***มอบพระผงพระโพธิสัตว์กวนอิมแก่ท่านผู้ศรัทรา***

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย janepat2549, 11 กรกฎาคม 2009.

1. janepat2549

janepat2549 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆ...ยินดีๆครับอนุโมทนาด้วยนะครับ...

อามิถอฟอ...ผมจะจัดส่งองค์พระโพธิสัตว์ทุกๆวันเสาร์นะครับ...เพราะจะสะดวกที่สุด...วันอื่นๆผมอาจจะไม่ค่อยด้วยครับ...ใจเย็นๆนะครับ การที่รับพระผงองค์พระโพธิสัตว์นี้อาจจะทำให้บุคคลหลายๆท่านมีจิตที่เคารพใฝ่ในพระพุทธศาสนามากยิ่งขึ้น ผมจึงต้องค่อยๆรอญาติธรรมที่ส่งซองมาเพื่อขอรับและจะจัดส่งให้เร็วที่สุดครับ...นโมอามิตาพุทธ...นโมโพธิสัตว์กวานอิน

2. zangift

zangift Active Member

ขอบคุณครับ คุณเจนพัฒน์

3. ศักดิ์

ศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2005
    ออมีทอฝอ ออมีทอฝอ ออมีทอฝอ ....อนุโมทนายิ่งครับ น้องเจน....

4. ศรัทธาในพระองค์

ศรัทธาในพระองค์ Active Member

น้องเซียนน้อยค่ะ พี่หวังไท่ไท่ได้รับพระผงฯแล้วน่ะ ทุกๆสิ่ง อย่าง ดูงดงาม แลเห็นถึงความตั้งใจ พี่หวังไท่ไท่จะสืบสานเจตนารมของน้อง ไม่ให้ขาดตกบกพล่อง จะทำให้ดีที่สุดจ๊ะ

ขอพระพุทธองค์ทรงคุ้มครองน้องน่ะคะ

ดูแลสุขภาพให้แข็งแรงด้วยจ๊ะ

อยู่เพื่อทำความดีนี้เพื่อแม่ อยู่เพื่อแผ่อายุพระพุทธศาสนา
    อยู่เพื่อสร้างบารมีที่ทำมา อยู่เพื่อพาสรรพสัตว์ขัดจิตใจ

ขอบุญบารมี จงมีแด่ผู้เมตตาด้วยเถิด

5. janepat2549

janepat2549 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆ...ขออนุโมทนาด้วยนะครับ...โครงการต่อไปคือการสร้างพระผงพระอามิตา...ครั้งนี้ผมคงต้องรบกวนพี่หวังไท่ไท่ช่วยบอกบุญกับญาติธรรมด้วยนะครับ...นโมอามิตาพุทธ...นโมโพธิสัตว์กวานอิน

6. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ ไม่ทราบว่า จะเดินทางไปรับด้วยตนเองได้ไหมครับ ผมอยู่ใกล้ๆ โลตัสพระราม 1 ใกล้ๆกันกับคุณ

7. ศรัทธาในพระองค์

ศรัทธาในพระองค์ Active Member

ได้จ๊ะน้องเซียนน้อย พี่หวังไท่ไท่จะช่วยบอกบุญให้อีกแรง

ขอพระพุทธองค์ทรงคุ้มครองน้องน่ะคะ

ดูแลสุขภาพให้แข็งแรงด้วยจ๊ะ

อยู่เพื่อทำความดีนี้เพื่อแม่ อยู่เพื่อแผ่อายุพระพุทธศาสนา
    อยู่เพื่อสร้างบารมีที่ทำมา อยู่เพื่อพาสรรพสัตว์ขัดจิตใจ

ขอบุญบารมี จงมีแด่ผู้เมตตาด้วยเถิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2009
  8. krugee

krugee สมาชิกใหม่

19 กรกฎาคม 2009
    สมาชิกใหม่ ยังงง งง

อนุโมทนา กับทุกๆท่าน
    อย่าถือสาน้องใหม่ผู้พึ่งผ่านเข้ามาคนนี้ นะครับ
    ขอพระผงพระโพธิสัตว์กวนอิมด้วยคน ซองถึงใครกรุณาเมตตาด้วยนะครับ

9. janepat2549

อามิถอฟอ...ผมเองเคยบอกไปแล้วว่าอาจจะไม่สะดวกซักเท่าไรเพราะผมเรียนอยู่ด้วยครับอีกทั้งภาระสายงานทางธรรมของผมมีอยู่ด้วยเหตุนี้บางทีก็กลับบ้านดึกมากๆเลยไม่ค่อยสะดวกซักเท่าไรอะครับ...

