หมดแล้ว <<ฟ้าสร้าง>> หนุมานเกราะเพชรมากประสบการณ์ หลวงปู่หริ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ฟ้าสร้าง, 24 พฤศจิกายน 2009.

1. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    จะเข้ามาแจ้งว่า
    ผมนัดเพื่อนๆไปได้ประมาณสิบคน แต่ไม่รู้ว่าจะไปพร้อมกันหมด หรือว่าแยกย้ายกันไปเอง
    และเวลาอาจจะไม่พร้อมกัน

แต่ทุกคนอยากได้อิ่นแต่งงาน และตะกรุดไว้บูชา
    โดย(บังคับ)ให้ผมเป็นตัวแทน เข้าไปรับ(โทษฐานที่รู้จักกัน แล้วดันแนะนำของดีดี 555)

จึงจะเรียนถามพี่เอก และ พี่ฟ้า ว่าจะขัดข้องหรือไม่ขอรับ

2. โก๋เอี่ยม

โก๋เอี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    หลวงปู่หริ เจ้าของตะกรุด นะ หน้าทอง ที่ผมแจก
    ใครอยากได้ ไปรับกับมือหลวงปู่ที่วันงานได้เลย

3. Reflect

Reflect เป็นที่รู้จักกันดี

แบบนี้พลาดไม่ได้แล้ว... งานนี้มีแต่ของดีๆแจกกันทั้งนั้น ไม่รู้ว่าอีกกี่ปีจะมีงานแบบนี้จัดขึ้น ใน กทม นี้อีก ไปรอบเดียวได้ครบทุกด้าน แก้ดวง,เมตตามหานิยม,มหาเสน่ห์,โชคลาภ,ค้าขาย,คงกระพัน,แคล้วคลาด,ป้องกันภัย
    Full Option จริงๆ พลาดแล้วคงเสียดายเป็นแน่แท้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2010
  4. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 10 ท่าทางจะวันดี มีจัดงานหลายที่เลยนะครับ

แต่สงสัยจังเลย ทำไมครั้งนี้ พี่เอกไม่ลงในนะโม

พอดีอ่านในนะโมเล่มล่าสุด มีจัดกันตั้งสามที่ ไม่นับวัดทุ่งครุนะครับ

5. ฟ้าสร้าง

ฟ้าสร้าง เป็นที่รู้จักกันดี

ลงข่าวฝากค่ะไม่ได้ลงโฆษณา เล่มที่ 943 หน้า 25

6. ฟ้าสร้าง

ยอดรวมถูกต้องค่ะ ขอบคุณค่ะ โอนช้าสุดเช้าวันจันทร์จะได้ไหมค่ะจะได้ส่งให้รอบวันจันทร์ที่ 11 เลยค่ะ

7. Reflect

อ้าวป้ากลับมาแล้วหรอ เที่ยวกับหนุ่มๆสนุกป่าว อิๆๆ

8. ฟ้าสร้าง

แหมเข้ากระทู้ช้าไปหน่อยโดนเละเลยเรา...

9. ฟ้าสร้าง

วันนี้มีวัตถุมงคลเก่าๆ ดีๆ เกจิสุดยอดปลุกเสกมาฝากกันค่ะ

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    <!-- google_ad_section_start -->พระรอดหลังฤาษี วัดมหาวัน จ.เชียงใหม่

ด้านหน้า

ด้านหลัง

หลวงปู่ครูบาเจ้าอิ่นคำ ฐานังกโร ปลุกเสกอีกรอบ

[​IMG]<!-- google_ad_section_end --> ​

หลวงปู่ครูบาเจ้าอิ่นคำ ฐานังกโรหรือท่านพระครูมนูญ ธรรมาภรณ์เจ้าอาวาสวัดมหาวัน
    ถ.ท่าเเพเขียงใหม่เกิดวันพุธ ปีมะเส็ง วันที่ 8 มกราคม พ.ศ.2461 ที่บ้านพวกเปีย<O:p</O:p
    ถ.ทิพย์เนตรปัจจุบันท่านครูบาอายุได้ 91 บรรพชาเมื่อวันที่ 15 มิถุนายนพ.ศ.2475<O:p</O:p
    อายุ 15 ปี ที่วัดมหาวัน เชียงใหม่ ต่อมาได้อุปสมบทเมื่อวันที่ 23 พฤษภาคมพ.ศ.2482 <O:p</O:p
    อายุ 22 ปี ที่วัดมหาวัน เชียงใหม่หลวงปู่เป็นพระสุปฏิปันโนที่กราบได้สนิทใจค่ะ<O:p</O:p<!-- google_ad_section_end --> ​

พระเกจิที่ร่วมปลุกเสกในสมัยนั้น

พระรอดหลังฤาษีสร้างมานแล้ว มีหลวงปู่ครูบาระดับแนวหน้ามาปลุกเสกเพียบ ถ้าเอ่ยชื่อไปแล้วจะต้องรีบวิ่งไปเอาทันที อาทิ หลวงปู่หล้า วัดป่าลาน ครุบาคำปัน วัดหม้อคำตวง ครูบาแดง วัดเมืองกาย ครูบาอิน วัดฟ้าหรั่ง หลวงปู่ครูบาน้อย วัดบ้านปง หลวงปู่ครูบาสิงห์ วัดฟ้าฮ่าม ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี ฯลฯเอ้า..ดูรูปทั้ง ๙องค์เลยทีเดียว<!-- google_ad_section_end --> ​

