มอบพระ"สมบัติพ่อให้",สมบัติของแผ่นดิน"และพระอื่นๆให้บูชาเมื่อร่วมทำบุญกับวัดมะขามโพลง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย vichian, 11 เมษายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญด้วยครับ

2. นายเทิด

นายเทิด เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]
    ผมขออนุญาตพี่โอนเงินร่วมบุญในส่วนองค์พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 ก่อนนะครับเนื่องจากช่วงนี้มีค่าใช้จ่ายที่ผ่านมาหลายเรื่องจึงทำให้โอนเงินช้าไปหวังเป็นอย่างยิ่งว่าคงได้ความอนุเคราะห์จากพี่นะครับ
    <O:p
    และก็ขอรบกวนพี่อีกเรื่องคือพระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 นี้ผมจะนำไปร่วมบุญให้บูชาในกระทู้สร้างโบสถ์ วัดถ้ำวราราม อ.พนม จ.สุราษฎธานี นะครับแต่เนื่องจากผมยังไม่มีชื่อเสียงในบอร์ดจึงขอให้พี่ช่วยด้วยนะครับคือช่วยตั้งข้อความให้นะครับแล้วให้พี่รัตน์กำหนดอัตราร่วมบุญเอาเมื่อผู้ร่วมบุญโอนเงินมาแล้วก็ส่งไปจากพี่เลยครับ ขอความอนุเคราะห์พี่ด้วยนะครับ สาธุ

3,399.89+50=3,449.89 ฿ 100=ร่วมบุญกับพี่ที่ซื้อหนังสือหลวงพ่อแจกครับ:cool: <O:p</O:p

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      65.3 KB
      เปิดดู:
      27
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2007
  3. vichian

อนุโมทนาในบุญกุศลจิตด้วยอย่างยิ่งและยินดีเป็นธุระให้ครับ แต่ไม่ทราบว่าจะให้ร่วมบุญที่เท่าไหร่ถึงจะได้ไปบูชาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2007
  4. vichian

พระคำข้าว-พระหางหมากสวยๆแท้ๆและให้ร่วมบุญบูชาราคาเบาๆยังมีให้จองได้ที่หน้า 112 ,126 นะครับ

เพื่อสนองเจตนารมย์ของท่านผู้มีจิตศรทธาที่ยังอยากร่วมบุญและต้องการ"สมบัติของแผ่นดิน"ไว้บูชา ผมจึงขอสรุปไว้เฉพาะ post ที่#871,#872 หน้าที่ 88

เพื่อสนองเจตนารมย์ของท่านผู้มีจิตศรทธาที่ยังอยากร่วมบุญและต้องการ"สมบัติพ่อให้"ไว้บูชา ผมจึงขอสรุปไว้เฉพาะ post ที่#912 หน้าที่ 92

พระและวัตถุมงคลอื่นๆที่ยังมีให้ร่วมบุญบูชาจะสรุปไว้ที่ หน้า90 และpostที่ #896

<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2007
  5. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    บุญต่อบุญ น้องเทิดมีเจตนาที่ดีมากๆ ร่วมทำบุญแต่ไม่ขอรับเอาไว้เอง เรื่องสร้างโบสถ์นั้น เรายังต้องช่วยกันอีกนาน อย่าเป็นกังวลเลยครับ

และยังมีเจตนาดีที่ได้ร่วมสบทบทุนซื้อหนังสือหลวงพ่อแจกอีกด้วย อานิสงส์นี้ขอให้น้องเทิดสมปราถนาในชาตินี้ และขอให้คล่องตัวตลอดไปนะครับ

