*รวมพลคนรักกุมารทอง พร้อมข้อมูลกุมารทอง วัดสามง่าม พร้อมเเผนที่ไปวัด*

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย pranurat, 3 พฤศจิกายน 2009.

1. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลยคราบแก๊งเจ้าทรัพย์น่าร๊ากทั้งนั้นเลย..

หลวงปู่อั๊บพระดีนอกดีใน หลวงปู่ท่านเมตาทำมงคลให้แล้วขอให้หายไวๆนะคราบ

2. เฮียใจดี

เฮียใจดี เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    เราว่าถ้าไม่มั่นใจว่ากุมารที่เรามีอยู่เป็นกุมารของวัดสามง่ามจริงๆ ก็ลองไปให้หลวงปู่ท่านเจิม ถ้าท่านไม่เจิมท่านก็จะบอกเอาออกไปไม่ใช่ของที่วัด เราเคยเห็นลักษณะมาแล้ว ถ้ามีความตั้งใจแล้วละก็ วันนี้หลวงปู่ไม่อยู่ก็มาอีกวันหนึงก็ได้ สมัยก่อนเราก็รับจากมือหลวงปู่ทุกตน เรามีความเชื่อมั่นจากประสพการณ์ในกุมารของหลวงปู่แย้ม ตอนนี้มีบูชาอยู่ 17 ตน แต่ช่วงหลังๆงานเข้ามากเลยไม่ค่อยได้ไปกราบหลวงปู่ที่วัดหลายเดือนแล้ว ถ้าไปก็จะติดมือกลับมาทุกที่ ว่าจะหยุดไม่เอามาเพิ่มก็อดไม่ได้สักที

3. รุ่งอรุณแห่งความสุข

รุ่งอรุณแห่งความสุข Active Member

เค้าว่ากันว่าคนที่เกิดวันอังคารและวันเสาร์จะไม่ค่อยได้สัมผัส
    กับสิ่งเหล่านี้จริงปะคับเนื่องด้วยถือว่าเป็นวันแข็ง
    ในที่นี้มีใครเกิดวันอังคารและเสาร์บ้างคับผม
    ผมคนนึงละที่เกิดวันอังคารตั้งแต่จำความได้ก็ไม่เคยได้สัมผัสกับสิ่งเหล่านี้เลย

4. kazuaki

kazuaki เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    ผมเกิดวันพฤครับไม่เจออะไรเลยเงียบกริบ

5. บ๊าด

บ๊าด เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    บ๊าดก็เกิดวันอังคารค่ะไม่ค่อยสัมผัสได้เหมือนกัน แฟนบ๊าดเกิดวันเสาร์แต่สามารถรับรู้ถึงน้องๆของบ๊าดได้หมด และน้องๆก็ชอบแกล้งแฟนซะด้วยสิ บ๊าดเคยบอกให้น้องๆไปเข้าฝันแฟน2ครั้ง ก็ไปจริงๆแฟนบอก แต่ยังไม่ทันได้เข้าฝันแฟนรู้สึกตัวตื่นก่อนทั้ง2ครั้งเลย(อาจเป็นเพราะเทพประจำตัวท่านไม่อยากให้เข้า) แฟนได้ยินเสียงเด็ก2คนคุยกัน แต่ฟังไม่รู้เรื่อง

6. กวงสี่อิม

กวงสี่อิม เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ไม่น่าใช่มั้งครับ
    ผมเกิดวันพุทธ สัมผัสไม่ได้สักนิสนึง -*-

7. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

วันอาทิตย์ก้สัมผัสไม่ได้ค้า อิอิ

8. เด็กมือใหม่

เด็กมือใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    เกิดวันเสาร์ครับ กุมารทองสัมผัสได้เป็นครั้งคราวไม่มั่นใจเท่าไรว่าใช่ไหม เสียงตึงตัง อิอิ เเต่เรื่องสยองเจอมาเล้วหลายทีครับ^^

9. Glow-Worm

Glow-Worm เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    เกิดวันพฤหัส ไม่มีสัมผัสใดๆ เกิดขึ้นเลย เข้าฝันก้อไม่เคย ไม่รู้สึกอะไรเลยอ่ะ แง้ว

10. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

คนเลี้ยงกุมารทองส่วนมาก ที่สัมผัสได้คือ เสียงแปลกๆ เช่น เสียงคนวิ่ง เสียงเหมือนของหล่น เสียงเคาะโน่นเคาะนี้ รองมาก็กลิ่นเฉพาะเจาะจงของกุมารทองบ้างองค์ ส่วนมากจะหอมเหมือนธูปบ้าง หอมเหมือนนํ้ามัมจันบ้าง ถ้าบ้างคนสมาธิดี อาจจะมาเข้าฝันเลย แต่เลี้ยงแล้วเงียบ สงบ ก็ไม่ต้องคิดมาก เพราะการจะปรากฎให้สัมผัสได้ต้องใช้พลังงานเยอะ จิตเขาละเอียดกว่าเรามาก เขายังเด็กด้วยชอบซุกซนตามประสาเขา ..............;
    ที่เล่ามาเนี้ยะฟังคนอยู่วัดมาจ้ะ เลยมาเล่าสู่กันฟังค่ะ

11. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    อยากเห็นมากๆ ก็ฝึกนั่งสมาธิครับ อุปจารสมาธิเป็นอย่างต่ำ ได้เห็นแน่ เหมือนอย่างข้างบนบอกอ่ะครับ
    การทำอะไรสักอย่างต้องใช้พลังงานมาก ถ้าไม่จำเป็นเขาก็ไม่ทำ ไม่จำเพาะกุมารทองนะครับ แม้แต่ผีก็เหมือนกัน
    ถ้าไม่จำเป็นเขาก็ไม่มาปรากฏให้ใครเห็นหรอกครับ โผล่มาทีสิ้นเปลืองพลังงาน

12. กวงสี่อิม

กวงสี่อิม เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ไม่คิดอยากเห็นหรือสัมผัสแล้วครับ บรง บรง 55+

13. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีเรื่องเล่าที่เจอมา ก็บังแอบงงๆอยู่เหมือนกัน
    เมื่อคืนก่อนนอนตั้งใจไว้ว่าพรุ่งนี้เช้าจะตื่นแต่เช้าไปซื้อขนมให้ลูกๆทาน
    หลังจากนั้นก็สวดมนต์ท่องบทอารธนาพระท่องบทสวดจักรพรรดิ์
    พร้อมน้อมบารมีหลวงปู่หลวงตาสัพเพปรับภพภูมิให้ลูกๆเพื่อเพิ่มกำลังให้เขา

พอสวดมนต์เสร็จก็อธิฐานในใจว่า พรุ่งนี้ถ้าแม่ตื่นสายช่วยปลุกแม่ทีนะ เอาสักประมาณตีห้ากว่าๆหรือหกโมงเช้าก็ได้

แต่ถ้ามีอะไรหรืออยากได้อะไรก็มาบอกแม่ก็ได้นะเดี๋ยวถ้าหาได้จะซื้อให้ แต่ถ้ามาก็มาดีๆ เพราะถ้ามา(ปลุก)แบบดึงแขนดึงขา ดึงผม เหมือนในหนังผีไม่เอานะ กลัว(ปลาเป็นคนขี้กลัวผีมาก) แต่ถ้าจะวิ่งเล่นหรือซนก็ไม่ว่า แต่ขอให้รู้เวลาหรือกาละเทศะอะไรควรเล่นไม่ควรเล่นก็รู้(เอง)นะ
    หลังจากนั้นก็สวดบทจักรพรรดิ์ต่อไปเรื่อยๆจนหลับ หลังจากนั้นจู่ๆก็ตื่นมาลืมตาตอน ตีหนึ่งกว่าๆ ก็งงๆเราตื่นมาทำไม ทั้งที่ไม่ได้สะดุ้งตื่นหรือฝันร้าย หรืออยากทานน้ำเข้าห้องน้ำอะไรเลย ก็คิดไปถึงลูก คงเพราะเขาอยากมาเล่นด้วยแหละมั้ง

หลังจากนั้นประมาณตีสี่ก็ตื่นมาอีกทีตื่นมาก็เหมือนครั้งแรกที่ตื่นเลย ก็เลยนึกในใจว่า มันเช้า(ตื่นไว)เกินไป ขอแม่นอนก่อนหลับนะลูก เดี๋ยวสักตีห้าค่อยมาปลุกแม่นะ

พอหลังจากนั้นเวลา05.25น. ก็ตื่นขึ้นมาอีกครั้ง คราวนี้ตื่นลุกขึ้นมาที่เชียงใหม่อากาศเย็นๆ มาดูพ่อ อ้อพ่อยังไม่ตื่นยังไม่ไปตลาดเพราะรถพ่อยังอยู่ก็เลยดึงถ้าห่มมาห่ม หลังจากนั้นรู้สึกได้ยินเสียงว่า ขอนอนต่ออีกสักสิบนาทีนะ เดี๋ยวอีกสิบนาทีค่อยปลุกพ่อนะ(ได้ยินเสียงพ่อจริงๆนะ) หลังจากนั้น เราก็นอนต่อ ก็ฝันว่าอยากกินขนมก็เลยไปซื้อขนมแล้วใครสักคนก็มาขอเรากินด้วย

จนประมาณหกโมงเช้าได้ยินเสียงพ่อเปิดประตูบ้าน เราก็ตื่นขึ้นมาล้างหน้าแปลงฟันจะไปตลาด ไปซื้อขนมให้ลูก นึกขึ้นมาได้

เอ๊ะตะกี้พ่อยังไม่ตื่น ไฟห้องพ่อก็ยังปิด แล้วเสียงใครมาบอกอะไร ตอนตีห้าเราตื่นขึ้นมาเหรอ หรือว่าเราฝัน แล้วถ้าเราฝันแล้วใครห่มผ้าห่มให้ละ??? ทีนี้ละก็งงกันไปใหญ่เลย

