ปิดรับบริจาค ร่วมบุญสร้างพระชําระหนี้สงฆ์หน้าตัก5ศอก11องค์ 2-5-6-7-8-9-10ม.ค.65 วัดป่าห้วยรัง

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 12 ตุลาคม 2020.

1. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและทำบุญสังฆทานสร้างสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ทุกองค์ทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จวิชชา3อภิญญา6ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นตั้งแต่ขั้นต้นจนถึงขั้นสูงสุดในพระพุทธศาสนาทุกขั้นและขอให้ผมสำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ ริษยาอบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2021
  2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอเรียนเชิญร่วมบุญเทปูนหล่อพระ
    สมเด็จองค์ปฐม หน้าตัก 5 ศอก หรือ 2.50 เมตร
    #วาระนี้หล่อองค์ที่ 121,122
    #หล่อจนครบจำนวน 240 องค์
    #ยอดจองทั้งหมด 159 องค์

️เพิ่มจากเดิมหล่อแค่ลานสมเด็จองค์ปฐม และได้เพิ่มจากลานสมเด็จองค์ปฐมมายังหน้าอุโบสถ วัดห้วยรัง

️ท่านที่เป็นเจ้าภาพสมเด็จองค์ปฐม ท่านจะได้เป็นต้นบุญ เมื่อมีคนมาร่วมบุญ ท่านก็จะได้อานิสงส์ ของท่านที่ร่วมบุญ และเมื่อมีคนมากราบไหว้ ท่านเจ้าภาพและผู้ร่วมสร้างสมเด็จองค์ก็จะได้อานิสงส์ตามจำนวนครั้งที่คนมากราบไหว้ สาธุ ๆ

ณ วัดห้วยรัง ต.ระบำ อ.ลานสัก จ.อุทัยธานี

วันที่ 18,20 สิงหาคม 2564
    #วาระนี้หล่อองค์ที่ 121,122
    เวลา 08 : 00 น พิธีบวงสรวงและเทปูนหล่อพระ

️ กองบุญละ 240 บาท หรือตามกำลังศรัทธา
    ️ร่วมบุญกองบุญ 1,000 บาท สร้างสมเด็จองค์ปฐม 10 เมตร พร้อมสลักชื่อเจ้าภาพและครอบครัวลงในหินอ่อน

สามารถส่ง พลอย ทับทิม แผ่นทองเหลือง ทองคำ และ วัตถุมงคล มาร่วมหล่อพระ และ ร่วมบรรจุในองค์พระได้นะครับ

ทางวัดปิดให้ร่วมงาน เนื่องจากสถานะการโควิค 19

กำหนดการหล่อในแต่ละครั้ง ให้เจ้าภาพเป็นผู้กำหนดตามความพร้อมของเจ้าภาพ และ ทางวัด

เจ้าภาพองค์พระ , พระเนตร
    พระเกตุมาลา ( เนื้อทองเหลือง )
    ฐานองค์พระ , ทำสี , ป้ายหินอ่อน
    ร่วมเป็นเจ้าภาพทั้งหมด 30,000 บาท ต่อองค์

จะร่วมสร้างเป็นคณะ หรือ ครอบครัว ให้แจ้งความประสงค์มานะครับ เพียงองค์ละ 30,000 บาท ต่อองค์ พร้อมสลักชื่อเจ้าภาพ และ ครอบครัว หรือ กัลยาณมิตร ไว้ในหินอ่อนติดไว้ใต้ฐานองค์พระ

☎️ ติดต่อสอบถามข้อมูลได้ที่ 087-0496571
    พระมนัส สันตกาโย ( เจ้าอาวาส วัดห้วยรัง )
    fb : พระมนัส สันตกาโย วัดห้วยรัง

ร่วมบุญตามกำลังศรัทธาได้ที่
    ธ.กสิกรไทย 048-3-39538-8
    ชื่อบัญชี พระอธิการ มานัส สังข์เสือโพธิ์
    ( เจ้าอาวาสวัดห้วยรัง )

การสร้างพระประธาน หน้าตัก 4 ศอก หรือ หน้าตัก 2 เมตร ขึ้นไป สามารถปิดอบายภูมิ 4 ได้ คือ การไม่ไปเกิดในนรก ไม่เกิดเป็นเปรต ไม่เกิดเป็นอสูรกาย ไม่เกิดเป็นสัตว์เดรัจฉาน ด้วยอำนาจแห่งบุญสร้างพระประธาน หน้าตัก 4 ศอก ขึ้นไปนี้ และหยุดสร้างบาปอกุศล

ตรัสโดย หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ⬇️
    ...............................................
    https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=5146695628678545&id=100000144754930

