ร่วม อำลาอาลัย บอร์ดเพลงตรงนี้ครับ...

ในห้อง 'Music & Karaoke' ตั้งกระทู้โดย Pinit, 9 พฤศจิกายน 2007.

1. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    (b-evil2) เราชอบที่สุดเลยบอรด์นี้.....เพราะเราชอบเสียงเพลง ขอบคุณมากๆจ้ะ เสียดายจริงๆ แหมมมทำไมไม่ไปปิดบอรด์อี่นวะ?....

(evil) (evil) (evil)

2. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

วันแล้ว วันเล่า ความเศร้ามิจืดจาง
    ถูกที่ มิถูกทาง แต่เราวางด้วยหัวใจ
    เข้มแข็ง และบุกบั่น ก็มีวันที่หวั่นไหว
    ทุ่มเท สุดหัวใจ แต่แล้วไงสูญสิ้นพลัน

(f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) (f) ​

3. supichai.t

supichai.t สมาชิก

มีแล้วไม่มี เกิดแล้วดับ เป็นอย่างนี้เอง
    เมื่อศิลปคือศิลป ศิลปินก็มีความสุขที่ได้เผยแพร่ผลงาน
    เมื่อศิลปคือธุรกิจ ศิลปินก็หายไปจากโลก เหลือเพียงนักธุรกิจ
    ในอดีตโรคร้ายหายได้ เพราะไม่มีคำว่าสิทธิบัตร
    ในวันนี้โรคเอดส์ กลายเป็นผลประโยชน์แห่งทรัพย์สินทางปัญญาไปแล้ว มนุษย์จึงแบ่งเป็นคนป่วยที่มีเงิน กับสิ่งมีชีวิตที่ควรตายเพราะไม่มีทรัพย์
    บทเพลงก็เหมือนกันนะ คิดถึงคนที่คิดโน๊ตเพลง และเครื่องดนตรีในยุคแรกจัง โชคดีนะที่พวกเขาไม่ได้คิดค่าสิทธิบัตร

4. wasanaee62

wasanaee62 สมาชิก

ผลประโยชน์ คือความเห็นแก่ตัว ย่อมทำลายความมีน้ำใจ ความเอื้อเฟื้อต่อสังคม ช่างเถอะ มันเป็นกรรมของเราเอง

5. 2wan

2wan Active Member

21 สิงหาคม 2005
    ขอบคุณคุณผ่อนคลายที่แนะนำบอร์ดเพลงนี้..ทำให้รุจักกับความมีน้ำใจของพี่น้องชาวบอร์ดเพลงทุก ๆ ท่าน..เป็นการแบ่งปันที่น่ารัก..การได้ความสุขแบบผ่อนคลายจริง ๆ..ขอบคุณคุณกบที่เข้ามาทักทายเป็นคนแรก..ขอบคุณคุณอาดำที่สอนโพสเพลง..และขอบคุณทุก ๆ ท่านที่มีน้ำใจตลอดมา..ถึงไม่มีบอร์ดเพลงเราก็พบกันได้ในบอร์ดอื่น ๆ นะคะ...ขอเป็นกำลังใจทีมงานทุกท่านค่ะ...ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

6. beconscious

beconscious Active Member

[bw-cry]
    สี่ห้าวันมานี่ ... ชีวิตใน Cyber Space เหมือนกับขาดอะไรไปอย่างหนึ่ง
    ที่ไม่ได้ทำเหมือนทุกวันที่ผ่านมา
    คือ การเข้ามาหาเพลงฟัง
    ขอฟังเพลง และรอด้วยความอดทน
    .....
    เหงานะ เหงาจริงๆๆ ... เมื่อกรุเพลงเก่า ไม่มีให้ค้น
    คนขอค้นกรุ :cool:

(bb-flower

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2007
  7. aristro

aristro Active Member

9 มิถุนายน 2007
    [​IMG] สวัสดีค่ะ เห็นด้วยกับเพื่อนๆทุกๆคนที่มาร่วมไว้อาลัยบอร์ดเพลงนะคะ รู้จักกับบอร์ดเพลงนี้เพราะsearch หาเพลงเคนโด้
    จากกูเกิ้ล แล้วก้อตามมานี่แหละค่ะ รู้สีกเสียใจและเสียดายมากกกๆ
    บอร์ดเพลงดีๆแบบนี้ไม่ค่อยจะมี มีแต่เพลงรุ่นใหม่ๆที่เราหาได้ทั่วๆไป
    เพื่อนๆทุกคนก้อน่ารัก มาบอร์ดนี้แล้วมีความสุขมากค่ะ ได้ฟังเพลง
    เพราะๆที่เพื่อนๆเอามาแบ่งปันกัน ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกคนเลยที่หา
    เพลงดีๆและหายากมาให้ฟัง โดยเฉพาะพี่ต้อเจ้าพ่อเพลงสากล ที่ตอนนี้
    พี่เค้าคงเหงาที่ไม่ได้ขุดกรุเพลงเก่า อิอิ ขอบคุณทุกๆคนที่ช่วยกันทำให้
    บอร์ดเพลงนี้มีความทรงจำที่ดีกับพวกเราตลอดไป[​IMG]

