ฟรี..2 คำถาม ดูโหราศาสตร์ชั้นสูง ผูกดวง วางลัคณา

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หมอ เจษ, 24 สิงหาคม 2011.

1. หมอ เจษ

หมอ เจษ Active Member

24 สิงหาคม 2011
    ตอบ...
    หลังจากผูกดวงแล้ว ดวงนี้ บอกตามตรง หมอเจษเห็นดวงแล้ว รู้สึกเห็นใจมาก...มีดาวที่มีตำแหน่งเสีย ตามเกณท์ทางโหราศาตร์ เป็นจำนวนมาก..แต่ไม่เป็นไร สู้ๆ..วันนึงต้องเป็นวันของเราบ้าง..ไม่มีใครโชคร้ายตลอดชีวิต อันนี้เรื่องจริง..ต่อไปเรารู้อย่างนี้ เราก็ทำอะไรให้รอบครอบขึ้น ในทุกๆเรื่อง หาทาง หาแนวทางดีๆ ยึดเป็นสารณะ ในการใช้ชีวิตให้คุ้มค่า กับเวลาและโอกาส เรื่องไหนปล่อยวางได้บ้าง..ก็ปล่อยๆมันไป ทุกชีวิตย่อมมีกรรมเป็นของตนเอง...
    ๑.มีโอกาสพ้นได้นะ..แต่ต้องใช้เวลาชักหน่อย (ต้องยอมทำใจอดทน) ตั้งแต่ปีที่แล้วมาจนถึงปีนี้ อาจจะดูหนักชักหน่อย..วิบากกรรมเก่า..มาพร้อมกัน...อันนี้พูดตามตรง
    ๒.ปีนี้ ๓๔ ช่วงอายุ ใกล้ๆ ๓๗ รอไหวไหม...ตอนนั้นจะดีขึ้นมาก..มีความสุขในหลายๆเรื่อง..
    ๓.เรื่องคู่ไม่มีรูปแบบตายตัว เขาอาจจะมีข้อเสียบ้าง หากเราเข้าใจคำว่ามนุษย์ได้ ความสุขก็จะเริ่มมี....บางครั้งเราก็ต้องยอมๆรับไป.
    ๔.ช่วงนี้ยังไม่มีโอกาสนะ..ยังไม่ถึงเวลา..
    ๕.อยากช่วยนะ...ดูแล้วเรื่องยาว..เอาอย่างนี้แล้วกัน คุณพอจะทำได้ไหม..
    ส่วนของคุณ...๕.๑ ปีนี้ หรือเร็วๆนี้ หาโอกาสบวชพระ หรือ บวชเณร ชักองค์
    เอาแบบชื้อไตร จีวร เองเลยนะ..ทำให้ดีที่สุด..ผลโดยตรงต่อตัวคุณเอง
    ๕.๒ หาเวลาถือศิลปฎิบัติธรรม นอนวัด ที่สงบๆ ชัก ๓-๗ วันอันนี้ก็ควรทำนะ
    หากคุณสามารถทำได้..อันนี้หมอเจษ ขอบอกคุ้มเกินคุ้ม สำหรับคุณ..บอกให้แล้วนะ..
    ๖.เกี่ยวหมดครับ..ส้วมที่บ้านคุณยังหันหน้าออกถนนเลย..เรื่องนี้ ต้องค่อยๆแก้ที่ละขั้นนะ...มันยาว มีหลายเรื่องเกี่ยวข้องกันอยู่..ชัยภูมิก็เกี่ยว ค่อยๆทำไปนะครับเอาใจช่วย
    ขอครูบาอาจารย์อำนวยผลให้คุณสำเร็จดั่งหวังทุกประการ..
    หมอเจษ

2. หมอ เจษ

ตอบ...
    ลัคณาคุณอยู่ ราศีตุลย์ธาตุลม..
    ๑.เนื้อคู่คุณมีครับ ค่อนข้างดีทีเดียว ผิวเนื้อสองสี อายุอาจจะมากกว่าคุณ จะเจอกันเมื่อคุณอายุ ๓๐ ต้นๆไปแล้ว
    ๒.งาน องค์กรณ์เอกชน ส่วนตัวก็ ค้าขายสินค้าเกี่ยวข้อง การเกษตร หรือสัตว์น้ำได้ ถูกโฉลกดี
    ขอให้โชคดีครับ..
    หมอเจษ..

