มอบพระ"สมบัติพ่อให้",สมบัติของแผ่นดิน"และพระอื่นๆให้บูชาเมื่อร่วมทำบุญกับวัดมะขามโพลง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย vichian, 11 เมษายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญด้วยครับ จะจัดส่งพระตามที่จองไปให้บูชาครับ

2. vichian

พระคำข้าว-พระหางหมากสวยๆแท้ๆและให้ร่วมบุญบูชาราคาเบาๆยังมีให้จองได้ที่หน้า 112 ,126 นะครับ

เพื่อสนองเจตนารมย์ของท่านผู้มีจิตศรทธาที่ยังอยากร่วมบุญและต้องการ"สมบัติของแผ่นดิน"ไว้บูชา ผมจึงขอสรุปไว้เฉพาะ post ที่#871,#872 หน้าที่ 88

เพื่อสนองเจตนารมย์ของท่านผู้มีจิตศรทธาที่ยังอยากร่วมบุญและต้องการ"สมบัติพ่อให้"ไว้บูชา ผมจึงขอสรุปไว้เฉพาะ post ที่#912 หน้าที่ 92

พระและวัตถุมงคลอื่นๆที่ยังมีให้ร่วมบุญบูชาจะสรุปไว้ที่ หน้า90 และpostที่ #896

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2007
  3. vichian

ตามที่ท่านผู้มีจิตศรัทธาต้องการธรรมสมบัติพ่อให้ตามรายที่แจ้งไว้ หากต้องการทั้งชุด(8เล่ม) ผมให้ร่วมบุญที่ 250 บาทต่อ 1 ชุด(รวมค่าส่งแล้ว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2007
  4. vichian

เรียนท่านผุ้มีจิตศรัทธา
    ท่านที่ได้รับวัตถุมงคลแล้ว หรือยังไม่ได้รับ หรือได้รับขาดไป หรือไม่ขอรับ ช่วยแจ้งให้ผมทราบด้วยนะครับ ส่วนผู้ที่ร่วมบุญมาแล้วต้องการหนังสือที่ผมแถมให้เล่มใดเล่มหนึ่งก็แจ้งมาด้วยนะครับ

5. vichian

เรียนท่านผู้มีจิตศรัทธาที่ได้ร่วมบุญมาแล้วทุกท่าน จำนวนเงินที่ท่านได้ร่วมบุญมาตั้งแต่วันที่ 11/4/2550 จนถึงวันนี้(29/6/2550)เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 244,565.07 จึงขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ทำมาดีแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2007
  6. ten@hotmail.com

ten@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ ..

7. vichian

ผมมีสิ่งดีๆที่จะนำเสนอท่านต่อไปโปรดติดตามตั้งแต่พรุ่งนี้นะครับ

8. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005

กว่าจะถึงงานกฐินคงจะได้ครบตามเป้าพอดี นับว่าเป็นเรื่องที่น่ายินดีมากครับ
    ต้องขอโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญมาด้วยครับ และขอให้ท่านได้นึกไว้เสมอว่า
    เงินทั้งหมดที่ท่านได้ทำบุญมานี้ จะนำไปเป็นกองกฐินให้วัดมะขขามโพลงในปีนี้
    ดังนั้นอานิสงส์ที่ทุกท่านจะได้รับ จึงเป็นอานิสงส์ของกฐินเต็มๆครับ

9. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ครับ สิ่งนี้ถือเป็นเรื่องดีๆ ที่จะได้นำมาแจ้งให้ทุกท่านได้รับทราบกัน และได้ร่วมทำบุญกันโดยที่ท่านจะได้รับสิ่งดีๆนี้ด้วย

ซึ่งอานิสงส์ในครั้งนี้คาดว่าคงจะแผ่ขยายไปถึงงานบุญอื่นๆอีกด้วย ซึ่งต้องขอขอบพระคุณ
    และขอโมทนาในมหากุศลจิตของท่านผู้มีจิตศรัทธาท่านหนึ่ง และผู้ที่เกี่ยวข้องทุกท่าน
    ซึ่งได้มีส่วนเป็นสะพานประสานจนได้รับสิ่งที่สูงค่านี้มาในจำนวนหนึ่ง ซึ่งสิ่งนี้จะเป็นสิ่ง
    ที่จะโน้มนำให้คนมาร่วมทำบุญกันอีกหลายท่าน ดังนั้นถือว่าท่านได้มีส่วนร่วมในงานบุญครั้งนี้ด้วยทุกประการ