มีเพียง 100 องค์(คละ 3 สี) บูชาองค์ละ 100 บาท

ด้านหน้าค่ะ​

10. ฟ้าสร้าง

ผ้ายันต์พระยาจักรแก้ว ครูบาแม้ว

ตำนานและความเป็นมาของยันต์พระยาจักรแก้ว<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->พระยาจักรพรรดิราชเป็นพระราชาผู้ยิ่งใหญ่ยิ่งกว่าพระราชาทั้งปวงคือเป็นพระราชาผู้มีจักรหรือล้อแห่งรถเลื่อนแล่นไปได้รอบโลกโดยปราศจากการขัดขวางหรือปราบปรามทั่วโลก
    พระยาจักรพรรดิราชนั้นเมื่อชาติก่อนเป็นคนแต่ทำบุญไว้มากเมื่อตายไปจึงไปเกิดในสวรรค์ในบางครั้งก็มาเกิดเป็นพระยาที่มีอำนาจยิ่งใหญ่ได้รับพระนามว่า พระยาจักรพรรดิราช

เป็นพระยาที่ทรงคุณธรรมทุกประการเป็นเจ้านายคนทั้งหลายพระองค์ทรงตั้งอยู่ในทศพิศราชธรรมพระยาจักรพรรดิราชมีแก้ว 7 ประการเกิดคู่บารมีมาด้วยได้แก่

1.
    จักรแก้วคือแก้วอย่างที่หนึ่งจักรแก้วหรือจักรรัตน์จมอยู่ใต้ท้องทะเลลึกได้ 84,000 โยชน์เมื่อเกิดจักรพรรดิราชขึ้นในโลก จักรแก้วซึ่งเป็นคู่บุญบารมีและจมอยู่ในมหาสมุทรก็จะผุดขึ้นมาจากท้องทะเลพุ่งขึ้นไปในอากาศเกิดเป็นแสงส่องอันงดงามมาน้อมนบ

เมื่อพระยาผู้ครองเมืองนั้นทราบว่าพระองค์จะได้เป็นพระยาจักรพรรดิราชปราบทั่วจักรวาลเพราะมีจักรแก้วมาสู่พระองค์พระยาจักรพรรดิราชก็จะเสด็จปราบทวีปทั้งสี่แล้วประทานโอวาทให้ชาวทวีปเหล่านั้นประพฤติและตั้งอยู่ในคุณงามความดีแล้วจึงเสด็จกลับพระนคร

2.
    ช้างแก้ว (หัสดีรัตน์)คือแก้วอย่างที่สอง ซึ่งเป็นช้างที่มีความงดงาม ตัวเป็นสีขาวตีนและงวงสีแดง เหาะได้รวดเร็ว

3.
    ม้าแก้ว (อัศวรัตน์)คือแก้วอย่างที่สาม เป็นม้าที่มีขนงามดังสีเมฆหมอกกีบเท้าและหน้าผากแดงดั่งน้ำครั่งเหาะได้รวดเร็วเช่นเดียวกับช้างแก้ว

4.
    แก้วดวง (มณีรัตน์)คือแก้วอย่างที่สี่ เป็นแก้วที่มีขนาดยาวได้ 4 ศอก ใหญ่เท่าดุมเกวียนใหญ่สองหัวแก้วมีดอกบัวทอง เมื่อมีความมืดแก้วนี้จะส่องสว่างให้เห็นทุกหนแห่งดังเช่นเวลากลางวัน

แก้วนี้จะอยู่กับพระยาจักรพรรดิราชจนตราบเท่าเสด็จสวรรคาลัยจึงจะคืนไปอยู่ยอดเขาพิปูลบรรพตตามเดิม

5.
    นางแก้ว (อิตถีรัตน์)คือแก้วอย่างที่ห้า เป็นหญิงที่จะมาเป็นมเหสีคู่บารมีของพระยาจักรพรรดิราชนางแก้วนี้จะต้องเป็นหญิงที่ได้ทำบุญมาแต่ชาติก่อน

และมาเกิดในแผ่นดินของพระยาจักรพรรดิราชในตระกูลกษัตริย์นางแก้วนี้จะเป็นหญิงที่มีลักษณะงดงามไปทุกส่วนจะทำหน้าที่เป็นภรรยาที่ดีของพระยาจักรพรรดิราช

6.
    ขุนคลังแก้วคือแก้วอย่างที่หก เกิดขึ้นเพื่อบุญแห่งพระยาจักรพรรดิราช และจะเป็นมหาเศรษฐีขุนคลังแก้วจะสามารถกระทำได้ทุกอย่างที่พระยาจักรพรรดิราชต้องการ

เพราะขุนคลังแก้วมีหูทิพย์ตาทิพย์ดังเทวดาในสวรรค์หากว่าพระยาจักรพรรดิราชต้องการทรัพย์สินสิ่งใดขุนคลังก็จะสามารถนำมาถวายได้

7.
    ลูกแก้วคือแก้วประการสุดท้ายของพระยาจักรพรรดิราช หรือโอรสของพระยาจักรพรรดิราชมีรูปโฉมอันงดงาม กล้าหาญ เฉลียวฉลาด สามารถบริหารกิจการบ้านเมืองได้ทุกประการบางตำราก็ว่าเป็นขุนพลแก้ว

