ร่วม อำลาอาลัย บอร์ดเพลงตรงนี้ครับ...

ในห้อง 'Music & Karaoke' ตั้งกระทู้โดย Pinit, 9 พฤศจิกายน 2007.

1. ป๋าหยึม

ป๋าหยึม สมาชิกใหม่

19 พฤศจิกายน 2007
    ที่ผมสงสัยคือ ... จะปิดไป เพื่ออะไรครับท่าน ???

2. ixoxikr

ixoxikr Active Member

เศร้าๆๆจัง

ความทรงจำ...ไม่จางหาย...

3. naam

naam เป็นที่รู้จักกันดี

อารายกาน...งง..งง..หายไปอบรมกับ มหาลัย อาทิตย์นึง กลับมาพอว่าง เข้ามาก็ได้รับรู้ว่าต้องปิดบอร์ด..ก้อ..มันต้องเป็นไปตามเหตุและผล ใช่มั้ย ลูกน้ำเชื่อว่าต้องมีเหตุนำมา ส่งผลให้ต้องปิดบอร์ด ...จะด้วยอะไรก็ตาม.. ขอบคุณ คุณพินิจ..คุณน้องกาย...คุณกบ...และผู้ร่วมแบ่งปันคนอื่นๆทุกคน (ขออนุญาตเอ่ยแค่ไม่กี่คนเพราะคุ้นชื่ออยู่ไม่กี่รายจ่ะ สำหรับคุณพินิจเคยส่งเมล์แก้กระทู้มาให้ ส่วนคุณน้องกายเคยอนุเคราะห์เพลงให้ลูกน้ำเช่นกัน ส่วนคุณกบลูกน้ำไปขโมยเพลงจากบอร์ดมาหลายครั้ง อิอิ...) ถึงจะไม่มีเพลงให้ฟังแล้ว เวปก็ยังมีเรื่องอื่นๆให้ได้อ่าน ลูกน้ำเองคงจะเข้ามาเรื่อยๆ อาจจะได้เจอเพื่อนๆอยู่ หรืออาจไม่ได้เจอก็แล้วแต่ว่าจะมีใครแวะเวียนเข้ามาพูดคุยกันในนี้อีก...ถ้ายังมีบอร์ดให้คุยกันได้ อาจจะไม่ได้เขียนตอบกระทู้ใครๆเพราะถนัดที่จะอ่านเฉยๆ เว้นเรื่องที่อยากตอบจริงๆ บอร์ดเพลงต้องปิดแล้ว จะคิดซะว่าเรามางานเลี้ยงและมันถึงเวลาที่งานเลี้ยงต้องเลิก...ละกัน...ถึงแม้จะไม่อยากให้มันเลิกเลยก็ตาม ...เราจะนึกถึงกัน....นะ...ขอบคุณมากมาย.ขอบคุณ..และขอบคุณ...ขอบคุณอีกครั้ง สำหรับน้ำใจของเพื่อนๆ ผู้ร่วมแบ่งปันทุกๆคน....

4. ยอดยาหยี

ยอดยาหยี เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    เสียดายจัง แต่ขอขอบใจเพลงทุกเพลงที่ให้เราได้ฟังนะ

