มล องค์คุลีมาลญาณ นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย naru sut, 11 มกราคม 2013.

1. naru sut

naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

ของคุณgoodjob2u ควรหาพระพรหมมาบูชาหนุนเรื่องการงานค่ะ และดวงคุณอาภัพคู่ให้หาพระพระปิดทวารทั้งเก้า
    ยิ่งอุดมมากเท่าใดยิ่งดีเพราะจะทำให้โฉลกดีขึ้นกว่าแขวนพระอย่างอื่น

อ้อแล้วระวังเรื่องคำพูดด้วยนะคะ บางทีคุณพูดตรงและแรงเกินไป

ส่วนคำถามเรื่องเทพเทวดาคุ้มครอง ทุก ๆ คนเกิดมามีเทวดาประจำตัวทุกคนค่ะเวลาทำบุญให้กล่าวถึงด้วย

ส่วนเรื่องความฝันคุณอาจจะอยากมีโชคเรื่องความรักมั้งคะถึงฝันถึงเทพแห่งความรัก มีเวลาก็ไปไหว้บูชาท่านบ้างก็ดีค่ะ

2. naru sut

แล้วทำไมไม่ชอบแขวนอ่าาา
    ของคุณอิศวะรา งานเล่นดนตรีต้องเสริมด้วยพ่อแก่ เพราะท่านเป็นบรมครูของศิลปแขนงต่าง ๆ หรือพระกริ่งก็ได้ค่ะ
    ตัวอย่างเช่น พระกริ่งพุทธโธของแม่ชีบุญเรือน พระกริ่งของหลวงพ่อเกษมเขมโก ทำไมถึงเป็นพระกริ่งเหรอคะ
    เพราะกริ่งเวลาเขย่าแล้วมีเสียงเหมือนดนตรี พระกริ่งของคุณแม่บุญเรือน กับหลวงพ่อเกษม นอกจะเสริมเรื่องงานแล้ว
    ยังเสริมเรื่องโชคลาภให้มาอย่างไม่ขาดสายด้วยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. naru sut

วันนี้พอแค่นี้ก่อนนะคะ ไม่ไหวจะฮาแล้ว ตกรอบแน่นอน :'( อาจารย์บอกว่าวิวไม่ถึงแปดพัน ตกรอบ :'(
    แต่ไม่เป็นไรค่ะสู้อีกสองวันสุดท้ายแว้วววว อ่านพลังยกยอดไปพรุ่งนี้นะคะ

ปล.ถ้าเห็นใจกันอย่าลงภาพเยอะนักนะคะ แบ่ง ๆ ให้ท่านอื่นบ้าง ขอบคุณค่ะ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2013
  4. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด 21 กค 2521 ครับ

วันนี้มีภาพ พระ ที่ ห้อยประจำมาให้ดูครับ มี 6 อย่างครับ
    1-3 เป้นพระเครื่อง
    ส่วน 4-6 แถวล่างจะเน้นด้านเครื่องรางครับ รบกวนสอบถามแต่ละองค์ว่า ยังมีพลังอยู่ไหม และเน้นด้านไหนครับ...

-ไม่ทราบแขวนพระอะไรถึงจะถูกโฉลกที่สุดครับ เพราะเป้นคนชอบ พระเครื่อง และเครื่องรางของขลังมากครับ และ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองอยู่คืออะไรครับ

-ตัวผมเองมีสิ่งไม่ดีตามอยู่ไหมครับ
    -การปฎิบัติไม่คืบหน้าเลยครับ ไม่ทราบมีสาเหตุจากอะไรเหรอครับ หรือว่าที่ห้องผมมีอะไรไหม....
    - คุ่ครอง ความรักครับ จะเจอคุ่บุญบ้างไหม
    - จะได้เป็นผู้พิพากษาเมื่ออายุเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      5.5 MB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      5.6 MB
      เปิดดู:
      34
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2013
  5. nealtone

nealtone สมาชิก

13 พฤศจิกายน 2011
    รบกวนด้วยครับ
    เพิ่มเติมครับ
    ผมควรห้อยพระอะไรให้ถูกโฉลกครับ

ขนาดไฟล์:
      62.9 KB
      เปิดดู:
      34
  6. วีระชัยมณี

มารอชมครับ.....แต่ว่า แต่ละท่าน พระเครื่อง แหล่มๆทั้งนั้นเลยครับ....