11. ฟ้าสร้าง

ใกล้หมดแล้วค่ะ ตะกรุดรกแมวรุ่น 2 ครูบาแม้ว บูชา 299.-

ประสบการณ์บางส่วนของตะกรุดรกแมวครูบาแม้ว<!-- google_ad_section_end -->​
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->eicalos<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2483929", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM
    ตะกรุดรกแมวรุ่นแรกของครูบาแม้วโชว์ แล้วล่ะคับวันแรกที่ผมได้มา แถวๆที่ผมอยู่แมวเยอะคับแมวเดินตามผมเป็นพรวนเลยคับ ผมก็งงมันจะมาเดินตามผมทำไมบางตัวก็เข้ามาคลอเคลียผมคับ ปกติแมวจะไม่ค่อยยุ่งกับคนที่เดินผ่านไปผ่านมาเลยแต่มันมารุมล้อมผมซะงั้นเลย นอกจากนี้ยังเด่นด้านเรื่องเมตตาด้วยคับอาจารย์ที่มหาลัยปกติแกจะโหดๆไม่ค่อยเป็นมิตรกับใคร ผมเข้าไปหาเพื่อขอเลื่อนส่งงานแกเลื่อนให้เฉยเลยคับ เพื่อนๆงงกันมากเป็นไปได้ไง ปกติแกโหดจะตายไปแถมยังชวนผมไปกินข้าวอีก เอาเข้าไป<!-- google_ad_section_end --> <O:p

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->พิมาน<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2461665", true); </SCRIPT>
    สมาชิก<O:p
    ก็ไม่มีอะไรแค่ลองอธิฐานให้เรียกลูกค้ามาซื้อของภายใน 10 นาทีนี้ ลูกค้าดันมาจริงแน่<O:p

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->buakaew2007<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2464286", true); </SCRIPT>
    สมาชิก<O:p
    คืนแรกที่ผมนำตะกรุดเข้าบ้านปรากฏว่ามีแมวจากไหนก็ไม่รู้มาส่งเสียงที่หน้าบ้านเป็นฝูงเลยครับทั้งๆที่แถวบ้านผมไม่มีแมวซักตัว<O:p
    <!-- google_ad_section_end --><O:p
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->maxkyman<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2482627", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    ตั้งแต่ได้ตะกรุดมาคนที่เคยติดเงิน ก็ใช้เงินให้กันหมดเลยครับ ทั้งๆที่จะผัดผ่อนกันตลอดว่าเดี๋ยวใช้นะแต่เมื่อวานอยู่ๆก็เอามาใช้ให้กันทุกคนเลยครับ แปลกใจดี อิอิ

<O:pรับโชค<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2710022", true); </SCRIPT>
    08-12-2009</ST1:d
    06:41 PM<O:p

กระผมได้บูชาตะกรุดรกแมวร่นของท่านมาเม่อเดือน10 ยังไม่ได้ใส่หลอดเลยครับผมเอามาเก็บจนลืมยังไม่ได้ใช้เลยครับเม่อหลายวันก่อนฝันเห็นตะกรุดเฉยเลยครับท้งท่ผมลืมไปแล้วนะครับคงต้องเอาไปใส่หลอดใช้แล้วม้งครับช่วงน้เงินขาดมือมากๆเลยครับ<O:p

09-12-2009</ST1:d, <?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]</st1:time>06:56 PM<O:p
    หลังจากท่เช่าบูชาตะกรุดรกแมว ร่นแรก มาเก็บแล้วลืมเอามาใช้
    วันน้เอามาใช้พกเฉย ๆๆ ยังไม่ได้ใส่หลอด งานเข้าครับ
    แฟนท่หย่ากันไป 4 ปี โทรมาหาเฉยเลยครับ
    ตอนน้ยังอ้งไม่หายเลยครับ

<O:pพิราบแดง<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2718053", true); </SCRIPT> <O:p
    สมาชิก <O:p
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณรับโชค<?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shapetype class=inlineimg id=_x0000_t75 title="Tongue out" src="http://palungjit.org/images/smilies/tongue-smile.gif" border="0" alt="" smilieid="24" stroked="f" filled="f" path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" v:shapetype o<></v:shapetype>
    <v:shapetype class=inlineimg title="Tongue out" src="http://palungjit.org/images/smilies/tongue-smile.gif" border="0" alt="" smilieid="24" stroked="f" filled="f" path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" v:shapetype o<>ไม่ทราบท่านมีตะกรุดรกแมว ร่น 2 มาด้วยไหมครับ
    ติดใจตะกรุดรกแมวของท่านไม่หายเลยครับ
    ขอบอกว่าตะกรุดรกแมวของท่านสุด ๆๆๆเลยครับ
    ตอนน้ผมพกตลอดเลยครับ เร่องเมตตาสุดยอดมากๆๆครับขอบอก<O:p></O:p>
    "อย่าว่าแต่แฟนเก่าเลยค่ะ ลูกหนี้ยังโทรมาคืนเงิน เมตตาจริงๆสุดยอด" แต่ของหนู รุ่น 2 นะ<O:p
    </v:shapetype>

12. ซักวันจะคิดออก

555 ก็น้องซื้อเล่ม 944 อ่ะ ไม่ได้ซื้อ 943 นิ

13. ฟ้าสร้าง

หลวงปู่ครูบาศรีวัย โพธิวํโส
    วัดหนองเงือก ต.แม่แรง อ.ป่าซาง จ.ลำพูน
    ศิษย์หลวงปู่ครูบาญานะ(คำแสน) วัดหนองเงือก พระอาจารย์ผู้สอนกรรมฐาน หลวงปู่ครูบาพรหมจักร วัดพระพุทธบาทตากผ้า

