รับดูดวง(ไม่เสียค่าใช้จ่าย)รับรักษาโรคด้วยกำลังสมาธิ..แนะนำวิธีรักษาโรคด้วยกำลังสมาธิ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นะโมวิมุตตานัง, 6 สิงหาคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. gungwan

gungwan เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญครับ
    อยากทราบเรื่องงานจะได้เปลี่ยนตำแหน่งใหมครับ
    เปลี่ยนชื่อแล้วจะดีใหมครับ

2. piea

piea สมาชิก

รบกวนช่วยดูเรื่องงานด้วยค่ะ งานมีปัญหาเรื่องทีมงานการบริหารเรื่องการเปลี่ยนสายงาน และ กิจการร้านอาหาร ( Bar )เริ่มต้นปีนี้อุปสรรคเยอะ ทั้งเรื่องการเงินไม่รู้จะทำยังไงดี ช่วยชี้แนะด้วยนะค่ะ

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ช่วยตอบใน pm ได้มั้ยค่ะ เพราะเป็นสมาชิกใหม่นะค่ะหรือถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

3. p.mesa

p.mesa Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2009
    อยากถามเรื่องเจ้ากรรมนายเวร อาการแน่นหน้าอก และหายใจไม่สะดวกเหมือนมีใครมาบีบคอ และก้อการนั่งสมาธิด้วยค่ะ

nueng1@live.com

4. praow

praow สมาชิกใหม่

19 พฤษภาคม 2007
    ตอนนี้หนูอยากทราบว่าเรื่องงาน นะค่ะ
    ไม่ทราบว่าจะได้งานทำอีกนานไหมค่ะ ติดขัดอะไรหรือเปล่า ธรรมดา หนูไม่เคยตกงานนานอย่างนี้ แล้วก็ที่ไหนเรียกสัมภาษก็จะได้เกือบหมดค่ะ
    ตอนนี้หนูรู้สึกว่าติดขัดอะไรบางอย่างจากเซนน่ะค่ะ

อยากรบกวนช่วยดูให้หนูด้วยน่ะค่ะ เพราะกำลังจะเดือดร้อนจริงๆน่ะค่ะ

ขออนุโมธนาบุญด้วยน่ะค่ะ

พลอย

5. อรชร บุญเอนก

อรชร บุญเอนก Active Member

9 พฤศจิกายน 2007
    อาจารย์หายไปอย่างไร้ร่องรอย???

6. jacky2009

jacky2009 สมาชิก

10 พฤษภาคม 2009
    1. ผมปวดท้ายทอย นะครับ ปวดมาแต่เด็ก รักษาไม่หายครับ
    ทำอย่างไรดีครัีบคุณ นะโมวิมุตตานัง
    2. ตอนนี้ผมเปิดร้านมือถือ ลูกค้า ไม่มีเลยครับ ช่วงนี้เงียบมาก แก้ไขอย่างไรดีครับ

7. mungkey

mungkey สมาชิก

1.วิธีเจริญสมาธิ คุมใจให้มั่น

2.วิธีฝึกญาณ8หรือความรู้ทั้ง8อันได้แก่ญาณหยั่งรู้อดีต ปัจจุบัน อนาคต หรือหยั่งรู้จิตใจผู้อื่นเป็นต้น

3.วิธีฝึกฤทธิ์ทางใจ หากคุณต้องการพิสูจน์ว่าเจ้ากรรมนายเวรมีจริงหรือไม่ นรก สวรรค์มีจริงหรือไม่ ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่วจริงหรือไม่ ผมพร้อมจะพาคุณไปดูด้วยบารมีของพระท่านครับ

4.วิธีแผ่บุญปรับภพภูมิ ส่งวิญญาณเจ้ากรรมนายเวรไปเกิด ด้วยกำลังของบุญบารมีแห่งพระรัตนไตร

5.แนวทางการฝึกอภิญญาสมาบัติ

อยากปฏิบัติ ช่วยแนะนำด้วยคะ

8. leia17

leia17 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนถามค่ะว่า 1.โรคตาที่ป่วยอยู่จะหายหรือไม่ค่ะ สุขภาพทั่วไปจะดีขึ้นไหมคะ 2.การปฏิบัติธรรมควรฝึกอย่างไรจึงจะตรงจริตและมีความเจริญก้าวหน้าคะ 3.ควรทำบุญ+ขออโหสิกรรมเจ้ากรรมนายเวรใดบ้างคะ ขอบพระคุณค่ะ

9. oodgood

oodgood สมาชิก

สวัสดีครับ อยากสอบถามเรื่องความรัก จะได้แต่งงานกันแฟนคนปัจจุบันไหม และ ผมเป็นโรคเกาต์ ตั้งแต่อายุยังไม่มากเลย จะรักาแบบไหนดีครับ
    ขอบคุณครับ

10. wipa_one

wipa_one สมาชิกใหม่

รบกวนสอบถามสองข้อนะคะ
    1.ปู่ของแฟนอายุ80ปีกว่าแล้ว ปีนี้ไปเที่ยวแล้วหกล้ม และ ยังตรวจพบว่าเป็นมะเร็งที่ต่อมน้ำเหลือง wipa_one ได้ขออำนาจพระรัตนตรัย และท้าวเวสสุวรรณ ต่ออายุตัวเองให้ท่าน ไม่ทราบว่าสำเร็จไหม ท่านจะอายุยืนโรคภัยไข้เจ็บทุเลาลงหรือไม่ เจ้ากรรมนายเวรของปู่ยอมรับหรือไม่คะ
    2.ปัจจุปันฝึกสมาธิอยู่ ไม่คืบหน้าเท่าใดนัก อยากถามจริตที่เหมาะสม ควรฝึกมโนมยิทธิต่อหรือฝึกยุบหนอพองหนออย่างเดิมคะ