ขอท่านทั้งหลายโปรดได้โมทนาในกุศลจิตในครั้งนี้ด้วยกันเถิดครับ

10. ก้อง_ฉัตรชัย

ก้อง_ฉัตรชัย เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    เห็นแล้วเป็นปลื้มจัง อนุโมทนาสาธุบุญด้วยนะครับ

11. vichian

คุณณรงค์ครับ
    ผมต้องขออภัยที่ผมรับปากคุณพัฒนาว่าจะส่งพระยอดธงวัดโพธิ์สุทธาวาสรวมกับพระชุดล่าสุดที่ส่งไป แต่ผมกลับลืมส่งไป จึงขอส่งตามไปทีหลัง ลและคุณณรงค์ไม่ต้องโอนค่าส่งเพิ่มมานะครับ ถือเป็นความผิดพลาดของผมเองครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

12. vichian

พระคำข้าว-พระหางหมากสวยๆแท้ๆและให้ร่วมบุญบูชาราคาเบาๆยังมีให้จองได้ที่หน้า 112 ,126 นะครับ

เพื่อสนองเจตนารมย์ของท่านผู้มีจิตศรทธาที่ยังอยากร่วมบุญและต้องการ"สมบัติของแผ่นดิน"ไว้บูชา ผมจึงขอสรุปไว้เฉพาะ post ที่#871,#872 หน้าที่ 88

เพื่อสนองเจตนารมย์ของท่านผู้มีจิตศรทธาที่ยังอยากร่วมบุญและต้องการ"สมบัติพ่อให้"ไว้บูชา ผมจึงขอสรุปไว้เฉพาะ post ที่#912 หน้าที่ 92

พระและวัตถุมงคลอื่นๆที่ยังมีให้ร่วมบุญบูชาจะสรุปไว้ที่ หน้า90 และpostที่ #896

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2007
  13. vichian

สิ่งดีๆที่ได้กล่าวไว้นั้นก็คือว่า เมื่อ2-3สัปดาห์มาแล้วผมได้รับข้อความส่วนตัวหลายรายว่ามีความประสงค์อยากได้สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 ไว้บูชาเองบ้าง อยากให้ผู้มีพระคุณได้บูชาขึ้นคอบ้าง ผมมาพิจารณาดูแล้วว่าส่วนตัวผมเองมีเพียง 2 องค์และได้รับจากคุณพัฒนาอีกจำนวนหนึ่ง ซึ่งได้ลงให้ร่วมบุญกันไปจำนวนหนึ่งแล้ว และผมมีแผนที่จะมอบให้ผู้ใหญ่ที่นับถือพร้อมทั้งผู้ที่จะร่วมบุญช่วงงานกฐินอีกจำนวนหนึ่ง และลงให้ร่วมบุญในกระทู้นี้อีกจำนวนหนึ่ง ซึ่งจำนวนที่มีเหลืออยู่ไม่ถึงสิบองค์ย่อมไม่พอแน่ๆ <O:p</O:p
    <O:p</O:p

ซึ่งผมมาพิจารณาดูว่ามีใครที่มีมากพอที่จะแบ่งปันให้ผมเช่าได้บ้าง ลองติดต่อ2-3ท่านดูก็ไม่เป็นผล จนผมได้อ่านเจอในกระทู้หนึ่งpostโดยคุณ อาคันตุกะนิรนาม ว่าน้องชายของเพื่อนได้บูชามาจากบ้านซอยสายลมมาแบบยกลัง ผมจึงลองติดต่อคุณอาคันตุกะนิรนามพร้อมจุดประสงค์ เพื่อที่จะติดต่อน้องของเพื่อนได้อย่างไร จากนั้น2-3วันคุณอาคันตุกะนิรนามก็โทรมาบอกเบอร์ติดต่อน้องของเพื่อนคนที่ว่านี้ ผมจึงโทรไปหาและได้พูดคุยกันหลายครั้ง ตอนแรกผมตั้งใจที่จะขอเช่ามาจำนวนหนึ่ง แต่ท่านผู้นี้ค่อนข้างหวงรุ่นนี้มากและขอเวลาพิจารณาก่อนว่าจะให้ในราคาองค์ละเท่าไหร่เป็นจำนวนกี่องค์ เพราะยังไม่แน่ใจในจุดประสงค์ของผม ซึ่งผมก็ได้อ้างอิงถึงคุณอาคันตุกะนิรนาม,คุณพัฒนาที่เป็นพยานบุคคลและกระทู้นี้เพื่อความบริสุทธิ์ใจของผม <O:p</O:p