5. thecat_1971

thecat_1971 สมาชิก

18 สิงหาคม 2005
    ตลอดเวลาที่ยืนปั่นกีตาร์อยู่ด้านหลังนักร้อง(หมอลำ)ด้วยเสียงพิณจากsamikเก่าๆลายซันบลัด(ปล้นมาแค่2000ฮ่าๆ)เหล่าสาวกมิวสิคโลคัลกำลังสาดแขนสาดขาในท่วงท่าที่คิดว่าเท่ห์เก๋สวยที่สุดหรืออาจจะกวนเท้าไปบ้างตามกระสาก็ยังพลันนึกถึงอาจารย์บุญยังโคตรเหง้าศักราชบรมครูกีตาร์ของผมท่านเคยกล่าวไว้ว่า ถ้าเมิงเล่นกีตาร์โดยไม่เคยไปฟังงานของ จิมมี่เฮนดริกซ์ เมิงอย่าเสือกตายเพราะคนที่กรูกล่าวถึงมันตายไปแล้ว แต่นั้นมาก็ทำตัวเป็นแกะดำในวงมาตลอดปรกติฟังป๊อบ เดอะซันเขาก็หาว่าหัวสูง(เกินแนวทางทำกิน)ยิ่งมาฟังพวก 6ตี้7ตี้เนี่ยยิ่งถูกมองว่าตัวประหลาดประจำวงอยู่พักใหญ่(หรือยังมองแบบนั้นอยู่ก็ไม่รู้อีกนิ) คือมันชอบโดยประหลาด และเนื่องจากเป็นคนเคยธรรมมะธรรมโมบวชอยู่สายวัดหนองป่าพง(หลวงพ่อชาอุบล)พอมาเจอคำว่าพลังจิตก็เลยเข้ามาดู(ไม่รู้ว่าเป็นเจ้าเดียวกันกับนิตยสารพลังจิตหรือไม่วัดส่วนใหญ่สายหนองป่าพงจะอ่านกันและหนังสือนี่ก็ทำผ้าป่ามาวัดสายนี้ทุกปี)ดันมาจ๊ะเอ๋กับมิวสิคบอร์ดเข้าให้กรุณาอย่าว่าผมเป็นสมาชิคใหม่นะครับเพราะชื่อเดิมผมใช้มาเป็นปีแล้วเพิ่งเปลี่ยนยืนยันฟันธงเด้อ ติดแง๊บแอ๊บแบ๊วอยู่ที่นี่ยาวมาเลยไม่ขอสาธยายธตาอะไรเอาเป็นว่าอาลัยอาลัยสาบานได้เลยว่าไม่เคยนอกลู่นอกทางที่จะเอาเพลงนี่ไปทำมาหากินต่ออีกทอดแค่มีฟังเนี่ยผมก็กล้าที่จะตายแล้วมีความสุขที่สุดที่ได้มาที่นี่ ขอบคุณเป็นล้นพ้นสำหรับทุกอย่างครับ

6. hokchai

hokchai Active Member

เสียดายจังเลยครับ แต่เข้าใจดีว่าสิ่งที่ผ่านๆมา ไม่ถูกต้องในแง่ของกฏหมายลิขสิทธิ์ เชื่อว่าพวกเราทุกคนรู้ว่าไม่มีใครโพสเพลง เพื่อหวังผลทางธุรกิจ ทุกคนที่โพส ต่างหวังแบ่งปันให้ผู้อื่นได้ฟังในสิ่งที่ตนคิดว่าดีทั้งนั้น เสียใจและเสียดายครับ

7. ครูโอ๋พิษณุโลก

ครูโอ๋พิษณุโลก สมาชิก

แง้ๆๆๆต่อไปก็ไม่รู้จะไปหาเพลงนาฏศิลป์ตรงไหนอะดิแย่จังแต่ฏ้ต้องปล่อยเป็นไปตามวัฏฐจักรมีพบก็ต้องมีจากก็ขอให้ทุกท่านจงโชคดีเราก็ยังคงเข้ามาใช้บริการเว็ปนี้อยู่ประจำเจอกันก็ทักทายนะครับ

8. rwongsuwan

rwongsuwan สมาชิกใหม่

11 กรกฎาคม 2006
    มันคงจะดี ถ้าหากเราไม่เคยพบเจอ ต่างไม่รู้ว่าใคร ไม่มีฉันและเธอ คงไม่เจอเรื่องปวด ...ใ

ขอบคุณ ... ที่ให้รู้จักคำว่า ... ความสุข ความผ่อนคลาย และกำลังใจ

ขอโกรธ ... ที่ให้รู้จักคำว่า ... ลาก่อน และความเหงา

ขอโทษ ... ที่ให้รู้จักคำว่า ... เธอก็รู้สึกเหมือนกัน

9. keeseek

keeseek สมาชิกใหม่

25 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณ..ไปไหนต่อนะ....?