8. primchan

primchan Active Member

15 สิงหาคม 2007
    โอ๊ย!!!!!!~อะไรเนี๊ยขอบอกเป็นงง!มากเลยแล้วเราจะฟังเพลงดีๆได้จาไหนเนี๊ยแล้วนายน้องกายและน้องๆท่านอื่นละจะไปอยู่พรรคไหนกันเนี้ยะทำเหมือนยุบพรรคเลย.....เค้ามีการNO VOTE กันตอนไหนไม่เห็นรู้เรื่องเลยยยยยยยย.....ปรากฏการณ์โลกร้อนอีกแล้วววว....วัยรุ่น..เซ็ง

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่พวกท่านมีให้เรานะ ขอบคุณมากๆ ไปอยู่พรรคไหนก็แจ้งกันด้วยจะได้ตามไปโดยเฉพาะนายน้องกายนะ

9. primchan

primchan Active Member

15 สิงหาคม 2007
    ขอเป็นกำลังใจให้คุณ Pinit นะ
    ใจ..สู้ หรือเปล่า ไหวไหม บอกมา
    โอกาส ของผ้กล้า ศรัทธา ไม่เสื่อมถอย
    .......................................
    ก้าวย่างที่ผ่านมา คือแรงศรัทธาที่มุ่งไป
    ความฝันแม้นยังไกล แต่กำลังใจยังมีให้ คุณ เหมือนเดิม

10. montaero

montaero สมาชิก

2 พฤศจิกายน 2007
    เสียใจ

11. ccm

ccm สมาชิก

ผมเป็นคนหนึ่งที่ฟังเพลงใหม่ไม่เป็นก็ได้เว็ปนี่แหละที่ช่วยเติมเต็มสิ่งที่ขาด ตอนนี้พูดได้อย่างเดียว "เสียดายครับ"

12. buarai

buarai สมาชิก

9 กุมภาพันธ์ 2007
    ทำไมต้องไปเหรอค่ะ แต่ไม่ว่ายังไงก็จะคิดถึงกันรีบกลับมาเร็วๆนะคะ

13. pnpi

pnpi สมาชิก

ถ้าเป็นเพลงสากลเก่า ๆ ไม่รู้จะได้ไหมครับ

มันหายากมากครับ ถ้ายังคงไว้ก็ดีไม่น้อยเลย

ชื่อ พินิจ เหมือนกัน

14. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    กรี๊ดดด มาเร้วว เเควนคลับตัวจิงงงงงงงงง อิอิอิอิอ

ผมว่าพี่อะเเอ๊ดผมมาเรยยยยย ยินดีๆๆๆๆๆ5555 ไห้สิทธิ พิเศษคนนึงง อิอิ

ชาวลูกทุ่ง มีอาไร จาถามกาย ก็ ติดต่อ ไปตามตัว ไปจามลากคอกายกันได้ที่ ห้องคาราโอเกะ เเล บอร์ทจักรวาลคู่ขนานนะค้าบบบ

กาซิก กาซิก เดี๋ญวส่งเมลืไปไห้ในพีเอ็ม คับ

15. loveterna

loveterna Active Member

23 กันยายน 2007
    (b-hmm)อาจจะยุ่งๆเข้าบ้างไม่เข้าบ้างแต่ก็รู้สึกดีกับที่นี่[bw-cry] ขอบคุณค่ะกับความทรงจำดีดี (cry) (b-cry) แง้ แง้

16. มเหนทรวรมัน

มเหนทรวรมัน Active Member

13 พฤษภาคม 2007
    (b-flower) ขอขอบพระคุณสำหรับทุกอย่างที่ผ่านมานะคับ...ที่ผ่านมาผมได้รับสิ่งดี ๆ จากที่นี่มามากพอสมควร ขอให้โชคดีคับ

17. shaova

shaova Active Member

28 มิถุนายน 2005
    ไม่ได้แวะเวียนเข้ามาเป็นเวลานานมากแล้วเกิดอะไรขึ้นครับ

18. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    หมายถึง โหลดเพลงตุนไว้เยอะพอสมควรเรหอคับ .. 5555555 ดีๆๆยินดีด้วยค้าบบบบบบ

(b-deejai) (b-deejai)

19. Primarry

Primarry เป็นที่รู้จักกันดี

T-T ไม่มีอะไรมากมาย แค่ เสียใจกับสิ่งเก่าๆที่จากไป และยินดีกับสิ่งใหม่ๆที่กำลังจะเกิดขึ้น

อย่างไรก็ตามผมก็ขอบคุณ และเป็นกำลังใจ ให้กับ พี่พินิจต่อไปนะครับ ^^

20. meaww

meaww สมาชิก

กิจกรรมอะไรก็ได้ ที่สร้างสรร แล้วก็ออกมาจากใจคนทำ เป็นกำลังใจให้พี่ ๆ ที่ดูแลเวปนี้นะคะ...