หลวงปู่ครูบาศรีวัย เกิดวันที่ ๒๕ สิงหาคม พ.ศ. ๒๔๗๖ ในครอบครัวชาวยอง ณ.บ้านหนองเงือก ต.แม่แรง อ.ป่าซาง จ.ลำพูน เมื่ออายุ ๑๒ ปีได้มาเป็นขโยม( เด็กวัด )อยู่กับหลวงปู่ครูบาณานะ(คำแสน) อดีตเจ้าอาวาส วัดหนองเงือก ผู้เป็นพระอาจารย์ใหญ่ในด้านสมถและวิปัสนากรรมฐานที่มีศิษยานุศิษย์เป็นที่นับถือศรัทธาของประชาชนทั่วไป อาทิ หลวงปู่ครูบาพรหมจักร วัดพระพุทธบาทตากผ้า หลวงปู่ครูบาพรหม วัดหนองเงือก หลวงปู่ครูบาดวงดี วัดดอนหลวง และหลวงปู่ครูบาศรี อริยวํโส วัดป่าบุกผู้ซึ่งมีดวงธาตุเป็นลูกไฟพุ่งออกจากสังขาร
    ต่อหน้าศรัทธานับร้อยขณะปลงศพ

หลวงปู่ครูบาศรีวัยนั้นท่านเป็นผู้มีบุญบารมีสูง ขณะที่อายุ ๑๒ ปีได้มาเป็นขโยมวัดรับใช้ใกล้ชิดหลวงปู่ครูบาญานะในช่วงท้ายของชีวิต หลวงปู่ครูบาญานะคงเห็นแววของเด็กชายศรีวัยว่าภายภาคหน้าจะได้เป็นกำลังของพระศาสนาจึงได้อบรมสั่งสอนกรรมฐานให้อย่างต่อเนื่อง ประกอบกับเด็กชายศรีวัยเป็นเด็กที่มีบุญมากบารมีจิตใจสะอาดมั่นคงจึงทำให้พระกรรมฐานเจริญก้าวหน้าอย่างรวดเร็วจนสำเร็จรูปฌาน๔ตั้งแต่ยังมิได้บวชเณร จนกระทั่งหลวงปู่ครูบาญานะได้มรณภาพลงในปีพศ.๒๔๙๐ เด็กชายศรีวัยจึงได้บวชทดแทนคุณท่านเมื่ออายุ ๑๔ ปี บวชแล้วก็ได้ศึกษาพระกรรมฐานต่อกับหลวงปู่ครูบาพรหม วัดหนองเงือก (ศิษย์หลวงปู่ครูบาญานะที่เป็นเจ้าอาวาสลำดับต่อมา) และยังได้ศึกษาเพิ่มเติมในด้านกรรมฐานรวมทั้งพระเวทย์กับหลวงปู่ครูบาดวงดี วัดดอนหลวงและหลวงปู่ครูบาศรี อริยวํโส วัดป่าบุก ซึ่งเก่งมาก นอกจากนั้นยังได้รับถวายวิชาอาคมโดยเฉพาะวิชาหอระมานเกือกฝุ่น(หนุมานคลุกฝุ่น)จากพ่อหนานนันทาชาวจ.แพร่ และได้เดินทางร่ำเรียนวิชาถึงเมืองยองเลยไปถึงแคว้นสิบสองปันนาประเทศจีนซึ่งพูดภาษาเหมือนยองบ้านหนองเงือก
    หลวงปู่ครูบาศรีวัยเป็นพระผู้มีบุณบารมีสูงมาก จนสามารถสื่อสารกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างๆได้ อาทิ นำศิษยานุศิษย์นั่งเจริญพระกรรมฐานจนกระทั่งรัศมีดวงธาตุเปล่งออกจากพระธาตุเจดีย์ต่อหน้าศรัทธาญาติโยมจำนวนมาก โดยศิษย์บางท่านถ่ายภาพไว้ได้ พระธาตุเจดีย์นี้เป็นเจดีย์ศักดิ์สิทธิ์ที่บรรจุพระแก้วและพระธาตุ๑๐๑องค์ที่คณะของหลวงปู่ครูบาพรหมา วัดพระพุทธบาทตากผ้า อัญเชิญมาจากวัดนครเจดีย์ โดยพระแก้วและพระธาตุนี้ได้เลือกผู้มีบุญบารมีที่สามารถสืบทอดกันดูแลรักษาองค์ท่านไว้แล้วซึ่งก็คือหลวงปู่ครูบาศรีวัย ตามประวัติดังนี้

