เรื่องเด่น มนุษย์ต่างดาวติดต่อเราหรือยัง-ควรบอกว่า เมื่อไหร่จะไป

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย chandayot, 18 เมษายน 2012.

1. ศารทวิศุวต

ศารทวิศุวต เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2012
  2. โปเย

โปเย เป็นที่รู้จักกันดี

มีหนังดีสุดยอดขายในร้านเซเว่น แนะนำให้ดูกันครับ
    คือ Clash of Empire แต่มีอีกชื่อหนึ่งครับซ่อนไว้
    ว่า The Malay chronicle bloodline (พงศาวดาร
    ราชวงศ์เมเลย์ฯ อะไรประมาณนั้น) ทว่า น่าตกใจกว่า
    นั้นคือ จุดศูนย์กลางของอาณาจักรลังกาสุกะในเรื่องนี้
    ปัจจุบันคือ "ปัตตานี" ครับ ซึ่งมันผูกโยงไปกับชื่อของ
    "มาเลเซีย" ด้วย (มาเลเซีย ก็มาจาก ชาวมาลายูไงละ
    ครับ แล้วชาวมาลายู ก็สืบเชื้อสายมาจาก "อาณาจักร
    ลังกาสุกะนี้) มายก็อด! นี่กระมัง ต้นเหตุของไฟใต้??

3. jesdath

jesdath เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    จับวิศวกรสิ้นคิดขนยาบ้า
    ---จับคนขนยาบ้าซ่อนมาในรถ6ล้อบรรทุกหอมหัวใหญ่คนขับฃื่อ นายวิศวกร แซ่ย่าง ชาวเขาเผ่าม้ง...(มุกเด็ด จะฮามั้ย)...
    --เซ้งไปซื้อโน๊ตบุ๊คมา800บาท ต้องซ่อมอีกเยอะ ซื้อของใหม่กลัวมันพัง(ตายคามือ)
    ---แมวโชคดีกลับมาประจำการแล้วหลังลาคลอด มันเนแมวแบบพาร์ทไทม์ รับจ๊อบ เดี๋ยวก็กลับอีกบ้านไปให้นมลูก--ขนาดแมวยังวิ่งรอกรับจ๊อบ เป็นคนก็ควรขยันอย่าให้อายแมวมัน

4. jesdath

ben111
    ระดับ credit:
    3953#
    ben111โพสต์ 4-2-2013 22:45 | แสดงเฉพาะโพสต์ของผู้ใช้นี้
    ขอบคุณที่ลงเรื่องดีๆที่หาอ่านยากแนวนี้ผมชอบครับผม และอยากบอกถึงพัฒนาการฝึกสมาธิมโนยิทธิของผมเห็นเป็นเงาลางๆแต่ไม่ชัดเจนแต่เป็นเงาแน่นอนแต่ยังไม่ได้ยินเสียงของเหล่าเทวดาหรือผีหรือเทพแต่เราคิดและสื่อไปถึงเหล่าเทพเทวาเหล่าเทพรับรู้ในความคิดเราได้ เพราะฉะนั้นผมจึงรู้แล้วว่าถ้าเรามีความตั้งใจในสมาธิหรือที่บอกกันว่าสวดอ้อนวอนนั้นขอพรนั้นต้องตั้งใจแล้วเราจะสื่อถึงท่านเทพเทวาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ได้ทุกพระองค์ รวมทั้งพระพุทธเจ้าก็ได้ด้วย ขอให้สมาธิถึงจุดๆหนึ่ง(เรียกว่าอุปจาระสมาธิ)คือ เลยขนิกกะสมาธิ(สมาธิเล็กน้อย)ไปนิดเดียวเองวิธีสังเกตง่ายมากหากใช้หายใจเข้าพุท หายใจออกโท เมื่อสมาธิถึงจุดจิตเราจะนิ่งมากและไม่ได้ท่องพุทโธและไม่ได้ดูลมหายใจว่าหายใจเข้าหรือหายใจออก แล้วลมหายใจจะเบามากแล้วเราก็เริ่มเลยครับนับถือเทพองค์ไหนส่งความคิดถึงท่านเลยครับเช่น เสด็จแม่กวนอิมก็ส่งจิตหาท่านแล้วก็คิดว่าหากท่านมาแล้วขอให้รู้สึกทางกายได้ เช่นขนลุกขนชันแต่ท่านมาสังเกตไม่ยากอากาศจะเย็นลงเย็นมากๆและถ้าใครสมาธิหรือฝึกมโนยิทธิมาจะเห็นเป็นเงารูปท่านเลยครับแต่รู้ว่าเป็นท่านแน่นอนผมขอให้อาม่าผมหายอัลไซเมอร์และพ่อแม่พี่น้องญาติแข็งแรงและขอน้ำทิพย์หรือน้ำมนต์ของท่านให้ผมแข็งแรง

