รับพยากรณ์กรรมด้วยญาณ ฟรี 1 ข้อค่ะ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย บุญญาบารมี, 29 มีนาคม 2010.

1. บุญญาบารมี

บุญญาบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2009

สวัสดีค่ะ จะมีออกอีกค่ะ ออกก้อนใหญ่ด้วยให้ระวังเรื่องการเงินให้ดีๆนะคะ แบ่งเงิน(เก็บซ้อน)ไว้บ้างก็ดีนะคะ สำรองไว้ค่ะ

เรื่องเงินเข้า เป็นปลายๆ ปีจะมีเข้ามาแต่น้อยๆค่ะ ไม่ได้ครึ่งกับที่จะเสียเร็วๆนี้ด้วยค่ะ

2. บุญญาบารมี

สวัสดีค่ะ

นุ้ยเข้าใจนะคะว่าคุณน่ะหวังดีกับเค้า ไม่อยากให้เค้าหวังลมๆ แล้งๆ อยากให้ลงมือทำสักที และมั่นใจในสิ่งที่เขาเป็นน่ะค่ะ

แต่บางเรื่องก็เป็นสิทธิส่วนบุคคลค่ะ ในเมื่อหมอดูเปิดกระทู้ดูฟรีขึ้นมา ใครๆ ก็มีสิทธิ์ที่จะดูได้นี้ค่ะ เค้าก็แค่ใช้สิทธิ์ตรงนี้กับทุกๆ หมอเท่านั้นเองค่ะ
    ส่วนดูแล้วจะไปปรับปรุงแก้ไขตัวเองหรือไม่อย่างไรนั้น ก็เป็นสิทธิ์ของเขาอีก ตัวเขาเองเขาย่อมรู้ตัวเองที่สุดค่ะ

ในเมื่อเราทำหน้าที่ผู้แนะนำแล้วบอกทางเขาไปแล้วนั้น เขาจะทำหรือไม่ก็เรื่องของเขาแล้วล่ะ จะเอาแต่นั่งขอพรอ้อนวอนอยู่อย่างนั้นก็ตัวเขาอีกเช่นกัน เราเองก็ต้องอุเบกขาค่ะ

และทุกๆ คนมีกรรมกันทั้งสิ้น อย่าติกรรมของคนอื่นเลยค่ะ ถึงแม้จะติเพื่อก่อก็ตามค่ะ เราไม่รู้ต้นสายปลายเหตุกรรมของเขาว่าเคยทำอะไรมาแล้วจะสรุปเอากับแค่สิ่งที่เราเห็นไม่เท่าไรว่าเขาเป็นคนเช่นใดแล้วหรือ ??

ป.ล.ขอฝากข้อคิดสักนิดค่ะ หากคุณคือผู้ปฏิบัติธรรมจริงผู้หนึ่งคุณจะรู้เป็นอย่างดีว่า กรรมนั้นเกิดขึ้นได้ 3 ทาง
    กรรมทางความคิด คือ คิดไม่ดี คิดร้าย ให้ผู้อื่น กรรมส่งผลให้เรานั้นล่ะทรมานใจตัวเราเอง เป็นทุกข์เอง เพราะความคิดที่ไม่ดีนั้น

กรรมทางวาจา คือ คำพูดที่ทำร้ายคนอื่น ไม่ว่าจะเจตนาหรือไม่ก็ตาม กรรมส่งผลให้เรา ต้องเจ็บช้ำเพราะคำพูดที่ไม่ดีของเราเองเช่นกัน ถึงแม้จะพูดไม่ดีเพราะหวังดีแท้ๆ แต่ก็ย้อนมาทำร้ายเราได้เช่นกัน

กรรมจากการกระทำ คือ ทำร้ายร่างกาย ทรัพย์สินของคนอื่น กรรมส่งผลให้เราต้องรับโทษหนักสุด ไม่ว่าจะทางสุขภาพหรือทรัพย์สินเงินทอง

ดังนั้นหากไม่อยากเป็นทุกข์ ก็จงหลีกเลี่ยงการกระทำกรรมไม่ดี ทั้ง 3 ทางนี้เสียนะคะ ที่ต้องเกิดมากันอีกในชาตินี้ต่างก็เพราะต้องมาชดใช้กรรมเก่ากันอยู่แล้วก็ทุกข์มากพอแล้ว อย่าสร้างกรรมไม่ดีใหม่ขึ้นมาอีกเลย
    หมั่นสร้างและสะสมกรรมดีใหม่กันดีกว่าค่ะ เผื่อจะได้พลิกแพลงกรรมเก่าได้อีกด้วยนะคะ

...บ้านอิ่มบุญสวัสดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2010
  3. กุลวัชร

กุลวัชร ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

10 มิถุนายน 2009
    ขอถามโดยไม่ใช่รูปได้ไหมครับ

4. kook4964

kook4964 Active Member

ขอบคุณมากๆ ขอรับ

5. หมอแมว

หมอแมว Active Member

ขออนุโมทนาสาธุกับคำเตือนสติข้างบนของคุณนุ้ยนะคะ
    เราต้องระวัง กาย วาจา ใจ ของเราตลอดเวลาค่ะเพราะทุกข์อย่างเป็นกรรมที่เราก่อขึ้นมาแล้วจะส่งผลต่อเราทุกๆอย่าง
    ขอบคุณคุณนุ้ยอีกคร้ังนะคะที่ตรวจกรรมให้คุณแม่และพี่สาวด้วย เล่นเกือบครบทั้งครอบครัวเลย 555
    จะนำไปปรับปรุงแก้ไขนะคะ

