หมดแล้ว <<ฟ้าสร้าง>> หนุมานเกราะเพชรมากประสบการณ์ หลวงปู่หริ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ฟ้าสร้าง, 24 พฤศจิกายน 2009.

1. ฟ้าสร้าง

ฟ้าสร้าง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ซิค่ะ ก็ให้เพื่อนพี่แต่ละคนรับด้วยตัวเองเลย โดยเฉพาะอิ่นแต่งงานต้องของใครของมันค่ะ

2. Reflect

Reflect เป็นที่รู้จักกันดี

พอป้าหายไปนานๆ รู้สึกแฟนๆจะคิดถึงกันเยอะนะ...

3. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    คือแต่แรกไม่ได้คิดจะจัดเป็นงานใหญ่โตอะไร เพียงแต่จะจัดให้พวกเราถวายกลดสามฤดูแด่ครูบาแม้ว เพราะท่านบอกกับผมว่าให้ช่วยเรื่องนี้หน่อย ผมก็เลยต้องจัดให้พวกเรามาถวายกันเอง(เนื่องจากประชาสัมพันธ์ให้ทำบุญโอนเงินเข้าบัญชีวัดแล้วไม่มีใครทำบุญไปเลย) แต่ต่อมาก็นึกเรื่องการเดินทางได้ว่าครูบาธร วัดท่านมีรถและก็ห่างกันเพียง ๑๐ กม.ก็เลยคิดว่านิมนต์มาด้วยก็จะดีเพราะไหนๆก็ต้องเสียค่ารถไปมาอยู่แล้วมาด้วยกันก็เสียค่ารถเท่าเดิมเลยเป็นว่าไปนิมนต์หลวงปู่ครูบาบุญทาอีกองค์ซะเลย เนื่องจากวัดหลวงปู่ห่างวัดครูบาธรอีก ๑๐ กม.เหมือนกัน อีกอย่างพอเห็นว่าไหนๆกลายเป็นงานขึ้นมาแล้วก็เลยอาราธนาหลวงปู่ครูบาสิทธิมาด้วยก็จะดีตรงที่ทุกคนได้กราบและเกิดศัทธาไปช่วยท่านสร้างโบสถ์ให้เสร็จพอเรียนหลวงปู่ท่านก็อยากจะมา แต่ทางเจ้าคณะอำเภอฝาง ไชยปราการ แม่อาย เพิ่งแจ้งทัดทานผ่านพระอ.มายังผมว่าอย่าเอาหลวงปู่ลงมาเลย เพราะหลวงปู่มากทม.ทีไรกลับไปเข้ารพ.ทุกที ครั้งสุดท้ายที่มาคราวที่แล้วกลับไปเกือบมรณภาพซึ่งผมก็ต้องฟังพระผู้ใหญ่ท่าน จึงตัดสินใจร่วมกับพระอ.มหาเกษมศิษย์เอกของหลวงปู่ว่าไม่ให้ท่านมางานเราดีกว่า เนื่องจากหากท่านเป็นอะไรไปมันจะไม่คุ้มกัน แถมผมต้องตกเป็นจำเลยสังคมอีกแน่ๆ ส่วนท่านที่สละทรัพย์เป็นค่าเดินทางของหลวงปู่ไว้ไม่ต้องกังวล ผมจะนำปัจจัยก้อนนี้ถวายสร้างโบสถ์วัดปางต้นเดื่อหมด เรื่องของเรื่องมันก็เป็นแบบนี้หล่ะ เลยไม่ได้โฆษณาในหนังสือนะโม เพราะไม่ได้จัดใหญ่แบบระดมทุน อีกอย่างไม่อยากเพิ่มค่าใช้จ่ายโฆษณา ๗,๕๐๐ ค่าทำอาร์ตเวิร์กอีก ค่ามอเตอร์ไซค์รับจ้างไปส่งไฟล์งานอีก รวมแล้วเฉียด ๑๐,๐๐เพราะคราวที่แล้ว ๖ ธค.ที่นิมนต์ครูบาแม้วมาท่านต้องกลับเครื่องบินรายรับกับรายจ่ายไม่สมดุลย์ติดลบอยู่เกือบ ๓ พันบาท การเป่าน้ำทำได้วันละ ๖๐ รายครูบาท่านก็หมดแรงแล้ว ค่าครูรายละ ๑๕๐ บาทรวมเป็นเงิน ๙,๐๐๐ บาทค่าเครื่องบินขากลับเฉพาะท่านกับลูกศิษย์รวม๒ที่นั่งก็๔,๗๐๐แล้วยังไม่รวมขามานะเนี่ย ค่าแรงStaffปฏิบัติงานในวันนั้น๑,๒๐๐ และอีกหลายคนไม่รับค่าแรง ถวายค่าน้ำค่าไฟวัดทุ่งครุจำนวนหนึ่ง ถวายส่วนตัวครูบาแม้วให้ท่านได้มีไว้ใช้ ๓,๐๐๐ พระอุปฐากที่ช่วยเตรียมของที่วัด ๑.๐๐๐ พ่อหลวง(ผู้ใหญ่บ้าน)โยมอุปัฐากที่มาด้วยอีก๑,๐๐๐ตามธรรมเนียมทางเหนือ ค่าดอกไม้ธุปเทียน ภัตตาหารเช้า เพล และอาหารน้ำสต๊าฟ รวมๆแล้วอีก ๑,๐๐๐ ลองรวมดูเอา นี่เมื่อกี้ครูบาแม้วท่านก็แจ้งว่าจะมาเองคืนวันที่ ๙ มาถึงเช้าวันที่ ๑๐ มค.ท่านบอกว่าฝนตกหนักบริเวนพิธีที่ท่านเตรียมไว้เข้ากรรมเละเป็นโจ๊กต้องอยู่บัญชาการกู้สภาพเลยต้องตามมาตอนเย็น สรุปว่าค่าเดินทางไม่สามารถประหยัดได้อีกแล้ว เพราะต่างคนต่างมา ถ้าคราวนี้ผมเพิ่มค่าใช้จ่ายอีกจะเหลือเงินไปสร้างโบสถ์วัดปางต้นเดื่อรึป่าว?