10. sawadeepalungji

sawadeepalungji สมาชิกใหม่

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่มีวันเลิกลา

ถึงส่งกันไกลแค่ไหน สุดท้ายก็จากกันอยู่ดี

11. ตัวป่วน

ตัวป่วน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็รู้สึกเสียดายเว็ปบอร์ดเพลงเหมือนกัน เพราะผมแบ่งปันเพลงไม่เคยต้องการรับสิ่งใดตอบแทน ผูกพันกับกระทู้ที่ผมสะสมเพลงแล้วรอคอยในการอัพโหลดหลายพันเพลง รวมทั้งเพื่อน ๆ ในเว็บบอร์ดทุกคนล้วนแต่แบ่งปันความสุข บ้างก็เพลง 2 เพลง คำสอนต่าง ๆ ข่าวสารเอย ร่วมกันทำบุญเอย อยากขอบคุณเว็ปไซต์นี้ที่ทำให้ผมรู้จึกเพื่อน ๆ ที่ใจดีและผู้ดูแลระบบอย่างพี่กบ พี่ผ่อนคลาย ที่เวลาผมมีปัญหา ก็ pm หาพี่เค้าบ่อยเหลือเกิน 555+ ขอให้มีความสุขกันทุกคนนะครับ

12. salouy

salouy สมาชิกใหม่

ก็มันหาซื้อไม่ได้

บางเพลงเจ้าของลิขสิทธิ์ ไม่ทำแล้วแล้วจะหาฟังที่ไหนล่ะครับ

13. jpcamera

jpcamera เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่เข้าใจว่า เพลงเก่าๆที่คนรุ่นใหม่เขาไม่รู้จักหรือไม่เคยได้ฟัง ทำไมปล่อยให้ฟังให้ลงเนตไม่ได้ผมว่าน่าจะเป็นการอนุรักษ์และเผยแพร่ไปในตัว สำหรับผมคิดว่าคงไม่มีใครคิดหาผลประโยนช์จากการฟังเพลงบนเนต นอกจากเพื่อความบันเทิงเท่านั้น แต่ก็ยอมรับว่าเพลงบางเพลงหาซื่อไม่ได้เลย

14. nang23

nang23 สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2006
    ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร แต่เราก็ขอให้กลับมาใหม่นะค่ะ

15. Good_oom

Good_oom เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    ใจหายเหมือนกันครับ ยังไงก็โชคดีทุกๆคน
    แล้วเจอกันใหม่

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่มีวันเลิกลา

เหงา

<!-- / message -->

16. kunlaya

kunlaya เป็นที่รู้จักกันดี

ใจหายจังค่ะ ขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการร่วมอำลาอาลัยบอร์ดเพลงของพวกเราค่ะ ถึงแม้บอร์ดเพลงจะไม่มีแล้วแต่ความสุขที่เคยได้รับจากบอร์ดฯ ก็จะคงอยู่พร้อมกับมิตรภาพที่ได้รับจากเพื่อนๆ ก็จะคงอยู่ตลอดไปค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2007
  17. pop158

pop158 Active Member

14 กุมภาพันธ์ 2007
    รู้สึกเสียดายในเพลงเก่าทั้งเพลงลูกทุ่งและลูกกรุง ที่หาฟังได้ยากมากๆครับ จะหาซื้อก็ไม่มีขาย ถ้ายังไงมีแหล่งฟังเพลงเก่าอย่างนี้ที่ไหนก็ รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ที่ tanyapat158@hotmail.com จักเป็นพระคุณยิ่งครับ

18. tadagul

tadagul สมาชิก

25 กันยายน 2006
    เสียใจสุดซึ้ง จะคิดถึงตลอดไป

19. tcd

tcd สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2007
    ใจหาย เพียงข้ามคืน ตื่นมา ฟ้าใหม่ เข้าใจ คิดถึงเสมอ แล้วเจอใหม่ นะขอรับ

20. shadow_moon99

shadow_moon99 Active Member

5 พฤศจิกายน 2007
    แล้วทำไมถึงเลิกๆๆๆๆๆๆๆเลิกทำไมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมีสาเหตุไร.....อยากรู้ใครรู้มาบอกมั้งน่ะ....