มาบอกวิธีการดึงพลังจิตใต้สำนึกมาใช้อย่างง่ายและได้ผล

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 23 พฤษภาคม 2008.

1. keroro2

keroro2 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2008
    จะลองดู น่าสนใจจ

2. frank999

frank999 สมาชิกใหม่

10 กันยายน 2008
    เหมือน the key เลยอ่ะ

3. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    เปลี่ยนจากตะเกียบ เป็น เหล็กข้ออ้อย ได้อะเปล่า

ใช้เหล็กข้ออ้อย สัก สี่ห้าอันให้ได้ขนาดเท่ากับ ตะเกียบกำใหญ่ๆ
    แล้วก็ ทำตามหลักการ ในแบบที่เขาสอน

หรือ ถ้าปอดแหก ก็ เอา เหล็กเส้น อันเดียวก็ได้

ก็กำหนดจิตให้ เหล็กเส้น เป็นถั่วฝักยาว แทน ตะเกียบเป็นถั่วฝักยาว

ไม่เห็นจะยากอะไร อิ อิ อิ...

ให้เรียงหน้ากันมา สับได้เลย ให้มาสับกันทั้งสำนักได้เลย

วันนี้สับไม่ขาด นัดมาสับใหม่วันหลังก็ได้ เอาวันที่ พลังจิตขึ้นถึงจุดสูงสุด
    สมาธิสูงสุด

ถ้าคนไหน ทำได้ เขาจะกลายเป็นบุคคลสำคัญของ มนุษยชาติ ไปทันที
    และอาจเปิดสำนักสอน พลังจิต หาเงินได้รวยกว่า บิลเกต

แล้ว อีกหน่อย คนงานก่อสร้าง จะได้ไม่ต้องใช้คีมตัดเหล็ก ให้ลำบาก

แต่ว่านะ เอา หลักฟิสิค มาหลอกเขากิน มันบาป นะครับ ......:boo:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2011
  4. จิดา

จิดา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    เดี๋ยวลองทำมั่ง ขอบคุณ คุณรักน่ะค่ะ ส่วนใครทำได้แล้ว หรือยังไม่ได้ ก็แชร์ประสพการณ์บ้างน่ะค่ะ ^^~

5. ผ่านมาจริงๆ

ผ่านมาจริงๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    เคยเรียน Pendulum กับอาจารย์สุทธิวัสค่ะ

ใช้กลีบกุหลาบตัดดินสอ หมดไปหลายกลีบ... เฮ้อ

แต่ในที่สุดก็ทำได้

พวกเด็กๆเค้าตัดกันครั้งเดียวเอง
    ผู้ใหญ่อย่างเราถูกม่านพรางว่า ไม่ได้ ไม่ได้ กันมานานเกิน

ภูมิปัญญาสูงสุดภายใต้จิตสำนึกของเรา มีแต่คำว่าได้ ทุกสิ่งคือความเป็นไปได้
    หรือหากแม้คุณจะเรียกหาแต่ความเป็นไปไม่ได้ จิตใต้สำนึกก็จะจัดหาสิ่งนั้น
    ไว้แก่คุณเช่นกันค่ะ

วิชาเกี่ยวกับจิตใต้สำนึก ก็จะเริ่มวอร์มก่อนเรียนจริงด้วยการตัดดินสอ ตัดตะเกียบค่ะ
    เพื่อให้เราเห็นศักยภาพในตัวเองหรือจิตใต้สำนึก ก่อนจะนำไปสู่การใช้จิตใต้สำนึก
    ที่มีประโยชน์ มีคุณค่ามากๆ ๆ (ตัวอย่างนะ มาดอนน่า สั่งจิตใต้สำนึกทุกวัน)
    ดังนั้น เราจะถูกสอน หรือเราอาจจะฝึกด้วยตัวเอง โดยใช้เรื่องนี้เป็นบทนำค่ะ
    แต่ไม่ได้ฝึกเพื่อจะไปตัดอะไรๆต่ออะไรเลอะเทอะอย่างนั้นนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กันยายน 2011
  6. ผ่านมาจริงๆ

