ร่วม อำลาอาลัย บอร์ดเพลงตรงนี้ครับ...

ในห้อง 'Music & Karaoke' ตั้งกระทู้โดย Pinit, 9 พฤศจิกายน 2007.

1. โสน

โสน เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2006
    วันเวลาจะผันเปลี่ยน หมุนเวียนไป ดวงใจยังเรียกหา คอยวันร่วมสุขสันต์ เหมือนสัญญา โปรดกลับมานะเธอ......
    คอยเธอคืนมา - พิงค์ แพนเตอร์
    จากกันเพื่อพบกันใหม่ ถ้าไม่จากกัน ก็ไม่มีวันพบกันใหม่ครับ

2. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอขอบคุณเว็บพลังจิต ที่ให้พื้นที่ส่วนหนึ่ง ให้เราได้มีกิจกรรมร่วมกันตรงนี้
    ขอขอบคุณเพื่อนๆและสมาชิกทุกท่าน ทั้งผู้ให้ และผู้รับ ที่ร่วมทำพื้นที่ตรงนี้ให้มีความสุขและสีสัน
    ขอขอบคุณทุกบทเพลงที่เราหยิบยกมาเป็นตัวอย่าง เพื่อแนะนำ และ
    ขออโหสิกรรม กับ บางท่านที่ผมเคย ลบ ย้าย ฯลฯ โดยหน้าที่ด้วยครับ

(b-flower) (b-flower) (b-flower)

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1044988/[/MUSIC]​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2010
  3. Lertsak

Lertsak Active Member

เสียใจคราบผม

4. piyanutlpc

piyanutlpc เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงยังงัยผมก็จะไม่ไปไหนจากพลังจิตครับ จะรอคอยสิ่งไหม่ที่พลังจิตมีไห้

5. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    ร่วมอาลัยบอร์ดเพลง

[b-wai]
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ พี่ผ่อนคลาย พี่พินิจ และพี่กบ ที่ช่วยปกป้องพวกเรา
    ขอบคุณสิ่งดีๆ ที่มีให้กันเสมอมา ด้วยความรักและเคารพ สำหรับพี่ๆ และเพื่อนสมาชิก ผมจะขอจดจำตลอดไป

อดีตผ่านไป อนาคตก็ตามมา
    คนไทยสมัยปู่ย่า ตายาย สอนให้ลูกหลาน รู้จักรักใคร่ ปองดอง แบ่งปันและการให้อภัยกัน ถือว่าเป็นวัฒนะธรรมของไทยที่ยึดถือและปฏิบัติกันมานมนาน เราชินกับการอยู่ร่วมกันแบบสังคมไทยไทย ในใจผมก็อยากให้ผู้ใหญ่ในบ้านเมืองของเรา ได้ให้เวลาในการปรับตัวแบบค่อยเป็นค่อยไป ไม่หักด้ามพร้าด้วยเข่า
    บรรจุเรื่อง "ลิขสิทธิ" ให้อยู่ในบทเรียน หรือ จัดวิทยากรไปบรรยายในสถานศึกษาต่างๆอย่างจริงจัง ให้เวลากับการปรับตัว ของคนไทยสักระยะนึง(กำหนดเวลาขึ้นมาสัก 4-5ปี แล้วค่อยออกกฏหมายมาบังคับ) ในการเปลี่ยนแปลงพฤติกรรม หรือวัฒนะธรรมของคนไทยได้ปรับเปลี่ยน ในเชิงปฏิบัติ ไม่อยากให้ผู้ใหญ่ของบ้านเมืองแข็งกร้าวจนเกินไป ผ่อนหนักผ่อนเบาให้กับลูกหลานของท่าน อย่าปล่อยให้อิทธิพลจากภายนอก เข้ามาสร้างกฏเกณฑ์ในบ้านของเราแบบทันทีทันใด ผมยอมรับในความถูกต้อง แต่ก็อยากให้มีการผ่อนปรนบ้าง เพราะการตีความในเชิงกฏหมายนั้น สำหรับคนไทยส่วนใหญ่แล้วยังขาดข้อนี้อยู่ครับ ผมยอมลับว่าเรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องใหม่ แต่เป็นเรื่องเก่า ที่ทางฝ่ายรัฐยังมิได้ริเริ่มบรรจุเข้าในสถานศึกษา และให้ความรู้กับประชาชนอย่างจริงจัง

ขอบคุณครับ
    [b-wai]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2007
  6. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ตกชื่อคุณไรดิน่าไป และอีกหลายๆ คนเลยที่ได้รู้จักทางบอร์ดเพลงนี้
    (b-flower)

7. หนานน้อย

หนานน้อย Active Member

8 พฤศจิกายน 2007
    อาลัย ....
    ขอเป็นกำลังใจให้ทีมที่ตั้งใจทำมาตลอด....
    แล้วคงได้พบกันใหม่นะครับ...

8. s4430309

s4430309 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2007
    การจากลาเป็นเรื่องธรรมดา

จาก เพื่อ พบ กันใหม่

9. piyanutlpc

piyanutlpc เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ไปไหนครับ

ผมเข้าเข้ามาในพลังจิตได้ไม่นาน แตรู้สึกผูกพันมากๆๆ
    ยังงัยผมจะเข้ามาเยียมพลังจิตทุกวันเลยครับ

10. watayoot_w

watayoot_w เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีสิ่งใดที่จอยู่กับเราตลอดปัย...แม้แต่รางกายที่คิดว่าเป็นของเราก็ยังสูญสลาย........