6. นายเทิด

นายเทิด เป็นที่รู้จักกันดี

คงต้องให้ พี่รัตน์ wonderisland มากำหนดครับพี่วิเชียร

7. vichian

คุณ นายเทิดที่นับถือ ผมได้ทำธุระให้ขั้นนึงแล้วครับ

8. wonderisland

wonderisland เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ ในมหากุศลและบารมี(กำลังใจ)ของนายเทิดครับ และขอบคุณพี่วิเชียร พี่พัฒนา จัดการเป็นธุระให้ครับ
    อัตราการบูชานั้น ขอให้ทุกท่านนึกว่า พระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านได้ให้ความเมตตากรุณาประทานมาให้ลูกหลานรุ่นหลังได้บูชาร่วมทำบุญสรางบารมีกับวัดมะขามโพลงและร่วมบุญสร้างพระอุโบสถ ถวายทุกๆพระองค์ รวมทั้งหลวงปู่ปาน และ หลวงพ่อที่ได้สงเคราะห์ วัดถ้ำวรารามครับ
    อัตราร่วมบุญ ที่ 3500 บาทครับ และขอทุกท่านร่วมโมทนากับนายเทิดและพี่ๆทุกท่านที่ได้ร่วมแรงร่วมบารมีในครั้งนี้ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

9. vichian

ท่านใดที่ต้องการได้สมเด็จองค์ปฐมรุ่น3ไว้บูชา ก็เข้าไปร่วมบุญได้ที่กระทู้ ร่วมสร้างพระอุโบสถฯของคุณwonderislandได้นะครับ

10. vichian

เรียนท่านผู้มีจิตศรัทธาที่ร่วมบุญทุกท่าน
    เนื่องจากคุณพัฒนา,คุณเทิดและผมได้สละเงินจำนวนหนึ่งซื้อหนังสือธรรมสมบัติของสมบัติพ่อให้ขนาดpocketbookที่ได้แจกให้กับผู้ที่ร่วมบุญไปแล้วบางส่วนแล้ว ซึ่งบางท่านก็ร่วมบุญมามากกว่าหนึ่งครั้งเกรงว่าจะส่งไปซ้ำ เพราะฉะนั้นท่านที่ร่วมบุญมาอีกแล้วอยากได้หนังสือเล่มใดก้ขอให้แจ้งมาด้วยนะครับ รวมทั้งผู้ที่ร่วมบุญมาใหม่อยากได้เล่มใดก็ขอให้แจ้งด้วยนะครับ หนังสือpocketbookที่มีแจกให้ครั้งละ 1 เล่มมีดังนี้
    1.ทางสายเข้าสู่พระนิพพาน
    2.สู่แสงธรรม
    3.สังโยชน์๑๐
    4.พรหมวิหาร๔
    5.หนีนรก
    6.นิทานอิงประวัติศาสตร์
    7.บารมี๑๐
    8.วิธีปฏิบัติพระกรรมฐานแบบง่ายๆ
    9.อื่นๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2007
  11. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

อาฮ้า น้องเทิดไหงบอกไม่มีชื่อเสียงในบอร์ดได้ไง เป็นแชมป์เหรียญเข็มกลัดเพชรรูปไข่ไปแล้ว ใครๆก็ต้องรู้จักสิครับ ฮ่าฮ่า ก็ขอกราบโมทนาในกุศลจิตอันเลิศนี้ด้วยนะน้องเทิด ขอให้สำเร็จกิจในชาตินี้นะ

ผมก็เที่ยวหาเรื่องแหย่คนนั้นคนนี้ไปเรื่อยตามประสา วันนี้ผมได้โอนเงินเข้าบัญชีบุญคุณวิเชียร 4,500 บาท

ค่าแชมป์เหรียญรูปวงกลม 3,500 บาท

เหรียญหลวงปู่วงสองเหรียญ 400 บาท

รูปหล่อหลวงปู่ปาน 300 บาท

ค่าส่ง 300 บาท

โมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ

สิ่งใดที่ผมคิด พูด ทำ ไม่ดีไม่ถูกไม่ควร ใน ณ ที่นี้ผมขออภัยทุกท่านด้วยนะครับ งานนี้คุณ พัฒนาทำให้ผมได้เห็นตัวเองเองขึ้นอีกมากขอบคุณมากครับ

