เพื่อการกุศล ร่วมเช่าวัตถุมงคลหลวงพ่อพระราชพรหมยาน <เพื่อวิหารทานวัดโพธิ์เมืองปักษ์>

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พงศ์กฤต, 29 มีนาคม 2010.

1. ลูกพระบุญ

ลูกพระบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2010
    [​IMG] <center> หลวงพ่อพระราชพรหมยาน
    วัดท่าซุง อุทัยธานี
    </center>

หลวงพ่อปานบอกว่า
    ตามธรรมดาคนที่เกิดมาแล้วนี่ จะไม่เคยมีบุญวาสนาบารมีนั้น ไม่มี ทุกคนต้องมีบุญวาสนาบารมีมาก่อนโดยเฉพาะอย่างยิ่ง พวกที่พอใจในการเจริญพระกรรมฐานส่วนใหญ่ก็มักจะเคยเจริญกรรมฐานมาแล้วในชาติ ก่อน เคยได้มาแล้วคนละหลาย ๆ กอง วิธีปฏิบัติให้ปฏิบัติตามนี้

อันดับแรก ให้วางหนังสือไว้ที่บูชา ต่อหน้าพระพุทธรูป จุดดอกไม้ธูปเทียนเสร็จ ตั้งใจสมาทานพระกรรมฐานด้วยความเคารพ นึกถึงองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าว่ากรรมฐานทั้ง 40 กองนี้ มีกองใดบ้าง ที่เคยได้มาในชาติก่อน เมื่ออ่านไปแล้วขอให้ชอบกองนั้น ถ้าชอบกองไหน คั่นไว้ หรือขีดไว้ ทำสัญลักษณ์ไว้ หรือเขียนไว้ก็ได้

และต่อมา เมื่อชอบหลาย ๆ กองแล้ว กลับมาทีหลัง ก็มาดูใหม่ บูชาใหม่ว่า กรรมฐานที่ชอบหลาย ๆ กองนี้ กองไหนถ้าทำแล้วจะได้ง่ายที่สุด ให้ทำกองที่มีความรู้สึกว่าชอบใจมาก และง่ายที่สุด

ก็บูชาพระแล้วก็ตั้งใจอธิษฐาน กลับมาย้อนดูใหม่ ดูกรรมฐานที่ชอบ

ที่มา: หลวงพ่อธุดงค์ ตอนไปเที่ยวสุวรรณวิหาร พิมพ์โดย: รักพ่อ+คิดถึงพ่อ

( ขอ อนุโมทนา เว็บพระรัตนตรัย )

2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ลืมบอกไปครับ ได้รับพระแล้ว แต่ครั้งนี้เกินมา 1 องค์ เดี๋ยวจะโอนเงินทำบุญเพิ่มให้

3. cappu

cappu เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2009
    ผมและคุณต้อม โอนเงินร่วมบุญเรียบร้อยแล้วครับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับผม

4. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดครับพี่ผมตั้งใจเกินให้นะครับ อนุโมทนาครับผม

5. พงศ์กฤต

กราบอนุโมทนาด้วยครับสาธุ น้องแคปปู

6. พงศ์กฤต

ผ้าครองจีวรหลวงพ่อ และพระที่ได้ร่วมทำบุญ ผมจัดส่งวันจันทร์ทั้งหมดนะครับ กราบอนุโมทนาครับ ขอบพระคุณมากครับ

