มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ได้ยินว่าหลวงพี่ท่านจะดําริสร้างตะกรุดมหาสะท้อนอีกนี่จริงป่าวครับ ถ้าจริงนี่ดีเลยครับ โมทนา สาธุๆๆๆๆ

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เก็บเงินไว้เลย...หลวงพี่ท่านต้องมีของดีมาให้เราร่วมบุญอัญเชิญมาเป็นบารมีช่วยคุ้มครองเราอยู่แล้ว

3. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

แหวนที่คุณยายให้จองแบบนี้รึเปล่าคะ อยากรู้ๆ

4. DevilBitch

ใกล้เคียงค่ะ เดี๋ยวหลังคริสมาสต์จะลงภาพแน่นอนไม่เบี้ยวอีกนะจ๊ะ รอชมนะคะ

5. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

[​IMG] ท่านอาจารย์ฝากบอกยายว่า ถ้าจะทำพระขรรค์โสฬสให้ตรงตามความต้องการจริง ๆ แต่ละเล่มโคตะระแพงเลย..! กลัวญาติโยมจะสู้ราคาไม่ไหว ใครอยากได้ให้ทำมาเข้าพิธีเองจะดีกว่า อย่างดีถ้ามีเวลา ท่านอาจจะสั่งทำเป็นมีดหมอเล่มเล็ก ๆ ถ้ายายจะทำพระขรรค์ก็เชิญตามสบายเลยครับ [​IMG]

[​IMG] ส่วนกฐินวัดเกาะพระฤๅษีปีหน้า ใครจองเป็นเจ้าภาพ ๑๐,๐๐๐ บาท จะได้ตะกรุดมหาสะท้อนเนื้อเงิน จารมือ ๑ ดอก เตรียมเก็บเงินล่วงหน้าได้แล้วครับ [​IMG]

6. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    คร้าบ จะรอดูของดี

7. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] ส่วนกฐินวัดเกาะพระฤๅษีปีหน้า ใครจองเป็นเจ้าภาพ ๑๐,๐๐๐ บาท จะได้ตะกรุดมหาสะท้อนเนื้อเงิน จารมือ ๑ ดอก เตรียมเก็บเงินล่วงหน้าได้แล้วครับ [​IMG]

ท่านพี่สุธรรมมาครับแล้วคนที่ไม่ค่อยมีตังส์กับคนที่อยากจนๆๆๆๆล่ะครับพี่สุธรรมช่วยกราบเรียนหลวงพี่สงเคราะห์ญาติโยมได้มั่ยครับ 10000 เก็บเงินไม่ทันแน่ครับ น่าจะมีเนื้อทองแดง 1000 บาท เหมือนแต่ก่อนครับ เพราะว่าญาติโยมบางท่านก็อยากได้ของดีแต่ไม่มีตังส์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2008
  8. DevilBitch

ขอบพระคุณจ๊ะท่านพี่สุธัมมา...(หลายคนสงสัยว่าทำไมถึงเรียกท่านพี่..ก็ขอตอบว่า อยากเรียก เพราะเรียกอย่างนี้เท่ห์ดี อิอิ)

เรื่องทำพระขรรค์นี่ขนาดจะทำใช้ส่วนตัวก็ยังเรื่องมากเลยจ๊ะท่านพี่...ยิ่งจะทำให้ดี นี่ถ้าไม่อาศัยเกาะใบบุญหลวงพี่ช่วยเมตตาให้นำเข้าพิธี คงไม่สามารถทำให้ออกมาดีได้จ๊ะ

นี่เพิ่งบอกให้น้องๆ บางคนสะสมเงินกันวันละนิดๆ ...กว่าจะปีหน้า ถ้าไม่แงะออกมาใช้ก่อน รับรองได้หนึ่งหมื่นแน่นอน

ส่วนมีดหมอนั้น มีคนถามว่าราคาเป็นหมื่นไหม ยายผีป่าคาดเดาว่า ไม่ถึง แต่ถ้าช้าถึงแน่

เรียนท่านพี่ถามพระอาจารย์อีกรอบก็แล้วกันจ๊ะว่าราคามีดหมอที่จะให้ทำบุญวันกฐินนั้น เปิดที่เท่าไรจ๊ะ(ขอบอกว่าให้ทุกท่านรีบไปเข้าคิวบูชาก่อนเวลาเปลี่ยน ของหมดอดได้ เดี๋ยวต้องมาหาบูชาจากยายผีป่าที่กะว่าจะขายลูกขายผัวมาบูชาตุนไว้สักสามเล่ม ยายจะเอามาโก่งราคาให้หน้ามืดเลยนะคะ อิอิ)

เอาเป็นว่า

จะทำพระขรรค์(พี่หม่อมจะช่วยในการทำให้ออกมาตรงตามตำราพ่อขุนผาเมืองจ๊ะ) แต่ยอดทำนั้นขอยังไม่ระบุ(เอาแน่กะยายผีป่าได้ยังไง ผีเข้ผีออก ขนาดเมื่อก่อนร่ายว่าจะทำมีดหมอ คนจองตรึม แต่งานยืด คณะอื่นทำมาก่อน เราก็ช้าเหมือนเคย...)