5. jesdath

คุณเบนครับ ตั้งใจให้มั่น แป็บเดียวเทพก็อ่านความคิดเราได้ หรือตะโกนออกมาดังๆท่านก็รู้ครับ ลองมาหมดแล้ว จุดธุปนะได้ยินแน่นอนทุกคำพูดเลย--16ดอกอธิษฐานโดยการพูดออกมา--ถ้าจะให้ดีบนนั่งสมาธิถวายท่านครับ เป็นสิ่งที่ทำได้ง่ายๆไม่ต้องซื้อของมาถวาย

6. jesdath

ต้องขอโทษด้วยครับที่เงียบหายไป เพราะยกเลิกเนต และคอมพ์มันใหม้ เพราะความซุกซนของผมเอง ได้สั่งอะไหล่มาแทนแล้ว และก็มาใช้เน็ตที่บ้านพื่อนแทน ประหยัดไปมากๆ
    --ขอบคุณแฟนคลับที่ส่งของขวัญไปให้นะโมครับ ได้ใช้ทั้งแม่และลูกเลย--ของชิ้นนี้--คนรับก็ประหลาดใจมาก--เซอร์ไพร๊ซ์
    ---เดือนมีนาหรือเมษา ภรรยาผมคงลงกทม.สักเดือน ไปช่วยเลี้ยงเจ้านะโม--ใตรอยากเจอก็บอกนะ เดี๋ยวโทรนัดเจอกันเอา

7. jesdath

ความทุกข์ของชาวนาวันนี้----จะส่งทีวีเป็นอนาล็อกหรือดิจิต้อล--ดาวเทียมยังเป็นเอ็ชดีเอ็มไอ--ควรทำระบบเสียงเป็นสเตอริโอหรือ 5.1-7.1 แชนแนลดี ใชเอมป์ดิจิต้อลหรืออนาล็อกดี--คอมพิวเต้อร์วรใช้ระบบเอ็ชดี อินและเอ๊าท์--ลูกจะซื้อตุ๊กาเฟอร์บี้ --เอารุ่นไหนดี--ใช้แท็บเล็ตรุ่นไหน---ที่ดีกว่าของทางการแจก----อีกหร่อยต้องทำบริษัทรับปรึกษา
    เรื่องพวกนี้ ---
    ดีกว่าไปคิดเรื่องธ.ประเทศไทย เอาเงินไปสู้การโจมตีเงินบาท --5.3แสนล้าน บอกว่าจะกลับมาในรูปของกำไร เรียกวาเงินในกระจก เดินไปเดินมาก็หายวับ เที่ยวนี้ขาดทุนประมาณสนล้านในพริบตาความอวดดีอย่งไม่น่าให้อภัย และจะทำอีกเรื่อยๆ

8. ศารทวิศุวต

9. ศารทวิศุวต

คืนนี้ลองออกไปสังเกตุกันดูนะครับ แล้วมาเล่าไห้ฟังด้วยครับ

มูลนิธิสภาเตือนภัยพิบัติแห่งชาติ นายอารีย์ สวัสดี นายกสมาคมนักดาราศาสตร์ไทยเปิดเผย กับรายการชั่วโมงเตือนภัยว่า ประเทศไทยมีโอกาสเห็นดาวเคราะห์น้อย DA14 เต็มๆ ในช่วง 02.36 น.เพียง 4 นาทีเท่านั้นของคืนวันที่15ก.พ.นี้หลังจากนั้นก็จะเคลื่อนตัวเข้าไปในเงาของโลก
    14 กุมภาพันธ์ 2013 1:42 | Facebook

10. ศารทวิศุวต

11. jesdath

vอุกบาตรัสเซีย ในแง่ของโหร มีภัยถึงผู้นำ บุคคลสำคัญ น่าสงสัยว่า มีการยิงอาวุธนิวเคลียร์ หรือขีปนาวุธใส่มันหรือเปล่า เพราะมันระเบิดแตกกระจายเป็นชิ้นเล็กน้อย ซึ่งทางรัฐบาลรัสเซียปิดปากเงียบ
    --มสิ่งดีๆเกิดที่บ้านผู้เขียน เทพมาสั่งว่า "อย่าเขียนลงเว็ปนะ"----- รู้ได้ไงเนี่ย
    ---สิ่งที่น่าแปลกคือ ---คุณอิสรีลหายไปไหนนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2013
  12. โปเย

