มล องค์คุลีมาลญาณ นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย naru sut, 11 มกราคม 2013.

1. naru sut

naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ะคุณ S_Manit ส่งภาพมาเยอะเลย
    ส่งท้ายก่อนหมดโปรจริง ๆ ดูให้ค่ะปกติให้ท่านละสองภาพ
    แต่พระของคุณสวย ๆ ทั้งนั้นเลยถ่ายมาก็ชัดเจนสัมผัสพลังได้ดี
    เอาเป็นว่าดูให้หมดทุกองค์เลยแล้วกันค่ะ

ภาพแรก เป็นพระกริ่ง มีพลังแห่งทองทิพย์สถิตย์แช่ทำ
    น้ำมนต์ขลังนัก แช่น้ำดื่มหายไข้ หายป่วย อยากรวยมีลาภ
    ขอให้คุณกล่าวอธิฐานสามคำ มะอะอุ ขอให้เฮงๆ รวยๆค่ะ

ภาพที่สอง เป็นพระที่หนุนเรื่องราวแห่งความรัก ซึ่งท่านได้สร้างไว้ให้
    พระยาหงส์ทอง บูชาแล้วเสริมเรื่องความรักดีมากค่ะ

ภาพที่สาม เป็นพลังแห่งพระพรหมปลุกเสกโดย พระญาณพรหม มีฤทธิ
    มากบูชาแล้วสามารถเปลียนชีวิตให้ไปในทางที่ดีขึ้น มีแต่รุ่งเรืองไม่ตกต่ำค่ะ

ภาพที่สี่ เหรียญหลวงพ่อเจียมเป็นพระที่มีพุทธคุณในด้านเมตตาแรงมากๆ
    เด่นเรื่องงานส่งเสริมให้เป็นใหญ่ เป็นโต ในทุกงานที่ทำค่ะ

ภาพสุดท้าย องค์พระพิฆเนศ องค์นี้สวยงามมากค่ะ พิมพ์เด่นชัด พระพักต์
    ดูขลังและมีพลังแรงดีมาก เป็นเทพเจ้าแห่งความสำเร็จ มีพลังด้านงานศิลป
    และมีพลังปลุกเสกจากกรมศิลปากร สุดยอดค่ะองค์นี้

ที่ติดไว้หมดแล้วนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

2. goodjob2u

goodjob2u เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คุณมลครับ รีบมาถามต่อก่อนจะหมดเวลาแข่งขันครับ อิอิ

1.องค์พ่อคเณศ และองค์พ่อพระตีรมูรติ ทั้ง 3 องค์ คุณมลสื่ออะไรได้บ้างครับ ท่านมีพุทธคุณด้านใดครับ

2.ห้องพระที่บ้านครับ เป็นที่ที่ผมชอบไปสวดมนต์ และนั่งสมาธิเป็นประจำ ผมจัดเรียงได้ถูกหรือผิดประการใดครับ คุณมลมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมไหมครับ

3.พระสังกัจจายนะ พระสิวลี และพระอุปคุต ทั้ง 3 องค์นี้คุณมลสื่ออะไรได้ไหมครับ ท่านมีพุทธคุณด้านใดครับ....ขอบคุณมากครับ

รูปที่ 1

รุปที่ 2

รุปที่ 3

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2013
  3. naru sut

คุณgoodjob2u คะช่วยย่อรูปหิ้งพระของคุณด้วยค่ะ ไฟล์ภาพของคุณทำเอาดิฉันล่มเลย โหลดภาพนานมากขอความกรุณาด้วยค่ะ

4. puntm2

puntm2 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    รบกวนคุณมล อีกรอบครับ
    การตั้งโต๊ะหมู่บูชา ถูกต้องมัยครับ และ สื่ออะไรได้บ้างมัยครับคุณมล
    ขอบคุณล่วงหน้าครับผม :)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2013
  5. goodjob2u

goodjob2u เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอโทษทีครับคุณมล ย่อรูปมาให้ใหม่แล้วครับ

6. naru sut

ไม่เห็นมีภาพขึ้นเลยค่ะ รบกวนโหลดใหม่ค่ะ

7. puntm2

รบกวนคุณมล อีกรอบครับ
    การตั้งโต๊ะหมู่บูชา ถูกต้องมัยครับ และ สื่ออะไรได้บ้างมัยครับคุณมล
    ขอบคุณล่วงหน้าครับผม :)

ไฟล์ที่แนบมา:

8. สัพพัญญุตา

สัพพัญญุตา Active Member

13 กันยายน 2012
    รบกวนคุณมลดูพระให้ด้วยค่ะ และขอคำแนะนำเพิ่มเติมที่จะทำให้มีชีวิต ความเป้นอยู่ที่ดีขึ้น รวมถึงหน้าที่การงาน และการเงิน และเรื่องสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองด้วยค่ะ

9. สัพพัญญุตา

รบกวนคุณมลดูรุปให้ด้วยค่ะ และขอคำแนะนำเพิ่มเติมที่จะทำให้มีชีวิต ความเป้นอยู่ที่ดีขึ้น รวมถึงหน้าที่การงาน และการเงิน และเรื่องสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองด้วยค่ะ

10. naru sut

ดูพระนี่หมายถึงจะโหลดรุปให้ดูป่าวคะ หรือให้ดูพระที่โฉลกกับคุณ ถ้าให้ดูรูปภาพไม่ขึ้นค่ะ แต่ถ้าให้ดูว่าพระองค์ไหนถูกโฉลกกับคุณ ขอรายละเอียดส่วนตัวของคุณด้วยค่ะ