หรือว่าอาจจะเป็นเพราะเราสวดมนต์ก่อนนอนแล้วจิตมันไม่หลับบบ ก็เลยอยู่ในสภาวะกึ่งหลับกึ่งตื่นหรือป่าว(เพราะปรกติบางครั้งเวลาสวดมนต์จะเป็นอย่างนี้ประจำคือหลับอยู่แต่นึกว่าตัวเองไม่ได้หลับ บางทีปิดไฟในห้องนอนหมดแล้วจิตไม่หลับเห็นห้องยังเปิดไฟสว่างจ้าอยู่เลย) จนป่านนี้ก้ยังจับต้นชนปลายไม่ถูกเลยค่ะ ว่าตกลงเราฝันไปหรือตื่นมาจริงๆ

14. มั่น

มั่น สมาชิก

15 ธันวาคม 2009
    คือทำคาถาบูชาพระสีสะแลงแงงหายน่ะค่ะ เพื่อน ๆ ท่านไหนมี เมตตาบอกหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

15. Audy39

Audy39 สมาชิก

คาถาบูชาพระสีสะแลงแงง

- นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ [ 3 จบ ]

- ปัญจะมาเล ปัญจะมามะ พระสีสะแลงแงง
    จิตตังภิติรินิโส จิตตังภิติรินิเม
    นะสังวิโตทิมุตะมัง นะมะพะทะ มะอะอุ
    [9 จบ]

16. บ๊าด

บ๊าด เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    ใช่อย่างที่บอกเลย ของบ๊าดจะเป็นพวกเสียงก๊อกแก๊กนี่แหละจ้า

เคยนั่งสมาธิอยู่ช่วงนึงเพราะอยากให้มาเข้าฝันอยากเห็น แต่มีอยู่คืนนึงช่วงที่รับพี่พยนต์มาเลี้ยงใหม่ๆ ปิดไฟเตรียมนอนดันได้ยินเสียงกรนอยู่เตียงข้างๆ คร่อก....ดังมากๆ ทั้งๆที่นอนคนเดียว นับจากวันนั้นเป็นต้นมาก็ไม่อยากเห็นอีกเลยจ้า กลัว:boo:
    เลยมักจะถามคนที่อยากเห็นอยากสัมผัสว่า ถ้าเราเห็นเขาแล้วเราจะกลัวจะรับเขาได้มั้ย ถ้าคิดว่ารับไม่ได้ก็อย่าอยากเห็นเลย น้องเขาจะเสียใจ ลองคิดดูสิว่าถ้าคนเป็นพ่อเป็นแม่เป็นพี่ กลัวลูกหรือน้องตัวเอง เขาจะรู้สึกยังไง ฝากไว้ด้วยจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2010
  17. นะเมตตา

นะเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านเจอในนี้นะว่ากุมารไม่ค่อยถูกกับเบี้ยแก้ เลยย้ายลูกๆ ออกมาอยู่ตรงโถงหน้าห้องนอน จัดเข้ามุม ขึ้นบันไดมาก่อนเข้าห้องนอนก็ต้องผ่านบูธลูกๆ ก่อน...แม๊ ใช่ได้เรย ดูคึกคักขึ้นเยอะ ก๊อกแก๊ก กุกกัก บ่อยกว่าเดิม

2 วันก่อนซื้อตุ๊กตาล้มลุกเป่าลมตัวกลางๆ ตั้งไว้ให้เค้าเล่น พอคืนนั้นจะเข้านอน ..เอ้า ตุ๊กตาทำมั้ยมันเหี่ยวซะงั้น นึกว่ามันรั่ว (กะจะไปสอยคนขาย) หยิบขึ้นมาดู อ้าวจุกลมเปิดอยู่ เราก็เลยเป่าลมแล้วก็ปิดกลับไป จุกมันก็แน่นนะไม่น่าหลุดเองได้ ถามทุกคนในบ้านก็ไม่มีใครทำ เลยเดาว่าลูกๆ เล่นแหงมเลย..ตอนนี้ตุ๊กตาก็ยังดีอยู่ ไม่รั่ว ไม่หลุดอีก..แปลก แต่ดีจ้า

18. altid

altid เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    เพิ่งได้มาเมื่อวานครับพอจะมีคาถาบูชาบางมั้ยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      33
  19. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005

ที่ร้านเขาไม่ให้ใบฝอยมาใช่มั๊ยครับ ของผมก็เหมือนกัน ไม่มีใบฝอยให้ นึกว่ามีแต่ร้านที่ผมไปเช่าซะอีก แล้วก็กุมารทองของครูบาสุบินเนี่ย แต่ละรุ่นใช้คาถาไม่เหมือนกันนะครับ ระวังหน่อยคร้าบ

รุ่นนี้กุมารนะชาลีติ ตัวครูเทพไท้เทวามหาโชค ใช้คาถาตามนี้ครับ

มหากุมาโรวาทะนัง กัจจะยันตุ เทวะหะนัง พุทโธเอหิมานิมา ทะพะมะนะ นะมะพะทะ

20. kazuaki

kazuaki เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    น้องบ๊าดกุมารเทพดวงดีพกพา300บาทไมาขึ้นราคาสอยเลยไหมจ๊ะ