มอบพระอมิตาภะพุทธเจ้า 阿 彌 陀 佛

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ศักดิ์, 25 ธันวาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. lady_ta

lady_ta เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญค่ะ

ฐายินี ประทุมรุ่ง

23 ซ.6 ถ.สุดบรรทัด

ต.แก่งคอย อ.แก่งคอย

จ.สระบุรี 18110

บุญรักษาค่ะ

2. ศักดิ์

ศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2005
    ออมีทอฝอ ออมีทอฝอ ออมีทอฝอ ...อนุโมทนาครับ... ยินดีครับแต่คงต้องคอยให้จัดมอบทั้ง 60ชุดเป็นที่เรียบร้อยก่อนครับ
    ระหว่างที่คอยลองเข้ามาหาข้อมูลได้ที่
    พระอมิตาภะพุทธเจ้า (การสร้างวัตถุมงคล南 無 阿 彌 陀 佛 พระอมิตตาพุทธ)

พระอมิตาภะพุทธเจ้า (南 無 阿 彌 陀 佛 )PaLungJit.com - พระอมิตาภะพุทธเจ้า (南 無 阿 彌 陀 佛 )<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

3. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ถ้ายังมีอยู่ขอรับ 1ชุดได้ไม๊คะ
    ถ้าปิดการแจกแล้วก็ไม่เป็นไรค่ะ อนุโมทนาบุญ ทั้งหมดทั้งมวลค่ะ
    ธิดารัตน์
    88/847 ม.สิวารัตน์ 3 ถ.พุทธมณฑลสาย 5
    ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน
    จ.สมุทรสาคร
    74130

4. นายอภิลักษณ์

นายอภิลักษณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนารับ 1 ชุด กรุณาส่ง

นายอภิลักษณ์ ทาแกง บ.พี.ดี.ทัวร์ เชียงราย

869/110 ถ.เปมะวิภาติ อ.เมือง จ. เชียงราย 57000

5. marketer

marketer Active Member

ได้รับพระแล้วครับ

เรียน คุณพงษ์ศักดิ์ ครับ

เมื่อวานนี้ผมได้รับองค์พระฯ พร้อมทั้งซีดีธรรมะ และวัตถุมงคลต่างๆ แล้วครับ

ขออำนาจอันศักดิ์สิทธิ์แห่งคุณพระศรีรัตนตรัยอันมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ , พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ , พระมหาโพธิสัตว์ทุกพระองค์ , พระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ , พระอรหันต์เจ้าทุกพระองค์ ตลอดจนสิ่งศักดิ์ทั้งหลายในสากลโลก รวมทั้งอานิงสงส์ผลบุญที่คุณพงษ์ศักดิ์ได้ตั้งใจสร้างองค์พระอมิตาภะพุทธเจ้า และวัตถุมงคลต่างๆ อันประเสริฐครั้งนี้เพื่อเป็นพุทธานุสติ ขอเป็นพลปัจจัยส่งผลให้คุณพงษ์ศักดิ์ และครอบครัว ตลอดจนผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกท่าน ถึงพร้อมด้วยความเจริญรุ่งเรือง สมบูรณ์พลูผลในมนุษย์สมบัติทุกๆ ด้าน และสมประสงค์ในสิ่งที่ปรารถนาไว้ทุกประการ จนถึงซึ่งพระนิพพานเทอญฯ
    นิพพานะ ปัจจะโย โหนตุ

ขอขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2009
  6. ศักดิ์

อนุโมทนาครับ......องค์พระฯที่จัดสร้างนั้นสร้างด้วยใจครับ ยินดียิ่งครับที่ผู้รับได้รับแล้วเกิดปิติ...ปิติหรือความสุขใจเป็นเสมือนอาหารที่หล่อเลี้ยงใจให้เกิดพลัง ...ออมีทอฝอ.....ในส่วนของรายละเอียดเพิ่มเติมต่างๆที่เกี่ยวกับองค์พระอมิตตาภะฯสามารถเข้าไปศึกษา(พอเป็นสังเขป)ได้ที่ พระอมิตาภะพุทธเจ้า (การสร้างวัตถุมงคล南 無 阿 彌 陀 佛 พระอมิตตาพุทธ)