ข้อมูลข่าวสารทางวัด
    ..............................
    https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=1456117918067617&id=100010082684680

https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=1458157391197003&id=100010082684680

qhaS40ObduujbmuoXLNJxSz-w8sx-St_gh3-vt3H301e&_nc_ohc=QqTiLDomCR8AX_f8dGR&_nc_ht=scontent.fbkk9-2.jpg
    1Sqm7MR2Apg0SH5nFRedPt0ba0vubqzY9yzKfvNEl1o&_nc_ohc=Rz3E8kF__50AX8gqdfa&_nc_ht=scontent.fbkk13-2.jpg
    TkthQH5a_ZUWzvv8ogqJRlP3MejD_saOwpJN4xpFvkc&_nc_ohc=aR_nW0Uo4vMAX823WfQ&_nc_ht=scontent.fbkk13-1.jpg
    KzXuwO4xUJgdhbZoOvHFbIBDeTgjruwI5SB7sSEmz-rG&_nc_ohc=ssib2oTOolYAX_0n4M4&_nc_ht=scontent.fbkk8-4.jpg
    CANBhxiYOGGZyQiLPspNm9Nd_dYrSBJ9oyzZpTeOeS6&_nc_ohc=nyThaRKT-eMAX8l1Km3&_nc_ht=scontent.fbkk13-1.jpg

3. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญ30บาทครับ สาธุ

4. b12965

b12965 Active Member

นายไมตรี แย้มจินดาและครอบครัว ร่วมบุญ 116 บาท, สาธุกับทุกท่านด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      112.6 KB
      เปิดดู:
      18
  5. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและทำบุญสังฆทานสร้างสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ทุกองค์ทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จวิชชา3อภิญญา6ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นตั้งแต่ขั้นต้นจนถึงขั้นสูงสุดในพระพุทธศาสนาทุกขั้นและขอให้ผมสำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ ริษยาอบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับ

6. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอเรียนเชิญร่วมบุญเทปูนหล่อพระ
    สมเด็จองค์ปฐม หน้าตัก 5 ศอก หรือ 2.50 เมตร
    #วาระนี้หล่อองค์ที่ 123-124-125-126-127-128
    #หล่อจนครบจำนวน 240 องค์
    #ยอดจองทั้งหมด 159 องค์

️เพิ่มจากเดิมหล่อแค่ลานสมเด็จองค์ปฐม และได้เพิ่มจากลานสมเด็จองค์ปฐมมายังหน้าอุโบสถ วัดห้วยรัง

️ท่านที่เป็นเจ้าภาพสมเด็จองค์ปฐม ท่านจะได้เป็นต้นบุญ เมื่อมีคนมาร่วมบุญ ท่านก็จะได้อานิสงส์ ของท่านที่ร่วมบุญ และเมื่อมีคนมากราบไหว้ ท่านเจ้าภาพและผู้ร่วมสร้างสมเด็จองค์ก็จะได้อานิสงส์ตามจำนวนครั้งที่คนมากราบไหว้ สาธุ ๆ ครับ

ณ วัดห้วยรัง ต.ระบำ อ.ลานสัก จ.อุทัยธานี

วันที่ 31ส.คและวันที่ 6-8-14-21-29 ก.ย 64
    #วาระนี้หล่อองค์ที่ 123-124-125-126-127-128
    เวลา 08 : 00 น พิธีบวงสรวงและเทปูนหล่อพระ

️ กองบุญละ 240 บาท หรือตามกำลังศรัทธา
    ️ร่วมบุญกองบุญ 1,000 บาท สร้างสมเด็จองค์ปฐม 10 เมตร พร้อมสลักชื่อเจ้าภาพและครอบครัวลงในหินอ่อน

สามารถส่ง พลอย ทับทิม แผ่นทองเหลือง ทองคำ และ วัตถุมงคล มาร่วมหล่อพระ และ ร่วมบรรจุในองค์พระได้นะครับ

ทางวัดปิดให้ร่วมงาน เนื่องจากสถานะการโควิค 19

กำหนดการหล่อในแต่ละครั้ง ให้เจ้าภาพเป็นผู้กำหนดตามความพร้อมของเจ้าภาพ และ ทางวัด

เจ้าภาพองค์พระ , พระเนตร
    พระเกตุมาลา ( เนื้อทองเหลือง )
    ฐานองค์พระ , ทำสี , ป้ายหินอ่อน
    ร่วมเป็นเจ้าภาพทั้งหมด 30,000 บาท ต่อองค์

จะร่วมสร้างเป็นคณะ หรือ ครอบครัว ให้แจ้งความประสงค์มานะครับ เพียงองค์ละ 30,000 บาท ต่อองค์ พร้อมสลักชื่อเจ้าภาพ และ ครอบครัว หรือ กัลยาณมิตร ไว้ในหินอ่อนติดไว้ใต้ฐานองค์พระ

☎️ ติดต่อสอบถามข้อมูลได้ที่ 087-0496571
    พระมนัส สันตกาโย ( เจ้าอาวาส วัดห้วยรัง )
    fb : พระมนัส สันตกาโย วัดห้วยรัง

ร่วมบุญตามกำลังศรัทธาได้ที่
    ธ.กสิกรไทย 048-3-39538-8
    ชื่อบัญชี พระอธิการ มานัส สังข์เสือโพธิ์
    ( เจ้าอาวาสวัดห้วยรัง )