7. naru sut

สวัสดีคะคุณเมธาวี1 รบกวนถ่ายใหม่ให้ชัด ๆ และขอสองภาพเท่านั้นค่ะ เอาภาพที่อยากทราบจริงๆ
    และระบุว่าต้องการให้เสริมเรื่องใด ขอข้อมูลของคุณด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

8. naru sut

สวัสดีค่ะคุณalek222 ตามดวงของคุณอาภัพผู้อุปถัมภ์ จึงควรทำอะไรที่ตัวเองถนัดและทำแต่ลำพัง
    ไม่ต้องหาใครมาช่วย เพราะเมื่อใดที่คุณทำงานเป็นทีมหรือเป็นหุ้นส่วนจะพัง ให้แขวนพระเดี่ยวๆ องค์เดียวแก้เคล็ด
    อย่าแขวนพระเป็นพวง ให้แขวนเดี่ยว จะได้ผลดีอย่างยิ่ง เสริมโฉลก แต่คุณไม่ได้บอกต้องการพระให้เสริมทางด้านใดเลยไม่ได้แนะนำค่ะ

ส่วนเรื่องการปฏิบัติของคุณที่ไม่คืบหน้า ดิฉันไม่ทราบว่าการปฏิบัติของคุณเป็นไปได้อย่างถูกต้องอย่างที่ควรจะเป็นหรือเปล่า
    ถ้ายังไงมีเวลาลองมาร่วมกรรมฐานกับอาจารย์ก๋ง ดูซักทริปนึงค่ะ รับรองก้าวหน้า และไม่หลงทาง

งานที่ถามเรื่องจะได้เป็นผู้พิพากษาเมื่อไหร่ ไพ่ไม่เด่นเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2013
  9. naru sut

ขอข้อมูลมาด้วยค่ะ ไม่มีข้อมูลให้ไม่ทราบว่าจะตอบว่าอย่างไร

10. วีระชัยมณี

..ขอบคุณครับ..
    แล้ว พระเครื่องที่ลงให้ดู อยากทราบว่า แต่ละองค์ มีขลังอยู่ไหมครับ ผมอยากจะแขวนที่เน้นด้านความรักครับ....

11. naru sut

ภาพที่ลงไม่ชัดซักภาพนึงเลยค่ะ ถ้าอยากเน้นพุทธคุณทางด้านความรัก ให้คุณหาพระตรีมูรติ เทพเจ้าแห่งความรัก
    มาบูชาหาองค์เล็ก ๆ ไว้ห้อยคอซักองค์นึง แล้วไปไหว้ขอพรท่านที่หน้าเซ็นทรัลเวิลด์ก็ได้ค่ะ

12. bigkuma

bigkuma เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับวันนี้ผมขอรบกวนอีกที่ครับ ครั้งก่อนผมขอบคุณมากครับ ร้านกาแฟผมเปิดที่คลองเตย ผมเปิดไม่กี่ชั่วโมงคนเลยน้อย เรื่องอู่หาที่ยังไม่ได้ครับ วันนี้ผมสอบถามอีกครับ
    ผมเกิดอังคารที่ 8 ตุลาคม 2511 อาชีพที่เหมาะกับผมควรทำอาชีพอะไรดีครับ แล้วพระที่เสริมหรือที่ผมควรบูชาคือพระแบบไหนครับ แต่ผมจะเป็นคนห้อยพระไม่นานเพราะผมคิดว่าถ้าวันนี้ผมห้อยองค์นี้แล้วรู้สึกว่าดีก็จะห้อยนานหน่อยก็ประมาณ2อาทิตย์บางที่ห้อยแล้วรู้สึกไม่ดีกว่าองค์ก่อนวันรุ้งขึ้นก็จะไม่ห้อย แต่ผมอยากทราบว่าตัวผมจะเหมาะกะแบบไหนแล้วถ้าตัวผมต้องการค้าขายเมตา โชคลาภต้องแบบไหน ตอนนี้ผมมั่วไปหมดเห็นใครว่าดีพอมีปัญญาก็จะไปหามาทดลอง(ผมรบกวนส่งรูปให้ที่หลายๆองค์) รบกวนด้วยครับว่าผมจะเหมาะกับองค์ไหนหรือผมควรจะบูชาอะไรเพื่อค้าขายและมีโชคลาภและเป็นเมตา ขอบคุณครับ