ประวัติวัดนครเจดีย์ (หนองเจดีย์) วัดนครเจดีย์ สมัยก่อนนั้นก็เป็นวัดรกร้าง หาใครเข้าไปอยู่ได้ยาก กลัวงู กลัวเสือ กลัวผีไปทุกๆ ชนิด ที่วัดหนองเจดีย์ (วัดนครเจดีย์) มีพระเจดีย์ร้างอยู่องค์หนึ่ง พระเจดีย์องค์นี้อยู่ในลักษณะทรุดโทรมหักพัง กองอิฐถูกผู้โลภหวังจะหาทรัพย์สมบัติโบราณทำลายขุดจนดูไม่ออกว่าพระเจดีย์นี้มีรูปลักษณ์แบบใดกันแน่ ต่อมาเมื่อ หลวงปู่พระสุพรหมยานเถร หรือ ท่านครูบาพรหมา ได้ผ่านไปทางพระเจดีย์ร้างนี้ ก็กำหนดรู้ด้วยวาระจิตว่า ใต้ฐานเจดีย์ทิศตะวันออกมีพระพุทธรูปสำคัญอยู่องค์หนึ่ง ทั้งยังมีพระบรมธาตุอันศักดิ์สิทธิ์อีกด้วย ดังนั้น หลวงปู่จึงได้ให้ญาติโยมวัดผู้อุปัฏฐากไปขุดค้นตรงบริเวณดังกล่าว ก็ได้พบกับพระแก้วมรกตองค์หนึ่งงดงามมาก พร้อมกับพระบรมธาตุในผอบอีก ๑๐๑ องค์ หลวงปู่พระสุพรหมยานเถรได้อัญเชิญมาวางในที่อันควร จากนั้นได้ทำการสรงน้ำ (คือล้างดินทรายออกจากองค์พระแก้วมรกต) ก็ปรากฏเป็นแสงสว่างเขียวงามตาไปทั่วบริเวณ

ส่วนพระบรมธาตุ ๑๐๑ องค์ หลวงปู่ได้ทำการอัญเชิญสรงน้ำด้วยเครื่องหอม น้ำอบ และแก่นจันทน์ พอตกกลางคืน ก็ปรากฏว่ามีแสงสีสว่างจ้าทุกคืน อัญเชิญประดิษฐานไว้สักการะ ความอัศจรรย์กับพระบรมธาตุศักดิ์สิทธิ์ จะเป็นจริงมากน้อยแค่ไหน ผู้เขียน (คุณโชติ) ได้กราบเรียนถามศิษย์ใกล้ชิดของท่านคือ ครูบาเขื่อนคำ อัตตสันโต เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน ก็ได้รับคำยืนยันว่า เป็นความจริงนะโยม ครูบาพรหมาท่านเก็บรักษาบูชาของทั้งสองอย่างอยู่ไม่นานนัก เพราะท่านกำหนดรู้ถึงความไม่ปลอดภัยของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งสองอย่างนี้

ดังนั้น ท่านครูบาพรหมาจึงได้นำอัญเชิญพระแก้วมรกตและพระบรมธาตุทั้ง ๑๐๑ องค์ ตรงไปยังวัดป่าเหียง เพื่อทำการอัญเชิญบรรจุในพระเจดีย์ พอไปถึงวัดป่าเหียง ท่านครูบาพรหมาต้องผิดหวัง เพราะว่าท่านเจ้าอาวาสท่านปฏิเสธที่จะรับของอันมีค่านี้ไว้ เนื่องจากวัดป่าเหียงมีเจดีย์บรรจุธาตุเรีบยร้อนแล้ว ท่านเจ้าอาวาสวัดป่าเหียงก็ได้แนะนำให้ท่านครูบาพรหมาอัญเชิญไปบรรจุ ณ วัดหนองเงือกทันที” เพราะขณะนั้นวัดหนองเงือกกำลังก่อสร้างพระเจดีย์ เมื่อครูบาพรหมารีบนำพระแก้วมรกต และพระบรมธาตุไปที่วัดหนองเงือก ท่านเจ้าอาวาสวัดหนองเงือก ก็รับเอาไว้ด้วยปีติยินดี แล้วได้ทำการอัญเชิญประดิษฐานลง ณ พระเจดีย์ดังกล่าว เพื่อเป็นที่สักการบูชาของคณะศรัทธาญาติโยมต่อไป<!-- google_ad_section_end -->

โมรปริตรสูตร บทสวดป้องกันภัยจากผู้คิดร้าย

บทขัดโมระปะริตตัง

ปูเรนตัมโพธิสัมภาเร นิพพัตตัง โมระโยนิยัง
    เยนะ สังวิหิตารักขัง มะหาสัตตัง วะเนจะรา
    จิรัสสัง วายะมันตาปิ เนวะ สักขิงสุ คัณหิตุง
    พรัหมะมันตันติ อักขาตัง ปะริตตันตัมภะณามะ เห ฯ

แปลบทขัดโมระปะริตตัง

พวกพรานไพร แม้พยายามอยู่ช้านานไม่อาจนั่นเทียว เพื่อจะจับพระมหาสัตว์ ผู้บังเกิดแล้วในกำเนิดแห่งนกยูง
    ผู้ยังโพธิสมภารให้บริบูรณ์อยู่ มีความรักษาอันตนจัดแจงดีแล้ว ด้วยพระปริตรอันใด เราทั้งหลาย
    จงสวดพระปริตรอันนั้น ที่พระพุทธเจ้าทรงเรียกว่า พรหมมนตร์ เทอญ.