จากนั้นท่านผู้นี้ได้โทรพูดคุยกับคุณพัฒนาหลายครั้ง ก็ไม่ทราบว่าพูดว่าอย่างไร(ต้องให้คุณพัฒนามาเหลาต่อ)จนท่านผู้นี้ได้โทรมาหาผมเมื่อสามวันที่แล้วว่า บอกว่าจะมอบสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 จำนวนหนึ่ง โดยมีจุดประสงค์ให้ผมนำไปให้ร่วมบุญกันในงานบุญต่างๆนอกจากกระทู้งานบุญของผมนี้ตามที่ผมเห็นว่าเหมาะสม และเมื่อวานนี้(29/6/2550)ผมก็ได้ไปพบและรับสมเด็จองค์ปฐมรุ่น3 จากท่านผู้นี้มาจำนวนหนึ่งโดยไม่ขอสิ่งตอบแทนใดๆ แต่ผมก็ดูดายในน้ำใจของท่านผู้นี้ไม่ได้จึงได้มอบหนังสือธรรมสมบัติพ่อให้และสมบัติพ่อให้เพื่อไว้ศึกษาบูชาจำนวนหนึ่ง

จึงนำเรื่องนี้มาบอกกล่าวเพื่อให้ทุกท่านได้อนุโมทนาบุญในกุศลจิตกับ
    1.คุณวิศิษฐ์ หลายรุ่งโรจน์ ผู้มอบสมเด็จองค์ปฐมรุ่น3มาให้ร่วมบุญกัน<O:p</O:p
    2.คุณอาคันตุกะนิรนาม ผู้เป็นสะพานงานบุญ<O:p</O:p
    3.คุณพัฒนา ผู้เป็นพยานงานบุญ<O:p</O:p
    4.เวปพลังจิตและเวปมาสเตอร์ผู้ให้โอกาสในการบอกบุญ
    และที่จะลืมเสียมิได้ในคุณความดีของท่านทั้งสองก็คือ<O:p</O:p
    องค์หลวงพ่อพระราชพรหมยานและสมเด็จองค์ปฐม ที่ผมอธิษฐานจิตให้ท่านได้โปรดสงเคราะห์ในระหว่างที่ผมครุ่นคิดถึงเรื่องนี้
    เพราะฉะนั้นผมก็จะดำเนินตามเจตนารมณ์ของคุณวิศิษฐ์ต่อไป <O:p</O:p

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2007
  14. vichian

เพื่อให้บรรลุเจตนารมณ์ของ คุณวิศิษฐ์ หลายรุ่งโรจน์ จึงขอนำสมเด็จองค์ปฐมรุ่ 3 มาให้ร่วมบุญบูชา 1 องค์โดยคุณวิศิษฐ์ได้กำหนดราคาให้ร่วมบุญที่องค์ละ 4,000 บาท โดยผมขอร่วมบุญ 500 บาท ฉนั้นผู้ที่ต้องการบูชาจึงร่วมบุญเพียง 3,500 บาท ซึ่งทราบมาว่าบางกระทู้ให้ร่วมบุญที่ 5,000 บาทถึงจะได้รุ่นนี้มาบูชา

คุณteerins<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_609287", true); </SCRIPT> จองแล้วครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

15. อาคันตุกะนิรนาม

อาคันตุกะนิรนาม เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2007
    โมทนาบุญ ด้วยครับ...
    ทั้ง พี่วิเชียร กับ คุณพัฒนา นี่ไม่ธรรมดาจริงๆครับ...
    ไม่รู้ไปคุยกับเค้ายังไง ถึงยอมมอบของรักของหวงของเค้ามา ร่วมทำบุญ โดยไม่คิด มูลค่า...ตอนที่ พี่วิเชียรโทรไปหาเค้า...
    เค้ามีโทรมาหาผม เพื่อยืนยันว่า ไม่ใช่ ร้านพระ...เเต่ก็นึกไม่ถึง ว่าจะมีกำลังใจสูงขนาดนี้ (ลูกศิษย์หลวงพ่อมันต้องอย่างงี้)
    ที่ผมเคยพูดว่า วันๆเค้าเอาเเต่สนใจพระเครื่อง ผมต้องขอกลับคำพูดเสียใหม่...น้องเพื่อนผมคนนี้ เดี๋ยวนี้มีเเต่ความใจบุญ...
    เสียสละ เเละ พร้อมที่จะ สละ อยู่เต็มหัวใจ...