13. naru sut

จากภาพพระทั้งหมดของคุณ ดูแล้วบางองค์ก็ไม่แว่วพุทธคุณเลยค่ะ องค์ที่แว่วก็ส่วนมากเป็นแคล้วคลาดปลอดภัย

ปีนี้คุณตกเลขเสน่ห์ก็คงจะวุ่นวายอยู่กับเรื่องความรักมากพอดูจน ละเลยเรื่องอื่นโดยเฉพาะเรื่องงานหรือเปล่า

ดวงของคุณตามปกติจะมีศตรูคู่แข่งมากได้อะไรมาแต่ละอย่างก็มักไม่ได้มาอย่างง่ายดาย ตามเลขทำนายคุณตกธาตุดิน งานที่เหมาะกับคุณคือ งานที่ไม่อยู่กับที่ ต้องการการเคลื่อนไหว เช่น การเกษตร งานเลี้ยงสัตว์ วัสดุก่อสร้าง ธรณีวิทยา อัญมณี รักษาความปลอดภัย อสังหาริมทรัพย์พัฒนาที่ดิน เป็นต้น

ไม่ทราบว่าคุณชอบงานลักษณะไหน ถ้าชอบงานเกี่ยวกับที่ดินก็ลองหาพระที่เป็นเนื้อดินมาห้อยบูชา จะมีโชคเรื่องงานค่ะ ถ้าชอบเมตตาค้าขาย หรือเบื่อห้อยพระ ก็ลองหาศิราน้ำ ของแม่ชีบุญเรือนมาเสริม อธิฐานจิตขออย่างไรได้อย่างนั้นเลยค่ะ โชคดีค่ะ

14. bigkuma

bigkuma เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ สอบถามครับถ้าเกี่ยวกับเปิดอู่ทำสีรถละครับพอไหวไหมครับ

15. naru sut

ดิฉันไม่ทราบพื้นฐาน ทักษะการทำงานของคุณน่ะค่ะ แต่ถ้าคุณใจรักและชอบงานฝีมือ
    เปิดอู่ทำสีรถก็ถือเป็นงานหนักอย่างนึงค่ะ เป็นงานช่าง ควรหาพระวิศณุกรรม หรือพระพิฆเนศมาเสริมดีค่ะ

16. naru sut

พักทำธุระก่อนนะคร้าบบบบบ แฟนขับ (ไล่) ทั้งหลาย chearr

17. วีระชัยมณี

...
    จะลองลงรูปอีกซักครังนะครับ..แต่หากไม่ชัดก็คงต้องตามนั้นละครับ..

ขนาดไฟล์:
      5.8 MB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      5.8 MB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      5.5 MB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      5.5 MB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      5.7 MB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      5.5 MB
      เปิดดู:
      38
  18. naru sut

สงสัยต้องตามนั้นจริง ๆ แล้วค่ะคุณ alek222 ภาพไม่ชัดจริง ๆ ขอภัยด้วยค่ะ

19. naru sut

มีอีกมั๊ยคะ ผู้ใดต้องการดูพระเพื่อเสริมดวง
    โชคลาภ ความรัก หน้าที่การงาน อย่าบอกว่าหมดแค่นี้นะคะ
    สงสัยต้องมีโปรเสริมซะแล้ว โปรดติดตามตอนต่อไป รับรองเด็ดแน่ค่ะคืนนี้

20. naru sut

แจกค่ะแจก ดิฉันมีโปรเสริมมาแจกวัตถุมงคล ลงชื่อไว้เลยค่ะท่านใดที่ต้องการรับของที่ระลึกจากดิฉัน
    แต่....มีข้อแม้นิดนึงค่ะเด๋วจะบอกกฏกติกามารยาทอีกที