มีใครเป็นลูกหลานเสด็จปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราชบ้างครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย วรุณบุตร, 9 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. naknoi.b

naknoi.b เป็นที่รู้จักกันดี

รูปโบสถ์เก่า วิหารหลังเดิมที่ถูกพม่าเผ่าครับป๋ม *-*

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      247.4 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      334.8 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      121.3 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      111.7 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      117.6 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      97.5 KB
      เปิดดู:
      43
  2. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบโมทนาบุญกับน้องเบ๊นซ์ด้วยนะจ๊ะ ขอบคุณนะจ๊ะที่เอาบุญมาฝากพี่อุ้มมากมายเยย ตั้ง 70% ไม่รักเบ๊นซ์แล้วจะให้รักใคร ขอให้นาคน้อยของพี่เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป บุญกุศลจงส่งผลให้มีแต่ความผาสุข เจริญรุ่งเรือง ร่ำรวยเงินทองจ๊ะ

รูปถ่ายไม่สงวนลิขสิทธิ์ใช่ปะ เดี๋ยวพี่อุ้มจะแอบขโมยไปเก็บไว้นะ อิอิอิอิ ชอบมากเลย Man in White ชอบเห็นคนใส่ชุดพราหม์เวลาไปบวช ดูขลังดีเนาะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2010
  3. ภัทรอังคาร

เพชรจ๋า งานยุ่งป่าวอ่ะวันนี้ เริ่มงานวันแรก Take it easy นะจ๊ะ

4. Ajarn Pithak

Ajarn Pithak เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับนาคา นาคี ญาติธรรม ทุกคนครับ
    วันนี้เป็นวันเริ่มต้นทำงานวันแรกของปี 53 อะครับ เป็นไงครับไปเที่ยวไหนกันอะช่วงปีใหม่ที่ผ่านมาครับ

5. ภัทรอังคาร

มะได้ไปเที่ยวไหนเลย อยู่บ้าน เซ็งสุดๆๆ แต่ก็ได้ปฎิบัติทุกวัน ตั้งแต่วันที่ 31 มาแล้ว ว่าจะเล่าให้ฟังเหมือนกันว่าทำไรบ้างแต่เก็บไว้ก่อนเรื่องมันยาว แต่มีทำบุญ ทำนู่นนี่ที่เป็นบุญกุศลทุกวัน เดี๋ยวเย็นนี้ก็จะไปให้อาหารปลากับเพื่อนที่วัดญาน

6. Ajarn Pithak

Ajarn Pithak เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับพี่อุ้ม อนุโมทนา

7. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

พี่อุ้มก๊าบ ลายไปทั้งยายทั้งตาแล้วก๊าบป๋ม ฮือออออ

8. naknoi.b

ได้ครับพี่สาว..จะเอาไปติดหน้าเล้าไก่ก็ได้นะ..กันห่า ได้ด้วย ฮ่าๆ *-*
    ประเดี๋ยวว่างๆ จะโทรไปหานะคับ จะขอที่อยู่จ๊ะ จะส่งของไปให้*-*
    พี่เพชรไปเที่ยวที่ไหนมามั้งอะคับ...สนุกมั้ย*-* แล้วไม่สบายหายดีรึยังคับ*-*:z5black_pig

9. naknoi.b

..ถ้าเชื่อ ต้องมั่น เฉกเสาหลัก
    แสนเสา หากผลัก ยังไหว
    เสาศรัทธา ไม่โยกคลอน ปักกลางใจ
    "มายาภาพ" ใช่อื่นใด...มนุษย์เอง"denceechearrqsqurabbit_eating:z5

10. naknoi.b

พี่ยาไปเที่ยวที่ไหนมาอะคับ...โมทนาบุญด้วยนะคับ*-*dencee

11. Ajarn Pithak

พี่ยาก็เดินสายทำบุญอะไม่ได้ถ่ายรูปใว้เลย เพราะไม่ไม่กล้องอะครับ

12. naknoi.b

เราคือ.. ชาติพันธุ์นาคา
    พิษร้าย..แรงกล้ามหาศาล
    เคยแค่ลอง..ครานี้ใช้ ให้เต็มการ
    สมวงศ์วาร นาคราช ตามชาติพันธุ์..sleeping_rb

13. naknoi.b

เราคือ.. ชาติพันธุ์นาคา
    พิษร้าย..แรงกล้ามหาศาล
    เคยแค่ลอง..ครานี้ใช้ ให้เต็มการ
    สมวงศ์วาร นาคราช ตามชาติพันธุ์..denceedenceedencee

14. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

สะบายดีปีขาล...

ขอกล่าวคำว่า... สวัสดีปี 2553 กันทุกท่าน (k)

ค่ำคืนของการฉลองส่งวันสุดท้าย หวังว่าบารมีคงเต็มขั้นกันทุกผู้ ทุกนาม...:cool:

เริ่มต้นศักราชกันใหม่ ด้วยความคิดสุดเปิ่น อยากทำเสื้อของกลุ่มในกระทู้นี้ค่ะ เผอิญได้เสื้อมาใหม่สีเขียวสดใสใส่แล้วสวยวัน สวยคืน สวยตลอดนิรันดร์กาล ใครใส่แล้วขี้เหร่ สุนัขไม่หอนยินดีให้เอาไม้หน้าสามมากระแทกดั้งเจ้าของกระทู้ได้เลย..555 ผู้พูดมิเกี่ยว เพราะไม่ได้ดองกัน คริ คริ...