11. สัพพัญญุตา

คุณมลขอส่งรูปเข้าอีเมลล์ได้ไหมคะ อัพรูปไม่ได้น่ะค่ะ อยากใหดุพระที่ห้อยคอแระจำน่ะค่ะว่ามีพลังไหม และพระที่ควรใส่คือพระอะไร

12. สัพพัญญุตา

คุณมลขอส่งรูปเข้าอีเมลล์ได้ไหมคะ อัพรูปไม่ได้น่ะค่ะ อยากใหดุพระที่ห้อยคอประจำน่ะค่ะว่ามีพลังไหม และพระที่ควรใส่คือพระอะไร

13. naru sut

คุณgoodjob2u คะดิฉันเห็นภาพหิ้งพระภาพใหญ่ของคุณทำเอานิ่งไปเลย กว่าจะรวบรวมสติได้ เอาเป็นว่าขอตอบให้แบบรวม ๆ ทั้งสามภาพเลยนะคะ
    ท่านสื่อว่า ขอให้คุณทำฝันในเรื่องการงานให้สำเร็จ มีการงานที่ยังค้างก็ขอให้สะสางให้เสร็จ โบสถ์วิหารหลังเก่าที่สร้างค้างไว้ก็ไปสะสางซะ

การกระทำสิ่งใด ๆ ที่คุณตั้งใจทำให้ท่านนั้น คุณไม่ตอ้งรีบให้คุณทำให้กับพระสงฆ์องค์เจ้าก่อน
    แล้วท่านจะมารับ ในปีนี้ท่านขอประทานพรให้คุณร่ำรวยปีหน้าคุณจะได้ย้ายงานใหม่ดีกว่าเดิม
    บ้านหลังนี้ดีอยู่แล้วเจริญรุ่งเรืองค่ะ

แล้วแนะนำให้คุณแยกหิ้งพระกับหิ้งเทพออกจากกัน เค้าไม่วางรวมกันค่ะ
    อยู่ในห้องเดียวกันได้ แต่ควรตั้งหิ้งบูชาแยก

ส่วนพระอุปคุตนั้น ให้คุณหาวันพุธที่ตรงกับวันขึ้น 15 ค่ำถวายดอกบัวให้ท่าน 9 ดอก สวดมนต์และอธิฐานขอสิ่งใดท่านก็จะประทานให้ค่ะ

14. naru sut

ตอนนี้เน็ตเหมือนจะล่มยังไงไม่ทราบอ่ะค่ะ เอาเป็นว่าคุณระบุ วัน เดือน ปีเกิด และงานที่ทำอยู่มา
    หรือจะให้หนุนเรื่องใดก็แจ้งหน้าบอร์ดได้เลยค่ะ

15. S_Manit

S_Manit เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณ คุณมลมากครับ
    เมตตามากๆเลยครับ :cool::cool::cool:

16. naru sut

สวัสดีค่ะคุณจิตตรา ภาพศาลพระภูมิเจ้าที่ดิฉันสื่อให้คุณได้ดังนี้ค่ะ
    ท่านสื่อว่าท่านชอบน้ำผึ้งผสมเหล้าให้คุณนำมาถวายท่านแล้วท่านจะช่วยเรื่อง
    การงานของคุณ งานของคุณจะดีขึ้นมากๆ

และให้คุณคอยดูด้วยนกจะมาทำรังในศาลของท่านแล้ว และคุณก็อย่าเอา
    อะไรมาวางขวางทางขึ้นศาลของท่าน ทำให้คุณติดขัด

ก่อนถวายเหล้าผสมน้ำผึ้งให้คุณจุดธูป บอกกล่าวท่านก่อนว่าสิ่งที่ท่าน
    ต้องการลูกได้นำมาถวายแล้ว ช่วยปกปักษ์รักษา และเสริมโชคลาภ ทั้ง
    หน้าที่การงานให้ลูกด้วยเถิด

อ้ออีกอย่างนึงค่ะ ท่านไม่ชอบเสียงดังอึกกระทึกครึกโครม

17. สัพพัญญุตา

ขอบคุณมากค่ะ เกิด 21 เม.ย. 2521 ทำงานในส่วน customer service, บริหารจัดการทีมงานค่ะ ต้องการหนุนในด้านการเงินและการงานค่ะ

18. Marx

Marx เป็นที่รู้จักกันดี

เตรียมตัวลงชื่อครับ :VO
    สนใจโปรเสริม ^^

19. naru sut

ของคุณ puntm2 ดูจากภาพห้องพระของคุณจัดวางได้สวยงามค่ะ และดิฉันยังสื่อได้อีกว่าพระแม่ชอบใบเตย
    ให้ไหว้ใบเตยแล้วเฮงค่ะ ระวังอย่าให้ของไหว้เหี่ยวเฉาคาหิ้งหมั่นเปลี่ยนให้สดใหม่อยู่เสมอ น้ำเปล่า - น้ำชา อย่าให้ขาด

แล้วคุณควรแยกหิ้งพระกับหิ้งเทพให้ห่างกันกว่านี้อีกหน่อยจะดีกว่า
    นอกนั้นดีหมดแล้วค่ะ

20. puntm2

ขอบคุณคุณมล มากๆครับ