จ้ากก กระทู้เงียบจัง ไม่มีใึครแสดงออกมั่งเลยอ่ะ

เอ้า คุยเล่นกระทู้นี้ละกัน ถือเป็นการดันกระทู้ละกันนะ
    (ส่วนสาระ ไม่ต้องไปซีเรียสกับมัน) เรื่องเล่าเล่นๆ มี
    อยู่ว่า ท่านข้างบนที่ดีๆ นั้น ท่านจะมีหน้าที่ต่างกัน เทพ
    ที่ทำหน้าที่โปรด จะแบ่งกันดูแลปวงสัตว์ไม่เหมือนกัน
    เช่น เอาง่ายๆ นะ หลวงปู่ทวด จะดูแล พวกที่มีฤทธิ์มาก
    อัตตาสูง ไม่มีใครเอาอยู่, หลวงพ่อโต จะดูแลพวกปัญญา
    มาก หรือเป็นกษัตริย์เก่ามาเกิด ไม่มีใครเอาอยู่ อะไร
    ประมาณนั้น แต่ละท่านดูแลคนไม่เหมือนกัน และจะชัดเจน
    ในตัวเองว่าใครดูแลคนแบบไหนอ่ะครับ

ดังนั้น เทพคุ้มครองเรา ก็จะบ่งบอกถึงอะไรบางอย่างในเราได้ครับ

13. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

อุกกาบาตตกมันแปลรีมิกซ์ได้หลายอย่างอะ ต้องการจะบอกถึง การตายของผู้ยิ่งใหญ่
    หายนะถึงวันสิ้นโลกใกล้จะมาถึงแล้ว มะนาวต้องการมาเกิด ฯลฯ
    สรุปแล้วแต่จะคิด คิดดีก็เจอแต่เรื่องดีๆมั้ง

14. โปเย

สมมุตินะ ถ้าทำนายแบบ การตายของ ..
    ผมว่า ข่าวดังทั่วโลก มันก็น่าจะเป็นคนระดับโลกอ่ะ
    ไม่ใช่คนในประเทศนั้นเท่านั้นนะ

หรือถ้าทำนายอย่างอื่น มันก็น่าจะระดับโลกแน่เลยง่ะ

15. โปเย

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=OHyq5bGdJUg]ก่อนที่จะเกิดเป็นโกโก้ครั้น 2 - YouTube[/ame]

ตู้มมมม กลายเป็น "โกโก้ครั้น"

16. jesdath

กำลังจะลองระบบไวไฟร---เทคโนโลยี่ไม่ค่อยเก่ง(ผมนะ) คอมพ์ก็รวนอยู่ ไม่ออกจอ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=uJ-vEW8dK1c"]Raspberry Pi Fedora remix 1080p video playback - YouTube[/ame]

17. l3igbite' XD

l3igbite' XD Active Member

10 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณสำหรับสาระดี ๆ มากครับ น่าสนใจมากครับ

18. jesdath

เทพที่ดูแลเราจะมีนิสัยบางอย่างคล้ายเรามาก เช่น รักเสียงเพลงเป็นชีวิตจิตใจ--ชอบศึกษาธรรมมะ ต่างๆไม่เหมือนกันในแต่ละคน--ทางจีนบอกว่าเหนือศรีษะขึ้นไป1ฟฃุตก็มีเทพแล้ว คือเทพประจำตัวเราครับ
    ----สัตว์บางตัวที่สิ้นอายุไป บางทีก็มีกายทิพย์เป็นคน หรือเป็นคนที่มาเกิดเป็นสัตว์--เพื่อชดใช้กรรมนะครับ เช่น ควายของแม่ยายผม วิญาญาณมาลาไปเกิด ก็เป็นคนผู้ชาย
    --สำหรับจขกท.ก็เป็นคนทั่วไปแต่สนใจเรื่องต่างดาว ลี้ลับ จตวิญาณ เทพ ซึ่งก็ได้สัมผัสสิ่
    งแปลกๆก็นำมาเล่าสู่กันฟังครับ

19. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    หายไปอยู่กับตัวเองมาค่ะ อิอิ
    ชีวิตที่เหมือนกันทุกๆวัน แต่มันก้ไม่เคยซ้ำกันสักวันเดียว
    เราใช้ชีวิตในอย่างที่เราเป็น ฟัง พูด คิด ชีวิตเป็นไปอย่างนั้น
    มีอะไรบางอย่างดำรงอยู่ท่ามกลางทะเลแห่งความรู้สึกอันหลากหลาย
    ลึกลงไปภายใต้รัก โลภ โกรธ เกลียด ความอัศจรรย์แห่งการมีชีวิตอยู่
    ฉายแสงตัวเองออกมาทุกขณะ ความงดงามในความอัปลักษณ์
    ความรื่นรมย์ในความเบื่อหน่าย สุดท้ายมันทั้งมีและไม่มีในขณะเดียวกัน

อยากจะบอกเพื่อนๆแบบนี้แหละค่ะ ^^

20. ศารทวิศุวต

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=oQL1foGW4zM&feature=share]UFO Travels through tunnel in Germany 26/02/2013 (LIVE CAM) - YouTube[/ame]
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=oQL1foGW4zM&feature=share]UFO Travels through tunnel in Germany 26/02/2013 (LIVE CAM) - YouTube[/ame]