โมทนากับคุณ วิเชียร ด้วยครับ

12. vichian

โมทนาบุญกับคุณณรงค์ด้วยครับ ผมจะส่งพระไปให้ที่ญี่ปุ่นนะครับ

13. vichian

ไม่ทันแล้วครับ กล่องแพ็คเรียบร้อยแล้วครับ ส่งเย็นนี้ครับ

14. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ลำดับที่ 8 ยังไม่มีรูปครับ (8.วิธีปฏิบัติพระกรรมฐานแบบง่ายๆด้วยตัวเอง)

15. Pattana

อะจึ๋ย...งานนี้ผมทำอะไรที่ไม่ถูกไม่ควรกับบางท่านแน่ๆเลย
    เอาเป็นว่า ผมเองก็ขออภัยกับทุกท่านด้วยก็แล้วกันนะครับ
    ถ้าหากว่า ความคิด กริยาวาจา และการกระทำของผมไปกระทบท่านใดเข้า
    ก็กราบขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
    มิได้มีเจตนาเป็นอื่นเพียงเพื่อต้องการลดความเครียด
    และเพิ่มรอยยิ้มให้กับหลายๆท่านในกระทู้เท่านั้นเองครับ

กราบขออภัยครับ

16. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

5.หนีนรก
    7.บารมี๑๐
    8.วิธีปฏิบัติพระกรรมฐานแบบง่ายๆ
    9.อื่นๆ

อยากได้ทุกเล่มเลย ยังไม่มีสักกะเล่ม เคยแต่อ่านบางตอนผ่านเว็บคุณวิเชียรมีให้ทำบุญไหมครับ อิอิ

17. vichian

ทำบุญอะมีให้ทำอยู่แล้วครับ แล้วแต่จิตศรัทธา เอาเป็นว่าผมจะส่งให้คุณTackled 1 ชุด ส่วนจะทำบุญเท่าไหร่ก็แล้วแต่คุณTackledครับ

18. vichian

20.วันนี้(27/6/2550)ผมได้จัดส่งพระตามที่ท่านผู้มีจิตศรัทธาได้ร่วมบุญและจองพระไว้บูชาดังนี้<O:p</O:p

1.คุณ jsp <ST1:pEMS</ST1:p เลขที่ 4093 2867 8 TH<O:p</O:p
    2.คุณ อาคันตุกะนิรนาม <ST1:pEMS</ST1:p เลขที่ 4093 2868 1 TH<O:p</O:p
    3.คุณ ราชันย์ <ST1:pEMS</ST1:p เลขที่ EF 4093 2869 5 TH
    4.คุณ s3057780 เลขที่ RD 1096 2547 5 TH

โมทนาบุญกับทุกท่านที่ทำมาดีแล้ว

19. vichian

พอดีหนังสือเล่มนี้แจกหมด ของส่วนตัวก็ให้คนอื่นไปอ่านแล้ว เลยไม่มีจะถ่าย(รูป)
    วันนี้ก็ไม่ได้เข้าบ้านซอยสายลม พรุ่งนี้ถึงจะเข้าและยังมีตังค์ของคุณเทิดอีก แล้วจะหอบมาลงแจกอีกครับ

20. Pattana

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tackled [​IMG]
    5.หนีนรก
    7.บารมี๑๐
    9.อื่นๆ

อยากได้ทุกเล่มเลย ยังไม่มีสักกะเล่ม เคยแต่อ่านบางตอนผ่านเว็บคุณวิเชียรมีให้ทำบุญไหมครับ อิอิ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

เมื่อรู้ว่าคุณ Tackled อยากได้นี่ ผมก็ดีใจมากเลย อนุมัติให้ทุกเล่มเลยครับ(เอ..แต่รอเดี๋ยวนะ ขอหันไปดูหน้าพี่วิเชียรหน่อย อ้อ...ไม่ว่าอะไร แถมยังพยักหน้าด้วย แสดงว่าอนุมัติแล้วครับ)

ว่าแต่ว่าลำดับที่ 9 นี่ หน้าปกเป็นรูปอะไรหรือครับ ถ้าเข้าบ้านสายลมช่วยถ่ายรูปหน้าปกมาให้ดูหน่อยดิครับ อยากเห็นจัง แล้วอยากได้มั่งง่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้