บทโมระปะริตตัง
    • อุเทตะยัง จักขุมา เอกะราชา
      หะริสสะวัณโณ ปะถะวิปปะภาโส
      ตัง ตัง นะมัสสามิ หะริสสะวัณณัง ปะถะวิปปะภาสัง
      ตะยาชชะ คุตตา วิหะเรมุ ทิวะสัง

พระอาทิตย์ผู้เป็นดวงตาของโลก ผู้ยิ่งใหญ่พระองค์นี้ เสด็จอุทัยขึ้นทรงพระรัศมีสีทองสาดส่องปฐพี ด้วยเหตุนี้ ข้าพเจ้าขอนมัสการพระอาทิตย์ผู้ทรงรัศมีสีทองสาดส่อง ปฐพีพระองค์นั้น พระองค์ได้คุ้มครองข้าพระองค์ในวันนี้แล้ว ขอให้ข้าพระองค์มีชีวิตยั่งยืนอยู่ตลอดวัน

๒. เย พฺราหฺมะณา เวทะคู สัพพะธัมเม
      เต เม นะโม เต จะ มัง ปาละยันตุ
      นะมัตถุ พุทธานัง นะมัตถุ โพธิยา
      นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา
      อิมัง โส ปะริตตัง กัตฺวา โมโร จะระติ เอสะนา

พระพุทธเจ้าเหล่าใด ทรงรู้แจ้งธรรมทั้งปวง ข้าพเจ้าขอนอบน้อมพระพุทธเจ้าเหล่านั้น ขอพระพุทธเจ้าเหล่านั้น จงคุ้มครองข้าพเจ้า ขอนอบน้อมแด่พระพุทธจ้าทั้งหลาย ขอนอบน้อมแด่พระโพธิญาณ ขอนอบน้อมแด่พระพุทธเจ้าผู้หลุดพ้นแล้ว ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรม เมื่อนกยูงนั้นสาธยายพระปริตรอย่างนี้แล้ว จึงออกเสวงหาอาหาร

๓. อะเปตะยัง จักขุมา เอกะราชา
      หะริสสะวัณโณ ปะถะวิปปะภาโส
      ตัง ตัง นะมัสสามิ หะริสสะวัณณัง ปะถะวิปปะภาสัง
      ตะยาชชะ คุตตา วิหะเรมุ รัตติง

พระอาทิตย์ผู้เป็นดวงตาของโลก ผู้ยิ่งใหญ่พระองค์นี้ เสด็จอัสดงคตทรงพระรัศมีสีทองสาดส่องปฐพี ด้วยเหตุนี้ ข้าพเจ้าขอนมัสการพระอาทิตย์ผู้ทรงรัศมีสีทองสาดส่อง ปฐพีพระองค์นั้น พระองค์ได้คุ้มครองข้าพระองค์ในวันนี้แล้ว ขอให้ข้าพระองค์มีชีวิตยั่งยืนอยู่ตลอดราตรี

๔. เย พฺราหฺมะณา เวทะคู สัพพะธัมเม
      เต เม นะโม เต จะ มัง ปาละยันตุ
      นะมัตถุ พุทธานัง นะมัตถุ โพธิยา
      นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา
      อิมัง โส ปะริตตัง กัตฺวา โมโร วาสะมะกัปปะยิ

พระพุทธเจ้าเหล่าใด ทรงรู้แจ้งธรรมทั้งปวง ข้าพเจ้าขอนอบน้อมพระพุทธเจ้าเหล่านั้น ขอพระพุทธเจ้าเหล่านั้น จงคุ้มครองข้าพเจ้า ขอนอบน้อมแด่พระพุทธจ้าทั้งหลาย ขอนอบน้อมแด่พระโพธิญาณ ขอนอบน้อมแด่พระพุทธเจ้าผู้หลุดพ้นแล้ว ขอนอบน้อมแด่วิมุตติธรรม เมื่อนกยูงนั้นสาธยายพระปริตรอย่างนี้แล้วจึงสำเร็จความอยู่แล
    ตำนานโมระปริตร : มนต์คาถาของนกยูงทอง

พระโพธิสัตว์เสวยพระชาติเป็นนกยูง มีขนสีเหลืองเหมือนทอง จึงมีชื่อว่านกยูงทอง อาศัยอยู่บนภูเขาแห่งหนึ่ง ตามปรกตินกยูงทอง พอถึงเวลาเช้าก็จะไปจับบนยอดภูเขา บ่ายหน้าไปทางทิศตะวันออก แลดูดงอาทิตย์ที่แรกขึ้น แล้วเจริญมนต์ว่า อุเทตะยัญจักขุมา เอกราชา เป็นต้น ซึ่งมีความหมายว่า พระอาทิตย์เป็นดวงตาของโลก เป็นเอกราช มีสีเหมือนทอง ส่องพื้นพิภพให้สว่าง ข้าพเจ้าขอนอบน้อมนมัสการพระอาทิตย์ ขอให้คุ้มครองข้าพเจ้าให้เป็นสุขตลอดวัน ข้าพเจ้าขอมนัสการผู้รู้ธรรม ขอให้รักษาข้าพเจ้า ความนอบน้อมของข้าพเจ้า จงมีแด่พระพุทธเจ้าทั้งหลาย จงมีแด่พระโพธิญาณ จงมีแด่ท่านผู้พ้นทุกข์ ดังนี้ พอเจริญมนต์เสร็จแล้วก็ไปหาอาหาร การเจริญมนต์ของนกยูงทองตอนนี้เพื่อคุ้มครองป้องกันตนในเวลากลางวัน ครั้นเวลาเย็นกลับมาจากหาอาหารแล้วก็ขึ้นไปจับยอดไม้บนเขา บ่ายหน้าไปทางทิศตะวันตก แลดูดวงอาทิตย์ที่กำลังจะตก เจริญมนต์ว่า อะเปตะยัญจักขุมา เอกราชา เป็นต้น ซึ่งมีใจความว่า ข้าพเจ้าขอนอบน้อมพระอาทิตย์อันเป็นดวงตาของโลก เป็นเอกราช มีสีเหมือนทอง กำลังจะตกไปแล้ว ขอให้คุ้มครองข้าพเจ้าให้เป็นสุขตลอดคืน เป็นต้น การเจริญมนต์ของนกยูงตอนเย็นนี้เพื่อคุ้มครองป้องกันตนในเวลากลางคืน จริยาวัตรดังกล่าวนี่ นกยูงได้ทำเป็นเนืองนิตย์ทุกวันทุกคืน จึงอยู่เป็นสุขปราศจากอันตรายตลอดมา