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2010
  4. ฟ้าสร้าง

เขาเรียกว่า แฟนคลับ ค่ะ...
    ชมรมคนฮักฟ้า(สร้าง..chearrfairy3chearr)

5. ฟ้าสร้าง

หลวงปู่ครูบาทั้ง ๙ องค์อัญเชิญญาณปู่ฤาษีปลุกเสกบรมครูปู่ฤาษีพัดโบกกันแบบเห็นๆ จะๆ เต็มๆ เพราะของมีเฉพาะที่อยู่ในพานรวม 1000 องค์เท่านั้น

6. ฟ้าสร้าง

ถ้าไม่จองกับน้องจะธนาณัติไปที่วัดปางต้นเดื่อเลยก็ได้นะคะ ตามนี้เลยค่ะ
    ธนาณัติสั่งจ่ายพระมหานิรันดร์ รตนปญฺโญ วัดปางต้นเดื่อ ต.แม่อาย อ.แม่อาย จ.เชียงใหม่ 50280 ค่าจัดส่ง 100 บาท ก็ได้นะคะ(ค่าจัดส่งฟ้ากำหนดเองว่า 100 บาท เพราะระยะทางลงจากดอยมามันไกลมาก พี่คงไม่ว่ากันนะ..555)
    <!-- google_ad_section_end -->

7. a little angel

a little angel เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    มาอ่านกระทู้ที่พี่เอกเขียน เหมือนได้คุยกับพี่เอกทางโทรศัพท์เลยค่ะ

8. a little angel

a little angel เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    วันงานที่คุณฟ้าบอกว่า มาร่วมงานจะได้รับของแจกฟรี ต้องลงชื่อด้วยไหมคะ หรือว่าไปร่วมงานเข้าพิธีก็ได้รับกันทุกคน ยกเว้นอิ่นแต่งงานที่ต้องลงชื่อถูกต้องไหมคะ อ่านเยอะแล้วเริ่มงงค่ะ

9. ฟ้าสร้าง

555... แจกเยอะค่ะ คือเข้าหาครูบาท่านใดท่านก็จะแจกให้หมดค่ะ

10. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

แบบนี้ต้องมารีบช่วยดันเลย

11. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ช่วยดันดัน ด้วยครับ

12. sapa

sapa สมาชิก

14 สิงหาคม 2005
    แจ้ง กรด3ฦดู ได้ 7 กรด แบบมุ้งสนาม 3 หลัง วันอาทิตย์นี้พบกัน

13. โก๋เอี่ยม

โก๋เอี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    กลับมาละจ้า..........

14. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    งดงามมากๆๆ ครับ

ผมได้รับของแล้วครับ มีดทำได้สวยครับ ชอบๆๆๆ ครับ

15. sapa

sapa สมาชิก

แจ้งยอด ของจองไว้ แมงวันททอง 2 ตัว = 700 บาท ตะกรุดดอกคำ 2 ดอก =700 บาท กลองสะท้อน = 350 บาท ตะกรุดมีดดอกละ ๒๙๙บาท ลูกสุนทรี 6 ลูก =2094 บาท ละงั่งอุดผงมหาเส่นห์ 3 ตัว = 1050 บาท รวมเป็นเงิน = 4844 บาท

16. โก๋เอี่ยม

โก๋เอี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    หลวงปู่บางรูป ไม่ใช่ว่าใครไปขอแล้วจะปลุกเสกให้นะครับ

17. laoongfong

laoongfong เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ขอบพระคุณครับผม แล้วเจอกันวันอาทิตย์ครับ

18. ฟ้าสร้าง

<TABLE class=ipbtable cellSpacing=0><TBODY><TR><TD class=row2 vAlign=center width="1%">

<!-- member menu --><SCRIPT type=text/javascript> ipsmenu.register( "post-member-29339", '', 'popmenubutton-new', 'popmenubutton-new-out' ); </SCRIPT>

</TD><TD class=row2 vAlign=center width="99%"><!-- POSTED DATE DIV -->[​IMG] วันนี้, 04:20 PM
    <!-- REPORT / DELETE / EDIT / QUOTE DIV -->โพสต์ #5

</TD></TR><TR><TD class=post2 vAlign=top>

</TD><TD class=post2 id=post-main-29339 vAlign=top width="100%"><!-- THE POST 29339 --><!--quoteo(post=29334:date=Jan 7 2010, 04:02 PM:name=คู่มั่น)-->QUOTE(คู่มั่น @ Jan 7 2010, 04:02 PM) [​IMG]
    <!--quotec-->รักและเคารพ หลวงปู่มากๆ

ตอนบวช ได้ไปจำพรรษาที่วัดน้อย เป็นเวลานาน1 พรรษา

ได้พบเห็นเรื่องราว ได้ยินเรื่องเล่า เกี่ยวกับบารมีหลวงปู่ มามากมาย

ไม่เคยอยากได้พระเครื่องรุ่นเก่าๆ ขอแค่รูปหลวงปู่ นึกถึงหลวงปู่ ก็สบายใจแล้ว

ตอนไป เที่ยว ตะลอนๆ ที่นิวซีแลนด์ กับออสเตรเลีย ผ่าน ตม. กี่ด่านไม่เคยกลัว เจอปัญหาอะไรไม่เคยหวั่น

แค่มีรูปหล่อ รุ่นใหม่ๆ ที่วัดสร้างไว้ประมาณสิบปีนี้เอง ติดคอไปด้วย กล้าลุยทุกที่

ประสบการณ์ส่วนตัวที่เจอ ก็มักจะเกี่ยวกับเรื่อง สุนัข

รบกวนลูกศิษย์หลวงปู่ มาช่วยประกาศเกียรติคุณ ท่านด้วยนะครับ

-----------------------------------------------------------<!--QuoteEnd-->
    <!--QuoteEEnd-->

ลองเช็คดูนะครับ พระรุ่นที่คุณเล่าถ้าผมจำไม่ผิดหลวงปู่หริเป็นคนเสก <!--IBF.ATTACHMENT_29339-->
    <!-- THE POST -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ข่าวสารจากเวปข้างเคียง ที่กล่าวถึงรูปหล่อหลวงปู่เนียมรุ่นใหม่ๆที่หลวงปู่หริเสก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2010
  19. sapa

sapa สมาชิก

เพิ่มฤาษีพัดโบกชุดกรรมการ(เงิน ทอง นาค) 999.

20. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    พี่ฟ้าสร้างขุนแผนหลวงปู่เจือ มีส่วนผสมที่ใส่เกศาด้วยหรือเปล่าครับ

พอดีที่พี่ส่งมาให้ผมเจอเกศาอยู่ด้วยกัน 2 เส้น ครับ

งดงามมากครับสำหรับขุนแผน