รบกวนหน่อยครับ เครียดมาก ขอบคุณครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย วสินทร์, 28 มกราคม 2011.

1. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ความฝัน ของคนที่รักเราห่วง เราก็เครียดมาก นี้แหละตัวที่จะทำให้เราตายเร็ว ไปถวายสังฆทานและปล่อยนกปล่อยปลาที่วัดใกล้บ้านก็ได้ แล้วนั่งคุยกับพระและกรรมฐานด้วยทำสมาธิ ตั้งสติ กำหนดลมหายใจเข้าออก ตั้ง นโม 3 จบ แล้วภาวนาว่า ข้าพเจ้าเกิดมาต้องตาย ชีวิตไม่เที่ยง ความตายเป็นของเที่ยง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง ..... ใช้เวลาสัก 15 นาที่ ในการเจริญภาวนาครั้งและทุกวันตลอดไป ทำเวลาใดก็ได้หลังวันถวายสังฆทาน นะครับแล้วคุณจะรู้ได้ว่าความตายมันเกิดขึ้นกับทุกคนและตลอดเวลา สาธุ สาธุ สาธุ