รับตรวจดูภูมิธรรมของคุณ สิ่งอัปมงคลในตัว ในบ้านฟรี!

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย ณธรรม, 21 ตุลาคม 2011.

1. noknoii

noknoii สมาชิกใหม่

ขอความกรุณาด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

2. nouk

nouk เพราะยึดจึงทุกข์

นิพพานไม่ต้องหาแผนที่ไป (หลวงปู่บุดดา ถาวโร)

ชีวิตของคนเหมือนขึ้นสะพาน ต้องข้ามโค้งไปอีกทาง จะถึงโลกุตตรภูมิ ถ้าไม่สละโลกีย์ สละอดีต จะไม่มีวันถึงนิพพาน

นิพพานตามหลักปฏิเวธ ไม่ต้องหาแผนที่ไป ถึงเวลาไปเอง อย่าติดหน้า หลัง ซ้าย ขวา เดินธรรมะต้องสายกลาง เดินให้พอดีของกาย ของจิต อย่าให้ตึง อย่าให้หย่อน ต้องรู้มัชฌิมาของตัว ต้องสอนตัวเองก่อน ภายนอกมีทาน ศีล ภาวนา ภายในมีแต่ความพอดี รู้อดีต ปัจจุบัน อนาคตของตัวเราเอง ไม่ใช่ไปเรียนว่าพระพุทธเจ้าเป็นใคร ไปนิพพานอย่างไร นั่นเขาเรียกว่า นิพพานในอนาคต รู้ตัวเองดีกว่า ให้รู้ว่ากายกับจิตมันเนื่องกันอย่างไร

ทาน ศีล ภาวนา เป็นอกาลิโก ทำได้ทุกเมื่อ ทุกลมหายใจเข้า-ออก ทุกข์เป็นสัจจะของพระอริยเจ้า เป็นสัจจะของโลกุตตรธรรม ถ้าไม่รู้แก่นของทาน ศีล ภาวนา ก็ไม่รู้ธรรมะ เพราะไม่เห็นหน้าตาของทุกข์ สมุทัย นิโรธ มรรค

เจริญพระพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ ออกจากความหลง ข้างหน้าจะหวังมนุษยสมบัติ สวรรคสมบัติ นิพพานสมบัติ มันไม่แน่ ตายเสียก่อน ทุกอย่างก็จบ ดิน น้ำ ลม ไฟ คืนสภาพเดิม

3. samaice

samaice เป็นที่รู้จักกันดี

บ้านเลขที่ 89 กับ 335/206 ดูให้ด้วยค่ะ กราบขอบพระคุณค่ะ

4. Lucky Leo

Lucky Leo สมาชิก

Could you please check for me? (You can write in Thai , my PC can display Thai).

Thank you very much.

5. watt

watt เป็นที่รู้จักกันดี

ขอความกรุณา ช่วยดูให้ด้วยครับ

6. Human

Human Active Member

ผมชอบเรื่องลึกลับ ช่วยดูให้ผมด้วย ครับ แล้วผมต้องทำไงบ้างครับ ผมอยากย้ายที่อยู่จะ โอเคไหม

7. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

@tOR_automotive @หม้อหุงข้าว..! @สับสน!
    กระทู้นี้ดีมากเลยครับ เพราะว่า เป็นกระทู้ทดสอบ ปัญญามีมากน้อยแค่ไหน ของแต่ละคน ว่าที่เรียนๆมามันได้แค่จำแต่เอามาใช้ไม่เป็น หรือ เอามาใช้ได้จริงเห็นจริง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2011
  8. undersun

undersun สมาชิกใหม่

12 สิงหาคม 2006
    ดูให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :)

9. หม้อหุงข้าว..!