พระอมิตาภะพุทธเจ้า (南 無 阿 彌 陀 佛 )PaLungJit.com - พระอมิตาภะพุทธเจ้า (南 無 阿 彌 陀 佛 )<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

บุญรักษาครับ
    พงษ์ศักดิ์ วร.李大林(หลี่ต้าหลิน)

7. ศักดิ์

<INPUT class=inlinemod_checkbox id=gmessagelist_19646 title="" type=checkbox value=0 name=gmessagelist[19646] inlineModID="inlineMod_comment">
    30-06-2009 07:19 PM
    ปลายพู่กัน

อามีถอฝอ

สวัสดีครับพี่ศักดิ์ ตอนนี้ทางเวบมหาสุขาวดีกำลังจะจัดทำซีดีมหาสุขาวตีวยูหสูตร อยู่ครับ เพื่อแจกเป็นธรรมทาน ฝากพี่ศักดิ์บอกบุญให้ด้วยนะครับ ดูรายละเอียดได้ที่นี่ครับ

http://www.mahasukhavati.com/view.php?id=1

ฝากบอกบุญต่อ ๆ ให้ด้วยน่ะครับ สาธุครับ

http://www.mahasukhavati.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2009
  8. ศรัทธาในพระองค์

ศรัทธาในพระองค์ Active Member

อนุโมทนาค่ะ

อยู่เพื่อทำความดีนี้เพื่อแม่ อยู่เพื่อแผ่อายุพระพุทธศาสนา
    อยู่เพื่อสร้างบารมีที่ทำมา อยู่เพื่อพาสรรพสัตว์ขัดจิตใจ

ขอบุญบารมี จงมีแด่ผู้เมตตาด้วยเถิด<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

9. OATOSAN

OATOSAN Active Member

12 กันยายน 2008

10. nspparama

nspparama เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอกรุณาผมสักชุดได้ไหมครับผมอยากได้ไว้สักการะบูชาครับ
    ถ้าได้กรุณานำส่งที่ คุณนพพร ศิริพร 170/11 ถ.พัทยา-นาเกลือ ต.นาเกลือ อ.บางละมุง จ..ชลบุรี20150 ครับ
    ขอความสุขความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมจงยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

11. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ
    หากมีวาสนาพอขอรับไว้บูชาค่ะ

ปิยะพร พุ่มจันทร์
    591 หมู่ 12 ต.สามแยก อ.เลิงนกทา
    จ.ยโสธร
    35120

ขอบคุณค่ะ

12. perish

perish เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญ ในน้ำใจทานของท่าน ขอให้ได้พบพระนิพพานไวๆๆ
    ทางใต้ ต่างจังหวัดห่างไกล ขอรับไว้ซัก ชุดเถิด สาธุ ขอให้ได้บุญกันถ้วนหน้า

กรุณาส่ง:
    คุณจันทร บัวทิว
    71/7 ถ.ประชาสรรค์ ม.4
    ต.คลองแห อ.หาดใหญ่
    จ.สงขลา
    90110

13. อานนท์

อานนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2005
    ไม่ทราบว่ายังพอมีอยู่บ้างไหมครับ ถ้ามีขอรับสัก 1ชุดครับ
    อานนท์ อินทร์คง
    180/167 หมูู่ 4 แขวงคลองถนน เขตสายไหม กทม. 10220
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

14. tornthai

tornthai เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    อนุโมทนาบุญครับ