3. Brain11

Brain11 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับหมอเจษ
    ขอคำแนะนำด้วยครับ 4 พ.ย. 2517, 16:xx ชลบุรี ขอสอบถามดังนี้
    เรื่องทั่วไปที่เด่นๆ สำหรับปีนี้ และการเงินที่ติดขัดจะคลีคลายได้เมื่อไหร่ครับ
    ขอบคุณหมอเจษมากครับ

4. kararama

kararama เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาขอบคุณหมอเจษที่เมตตาครับ

5. poonaa

poonaa Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2012
    เกิดพุธที่ 7 มิย 2515 เวลา 07.30 น ตอนเช้า ที่ลำปาง ค่ะ

....จะได้งานทำ ทำงานได้ ไปทำทุกวัน ได้เงินจากการทำงาน ในเดือนไหนคะ

....ถ้ามีโอกาส ขอทราบรายละเอียดของงาน เช่น ทำกับคนต่างชาติหรือคนไทย ตจวหรือกทมฯ เงินเดือน ทำได้นานแค่ไหน

ขอบคุณค่ะ

6. convoy95

convoy95 สมาชิก

ส่งทาง pm ไปแล้ว ขอบคุณล่วงหน้าครับ

7. หมอ เจษ

ตอบ...
    ในระยะอันใกล้นี้ เริ่มตั้งแต่เดือน มิ.ย - กลางปี ดวงชะตาเกี่ยวกับ การงาน-เงิน
    จะค่อยๆดี ขึ้นเรื่อยๆ วางใจได้ งานไม่ใน หรือต่างประเทศ ช่วงนี้ คุณเลือกเอาเลย
    สำเร็จ ได้ตามนั้น ขอให้คุณใช้โอกาสนี้ให้คุ้ค่านะ..ทุกอย่างจะดีเอง
    โชคดีมีความสุข
    หมอเจษ...

8. coconut13

coconut13 สมาชิก

ขอบคุณค่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2017
  9. หมอ เจษ

ตอบ...
    ลัคณาคุณ อยู่ราศีเมษ ธาตุไฟ...
    ปีนี้อาจมีการขยายงานเพื่มขึ้น มีคนชักชวน ร่วมทุนร่วมหุ้นขยายงาน
    การเงินหลังเดือน ส.ค. ไปจึงจะดีไหลลื่น.อาจใช้เวลาซักนิดนะ แต่่ว่าจะเริ่มเห็นหนทางเดือน ก.ค.ใกล้ๆนี้...
    ขอให้โชคดีครับ...
    หมอเจษ...

10. หมอ เจษ

ตอบ...
    ลัคณาอยู่ราศี กันย์ ธาตุดิน..
    ๑.ปรับปรุง ฮวงจุ้ย-ชัยภูมิที่บ้าน-ที่ทำงาน ให้โฉลกกว่านี้ รวมถึงเครื่องมือทำมาหากินด้วย..อันนี้มีส่วน..
    ๒.งานด้านนายหน้า ขนส่ง ด้านเกษตร-อาหาร ที่ดิน ก็โฉลกดี..
    ปีนี้อาจมีโชค ลาภลอย เกี่ยวกับมรดก ที่ดิน ประมาณนี้...แล้วจะดีขึ้นครับ..
    ขอให้โชคดีนะครับ..
    หมอเจษ...

11. หมอ เจษ

ขอแจ้งให้ทราบเรื่องนึงครับ
    "สำหรับผู้ที่สนใจ โหราศาสตร์ "
    มี PM ถามมา หมอเจษรับดูดวงทางโทรศัพย์ส่วนตัวไหม ยังไง
    ตอบครับ...(ปกติดูเป็นอาชีพอยู่แล้วครับ)
    รับดูทางโทรศัพย์ โดยตรงกับหมอเจษ ค่าครู-ค่าวิชาการ ๓๐๐ บาทต่อ ๑ ดวงชะตา ประมาณ ๔๕ นาที โทรนัดหมายก่อน ที่เบอร์ 084-9604694 โอนผ่าน ธ.ไทยพาณิชย์ ขอบคุณมากครับ..
    ...หมอ เจษ...