10. janepat2549

เสียงภาวนาพระนามพระโพธิสัตว์อวโลกิเตศวร

หน่าน หวู่ ต้า เปย กวาน ซือ อิน ผู่ ซ่า

南無大悲觀世音菩薩

(ขอนอบน้อมแด่พระมหากรุณาเมตตาธิคุณอันยิ่งใหญ่พระอวโลกิเตศวรโพธิสัตว์)

[music]http://audio.palungjit.org/attachment.php?attachmentid=19338[/music]​

11. janepat2549

สาธุๆ...ขออนุโมทนาด้วยนะครับ...พี่หวังไท่ไท่ก็ต้องดูแลรักษาสุขภาพร่างกายให้ดีสุขภาพใจให้ดี ให้สมกับเป็นพุทธบุตรนะครับ...นโมอามิตาพุทธ...นโมโพธิสัตว์กวานอิน

12. zangift

zangift Active Member

วันนี้ได้รับแล้ว ครับ สวยงามมากครับ

ขอบคุณครับ

13. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม อนุโมทนาครับ ขอรับไว้ในใจแล้วกันครับ สาธุฯ

14. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 3 องค์ จ่ะ....

เดี๋ยวจะจัดส่งซองไปให้....

สาธุ...

15. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ องค์พระได้รับแล้วครับ วันนี้

พร้อม ดีวีดี แจกองค์พระให้เพื่อนบ้านไป 1 องค์

เกิดเป็นคนช่างยากแท้ เมื่อเกิดมาแล้วก็จะไม่ให้เสียชาติเกิด

16. กุนเชียง

กุนเชียง เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ดูภาพยนต์ เซียนอลวน คนอลเวง วันศุกร์ ที่ 27 ก.ค.2552ดูภาพยนต์ เซียนอลวน คนอลเวง วันจันทร์ ที่ 30 ก.ค. 2552

17. กุนเชียง

กุนเชียง เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    นำมอเออหมีถั๊วฝอ.. พี่เจน พรุ่งนี้เป็นวันชี๊วอิด วันพระจีน ผมไหว้เจ้านะ

แล้ววันไหนไปโชคชัย (อาเนี้ย) 4 โทร 0867111679 ด้วย

มาคุยกับเฮงหน่อย เรื่องวัตถุมงคลกวนอิมอาเนี้ย อ่ะคับ

18. pikarzo

pikarzo ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

พี่ได้รับ องค์พระผงพระโพธิสัตว์กวนอิมแล้วครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับน้องเจนพัฒน์ และผู้เกี่ยวข้องทุกท่านด้วยครับ สาธุ..

19. LukeF

LukeF สมาชิกใหม่

23 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับ...ทุกท่าน

20. janepat2549

สาธุๆ...คงอาจจะอีกนานนะที่พี่จะไปตำหนักพระแม่กวนอิมโชคชัย4 เพราะสายการปฏิบัติไม่ตรงกับสายของพี่ซึ่งพี่ปฏิบัติสายพุทธมหายานสำนักสุขาวดี-สำนักเซน เลยไม่ค่อยได้ไปแต่พี่จะไปสวดมนต์ที่วัดฝอกวงซันสาขาประเทศไทยย่านพระราม9แทนเพราะสายการปฏิบัติ สถานที่ดูตรงกับใจที่พี่ชอบ ไว้เหตุปัจจัยพร้อมธรรมะจัดสรรค์เราก็จะได้พบกัน...

สาธุๆ...ขอนุโมทนาด้วยนะครับ ขอให้พี่เข้าใจถึงเจตนาของผมจุดประสงค์ในการจัดสร้างด้วยนะครับ...นโมอามิตาพุทธ...นโมโพธิสัตว์กวานอิน