สุนทร กุลวงษ์ 42 หมู่ 11 ต.จำปาโมง
    อ.บ้านผือ จ.อุดรธานี 41160

15. lillyy

lillyy สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญค่ะ.....ถ้าหากพอมีกรุณาส่งให้ด้วยนะค่ะ
    ปิยธิดา สิริธนาเพชร 23/33 ม.บัวขาว, ถ.รามคำแหง 174, เขตมีนบุรี, กรุงเทพฯ
    10510
    ขอบคุณค่ะ

16. ศักดิ์

ออมีทอฝอ....พุทธองค์ทรงคุ้มครอง
    ขออนุโมทนายิ่งกับทุกท่านที่มีจิตศรัทธาในองค์พระอมิตตาภะพุทธเจ้า....องค์พระฯที่ผมกันไว้60องค์เพื่อมอบให้แด่ท่านที่ขอไว้(ซึ่งได้โพสต์ชื่อไว้)ยังพอมีองค์พระฯอีกจำนวนหนึ่ง
    ซึ่งท่านที่ได้โพสต์ชื่อที่อยู่ไว้แล้ว(นอกเหนือจาก60ท่าน สามารถส่งซองกันกะแทก ขนาด C5 -162x229 มม.(ขอเป็นซองกันกระแทกเท่านั้น)จ่าหน้าซองชื่อ-ที่อยู่ถึงตัวท่านพร้อมติดแสตมป์ 5บาท พร้อมวงเล็มว่า"พระอมิตตาภะ" ทางผมจะรีบจัดส่งไปให้ครับ

17. ศักดิ์

佛說阿彌陀經
    สุขาวดีมหายานสูตร
    สำหรับท่านที่ต้องการบทสวด "佛說阿彌陀經ฝอซัวออหมีถัวจิง" สามารถเข้าไปโหลดได้ที่เวปลิ่งค์ 佛說阿彌陀經 - Buddhism Audio
    และบทบรรยาย"พระสุขาวดีวายุหะมหายานสูตร" ที่ http://audio.palungjit.org/f21/ออมิทอเก็ง-พระสุขาวดีวายุหะมหายานสูตร-4010.html

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2009
  18. ศรัทธาในพระองค์

ศรัทธาในพระองค์ Active Member

อนุโมทนาค่ะ

อยู่เพื่อทำความดีนี้เพื่อแม่ อยู่เพื่อแผ่อายุพระพุทธศาสนา
    อยู่เพื่อสร้างบารมีที่ทำมา อยู่เพื่อพาสรรพสัตขัดจิตใจ

ขอบุญบารมี จงมีแด่ผู้เมตตาด้วยเถิด<!-- google_ad_section_end -->

19. mispatima

mispatima เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2005
    ขอรับคนละ 1 ชุดครับพร้อมบทสวดด้วยครับ
    ธรรมธัช ไชยทองดี
    สำนักงานประปาเขต 6
    ถ.หลังศูนย์ราชการ
    อ.เมือง จ.ขอนแก่น
    40000

รสริน บัวเผืื่่อน
    สำนักงานประปาเขต 6
    ถ.หลังศูนย์ราชการ
    อ.เมือง จ.ขอนแก่น
    40000

อำนวยพร หาราชัย
    256/16 ซ.เวชยันต์
    ถ.รอบเมือง อ.เมือง
    จ.ขอนแก่น40000
    ขออนุโมทนาบุญครับ

20. ศักดิ์

ออมีทอฝอ ....อนุโมทนาครับ ....ต้องการบท佛說阿彌陀經ฝอซัวออหมีถัวจิง....หรือเปล่าครับเดียวจะจัดแนบไปให้ครับพร้อมซีดี
    กรุณาส่งซองกันกะแทก ขนาด C5 -162x229 มม.(ขอเป็นซองกันกระแทกเท่านั้น)จ่าหน้าซองชื่อ-ที่อยู่ถึงตัวท่านพร้อมติดแสตมป์ 5บาท พร้อมวงเล็มว่า"พระอมิตตาภะ" ทางผมจะรีบจัดส่งไปให้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้