SANY0007.jpg SANY0004.jpg

นี่คือสีเสื้อค่ะ แบบ ญ จะเข้ารูป มีตะเข็บซ้าย-ขวา ออกกึ่งแนวสปอร์ต เนื้อผ้าหนา น้อง ๆ เสื้อพลังจิตรุ่น 2

ส่วนแบบ ช สีจะแปร๋นกว่านี้ และมีกระเป๋า แต่ยังไม่มีภาพมาลง เพราะเจ้าของเสื้อ ไปบ้านนอกคอกนา ยังไม่กลับเข้าเมืองกรุง เลยยังไม่ได้ถ่ายมาให้ยลกัน แต่ใครที่เคยเหนเสื้อของคณะบึงลับแลมาแล้ว จะรู้ว่าสีเฉียบ จนขาด ไม่แพ้กัน ใส่แล้วประกายรัศมีแจ่มใส หน้าเด้ง ยิ่งยืนกระกบถ่ายภาพคู่กัน... รับรองหอนกันเกลียว...ฟันธง !catt13

เราจะเปลี่ยนข้อความตรงชายแขนเสื้อ และโลโก้ตรงหน้าอกฝั่งซ้ายเท่านั้น เนื่องจากเกรงว่า ถ้าปักภาพด้านหลังเสื้อ ต้นทุนจะสูง เพราะเราทำน้อยตัวแค่คนที่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้เท่านั้น
    และราคาที่ได้ ก้เปนราคาหลวงแบบรู้ ๆ กันอยู่ ดังนั้นไม่ต้องซูมนะจ๊ะ ว่าหน่วยไหน...

ส่วนเรื่องสีเสื้อ....ทำไมต้อง เขียว เพราะแปลก และเหนว่าสวยดี ประกอบกับยังไม่มีคนทำ เลยอยากทำขึ้นมาซะงั้น...ปรับเปลี่ยนนิดหน่อย ก็เอามาใช้กับคณะได้แล้ว จริง ๆ ตั้งใจว่าจะซื้อมาแจกให้น้อง ๆในกระทู้นี้เสียด้วยซ้ำ เอาแบบไม่มีโลโก้ แต่หวยไม่ถูกเหมือนคุณอุ้มหน่ะซิ เลยคิดหาเรื่องทำเล่น ๆ เผื่อมีแนวร่วม...

ดังนั้น...จะตั้งชื่อเปนคณะอะไร ก็เสนอมานะจ๊ะ เผื่อใครหลายคนอยากใส่ พร้อมมีเสียงหอนเปนของแถม จะได้รีบดำเนินการ...

ที่นี่.. 6 โมงก็มืดแระ.. ไม่เหมือนเมืองกรุง...คงต้องขอตัวกลับบ้านก่อน ยังไม่ชำนาญทางซักเท่าไร

ไปแระ..._Hi__

15. มนตรา_นาคี

มนตรา_นาคี เป็นที่รู้จักกันดี

กิสสสสสสสสส....เริ่ด ๆ คร้า

หนับหนุน สีเสื้อผู้ชายแปร๋นได้ใจ..หุหุ

อยากให้โลโก้ตรงหน้าอกเป็นรูปพญานาค

ส่วนคำบนแขนเสื้อเป็น..วงศ์ษา คณานาค..อุอุ อิอิ

เป็นไอเดียหนูนะค่ะ มีไอเดียมาให้เป็นตัวเลือกค่ะ

16. ธิดารัตน์

ธิดารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    เอิ๊กๆ หยีคิดเหมือนพี่โมละกันค่ะ แต่ก็แล้วผู้ใหญ่ค่ะ เพราะที่หยีเสนอมันซ้ำนามสกุล ไม่เวิร์คๆอิอิ
    อนุโมทนาสาธุบุญกับพี่เบนซ์ด้วยนะคะ
    สวัสดีทุกท่านๆ หลังงานปีใหม่
    ยังไงก็เฮงๆ ตลอดปีตลอดไปหวังสิ่งใดขอให้ได้มานะคะ
    แล้วก็ๆ คิดถึงแม่อุ้มน้าค้า หยุดยาว ได้พักผ่อน^^

17. Pompaka

Pompaka เป็นที่รู้จักกันดี

...หากแม้นหมายได้พบประสบพักตร์

คนที่หักหาญใจให้อาสัญ

จักล้างผลาญมอดไหม้ประลัยกัลป์

มิให้มันหลบลี้หลีกหนีไป

ด้วยอำนาจแห่งจิตฤทธิ์นาคา

แลตบะบำเพ็ญมาคราเก่าก่อน

หากผู้ใดขัดขวางทางราญรอน

มิขอวอนฟาดฟันชีวัญลา.....

<!-- google_ad_section_end -->

18. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะครับ

19. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

นุ้งเบนซ์คับ ไม่ได้ไปไหนเยยอ่า ซ่อนตัวอยู่ในบ้านครับ กัวโดนบุกบ้าน ปิดบ้านปิดไฟ ไม่รับทอสับ เปิดทีวียังแอบเปิดเบาๆเลยคับ ดูหนังวันนึง 3-4เรื่อง มึนหัวเยย อิอิ

20. naknoi.b

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้