งานเลี้ยงยอมมีวันเลิกลา....................................เจอกันโอกาสหน้า

11. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    เสียดาย ขอบคุณเพื่อนและทีมงานทุกคนครับ

12. kt07

kt07 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณมากครับ

เข้ามาเจอเหตุการณืนี้ก็งงพอสมควร แต่คิดๆแล้วก็เข้าใจครับ มันเกี่ยวข้องกับเรื่องต่างๆมากมาย โดยเฉพาะเรื่องลิขสิทธิเพลงที่เริ่มเข้มข้นขึ้นมาก เมื่อไม่นานมานี้ ที่เมืองนอก ก็มีคนถูกจับและส่งฟ้องศาลเรียกค่าเสียหายไปเป็นจำนวนมาก คิดออกมาเป็นตัวเงินตกเพลงละหลายแสนบาทต่อการนำออกเผยแพร่ทางอินเตอร์เนท การกระทำครั้งนี้ของผู้ดูแลบอร์ดก็คงเพื่อปกป้องเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่าน
    ต้องขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน และทีมงานของบอร์ดทุกท่าน ที่ทำให้พวเราได้ฟังเพลงเพราะๆ รู้จักเพลงใหม่ๆ และเพื่อนใหม่ๆด้วยครับ

(ไงจะเข้ามาเยี่ยมเยียนบอร์ดนี้เหมือนปกติแน่นอนครับ) [​IMG]

(b-flower)

13. sivanattaraj

sivanattaraj เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    ถึงบอร์ดเพลงจะหายไปแล้วแต่มิตรภาพและความทรงจำของพวกเราทุกคนยังคงอยู่นะค่ะ ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆชาวเวบบอร์ดทุกคนที่เข้ามาจัดสรรค์แบ่งปันเสียงเพลง ขอบคุณพี่กบ พี่กาย พี่ๆที่ดูแลบอร์ดเพลง และเพื่อนๆพี่ๆชาวเวบทุกคนที่เข้ามาทำความรู้จักกัน ขอบคุณทุกๆความผูกพัน รู้สึกใจหายมากๆที่เข้ามาแล้วไร้เสียงเพลง แต่เอาน่า ทุกอย่างย่อมเปลี่ยนมีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้น ต่อจากนี้ไปคงมีสิ่งใหม่ๆเข้ามา คิดถึงทุกคนเสมอนะค่ะ พูดอะไรไม่ออกแล้ว พี่ๆผู้ดูแลทำดีที่สุดแล้วนะค่ะ สู้ต่อไปค่ะ มันเป็นเรื่องของผู้ใหญ่เค้า พยายามเข้าใจนะค่ะ แล้วพบกันใหม่ รักษาสุขภาพกันด้วยนะค่ะ บายจ้า

14. sunkiss

sunkiss Active Member

เข้ามาวันนี้ก็เจอข่าวเศร้าเลย คราวนี้ไม่ใช้ครั้งแรก

จะรอเพื่อพบกับสิ่งใหม่ๆที่ดีกว่าค่ะ

เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ(b-flower)

15. khumkimm

khumkimm สมาชิก

อาลัยครับ
    ใจหายไปเลยครับ

16. Orange Box

Orange Box Active Member

11 กันยายน 2006
    What a sad story....But THANK YOU for a wonderful time. I'm Thai who live in Madarid, Spain...This is the connection I have for Thailand...Sorry, school computer can't type Thai..

Anyone know any website like this.....so we can go there....

17. khanaphum

khanaphum Active Member

ฉันได้พบเธอ เหมือนได้พบเจอเพื่อเก่า สมัยวัยเด็ก
    ฉันมีความสุขทุกครั้งที่ได้ พบเธอ
    แต่บัดนี้เธอจากไปแล้ว พร้อมกับเอา"ความทรงจำที่ดี"ของฉันไปด้วย
    .............ฉันทำได้เพียง สัญญาว่า "จะรักเธอตลอดไป"

18. aekkapon

aekkapon สมาชิก

ผมรู้สึกเสียใจมากครับที่ต้องทำแบบนี้ แต่ถึงยังไงผมก็ยังไม่ลืมพระคุณครับ
    อยากให้กลับมาเหมือนเดิมจัง..บาย..

19. veera22

veera22 Active Member

23 พฤศจิกายน 2006
    ผมสมาชิกคคนหนึ่งที่มาฟังเพลงตลอดขอขอบคุณทุกๆคนที่ได้แบ่งปันความสุขให้กันและกันยังคงมีความทรงจำที่ดีๆต่อทีมงานตลอดไปครับ

20. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

คงจะเป็นเรื่องลิขสิทธิ์ กติกาของสังคมบ้านเรา*** ชอบเข้ามาฟังเพลงบ่อยๆโดยไม่ได้ล็อกอินชื่อค่ะ ร่วมอำลาอาลัยค่ะ
    (b-flower)