ขอบคุณค่ะ

11. penbar_tor

penbar_tor สมาชิกใหม่

12 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีนะคะช่วยทำนายหน่อนนะคะด่วนมมากเลยเพนาะใกล้จะเปิเทอมแล้ว

1.อยากรู้ว่าจะได้ไปเรียนมหาลัยที่วางแผนไว้รึป่าวเพราะอนาคตเป็นเรื่องที่ต้องจิงจัง

2.อยากรุว่าจะมีโอกาสมีเงินก้อนโตมากพอที่จะเลี้ยงดูทุกคนในบ้านรึป่าวอ่ะค่ะ

ทำนายให้หน่อยนะคะร้อนใจมากเลย

สาธุค่ะ

12. penbar_tor

penbar_tor สมาชิกใหม่

12 พฤษภาคม 2009
    และต้องทำยังไงภึงจะได้ไปเรียนที่ชอบค่ะแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

13. nhong

nhong Active Member

16 ธันวาคม 2005
    คำถาม
    อยากทราบว่าธุรกิจเมื่อไรจะสำเร็จ เพิ่มเริ่มต้นปีหน้า ซึ่งแย่มากเลยไม่มีลูกค้า
    ข้าพเจ้ามีกรรมอะไร บ้างถึงชีวิตไม่เจริญก้าวหน้าเลย
    ขอบคุณ

14. หัวปลาทูไข่ต้ม

หัวปลาทูไข่ต้ม เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2009
    รบกวนตรวจสอบให้ด้วย เช่นกันนะครับ

1. เรื่องหลักครับ เรื่องงาน ทิศทางต่อไปจะเป็นเช่นไรครับ ผมทำงานมา 5 ปีกว่าๆ แล้วครับ พอจะได้เลื่อนตำแหน่ง เจริญก้าวหน้า ย้ายงาน หรือได้โย้กย้ายไปที่ที่ดีกว่า ทั้งการงานและเงิน มักจะมีอุปสรรค หรืออะไรก็ตาม มาทำให้ไม่ได้ เลื่อน ไม่ได้ ย้ายไปสักที จนเหมือนอยู่ไปวันๆ โอกาศ หลุดไปแล้ว

2.มีวิธีการทำบุญ แก้กรรม หรือ บูชา อะไรไหมครับ ที่จะทำให้ ชีวิต เจริญก้าวหน้าบ้างครับ นอกพ่อแม่ของเราที่จะเทิดทูแล้ว

รบกวนด้วยครับ

15. pavaris

pavaris สมาชิกใหม่

20 พฤษภาคม 2009
    ช่วยแนะนำในการรักษาโรคด้วย

ชื่อ ปิยวรรณ ญาณศิริ

เป็นโรค ภูมิแพ้ และ แสบคอเวลากินอาหาร รส มัน หรือ เผ็ด จะทานไม่

ได้เลย อยากให้คุณบอก

1. จะรักษาโรคด้วยสมาธิอย่างไร

2. มีโอกาสเป็นโรคอะไร ในอนาคตค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    จะรอคำตอบ

16. kob_dee

kob_dee สมาชิก

15 พฤษภาคม 2009
    ช่วยดูให้ด้วยนะคะ

1. คนที่คบอยู่ ณ ปัจจุบันนี้..ใช่เนื้อคู่หรือเปล่าคะ..และจะได้แต่งงานอยู่กินด้วยกันหรือเปล่าคะ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ...

17. เทวี

เทวี สมาชิกใหม่

21 พฤษภาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญด้วนะ
    อยากทราบว่าจะมีโอกาสได้ไปอยู่ต่างประเทศรึเปล่า

18. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    อาจจะเป้นการรบกวนนะครับ ผมเองอยากช่วยเหลือคนอื่นๆได้บ้างแต่ตัวเองยังเป็นผู้น้อยยังเอาตัวเองไม่รอด ท่านทำดีผมขออนุโมทนาด้วยนะครับ
    สำหรับตัวผมเอง ผมอายุ24 แต่มีปัญหาเรื่องเข่าแล้วข้างขวา ผมไปรพมาหลายแห่งไม่หายและไม่ทราบแน่ชัด ก็ได้แต่ทรมานทุกวัน

หากท่านจะรบกวนแนะนำผม จักขอบคุณอย่างยิ่งมากครับ
    ช่วยแนะนำการทพกำลังสมาธิขิงผมด้วยครับ ตอนนี้ติดมากครับ ขอบคุณครับ

บุญรักษาครับ

19. amiyochan

amiyochan สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2008
    อยากทราบเรื่องความรักค่ะว่าจะสมหวังกับเขามั้ย ตอนนี้เป็นทุกข์มากค่ะ

20. ใจใฝ่ธรรม

ใจใฝ่ธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ อยากทราบว่าธุรกิจขายตรงที่ทำอยู่จะประสบความสำเร็จไหมครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้