6. บุญญาบารมี

นุ้ยใช้รูปเป็นสื่อน่ะค่ะ ถ้าไม่อยากเปิดเผยตัวกับสาธารณชน ส่งมาทางเมล์ก็ได้ค่ะ ตอบให้ทางเมล์ได้ค่ะ

7. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ถึงคุณ นุ้ย

ไม่รู้จะได้ทำที่กรุงไทย จริงหรือไม่ ส่วนตัวอยากทำที่กรุงไทย ที่สุดแล้ว

ไม่รู้จะมีโอกาสเป็นจริงดังที่คุณนุ้ยบอกไหม แต่ก็พอจะมีหวังเมื่อทางธนาคารเค้าโทร มาจีบในเบื้องต้น แต่อยากทำที่จังหวัดตัวเอง ไม่รู้จะเป็นยังไง

ส่วน ธกส ก็อยากทำแต่น้อยกว่า กรุงไทย

คงจะทราบผลในเร็วๆๆนี้ กรุงไทย ผ่านหมดแล้วเหลือเรียกตัว ธกส เหลือผลสัมภาษณื

คุณนุ้ย ครับอยากรู้ว่าเมื่อไรจะมีคู่กับเค้าอ่ะครับ บอกหน่อยเถอะนะครับ

8. magnagiled

magnagiled เป็นที่รู้จักกันดี

เว็บบ้านอิ่มบุญคุณนุ้ย อบอุ่นดีจังครับ

เห็นรูปคุณนุ้ย ก็รู้สึกอบอุ่น ดูคุณนุ้ยใจดีจัง

งดงามแบบธรรมะเป็นแบบนี้

อนุโมทนาบุญครับ

9. panfool

panfool เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2005
    ว้าวๆๆๆ มีคนสนใจด้วย ถึงแม้ผมจะชอบเข้าห้องดูดวง แต่หมวดพุทธศาสนาก็เข้าไปอ่านตลอดครับ การที่คุณไม่พอใจผมมันก็เป็นกรรมของคุณ ไม่ใช่กรรมของผม ดูอารมณ์ของตนเองก่อนนะครับว่าตำหนิหรือเมตตานะครับ จะได้ไม่ประมาทไปตำหนิกรรมผู้อื่น เพราะคนที่จิตเศร้าหมองคือคุณเองนะครับ

10. *~*Sea Anemone*~*

*~*Sea Anemone*~* เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากคำถามและรูปไว้ที่เมล์แล้ว แต่ไม่รู้จะตอบกลับหรือเปล่า

11. บุญญาบารมี

ขอบคุณค่ะ คุณmagnagiled

ต้องขอโทษทุกๆ ท่านด้วยนะคะ ตอนนี้นุ้ยเดินสายพยากรณ์กรรมอยู่ที่เยอรมัน-โปแลนด์ ค่ะ จะกลับมาพยากรณ์ทางเนตได้อีกที ตั้งแต่ ๑๘ เม.ย นะคะ

12. pinya

pinya เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    สวัสดีคะคุณนุ้ยเข้ามาทายทักและทักทายจร้า

13. mm24

mm24 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามเรื่อง หน้าที่การงาน ที่รออยู่ครับ

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. สุธรรมพจน์

สุธรรมพจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2008
    สวัสดีวันสงกรานต์ครับ

พี่ครับผมขอให้พี่ช่วยดูดวงให้ผมด้วยนะครับ

คำถาม คือ ผมสมัครงานใหม่ไว้ 2 แห่ง จึงอยากทราบว่าจะได้งานใหม่หรือไม่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ขนาดไฟล์:
      8.8 KB
      เปิดดู:
      43
  15. lynin

lynin เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    คุณนุ้ย ดูใจดีและมีเมตตานะคะ ร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณนุ้ยด้วยค่ะ สาธุ

16. รัตนธิดา

รัตนธิดา สมาชิก

สวัสดีค่ะ
    กรุณาทำนายดวงให้ด้วยนะคะ ว่าปีนี้จะมีอะไรดีขึ้นบ้าง
    หรือว่าอีกหลายปีถึงจะดี และจะมีคู่แท้บ้างไหม
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

17. tokfon

tokfon สมาชิก

การเงิน ธุรกิจจะแก้ไขอย่างไรแนะนำด้วยค่ะ

18. วัฒน์ฤทัย

วัฒน์ฤทัย เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009
    ขอถามด้วยค่ะ อยากทราบว่า เมื่อไรจะมีโอกาสเก็บเงินได้บ้างค่ะ หรือว่าหนี้สินจะเบาลงนะค่ะ ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะที่ช่วยดูให้ค่ะ

19. จาริกบุญ

จาริกบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    ขอเรื่องความรัก คับ และอดีตทำกรรมอะไรที่เกี่ยวกับความรัก

ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      38
  20. บุญญาบารมี

กลับมาแล้วค่ะ หลังจากเดินสายพยากรณ์กรรมในต่างประเทศมาค่ะ ขากลับเครื่องบินไม่สามารถให้บริการได้เลยเลื่อนเวลากลับมาหลายวันเลยค่ะ

ได้รับเมล์จากพี่ๆ เพื่อนๆ ให้พยากรณ์กรรมมากมายเลย ถึง 70 ฉบับค่ะ หากได้รับคำตอบช้าไปบ้างต้องขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วยค่ะ เพราะเมล์เยอะจริงๆ ค่ะ

แต่ไม่ว่าอย่างไรได้รับคำตอบแน่ๆ ค่ะ แล้วจะทยอยๆ ตอบให้ทุกท่านค่ะ