9. DevilBitch

พ่อตัวเล็กจ๊ะ สงสัยนั่นจะเป็นตะกรุดโสฬสมหามงคลกระมัง เอาน๊า...หารายได้พิเศษสิจ๊ะ จะบอกแนวทางให้ ไปที่บ้านอนุสาวรีย์ ไปขอซองหลวงพี่เล็กมานะคะ เอามาแล้วอธิษฐานว่าขอให้มีคนร่วมบุญเกินหมื่น (แล้วเอามาหลายๆ ซอง เอาผ้ายันต์เกราะเพชรใส่ในซองหรือวัตถุมงคลที่หลวงพี่เล็กเคยแจก (พระพ่อศรีฯ งานที่ผ่านมาเห็นได้เยอะนี่คะ) เอาใส่ซองเลย แล้วให้คนรอบข้างเขาร่วมบุญ เขาเอาของในซองไป เราเอาซองมารวบรวมให้ได้ครบหมื่น (เกินยิ่งดี) แล้วเอายอดนั้นมาถวายหลวงพี่ รับตะกรุดไป...

ถ้าไม่ครบ...ก็ไปเอาซองมาเพิ่ม งานนี้ขอให้เร่งแจกซอง เห็นแนวคิดนางมารนรกแตกยังจ๊ะลูกวัดท่าซุง เหอๆ

10. ลูกพ่อลิงดำ

พ่อตัวเล็กจ๊ะ สงสัยนั่นจะเป็นตะกรุดโสฬสมหามงคลกระมัง เอาน๊า...หารายได้พิเศษสิจ๊ะ จะบอกแนวทางให้ ไปที่บ้านอนุสาวรีย์ ไปขอซองหลวงพี่เล็กมานะคะ เอามาแล้วอธิษฐานว่าขอให้มีคนร่วมบุญเกินหมื่น (แล้วเอามาหลายๆ ซอง เอาผ้ายันต์เกราะเพชรใส่ในซองหรือวัตถุมงคลที่หลวงพี่เล็กเคยแจก (พระพ่อศรีฯ งานที่ผ่านมาเห็นได้เยอะนี่คะ) เอาใส่ซองเลย แล้วให้คนรอบข้างเขาร่วมบุญ เขาเอาของในซองไป เราเอาซองมารวบรวมให้ได้ครบหมื่น (เกินยิ่งดี) แล้วเอายอดนั้นมาถวายหลวงพี่ รับตะกรุดไป...

ถ้าไม่ครบ...ก็ไปเอาซองมาเพิ่ม งานนี้ขอให้เร่งแจกซอง เห็นแนวคิดนางมารนรกแตกยังจ๊ะลูกวัดท่าซุง เหอๆ

ผมจําได้ว่า เป็นตะกรุดมหาสะท้อนครับพี่ครับ เพราะพี่ที่ผมรู้จักท่านเป็นศิษย์หลวงพี่มานาน จําได้ว่ารุ่น 2 ขององค์ท่านออกให้สงเคราะห์ญาติโยม 1000 บาท ครับ พี่ยายครับ ผมไม่มีวัตถุมงคลหลวงพี่เยอะถึงขนาดจะให้ญาติธรรมหรอกครับเนื่องจากมากสุดก็มีองค์เดียว 2. ของ
    หลวงพี่นับว่าเป็นของหวงแหนเลยน่ะครับ

11. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

[​IMG] ไปเปลี่ยนชื่อจากลูกวัดท่าซุงเป็นวัดอะไรก็ได้เลยน้อง..! ถ้าลูกวัดท่าซุงจริงต้องรู้ซิว่า ตะกรุดมหาสะท้อนต้องทำด้วยเงิน นาก หรือ ทองคำแท้เท่านั้น..! [​IMG]

12. DevilBitch

ถ้าอยากสร้างบุญเจงๆ ก็ตั้งตนเป็นคนจัดกฐินสิคะ วัตถุมงคลเรียกแรงจูงใจ เดี๋ยวขอจากยายผีป่าได้จ๊ะ

แหม...ท่านพี๊สุธัมมา..จะให้น้องเขาเปลี่ยนเป็นลูกวัดท่าขนุนได้ไหมจ๊ะ

13. ลูกพ่อลิงดำ

งั้นท่านพี่จะให้ผมเปลี่ยน ผมของเปลี่ยนเป็นลูกวัดท่าขนุนล่ะกันท่านพี่จะว่าหรือไม่ครับ ?