12. coconut13

coconut13 สมาชิก

รบกวนอาจารย์ช่วยดูให้ด้วยค่าา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2017
  13. หมอ เจษ

ตอบ..
    ผูกดวงแล้ว ลัคณา อยู่ราศี เมษ ธาตุไฟ...
    ๑.ปีนี้ยังไม่สมหวังนะ ดวงดาวในชะตา...ยังให้โทษอยู่ ช่ว
    งปลายปี แถวเดือน พ.ย.ไปแล้วจึงจะดี..
    ๒.สำหรับเรื่องความรัก..ต้องหลังเดือน ก.ค. จึงจะสดชื่นขึ้น...ส่วนเนื้อคู่ ใจเย็นๆ ค่อยๆดูๆ กันไปก่อน...(คู่แท้อีกนาน)..
    ขอให้โชคดี
    ..หมอเจษ..

14. its

its สมาชิก

เกิด19เม.ย2516 08.00น.จ.ชัยนาท อยากทราบเรื่องงานปีนี้ และคู่ครอง ครับ ขอบคุณครับ.

15. juriana

juriana เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010
    ส่งทาง pm แล้วนะคะ

16. วัลย์วาลย์

วัลย์วาลย์ สมาชิก

สวัสดีค่ะ

เกิดวันอาทิตย์ที่ 18 พฤศจิกายน 2533 เวลา 12.58 น. กทม.

1. เรื่องความรัก - ตอนนี้ชอบหนุ่มชาวต่างชาติอยู่คนหนึ่งค่ะ แต่ไม่คืบหน้าเลย ไม่ทราบว่าจะมีโอกาสพัฒนาความสัมพันธ์กับคนนี้หรือเปล่าคะ แล้วถ้าคบกันจะดีหรือเปล่า
    2. อยากเจอความรักที่ดีๆ บ้าง ไม่รู้ว่าควรจะทำบุญหรือขอพรแบบไหน ตอนนี้ทุกข์ใจมากเลยค่ะ ขออาจารย์ช่วยชี้แนะให้ด้วย

ขอบพระคุณมากๆ ค่ะ

17. poonaa

poonaa Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบพระคุณค่ะ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยดลบันดาลให้หมอเจษประสบความสำเร็จในชีวิตทางโลกและทางธรรมด้วยเทอญ

18. kavisara

kavisara เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธค 17 ค่ะ ปีขาล วันพฤหัสฯ เวลา 15.24 เชียงใหม่
    ถามเรื่องคู่บุญค่ะ ลักษณะ และเป็นชาวไทยหรือต่างช่าติค่ะ
    ถามเรื่องธุรกิจค่ะ จะได้ทำหรือเจอ ในอาชีพที่ทำให้สามารถตั้งตัวได้หรือไม่ค่ะ และธุรกิจค้าขายที่ดินตอนนี้ มีดวงที่จะได้ไหมค่ะ ขอบพระคุณอาจารย์มาก ๆ ค่ะ

19. t30

t30 สมาชิกใหม่

เกิด 3 พ.ค. 2530 เวลา 6.35 พิษณุโลก
    1. ความรักจะเป็นอย่างไรบ้างครับ จะสมหวังไหม

20. วรินอลิสา

วรินอลิสา เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2011
    02.00น. เสาร์ที่ 30 มีนาคม 2506 สุโขทัย อยากทราบ เรื่อง
    1. การเงิน - โชคลาภ
    2. คู่ครอง จะมีเข้ามาไหมครับ ลํกษณะอย่างไร จะพบหรือไม่ครับ แล้วจะเกี่ยวกับเรื่องชาติภพกันหรือไม่ แก้ไขอย่างไรครับ