16. vichian

เท่าที่ได้คุยกันทางโทรศัพท์ตอนหลังก่อนที่ผมจะไปรับพระฯนั้น ผมคาดว่าผลบุญกุศลของคุณวิศิษฐ์เข้ามาหนุนจิตใจให้มีความอยากสร้างบุญต่อไป เพราะผู้ที่ตกอยู่ในช่วงอกุศลจิตจะไม่สามารถทำความดีได้เลยแม้แต่จะคิดก็คิดไม่ออก และขอขอบคุณพร้อมทั้งโมทนาบุญกับคุณอาคันตุกะนิรนามอีกครั้งครับ

17. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

เดือนนี้ผมขอจอง กริชพญานาค 1 เล่ม
    กับกริชพระพรหม 1 เล่มนะครับ

18. vichian

รับทราบครับคุณวิษณุผู้มีตาแหลม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2007
  19. teerins

teerins เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2007
    ผมขอร่วมทำบุญกฐิน กับวัดมะขามโพลง 3500 บาท พร้อมขอบูชาพระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 จำนวน 1 องค์ นะครับ หากผมโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง อนุโมทนาบุญกับคุณวิเชียรด้วยครับ

20. Pattana

ผมเองก็ยังเป็นคนธรรมดาทั่วไปนั่นแหละครับ เพียงแต่ว่าผมเองนั้นก็ได้เล่าถึงตอนที่ผมนั้นได้ร่วมบุญบูชาสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 มาจากวัดท่าซุงมาจำนวน 1 กล่องด้วยเช่นเดียวกัน ซึ่งหลังจากนั้นไม่นาน พระรุ่นนี้ก็หมดไปจากวัดอย่างรวดเร็ว ทำให้ผมนึกสงสารท่านที่พลาดโอกาส ผมจึงได้นำออกมามอบให้กับผู้ร่วมทำบุญในกระทู้ต่างในเวปนี้ และนอกเวป บางท่านผมก็มอบให้ฟรีๆไปก็มีหลายท่าน ผมเองมิได้นำเงินที่ได้จากการร่วมบุญเหล่านี้มาเข้ากระเป๋าตัวเองครับ และรู้สึกดีใจที่มีส่วนได้ทำให้ท่านที่พลาดโอกาสจากสมเด็จองค์ปฐมรุ่นสาม ได้มีกันไว้บูชา โดยที่ได้บุญกันด้วย

นี่แหละครับ เมื่อนึกถึงองค์หลวงพ่อฯ ท่านมีแต่จะให้..ให้..และให้ พวกเราซึ่งเป็นลูกหลานที่ศรัทธาในองค์ท่านก็ต้องเสียสละเพื่อส่วนรวมกันได้บ้างครับ

ทั้งหมดที่เกิดขึ้นนี้ ต้องขอบพระคุณ คุณอาคันตุกะฯด้วยเป็นอย่างยิ่ง ที่ได้เป็นสะพานบุญ ให้กับหลายๆท่านได้มีโอกาสที่ดีในครั้งนี้ รวมถึงคุณวิศิษฐ์ หลายรุ่งโรจน์ที่มีจิตอันเป็นกุศลยิ่งนัก ที่ได้สละของรักของหวงเพื่อมอบให้กับผู้ร่วมทำบุญ ซึ่งต้องถือว่า ท่านเป็นผู้ที่ได้โน้มนำให้คนเขาได้มาร่วมบุญกันอีกจำนวนหลายท่าน ซึ่งแน่นอนว่า ท่านย่อมได้รับอานิสงส์อันยิ่งใหญ่นี้ด้วยอย่างแน่นอนครับ

องค์หลวงพ่อได้บอกไว้ว่า ทาน(จาคะ) เพียงอย่างเดียว ก็สามารถทำให้เข้าถึงนิพพานได้เช่นกัน
    [b-wai]
    จึงขอกราบโมทนากับผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องทุกท่าน ที่ได้ทำมาด้วยดีแล้วทุกประการ รวมถึงท่านที่จะได้ร่วมทำบุญในโอกาสต่อไปด้วยทุกท่านครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้