การสร้างพระประธาน หน้าตัก 4 ศอก หรือ หน้าตัก 2 เมตร ขึ้นไป สามารถปิดอบายภูมิ 4 ได้ คือ การไม่ไปเกิดในนรก ไม่เกิดเป็นเปรต ไม่เกิดเป็นอสูรกาย ไม่เกิดเป็นสัตว์เดรัจฉาน ด้วยอำนาจแห่งบุญสร้างพระประธาน หน้าตัก 4 ศอก ขึ้นไปนี้ และหยุดสร้างบาปอกุศล

ตรัสโดย หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ⬇️
    ...............................................
    https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=5146695628678545&id=100000144754930

ข้อมูลข่าวสารทางวัด
    ..............................
    https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=1456117918067617&id=100010082684680

https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=1458157391197003&id=100010082684680

qhaS40ObduujbmuoXLNJxSz-w8sx-St_gh3-vt3H301e&_nc_ohc=Kp0b0vt4XAIAX-iwxAV&_nc_ht=scontent.fbkk9-2.jpg
    1Sqm7MR2Apg0SH5nFRedPt0ba0vubqzY9yzKfvNEl1o&_nc_ohc=knkqffSMltgAX_54ak_&_nc_ht=scontent.fbkk13-2.jpg
    TkthQH5a_ZUWzvv8ogqJRlP3MejD_saOwpJN4xpFvkc&_nc_ohc=2cNKLCLyxowAX-cTiox&_nc_ht=scontent.fbkk13-1.jpg
    KzXuwO4xUJgdhbZoOvHFbIBDeTgjruwI5SB7sSEmz-rG&_nc_ohc=1hG7FiVsBFMAX92UQqR&_nc_ht=scontent.fbkk8-4.jpg
    CANBhxiYOGGZyQiLPspNm9Nd_dYrSBJ9oyzZpTeOeS6&_nc_ohc=0TdbNF3urqgAX_RkTey&_nc_ht=scontent.fbkk13-1.jpg

ที่มา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2021
  7. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญ20บาทครับ สาธุ

8. nanbatakeshi

9. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5

10. nanbatakeshi

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานพระที่นิพพานแล้วทุกบุญทุกรูปทุกบุญ1000อสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและทำบุญสังฆทานสร้างสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ทุกองค์ทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จวิชชา3อภิญญา6ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นตั้งแต่ขั้นต้นจนถึงขั้นสูงสุดในพระพุทธศาสนาทุกขั้นและขอให้ผมสำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ ริษยาอบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับ

11. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5

12. nanbatakeshi

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานพระที่นิพพานแล้วทุกบุญทุกรูปทุกบุญ1000อสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและทำบุญสังฆทานสร้างสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ทุกองค์ทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จวิชชา3อภิญญา6ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นตั้งแต่ขั้นต้นจนถึงขั้นสูงสุดในพระพุทธศาสนาทุกขั้นและขอให้ผมสำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ ริษยาอบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับ

13. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญ10บาทครับ สาธุ

14. nanbatakeshi

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานพระที่นิพพานแล้วทุกบุญทุกรูปทุกบุญ200000อสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและทำบุญสังฆทานสร้างสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ทุกองค์ทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จวิชชา3อภิญญา6ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นตั้งแต่ขั้นต้นจนถึงขั้นสูงสุดในพระพุทธศาสนาทุกขั้นและขอให้ผมสำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ ริษยาอบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับ

15. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญ10บาทครับ สาธุ

16. nanbatakeshi

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานพระที่นิพพานแล้วทุกบุญทุกรูปทุกบุญ200000ล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและทำบุญสังฆทานสร้างสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ทุกองค์ทุกรูปขอให้บารมีบุญเต็มปิดอบายภูมทั้งหมดถาวรตลอดไปจนกว่าจะเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้และขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จวิชชา3อภิญญา6ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นตั้งแต่ขั้นต้นจนถึงขั้นสูงสุดในพระพุทธศาสนาทุกขั้นและขอให้ผมสำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ ริษยาอบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับ

17. nanbatakeshi

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานพระที่นิพพานแล้วทุกบุญทุกรูปทุกบุญ200000ล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและทำบุญสังฆทานสร้างสมเด็จองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ทุกองค์ทุกรูปขอให้บารมีบุญเต็มปิดอบายภูมทั้งหมดถาวรตลอดไปจนกว่าจะเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้และขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จวิชชา3อภิญญา6ปฏิสัมภิทาญาณทุกขั้นตั้งแต่ขั้นต้นจนถึงขั้นสูงสุดในพระพุทธศาสนาทุกขั้นและขอให้ผมสำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ ริษยาอบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับ

18. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญ 20 บาทครับ สาธุ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญสร้างกุศลความดีในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ

19. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญ 10 บาท สาธุ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

20. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญ 20 บาท สาธุ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