ขอบคุณยายมากครับ แหะๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ธันวาคม 2008
  14. DevilBitch

[​IMG]ท่านพี่สุธัมมาเจ้าคะ นี่เป็นมีดที่ตีจากเหล็กหลายๆ แผ่นค่ะ เราตีออกมาจะเป็นลาย นำเทคนิคนี้มาทำพระขรรค์ได้ไหมโดยผสมมวลสารที่มีในตำราไปบ้าง และแบ่งมวลสารนั้นยัดไปในช่องสอดด้ามค่ะ ตัวพระขรรค์จำเป็นหรือไม่ที่ต้องลงอักขระ พระเห็นของบางพระอาจารย์ ไม่มีลง

นี่เล่มขนาดนี้ที่ถามช่างนะคะ ไม่รวมด้ามไม่รวมฝัก ไม่มีการลงอักขระ(ต้องหาเครื่องมาให้ผู้ชำนาญลงเอง) ก้อราคาแพงเหมือนกัน

15. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามคุณยายผีป่าค่ะ
    ยาสมุนไพรแก้หอบหืดราคาเท่าไหร่คะ และทานยังไง มีผลข้างเคียงอะไรหรือเปล่า
    ขอบคุณค่ะ

16. poonexia

poonexia เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007
    ผมได้ทำการโอนเงินแล้ว 1159 บาท เวลา 23/12/08 09.03 น.
    ตามเอกกสารอ้างอิงข้างล่าง ช่วยจัดส่งแหวนมาที่
    นาย ชัยยะ พลายแก้วฉาย
    45/22 หมู่บ้านสหกรณ์เคหะสถาน3 หมู่ 9 ต.บางพูด
    อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120

17. DevilBitch

ทานแล้วจะเจริญอาหารนะคะ แต่พออยู่ตัว ก็ไม่อ้วนค่ะ คืออ้วนตามมวลน้ำหนัก

ก็เป็นชุดเม็ดลูกกลอนและยาต้ม ชุดละ ๓ พันบาท ทานได้สามเดือนค่ะ(อย่างน้อย)

ถ้ายาลูกกลอนอย่างเดียว ชุดละ ๑ พันบาทค่ะ ทานได้หนึ่งเดือน

ช่วงแรกๆ จะมีอาการบ้าง ต้องทานต่อเนื่อง ไม่ใช่อากาแพ้ยา แต่เป็นการขับพิษค่ะ

18. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ยายผีป่าครับ
    เมื่อคืนฝันว่าได้ไปกราบหลวงปู่ลมัย ถึงที่วัดท่านเลย
    ไปถึงท่านก็เมตตา ฝังคตปรอทเข้าที่หลังเลยครับ แปลกดี จับดูในฝันมันก้อยังนูนๆ อยู่ครับ
    จากนั้นท่านก็เมตตาให้พระมาองค์หนึ่ง ท่านดูก่อนนะครับว่าจะให้องค์ไหน เพราะมีเยอะมากครับ ท่านเลยให้องค์นึง เป็นพระขององค์ท่านเอง นั่งในซุ้มสีทอง คล้ายๆ พระเจ้าสัว อะไรประมาณนี้แหละครับ

แล้วท่านก้อสอนผมภาวนาพุทโธด้วย โดยให้ลองนึกคำบริกรรมขึ้นมา เห็นเป็นสีแดงในนิมิตคำว่าพุทโธนะครับ ก่อนกลับผมถามท่านว่าหลวงปู่อายุเท่าไหร่
    ในฝันท่านบอกว่า 400 กว่าปีครับยาย..อิอิ ตีฟามฝันว่างัยดีน๊อ จะได้รวยๆๆๆ อิอิ
    เห็นว่ายายชอบซื้อหวย ฮา ....

19. วาสุกรี

วาสุกรี เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    หลักฐานการโอน

หลักฐานการโอนเงินครับ

ที่อยู่ส่งทางข้อความส่วนตัวแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      42.7 KB
      เปิดดู:
      317
  20. pommaibike

pommaibike เป็นที่รู้จักกันดี

ถามคุณยายและพี่ที่ทราบ
    แหวนพญานาคจะต้องต้องใส่นิ้วช้อย่างเดียวหรือครับใส่ที่นิ้วอื่นไม่ได้หรือครับ มันมีความหมายต่างกันอย่างงัยครับ เพราะที่ผมจองไปขนาดเท่านิ้วนางตัวเอง
    ถ้าต้องใส่นิ้วชี้จริงๆเปลียนขนาดจะทันไหมครับ กำหนดการรับแหวนผมประมาณเดือนสองถึงเดือนสามปีหน้าครับ