อยู่มาวันหนึ่ง พระนางเขมาอัครมเหสีของพระเจ้าพาราณสี ทรงสุบินเห็นนกยูงทองแสดงธรรมให้ฟังอย่างไพเราะจับใจ ครั้นตื่นขึ้นก็กราบทูลพระราชาสวามี และทูลประสงค์จะฟังธรรม ของนกยูงทองที่ทรงสุบินนั้น พระราชสามีเที่ยวสืบถามเหล่าพรานไพรก็ทรงทราบจากลูกชายของพรานคนหนึ่งซึ่งพ่อของเขาได้บอกก่อนตายว่า มีนกยูงสีทองตัวหนึ่งอาศัยที่ภูเขาโน้น พระราชาจึงสั่งให้จับมาถวาย แต่อย่าทำให้ถึงตาย พรานไพรก็เอาบ่วงไปดักในที่ที่นกยูงทองเที่ยวหากิน เมื่อยกยูงทองเหยียบที่บ่วง บ่วงไม่สามารถทำอะไรนกยูงทองได้สักครั้งเพราะอำนาจมนต์ที่นกยูงทองเจริญอยู่เป็นนิตย์ นายพรานพยายามดักอยู่ถึงเจ็ดปีก็จับไม่ได้จนตัวตายไป พระนางเขมาราชเทวเมื่อไม่ได้สมความปรารถนาก็เศร้าโศก ซูบผอมตรอมพระทัยจนสิ้นพระชนม์ พระราชาพิโรธเป็นกำลังที่มเหสีต้องสิ้นพระชนม์ลงเพราะนกยูงทองนี้ จึงทรงจองเวรให้อาลักษณ์จารึกหนังสือไว้บนแผ่นทองบรรจุลงในหีบเพื่อให้คนรุ่นหลังได้อ่านก่อนท่านสวรรคตว่ามีนกยูงทองตัวหนึ่งอาศัยอยู่บนภูเขา ถ้าใครได้กินเนื้อนกยูงทองตัวนี้จะอายุยืนไม่แก่ตาย

พระราชาองค์ต่อมาผู้สืบสันตติวงศ์ทรงอ่านแผ่นทองนั้น สำคัญว่าเป็นจริงจึงสั่งให้พรานไปดักจับแต่ก็ไม่เคยสมพระราชประสงค์ จนนายพรานคนหนึ่งสังเกตุว่า ทำไมหนอบ่วงจึงไม่สามารถรูดรัดเท้านกยูงทองตัวนี้ เมื่อสะกดรอยติดตามดูก็เห็นนกยูงทองนั้นเจริญมนต์ทุกเช้าทุกเย็น จึงแน่ใจว่าเพราะเหตุนี้เองจึงทำให้นกยูงทองไม่ติดบ่วง แล้วนายพรานก็คิดอุบายขึ้นมาได้จึงไปจับนางนกยูงตัวหนึ่งมาฝึกให้รู้อาณัติสัญญาณ เช่นดีดนิ้วมือนกยูงก็ร้อง ถ้าปรบมือนางนกยูงก็ฟ้อนรำ เมื่อฝึกสอนจนชำนาญแล้ว จึงอุ้มนางนกยูงไปแต่มืดก่อนพระอาทิตย์ขึ้น แล้วดักบ่วงไว้ก่อนที่นกยูงทองจะเจริญมนต์ พอเสร็จดีดนิ้วมือขึ้น นางนกยูงจึงส่งเสียงด้วยสำเนียงไพเราะจำใจพอนกยูงทอง ได้ยินเสียงร้องของนางนกยูงก็รุ่มร้อนด้วยอำนาจกิเลสจนลืมเจริญมนต์ รีบโผบินไปยังที่นางนกยูงอยู่ กระทั่งติดบ่วงในที่สุด เมื่อนายพรานดักนกยูงทองได้แล้วจึงรีบนำไปถวายพระเจ้าแผ่นดิน พระเจ้าแผ่นดินทรงพอพระราชหฤทัยมากที่จะได้เสวยเนื้อนกยูงทองนี้จะได้ไม่แก่ตายตามคำจารึกนั้น แต่ก่อนจะเสวยจึงใครจะสนทนากับนกยูงทองเสียก่อน จึงจัดที่ให้นกยูงทองจับ เมื่อนกยูงทองจับเข้าที่นั้นแล้ว นกยูงทองจึงทรงทูลถามเหตุที่พระเจ้าแผ่นดินทรงให้นายพรานไปดักจับ พระเจ้าแผ่นดินก็ตรัสเล่าให้ตามที่ปรากฎในจารึกนั้น นกยูงทองจึงทูลว่า ทำไมพระองค์จึงเชื่อดังนั้น ถ้าเนื้อของข้าพเจ้าวิเศษจริงถึงกับทำให้คนกินไม่แก่ไม่ตายจริง ทำไมข้าพเจ้ายังต้องจะตายเพราะถูกจับมาฆ่าเอาเนื้อให้ท่านกิน ไฉนผู้กินเนื้อข้าพเจ้าจะไม่ตายเล่า ขอพระองค์ได้เชื่อตามนั้นเลย กรรมหนักจะตกแก่พระองค์ แล้วนกยูงทองก็แสดงอานิสงฆ์ของการไม่เบียดเบียนสัตว์ จนพระเจ้าแผ่นดินทรงเลื่อมใส รับสั่งให้ปล่อยนกยูงทองนี้ไป แล้วออกหมายประกาศไม่ให้ผู้ใดทำร้ายสัตว์ทุกชนิดในพระราชอาณาเขตของพระองค์ มนต์บทนี้จึงถือกันว่า ทำให้แคล้วคลาดหลุดพ้นจากภัยพิบัติทั้งปวงฯ<!-- google_ad_section_end -->