7. พงศ์กฤต

กราบอนุโมทนาธรรมะดีๆๆครับๆๆ

รายงานสภาพอากาศ ที่พัทยาฝนตกหนักมากครับ

8. พงศ์กฤต

ช่วยกันเช่าพระหลวงพ่อหน่อยครับ คนละนิดละหน่อยก็ยังดีครับ เงินวิหารทาน เหลือไม่เท่าไรแล้ว แต่การบูรณะยังดำเนินการต่อไปเรื่อย ใกล้จะเสร็จเข้ามาทุกทีแล้วครับ ขอ เรียนเชิญลูกหลานหลวงพ่อพระราชพรหมยานและผู้มีจิตศรัทธาทุกๆๆท่าน มาช่วยสร้างและบูรณะวัดโพธิ์เมืองปักษ์หน่อยครับ ที่หลวงพ่อ ได้เคยมาก่อสร้างถาวร วัตถุในพระพุทธศาสนาสืบต่อไปครับ เพื่อตอบแทนพระคุณหลวงพ่อที่ได้ให้ธรรมะอันล้ำค่า และคำสอนให้แก่ลูกๆๆ เพื่อการปฎิบัติ เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาตินี้ครับ กราบอนุโมทนาทุกๆท่านครับ

1.ร่วมทำบุญวิหารทาน 9,500 บาทเข้าวิหารทานวัดโพธิ์เมืองปักษ์ ทั้งหมด ไม่มีหักค่าใช้จ่าย <ตรงพระเกศบิ่น นิดเดียวครับ>

พระบูชาพระสุโขทัยแก้วใส ปางสมาธิ ฐานปิดทอง
    ทำพิธีปลุกเสกหลายครั้งครั้งแรก ทำเมื่อวันที่ 11 พฤษภาคม 2527 ขนาดหน้าตัก 9 นิ้ว องค์พระสูง 12 นิ้ว ฐานกว้าง 12 นิ้ว สูง4 1/2 นิ้ว ฐานด้านหน้าเขียนว่า ศูนย์ศิษย์หลวงพ่อปาน วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

2.ร่วมทำบุญวิหารทานวัดโพธิ์เมืองปักษ์ องค์ละ3,000 บาท เลือกรับ สมเด็จองค์ปฐมเสาร์วัดท่าซุง เนื้อชุบทองหรือชุบเงิน 1องค์ครับ มี4องค์ครับ<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG]

3.ร่วมทำบุญ วิหารทาน 300 บาท รับหลวงพ่อเงินไหลมาเทมา พิธีเสาร์5วัดท่าซุง จำนนวน1ชุด มีทั้งหมด20ชุด ชุดละ 300 บาท กราบอนุโมทนาทุกๆท่านครับ<!-- google_ad_section_end --> เหลือ15ชุดครับ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]</FIELDSET><!-- google_ad_section_end -->

9. พงศ์กฤต

ช่วยกันเช่าพระหลวงพ่อหน่อยครับ คนละนิดละหน่อยก็ยังดีครับ เงินวิหารทาน เหลือไม่เท่าไรแล้ว แต่การบูรณะยังดำเนินการต่อไปเรื่อย ใกล้จะเสร็จเข้ามาทุกทีแล้วครับ ขอ เรียนเชิญลูกหลานหลวงพ่อพระราชพรหมยานและผู้มีจิตศรัทธาทุกๆๆท่าน มาช่วยสร้างและบูรณะวัดโพธิ์เมืองปักษ์หน่อยครับ ที่หลวงพ่อ ได้เคยมาก่อสร้างถาวร วัตถุในพระพุทธศาสนาสืบต่อไปครับ เพื่อตอบแทนพระคุณหลวงพ่อที่ได้ให้ธรรมะอันล้ำค่า และคำสอนให้แก่ลูกๆๆ เพื่อการปฎิบัติ เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาตินี้ครับ กราบอนุโมทนาทุกๆท่านครับ

1.ร่วมทำบุญวิหารทาน 9,500 บาทเข้าวิหารทานวัดโพธิ์เมืองปักษ์ ทั้งหมด ไม่มีหักค่าใช้จ่าย <ตรงพระเกศบิ่น นิดเดียวครับ>

พระบูชาพระสุโขทัยแก้วใส ปางสมาธิ ฐานปิดทอง
    ทำพิธีปลุกเสกหลายครั้งครั้งแรก ทำเมื่อวันที่ 11 พฤษภาคม 2527 ขนาดหน้าตัก 9 นิ้ว องค์พระสูง 12 นิ้ว ฐานกว้าง 12 นิ้ว สูง4 1/2 นิ้ว ฐานด้านหน้าเขียนว่า ศูนย์ศิษย์หลวงพ่อปาน วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี

2.ร่วมทำบุญวิหารทานวัดโพธิ์เมืองปักษ์ องค์ละ3,000 บาท เลือกรับ สมเด็จองค์ปฐมเสาร์วัดท่าซุง เนื้อชุบทองหรือชุบเงิน 1องค์ครับ มี4องค์ครับ<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG]

3.ร่วมทำบุญ วิหารทาน 300 บาท รับหลวงพ่อเงินไหลมาเทมา พิธีเสาร์5วัดท่าซุง จำนนวน1ชุด มีทั้งหมด20ชุด ชุดละ 300 บาท กราบอนุโมทนาทุกๆท่านครับ<!-- google_ad_section_end --> เหลือ12ชุดครับ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]</FIELDSET><!-- google_ad_section_end -->

10. อธิตจิตตโต

อธิตจิตตโต เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2010
    ขอร่วมทำบุญวิหารทาน วัดโพธิ์เมืองปักษ์ 300บาท
    ถ้าโอนแล้วเดี๋ยว pm บอกอีกทีนะครับพี่ :cool:

11. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    โมทนาล่วงหน้าด้วยครับ

ท่านใดโอนมาเเล้วโปรด โพสเเจ้ง ด้วยน่ะครับ
    ศิษย์ปลายแถว

12. พงศ์กฤต

13. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    คุณโน๊ตแอบสืบราชการลับ
    เงีียบเชียว
    อิ อิ.........

14. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006

ชุดนี้ขอร่วมด้วย 1 ชุดครับ เดี๋ยวโอนครับ มีค่าส่งด้วยเปล่าครับ:cool:

15. พงศ์กฤต

กราบอนุโมทนาด้วยครับผม เสี่ยจารุครับ ทำบุญใหญ่เลย ไม่ต้องครับค่าส่งผมออกให้เอง

16. จารุ

<LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

เดี๋ยวจะว่าไม่บอกกันครับ
    หลวงพ่อเงินไหลมา นี้หลวงพ่อพระราชพรหมยานท่านได้เป็นผู้ที่ตั้งชื่อไว้ ที่ใดที่มีหลวงพ่อเงินไหลมาประดิษฐาน ที่นั่นจะมีแต่เงินไหลมาไม่ขาดสาย ตามคำหลวงพ่อครับ สังเกตจากรูปลักษณ์ท่านให้ดีนะครับ ท่านยืนบิณฑบาตร แล้วใครมั่งจะไม่ใส่บาตร ตั้งไว้หน้าร้าน หน้าตู้เก็บเงิน สุดยอดแน่นอนครับ ที่ผมบูชาก็ด้วยเหตุนี้ครับ จะนิมนต์ท่านไปตั้งที่ทำงานครับ
    งั้นขอเพิ่ม อีก 1 ชุด ไว้ที่บ้าน

หมายเหตุ ที่บ้านสายลมหมดแล้วจ้า....

17. notebangkok

notebangkok เป็นที่รู้จักกันดี

อ่ะนะ ว่าแอบมาเงียบๆ แล้วนะครับคุณเล็ก ช่วงนี้อยากอยู่เงียบๆ (นะผมขอร้องงงงง)นะครับ

18. อธิตจิตตโต

อธิตจิตตโต เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2010
    โอนแล้วครับ 300 บาท
    from KBANK S1A1164 time 15:12
    to KTBA A/C 3010925204
    name preecha teekiyanan
    ที่อยู่ตาม pm ที่ขอรับจีวรหลวงพ่อครับ :cool:

19. จารุ

:cool::cool::cool::cool:

สัมปะจิตฉามิ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ จะได้หลุดไวไว ครับ

20. kim2533

kim2533 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ 551.11 บาท
    เวลา 10.55 น. วันที่ 12/08/53
    ที่อยู่ทาง PM นะครับ