ผ่านมาจริงๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    สาธุค่ะ ดิฉันรักดร.โจเซฟมากมาย เป็นหนังสือแนวซีเคร็ด.ที่สุดในใจ
    เพราะเมื่อได้อ่านจะรู้ว่างานเขียนของท่านไม่ใช่งานขาย แต่เป็นการ
    อุทิศวิทยาทานที่เปี่ยมล้นไม่ขาดสายจากตัวท่านมายังสาธารณชน
    รู้สึกราวกับมีสายธารแห่งภูมิปัญญาไหลรินมาสู่ตัวเรา เมื่อคืนยัง
    อ่านอยู่เลยค่ะ ตอนนี้มี 5 เล่ม
    เล่มแรกที่ได้อ่านเมื่อกว่าสิบปีที่แล้วคือ จิตมหาสมบัติพิชิตทุกอย่างที่
    ขวางหน้า เป็นเล่มแรกที่มีประสบการณ์จากการอธิษฐานแบบใช้
    จิตใต้สำนึกและจินตนาการ
    เล่าเล่นๆสักเรื่องนะคะ
    วันหนึ่งได้จดประโยคประทับใจมาจากพระคัมภีร์ไบเบิ้ลจากแท๊กซี่คันหนึ่ง
    เอามาพิมพ์สวยๆเก็บไว้แล้วมันก็หายไป ก็เลยลองเข้าสู่จิตนาการกับ
    จิตใต้สำนึกเห็นว่าในที่สุดเราก็ได้พบถ้อยคำที่ประทับใจนั้นอีก
    ผ่านไป.... วันหนึ่งนั่งเล่นอยู่ที่อนุสาวรีย์ มีผู้หญิงคนหนึ่งเดินเข้ามาหา
    เขาถามว่าขอจะขอคุยด้วยสักครู่ได้ไหม (คิดว่าเขาคงจะมาขายของนะ)
    ปรากฎว่า เขาเปิดพระคัมภีร์หน้านั้น แล้วก็อ่านให้เราฟังค่ะ
    ความรู้สึกตอนนั้น ซึ้ง .. น้ำตาปริ่มเลย มิติแห่งจิตใจตอบรับเราหรือนี่

ต้นฉบับหนังสือของดร.โจเซฟ น่าจะสัก 70 ปีได้แล้วมั้งคะ

7. akarachaipranno

akarachaipranno สมาชิกใหม่

22 กรกฎาคม 2012
    ฟงครับ

ผมใช้ได้แล้วครับขอบคุณมากครับ
    และผมยังใช้วิธีนี้ เคลื่อนย้ายสิ่งของได้อีกด้วย:cool:

8. JedIza

JedIza Active Member

เห้ย WTH ย้ายสิ่งของ สอนผมที R^R :cool::cool::cool:

9. PShinex

PShinex เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เคยไปเข้าฝึกอบรมครับ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการทำงาน
    ใช้กระดาษนามบัติตัดตะเกียบที่เป็นไม้คู่แล้วฉีกออกมา ใจต้องนิ่งและเร็วหน่อยครับ
    ก็ขาดครับ ส่่วนเสี้ยนจะมากน้อยขึ้นอยู่กับความนิ่งครับ มีการสะกดจิตผู้ฝึกด้วยแล้วแต่คน
    อยากเป็น มีคนหนึ่งสะกดตัวเองเป็นหุ่นยนต์ผมกับอีก 3-4 คนช่วยกันดึงเอาไม่อยู่ครับ
    หลัง ๆ นี่ลืมไปเลย มาใช้หลักของ the secret แทน

10. จิตปีศาจ

จิตปีศาจ Active Member

1 มีความเชื่อมั่น โดยบอกกับตัวเองว่าเราทำได้
    2 สร้างจินตนากรในสิ่งที่เราอยากได้ อยากทำว่าเป็นสิ่งที่เราทำได้ง่ายๆ
    3 ให้จินตนากรว่าสิ่งนั้นสำเร็จเรียบร้อยแล้ว ต้องให้เห็นภาพด้วยนะ
    ผมเคยใช้ข้อ 1,2 ยิงปืนอัดลมงานวัด มองที่เป้าอย่างเดียว โดยไม่ต้องเล็งศูนย์ เข้ากลางอย่างเดียวโบ๋เลย กับปาลูกดอกได้กะมังมา3ใบ