ภาพอัศจรรย์นี้หลวงปู่ครูบาวัยท่านนำคณะสงฆ์นั่งอธิษฐานจิตสักการะพระธาตุเจดีย์จนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ปรากฏเป็นดวงแก้วรังสี ​

โปรดสังเกตหลวงปู่นำประคำมหาวิมุตติและหอระมานมาเสกในศาลาข้างพระธาตุเจดีย์ โดยสามารถเห็นธาตุเจดีย์ตลอดเวลาเพื่ออัญเชิญสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่สถิตย์อยู่ในพระธาตุเจดีย์ลงประสิทธิในประคำมหาวิมุตติและหอระมาน จึงพูดได้ว่าประคำมหาวิมุติเป็นประคำที่ดีที่สุดในยุคนี้ ทั้งความหมายและองค์ผู้ปลุกเสก รวมถึงความศักดิ์สิทธิ์ที่บังเกิด

ท่านเสกเหรียญรุ่นแรก เมื่อประมาณปีพศ.๒๕๑๘ ประสบการณ์มากมายขนาดยิงไม่ออกอ่ะครับ ผมไปกราบท่านครั้งก่อนชาวบ้านเล่าให้ฟัง แต่วันนั้นจะมืดแล้วมัวแต่รีบกลับเลยไม่ทันถ่ายรูปคนที่เล่า อีกอย่างคนที่เล่าก็กึ่มๆแล้วพวกเพื่อนในวงเค้าเริ่มงองแงกับผม ชักจะคุยไม่รู้เรื่องแระ ผมเลยกลับก่อน แต่ให้ลูกน้องจดเบอร์โทรเค้ามา หลวงปู่ครูบาวัยท่านกรรมฐานแก่กล้าครับ คุณเคยได้ยินเรื่องลืมตาเสกมั๊ย? คนที่ลืมตาเสกได้อำนาจฌาณสมาธิต้องกล้าแข็งเป็นพิเศษเรียกทางพระว่ามีตบะเดชสูง หลวงปู่ครูบาวัยท่านแสดงให้ผมดูหมด เมื่อท่านเสกหอระมานและประคำมหาวิมุตติ

ลืมตาเสกยังไม่เท่าไร ปากยังสวดว่าพุทธมนต์อีกด้วย ในชีวิตผม

เคยเห็นทำได้อีกองค์หนึ่งคือท่านพ่อสีนวล วัดเกวียนหัก อ.ขลุง
    จ.จันทบุรี ของของท่านก็แน่นอนแบบเดียวกัน

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​
    <!-- google_ad_section_end -->​

14. ฟ้าสร้าง

<TABLE class=tborder id=post2751875 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] 19-12-2009, 12:14 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #871 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->พิมาน<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2751875", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 50
    ได้รับอนุโมทนา 380 ครั้ง ใน 94 โพส
    พลังการให้คะแนน: 19 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2751875 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->ขอชมว่าประคำมหาวิมุตติดีใช้ได้ วันนี้เลยได้ลูกค้าขายส่งเพิ่มมาอีกหนึ่งเจ้าครับ<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

15. Reflect

ไม่เห็นมีอะไรไม่มีใครว่าป้าซะหน่อยว่ามาช้า แค่มาสายแค่นั้นเอง

16. ฟ้าสร้าง

17. ฟ้าสร้าง

ค่ายกขันครูทุกรายการ 149.- บาทค่ะ ยกเว้น สักยันต์ทุกชนิด 299.-ค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

18. ฟ้าสร้าง

มาช้ายังดีกว่าไม่มา......นะจ๊ะ

19. ฟ้าสร้าง

ตอนนี้ย่างก้าวเข้าหน้า99 แล้วค่ะ เอาเป็นว่าพี่ๆน้องๆท่านใดโพสเป็นอันดับที่1ของหน้า 100 ฟ้ามีของกำนันพิเศษสุดๆให้ .....ลงชื่อที่อยู่รอรับได้เลย

20. laoongfong

laoongfong เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    พี่ฟ้าครับ พอดีวันงาน เพื่อนผมจะไปด้วย ขอรับ อิ่นแต่งงาน และขุนแผนเพิ่ม และตะกรุด รวมเป็นทั้งหมด 3 ชุด จะได้รึเปล่าครับ ขอบพระคุณครับผม เรียนมาด้วยความเคารพครับพี่