หม้อหุงข้าว..! เป็นที่รู้จักกันดี

@แจ๊กซ์69

ผมว่าจะสมัครชื่อใหม่ หรือไม่งั้นก็เอาชื่อเก่าๆ มาร่วมสนุก จะดีไหมน๊า :cool: :'(

10. ukitake

ukitake เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    ตามนั้นครับอิอิ....:cool:

11. cokenat

cokenat เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมขอน้อมรับด้วยใจ อีกหนึ่งคนครับ
    สูงต่ำอยู่ที่สภาวะของจิต ถูกต้องหรือไม่ครับ

12. somemaybe

somemaybe เป็นที่รู้จักกันดี

นึกถึงคนชวนกันเล่นสนุก แล้วจู่ๆมีคนกลุ่มหนึ่งเอาปืนใหญ่ใส่กระสุนมายิงไล่
    หาว่าเล่นอะไรกันไร้สาระ
    ไม่ชอบใจก็อย่าคิดมากอ่ะ
    ตำหนิกรรมกันในทางความคิดก็พอแล้ว ยังไงก็ได้รับกันทุกถ้วนหน้า

มีคนตรวจให้ฟรี ก็นึกสนุกอยากได้รับการตรวจอ่ะ
    ยังไงก็ยังรอรับการตรวจอยู่นะค่ะ เพิ่มการตรวจดูสิ่งอัปมงคลด้วยก็ดีอ่ะ

13. paetrix

paetrix เป็นที่รู้จักกันดี

.................... โปรดแซ่บโปรดแซ่บ...สำนักอาจจะปิดชั่วคราว เพราะเจ้าสำนัก ขนของอยู่..ต้องย้ายสำนักชั่วคราว...เดี๋ยวถ้าเรียบร้อยแล้วจะติดต่อมาอีกที...โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง..!!!!!!

14. ศักยิ์กมล

ศักยิ์กมล เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    ขอดูมั่งครับ รูปที่กำลังไหว้พระเป็นผมครับและลูกชายวัย 2 ขวบ 8 เดือนครับ

15. คุรุวาโร

คุรุวาโร เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    คิดถึงบ้านที่ปากช่อง ดูรูปคุณแล้วคิดถึงบ้านที่นั้นครับ ตอนนี้เจ้าสำนักกำลังขนของหนีน้ำท่วมอยู่ครับ เขามี...ช่วยบอกนะครับ ก็นานาจิตตังไปครับ ผมดูให้ก็ได้ ที่มุมซ้ายด้านหลังของบ้านคุณมีสัมเวสีอยู่ครับ ก็ตั้งศาลเพียงตาให้เขา หรือไม่ก็เชิญเข้าขึ้นศาลนะครับ คุณไม่ใช่คนปากช่องครับ น่าจะมาจากทางภาคใต้ครับ
    ตอน 9 ขวบลูกคุณจะมีเคราะห์ครับ ก็ให้ระมัดระวังครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2011
  16. สรรพญาณ

สรรพญาณ สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอรบกวนด้วยคนนะคะ ช่วยดูให้ด้วยค่ะ

17. ศักยิ์กมล

ศักยิ์กมล เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณครับ

แม่นจัง ผมเป็นคนนครศรีธรรมราชครับ
    ขอแสดงความนับนับถือครับ

18. neung48

neung48 เป็นที่รู้จักกันดี

เฮฮากันไป สื่อสารกับผี เพื่ออะไร เพื่อจะได้รู้ว่าผีมีจริงงั้นหรือ หรือเพื่อจะได้รู้ในธรรมข้อไหน ชั่วโมงนี้ ดูแลตัวเองดีกว่าไหมครับ น้ำกำลังมา โรคระบาดจะตามมา เตรียมตัวกันหรือยัง พร้อมกันหรือยังครับ

19. one-zee

one-zee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ช่วยดูให้ผมด้วยครับ

ขอบคุณครับ........

20. คุรุวาโร

คุรุวาโร เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    แหม เอารูปพระอาจารย์มาขู่...ดูให้ก็ได้ ชาติที่แล้วมาจาก กวางในหิมพานต์ครับ เจริญกรรมฐานยังไม่ไปถึงไหนเลย ญานสามก็ไม่ได้ครับ ย้ายที่อยู่ก็ดีครับ
    แสบตา ที่บ้านมีพระธาตุนี่ครับ แล้วก็ไม่บอกก่อน..

ขอให้เจริญในธรรมครับ