพ เรียบร้อยกันทุกท่าน ขอบคุณห้องเพลงสากลเก่าใหม่ ของคุณ tpaiusa ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคน ที่เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้เว็บพลังจิตเติบโต สักวันหนึ่งเมื่อถึงจังหว่ะที่เหมาะสม หวังว่า ทุกอย่างคงกลับมาเหมือนเดิม ถึงแม้นจะมีกฏเกณฑ์มากขึ้น
    ก็ยังดีกว่าค่ะ ( แอบหวังค่ะ ) (cry)

18. pichaetja

pichaetja สมาชิกใหม่

เพลงเก่าๆ น่าจะอยู่ต่อได้นะครับถ้าเกินเวลาที่ลิขสิทธิ์กำหนดอายุเพลงเกิน 50 ปี น่าเสียดายสำหรับการจากไปของบอร์ดเพลงเรา เพลงดีๆที่หายาก บอกคำเดียวว่าเสียดาย

19. ดอกเข็ม

ดอกเข็ม เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ถึงเวลาต้องลากันแล้ว ไมตรีจิตที่มีให้กันไม่เสื่อมคลาย
    บอกได้คำเดียวว่าขอขอบคุณทุกคนคะ

20. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005

พี่ดอกเข็ม หวัดดีค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

สบายดีไหม๊พี่